PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hạnh Phúc Tìm Đâu ( 1 tâm sự buồn )

tichuot1990
25-12-2005, 10:33 PM
1 cảm giác cô đơn như bao trùm xung quanh. Tôi thần thừ như 1 người mất hồn. làm sao đây nhỉ 29/12 là người mà Tôi thương nhất , yêu nhất phải rời xa Tôi ,thật cô đơn nếu thiếu người ấy. Tiễn em anh như 1 người đã đánh mất tương lai , anh nghĩ nếu cho anh đỗi tất cã tiền bạc, cũa cải , thậm chỉ cả cuộc đời anh đi nữa chứ anh thà ko để em xa anh đâu. Nhìn vào ánh mắt em anh đau lòng lắm , anh chỉ muốn khóc muốn la lên thât to : " tại sao ông trời lại bất công với con vậy ! con là người bằng xương bằng thịt sao !! cứ để con cô đơn và đau khổ " thật là nhẫn tâm phải không !. thế đấy nước mắt tôi cứ gượng trên mắt ướm trên mi tôi không dám nhỏ lệ vì sợ em thêm lo lắng và buồn hơn. Hu hu. Em đi! và hỏi anh có thể đợi em không. Tôi biết hy vong rất là mong manh nhưng tôi vẫn cứ đợi em, và tôi cũng biết gia đình em qua đó ở luôn nhưng hy vọng vẫn là hy vong. Bạn bè tôi nói " thôi !" đợi làm gì thế nào wa đó nó cũng theo zai bên đó thôi mà ! . Tôi nghe những lời đó như thắt ruột lại , như dao đâm vào tim. Tôi Không bít những điều bạn tôi nói có là sự thật không. Nhưng tôi cũng nghĩ thế. Không biết em nghĩ sao nhưng ai biết được ngày mai sẽ ra sao. Có thễ em sẽ quay trở về , hoặc có thể em sẽ quen người khác. Thẫn thờ khi đi chơi với em lần cuối vào quán caraoke cầm mic tui hát bài cuối như thể hiện cảm xúc của mình lúc bấy giờ. Tôi hát mọi người ai cũng im lặng và bỗng nhiên các bạn rơi lệ,xững xờ tui cũng rơi nước mắt mà dặn dò em :" em đi rùi phải bảo trong đó anh hong được ở gần để quan tâm em , phải biết nghe lời ba mẹ mặc dù ba me em rất rất dễ và đó cũng sẽ tạo điều kiện cho em hư ! à nữa không được uống rựu bia , không được đi chơi về khuyê tối. Nghe em uh` tui cũng yên lòng. Cũng sắp tết rùi vắng em , anh buồn biết mấy , chỉ còn biết tâm sự với bạn bè , và bạn bè của em thui. Nhưng ai tâm sự với tôi cũng làm tôi thêm buồn và lo lắng thêm thui ! Mỗi lần nghĩ tới em là tui ôm gối cầu nguyện và tâm sự với chúa thui ! ban đêm không lúc nào là tôi không nghĩ tới em cã. Em như hình với bóng với tôi. Thú thât từ trước tới giờ tui chưa đau khổ như vậy đâu tui toàn làm cho người ta đau khổ vì mình không à . chắc đây là quả báo nhỉ. Và nhiều lần tui cũng tâm sự với các bạn trong HHT các bạn động viên tôi. Rất cãm ơn. Và hoàn cảnh cũa tui chắc tựa tựa như của True LOVe thì phải. Và cũng như true love liệu sau cơn mưa em sẽ quay về.???.?? đây là câu hỏi dành cho em ư!!? hay là lời thách đố với thời gian nhỉ ! nhưng anh tin nếu có quyết tâm nếu có ý chí thì ông trời sẽ mang ta gần lại nhau. Anh tin sẽ có một ngày mưa sẽ tạnh nắng sẽ lên và mình sẽ ở bên nhau. . bi b\

đừng post hình ko liên quan nội dung bài viết bạn nhé

yeuanh60119
25-12-2005, 11:12 PM
câu chuyện của bạn cảm động quá khi ai yêu chân thành 1 ai mà phai xa rời đều co tâm trạng và suy nghĩ giống bạn mình cũng đã từng nghĩ là do quả bao vì tôi đã làm nhiu ng` đau khổ vì tôi h tôi phải nhận lại

tichuot1990
25-12-2005, 11:26 PM
ùm nhưng ko biềt tui có thể hạnh phúc dược với người tôi yêu nũa không !

