PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cùng nhau đón cái Tết ấm lòng !

Mr.Oxy
22-12-2005, 10:08 PM
Tết Của Người Nghèo 31/12/2005
Sắp hết một năm, lại một năm mới sắp đến ! Trong số mỗi chúng ta ai đó đều đang thổn thức chờ đón ngày Giáng Sinh hay giây phút chuyển khắc giữa năm cũ và năm mới.
Trong khi chúng ta đang được vui vẻ đón năm mới thì vẫn còn rất nhiều mảnh đời bất hạnh đang gặp khó khăn, khó có thể đón một cái Tết no đủ.
Tuổi Teen luôn nổi bật với những phong trào của xã hội. Năm mới sắp đến, hãy cùng nhau chia sẻ với những mảnh đời khó khăn bất hạnh.

Người viết không có ý muốn quảng bá website và ý tưởng của THVN, nhưng chắc chắn là ý nghĩa xã hội mà chương trình này mang lại là khá rõ ràng.
Hãy click vào đây (http://vinguoingheo.vtv.vn/ungho/)chia sẻ những khó khăn cùng người nghèo

darksky nolonger
23-12-2005, 06:59 AM
Mình là học sinh, mình chẳng làm ra tiền gì cả, ko thể nào đóng góp vật chất gì cho người nghèo được, mình chỉ có vài lời chia sẻ thôi, hi vọng lòng họ sẽ ấm hơn trong cái lạnh dầu năm này.

Các bạn, hãy cùng góp vài lời ý nghĩa, chia sẻ, động viên họ đi chứ, đừng vào mục này,chỉ lướt qua rồi out 1 cách lạnh lùng sang các mục "tán dóc" nha !

chipthuonganh_qv
24-12-2005, 09:28 PM
Người nghèo .... 1 cum từ mà tôi ít khi đề cập tới nhưng mỗi khi nói tới chúng tôi lại chạnh lòng . Tôi thật vô tâm vì chỉ bít lấy tiền ra làm lá chắn cho việc mình cũng cóa lương tâm . Nhưng tôi đã sai tiền không fai? là tất cả , đôi khi những hành động nhân ái ,những cử chỉ cao đẹp còn wy' hơn tiền bạc nhìu !!!

nhomotthua
20-01-2006, 09:01 PM
nghèo!có ai muốn cuộc sống của mình như vậy đâu ,nhưng biết làm sao được khi ta cũng chăng giúp nổi ta nữa thì làm gì giup nổi người dây

tathanhmai_hp
21-01-2006, 09:56 AM
sao tui lại ko có những cảm xúc gì trước những hình ảnh này nhỉ

♥ PlanetVN ♥
29-01-2006, 10:15 PM
Giá mà chúng ta có thể làm gì đó cho xã hội này... :)
Hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp...

Mr.Oxy
03-02-2006, 05:10 AM
Tết qua rồi, mong rằng những số phận kém may mắn đã được đón cái Tết ấm lòng.Mong rằng không chỉ dịp này mới là Tết của người nghèo mà phong trào sẻ chia giúp đỡ người nghèo sẽ được nhân rộng trong suốt 365 ngày tới để Tết năm sau người nghèo thêm đầy đủ hơn ! Cám ơn các bạn đã theo dõi và đóng góp cho Topic này.

conang_đongdanhbmt
06-02-2006, 07:24 AM
ừa đúng đó à nghen người nghèo lúc nèo cũng dậy hết à nếu mình mà biết tấm lòng cửa họ thì mình phải cảm thông thôi