PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một khi tình yêu tan vỡ

em_thich_anh
09-05-2005, 11:09 PM
Ai cũng muốn mình có một tình yêu đẹp lamgx mạn và bến lâu . Những khi nhắc đến chuyện đổ vỡ của tinh fyeeu thì chẳng ai muốn cả . Thê nhưng khi tình yêu đã hết thì ta phải đối mặt với nó như thế nào ? Khóc lóc , buồn khổ , chán chường - đó là những biểu hiện của một tình yêu tan vỡ . Liệu có thật như thế không ? Trả lời tôi đi !

Nhớ type có dấu nha
Oka

sailamlonnhatcuaemlaiuanh
10-05-2005, 02:03 AM
Khóc lóc, buồn khổ.... như bạn nói cũng là một phần. Có nhiều người đau khổ nhưng chẳng bao giờ họ cho mọi người biết là họ buồn. Tất nhiên, không như thế không phải la mình buồn, Mà không phải mình buồn thì sao có thể là mình yêu 1 người nào đó thực sự được.

chanhconuong00
10-05-2005, 02:20 AM
chưa chắc tình yêu đã đổ dzỡ thực sự là giành cho mình mà bít đâu.............. mà lại fai bùn khổ , khóc lóc ==> còn nhiều cơ hội cho mình lắm chỉ là mình co bít nắm bắt nó hay ko thui nà

10-05-2005, 02:36 AM
Nhưng có ai có thể bảo đảm là mình yêu không bao giờ phải chia tay, không bao giờ phai buồn khổ. Đúng, cái chính là mình có thể nắm bắt đc hay không. Nhưng không phải ai cũng có thể tự hào nói mình biết cách yêu, biết cách sống để không bao giờ phải buồn, phải khổ, phải chia tay.

em_thich_anh
10-05-2005, 03:12 AM
Các bạn đều nói đúng cả . Theo cách tiếp nhận riêng của các bạn , không hteer nói người này sai và người kia đúng được . Đó chỉ là tùy theo suy nghĩ của mỗi người thôi .

t_u_a_n_a_n_h_germany
10-05-2005, 10:48 AM
:lol: Vỡ tan :mad: thì thường là người này chán người kia ... và khi yêu nhau và tìm hiểu nhau là đã có mục đích từ trước , đến khi đã chiếm đoạt hay đạt được những gì họ cần có hay nói cách khác là đã chạm tay đến đích cuối :madsung: ... (bạn đọc muốn hỉu sao cũng được !) ....!!!....và có lẽ người chiếm đa số sự khổ đau (thường là người bị lợi dụng !! hay còn gọi là kẻ bị động trong tình yêu có mục đích ngầm ...like shit !) thì thường có cảm giác hụt hẫng (ai từng chải sẽ hỉu rất rõ , vì cái này khó giải thích ngọn ngành mà chỉ nói nôm na phổ cập vậy thôi ...!!! ) và rất rất đau khổ .. nước mắt ư ... chuyện vặt ....nên có yêu hay không thì tốt hơn hết nên tự xem xét lại cả hai trước khi nói yêu hay là khẳng định tình yêu với 1 ai đó đã lỡ ăn cấp trái tim của 1 ai kia 1 cách trắng trợn :cooll: .... nói đi nói lại sùi bọt mép cũng chỉ chốt lại đúng 1 câu .... :
Vỡ Tan Chỉ Là Kết Cục Của 1 Tình Yêu Lợi Dụng Và .... :no:

:love-smil
:wave:

Yêu xong rồi mới biết là bị lợi dụng ...like shit ...bực mình hết xức..!!

¯|¯ïN
11-05-2005, 12:23 AM
Nói thiệt,tội gì mà phải tự hành hạ thân xác của mình sau khi chia tay dữ vậy===>có đáng không?Con trai tốt trên đời này đâu thiếu,rồi 1 ngày nào đó tình yêu và hạnh phúc thật sự sẽ mỉm cười với những tình cảm chân thành mà.

11-05-2005, 12:38 AM
Ai chả biết là không nên fai như thế. Nhưng mà nó cứ buồn như thế thì biết lam sao chứ. Còn nói như bạn kia cũng đâu có thể là đúng. Chả nhẽ cứ 1 ty bị tan vỡ đều là do 1 trong 2 người đó bị lợi dụng hay sao?. Có nhiều nguyên nhân dẫn đến sự đổ vỡ của tình yêu chứ.
To : love_is_the_pain cha`, không biết là g hay b nữa. Nhưng mà em kết cái hình người kia wa. Nhìn đã thấy đẹp trai rùi.

okanobee
11-05-2005, 01:12 AM
Nói thiệt,tội gì mà phải tự hành hạ thân xác của mình sau khi chia tay dữ vậy===>có đáng không?Con trai tốt trên đời này đâu thiếu,rồi 1 ngày nào đó tình yêu và hạnh phúc thật sự sẽ mỉm cười với những tình cảm chân thành mà.
Nói được vậy là một chuyện ; nhưng liệu có làm được như vậy không mới là điều đáng lo .

cô bé khó tính
11-05-2005, 04:32 PM
Trong tình yêu nếu không có buồn vui thì không còn gọi là tình yêu nữa. Có vui có buồn, có giận có hờn ấy mới là một tình yêu đẹp. Nhưng khi phải xa tình yêu ấy thì ta cũng đừng quá buồn đau, mà hãy coi đó là một kỉ niệm đẹp trong cuộc đời của mỗi chũng ta. Có những người sau khi đổ vỡ một tình yêu họ thường khép kín lòng mình lại. Họ tự thu mình vào cái vỏ ốc do chính họ tạo ra. Tôi tự hỏi tại sao phải vậy. Hãy mở rộng lòng mình các bạn sẽ thấy cuộc đời thật đẹp và ý nghĩa. Và hãy tự nhủ vói mình rằng rồi sẽ có một người tốt hơn sẽ đến bên mình.

tac ke con
12-05-2005, 01:18 AM
"tình chỉ đẹp khi tình tan vỡ"....nhưng khi tình thật sự vỡ tan thì hãy xem nhau như bạn vì điều đó là tốt cho cả hai bạn nhỉ?đau đớn ...dày vò lẫn nhau thì có ích gì khi tình dã mất.hãy dễ nó vào một góc con tim và...khóa kín cửa lại !thế là ổn phải không...