xxxmylovexxx
25-12-2005, 11:29 PM
huuuuuuuuuuuuuu
câu chuyện cảm động ghê chưa thấy ai mà yêu chân thành dzậy đo'

hoa cúc trắng
26-12-2005, 01:37 AM
chiều nay mình cũng vừa tiễn anh đi, lòng mình cũng buổn và nhớ anh thật nhiều. Quả thực mình ko muốn rời xa anh một chút nào nhưng mình ko thể nhỏ nhen ích kỷ được

tichuot1990
26-12-2005, 02:01 AM
anh của bạn hay là nghĩa anh của T/Y sao lai nhỏ nhen nếu ban va anh ban co niềm tin chắc chắn sẽ xum vầy mà

nhoc_0204
26-12-2005, 05:48 AM
cũng buồn thật đó bạn nhưng ông trời sẽ kô bất công đâu ai có niềm tin thì sẽ được như ý mà chúc ban hanh phúc ^_^

anhtrangvuitinh
26-12-2005, 06:14 AM
Vâng! Quả thật đọc nhưng dòng chữ của bạn lòng mình cũng đau thắt lại.MÌnh cũng từng chứng kiến cảnh tượng đó một lần.Nhưng chỉ khác nhân vật thôi!Chị đã đưa tiễn anh ra sân bay cũng như thế đó.Lúc đó bọn mình còn nhỏ không thể hiểu nổi những giọt nước mắt lăn trên má chị và má anh là ra sao cả.Anh chị đã phải xa nhau đúng 8 năm 7 tháng 14 ngày 6 giờ. đó cũng chính là thời gian chị đã viết gần 110 cuốn nhật kí.Khi anh về anh đã đọc hết tất cả các cuốn nhật kí đó trong vòng gần 1 năm.và sau khi đọc xong anh đã hỏi chị một câu.bạn có muốn biết không? Đó là:"em có đồng ý làm vợ anh không ?". Và chị đã ôm anh như chưa bao giờ được ôm cả.hạnh phúc đã đến với hai người.Và lúc đó tôi mới hiểu những giọt nước mắt chảy trên má của anh chị khi xưa là như thế nào. Cũng xin nói với bạn là khi cưới anh chị đã bước qua tuổi 30 rồi! Tình yêu đã giúp anh chị ở bên nhau mãi mãi.
Mình chỉ muốn nói qua câu chuyện đó là: Bất cứ tình yêu nào đều phải trải qua thử thách để đến bến bờ hạnh phúc.

Mãi Yêu Mình Nhung
26-12-2005, 11:49 AM
Cảm ơn bài viết của bạn , bạn viết hay lắm . Chắc chắn mình với bạn có cùng 1 tính là si tình . Mình ko biết nói gì hơn , tình yêu của 2 bạn đẹp lắm . Mình hi vọng người ấy cũng sẽ quay về với bạn

iconce
26-12-2005, 07:16 PM
da ai nghe co mot ngươi chet vì ngươi yeu cua minh hay chua

day cung là mot su hy sinh mà
hy sinh vi minh nghi mình dúng
dung bao giò hói han trong tình yeu nhu thé thì bườn lám .cú song nhu minmh` song di
tinh yeu hanh phúc là bát tu.su song ko là gì neu co sóng mà ko tòn tai

tichuot1990
26-12-2005, 08:35 PM
cảm ơn sự chia sẽ của các bạn. Thật sự giờ tui chỉ biết ngồi ôm cái máy mà tâm sự với các bạn thui huhu hu

tichuot1990
27-12-2005, 02:43 AM
có ai bị giống TC chưa vậy. Cho TC bít giờ phải làm gì trong những ngày tiếp theo đây , huh uhu

Mãi Yêu Mình Nhung
27-12-2005, 04:55 AM
Chắc bạn buồn lắm nhì . Năm ngoái mình cũng buồn như bạn nhưng rồi nó sẽ qua hết thôi ... Bạn đừng có dại dột tự tử nghe

welywelyboy
27-12-2005, 07:38 PM
thà mình buồn chứ đừng có quên đi người minh yêu chứ

hoainam_redsun
27-12-2005, 08:17 PM
tôi cũng đang ở hòan cảnh của bạn nhưng cái chính là thực sự bạn có tin ngày mai nàng sẽ trở về kô còn tôi rất tin ,hạnh phúc tự do chính bạn tự định đoạt cả,chúc 2 người hạnh phúc

h4lgtn_hoa
28-12-2005, 01:07 AM
Trùi, cảm động we'.
Boy mờ viết hay thía.

tichuot1990
28-12-2005, 04:16 AM
tôi cũng đang ở hòan cảnh của bạn nhưng cái chính là thực sự bạn có tin ngày mai nàng sẽ trở về kô còn tôi rất tin ,hạnh phúc tự do chính bạn tự định đoạt cả,chúc 2 người hạnh phúc
định đoạt thì TC định đoạt được mù nhưng người ấy có định đoạt được hon !!1

mylife_vx
28-12-2005, 10:40 PM
hỏi thế gian tình ái là gì - mà đôi lứa thề nguyền sống chết ? Tình yêu là vậy đó bạn ạ, và ai mà ko mong cho tình yêu của mình hạnh phúc ?! THế nhưng ta vẫn phải sống bởi trong tim ta có niềm tin...niềm tin vào ngày mai ko xa ta sẽ nắm được hạnh phúc trong tay! Hãy gắng lên TC nha , tui biết bạn sẽ thành công và hãy đặt niềm tin ở tình yêu của mình nha
Nếu ko có niềm tin ta ko thể tồn tại, và cũng ko thể sống đúng với nghĩa từ " sống " .
Chúc bạn tìm thấy niềm tin nơi trái tim mình !

boorin
29-12-2005, 09:40 AM
boorin ở trong hoàn cảnh này nè nên boorin hiểu rõ nỗi lòng của bạn lắm. Có lúc boorin ghét phải ra phi trường nhưng có lúc lại thích vì boorin đã 1 lần tiễn anh đi học, 2 lần tiễn ra HN, đón thì ít mà tiễn thì nhiều. Nhưng boorin nói thật... sự thật thì bạn cũng đừng quá tin tường vào tình yêu này...tuy đến bây giờ boorin và bạn trai cũng chưa thể gọi là kết thúc(gần thôi ) nhưng tình cảm có lúc dâng trào dữ dội, như là không thể tách rời, chỉ muốn chạy đến thật gần,có lúc thì cảm thấy chuẩn bị làm đám ma là vừa( như lúc này nè) vì bạn không thể ở gần để mà đoán được suy nghĩ của người ta. Bực lắm
Mình nói trướ để bạn chuẩn bị tâm lí, khi người ấy gặp môi trường mới sẽ có sự thay đổi nào đó về tính cách. Thứ 2 là trên thực tế từ một người bạn gái(người đã từng rất yêu sâu đậm) sau khi qua Mỹ thì tình cảm vẫn thay đổi do hoàn cảnh, thực tế thì con gái mà ra đi thì nguy cơ tan rã lớn hơn vì con gái yếu đuối,dễ cô đơn nên nếu có 1 người nào đó thì cũng dễ làm con gái xiêu lòng ở nơi xứ lạ. Vậy đó. Còn tiếp theo phải làm gì ha? cố gắng liên lạc đều, và....tới đâu hay tới đó... Quãng thời gian tiếp theo sẽ kinh khủng đấy,tuy nhiên bạn sẽ thấy thời gian sẽ qua lẹ lắm dù đôi khi nghĩ lại bạn sẽ thấy ớn và nếu lần sau thì bạn sẽ cạch...không dám yêu kiễu tình yêu phương xa nữa...

emchuabietyeu17640
29-12-2005, 01:57 PM
hix hix hix buồn wa' àh nhớ tới mình khúc đầu giống y chang chuyện của :wink: mình nhưng giờ thì 2 người đều có niềm dzui mới òi :hihi:

tichuot1990
31-12-2005, 05:00 AM
TC cũng nghĩ như boorin , TC bít con người dễ thay lòng đổi dạ lém. Ban TC cũng ở bên đó nhiều cũng tâm sự như vậy , TC cũng chẳng bít phải lèm sao nữa và rất muốn nghe các bạn tâm sự trong cùng hoàn cảnh như vậy. THANK

saigon_bynight
31-12-2005, 11:25 AM
dọc xong bài này tôi cả thấy do buồn vì có người giống y như hoàn cản củaundefined mịnh,mình vừa xa người yẹu dược 3 tháng, nhưng mình may mắn hơn bạn là năm sau mình dươc vè sg thăm người yeu. heheheh.mà bạn dừng buồn nhạ có thể bạn gái bạn sẽ quay về và làm hồ sơ cho bạn di lươn thi sao tại bây giờ chắcc bạn chưa wen , chừng khoang 3 tháng sau là do buồn à hihi chúc bạn manh mẽ de vượt w hoàn cảnh lúc nay thân

tichuot1990
22-01-2006, 07:20 AM
bạn nghĩ như phim ! thời gian sẽ xóa đi hình ảnh của mình uh??? hay hình ảnh của người ấy

trai_que_45
23-01-2006, 04:23 AM
hjfile:///C:/Documents%20and%20Settings/hoangha/My%20Documents/My%20Pictures/e2ac.png

bupbedepxinh_09009
23-01-2006, 05:25 AM
Bạn ơi, bupbe cũng là 1 người chung cuộc với bạn, nhưng bupbe là người ra đi chứ ko phải là người ấy. Bupbe đã ko nói cho người đó biết là bupbe sẽ ra đi, bupbe cũng ko biết làm sao để ko làm người ấy đau lòng, bupbe đành ngậm ngùi ra đi với 3 tiếng "kẻ phản bội". Nhưng mà đến khi người ấy hiểu ra mà người ấy cũng ko nói 1 lời với bupbe, nếu như người ấy như bạn thì hay biết mấy nhỉ? Nhưng bạn ơi, bupbe nói chuyện này ra chỉ với 1 mục đích duy nhất cho bạn biết, ko chỉ người ở lại đau khổ mà người ra đi chắc cũng rất đau buồn. Bạn nên có 1 niềm tin nơi người ấy, vì yêu nhau phải tin tưởng lẫn nhau. Tuy nhiên cũng đừng nên đau buồn nữa người ấy ko muốn bạn như vậy đâu. Cố gắng lên bạn nhé, mình chúc cả 2 bạn hạnh phúc bên nhau.

tichuot1990
25-01-2006, 02:24 AM
uhm thank buppe nhìu nhưng giờ mình cũng chăng biết nói sao, mọi người đều nói là ko có tương lai đâu phải vây ko??????????