PDA

Xem đầy đủ chức năng : help me !!!

rockcrystal
17-12-2005, 03:13 PM
Mình không biết cô bạn gái của mình bây giờ nghĩ gì ? Tình cảm của cô ấy cứ như là đang cố ép bản thân mình .
Mình đã gặp cô ấy trong luc cô ấy đang khủng hoảng , mất phương hướng -theo như lời cô ấy kể lại .Cũng theo như lời cô ấy nói thì mình đã giúp cô ấy vượt qua chuyện đó . Và sau một thời gian gặp nhau , cô ấy đã nhận lời làm bạn gái mình . Mình thật sự là rất vui khi mình đã chờ điều này 5 năm nay . Đó là từ hồi cấp 3 , mình đã thích bạn ấy , nhưng chỉ là đơn phương thôi , lúc đó bạn trai của cô ấy là bạn thân của mình , mình không biết là mình hay bạn mình thích cô ấy trước , nhưng cô ấy đã chọn cậu ấy , và mình không có cơ hội để thổ lộ . có lẽ làm bạn thì hơn .
Khi hai người chia tay nhau , mình cũng không hề biết . Mình đã không gặp cả hai trong thời gian dài . để rồi gặp lại cô ấy . đang đau khổ, sống luôn buồn phiền . Không biết có phải mình đã thương hại cô ấy hay không .Nhưng mình đã tình nguyện ở bên cô ấy khi cô ấy cần .
Cô ấy nói là vì mình đã ở bên cô ấy , giúp cô ấy trong lúc khó khăn . nên cô ấy muốn làm một việc gì đó cho mình . Mình cũng không nghĩ nhiều về câu nói này . Có thể là cô ấy trả ơn mình nên mới nhận lời đề nghị làm bạn gái của mình . Cô ấy nói là đã hoàn toàn quên bạn trai cũ , mình cũng không nghĩ nhiều về điều đó , mình nghĩ là mình có thể vượt qua được , không ghen .
Nhưng cô ấy đã làm mình quá đau khi cô ấy nói mượn yêu mình la để quên đi người bạn trai cũ , dần dần cô ấy so sánh mình với người đó , những gì mình làm đều không bằng . Cô ấy kể cho mình nghe về chuyện của hai người mà không quan tâm đến mình đang nghĩ gi và điều tệ hại nhất đối với mình là cô ấy lấy bạn thân của người yêu cũ để quên đi hình bóng người ấy .
Trong một buổi đi chơi về , đang lúc mình cảm thấy hạnh phúc thì cô ấy nói : giá như mình là là A - người bạn trai cũ của cô ấy .
Một tuần vì bận học và muốn có khỏang thời gian riêng cho mỗi người nên mình cố ý chỉ gặp cô ấy hai lần . Nhưng cô ấy bảo là mình không quan tâm đến cô ấy , không muốn gặp cô ấy .Cô ấy còn nói là ngày xưa cô ấy ngày nào cũng gặp bạn trai cô ây . Và luôn nhớ đến người đó.
Đến đây thì thực sự là mình không biết phải nói sao với cô bạn gái của mình nữa .
Mình xem phim có nhiều chuyện tình rắc rối và mình nghĩ là mình sẽ không bao giờ gặp như thế cả , đó chỉ la phim . Nhưng bây giờ mình không biết làm sao nữa .
Minh cần lời khuyên từ các bạn !

okanobee
17-12-2005, 07:20 PM
Nếu thật sự là tình yêu thì sẽ không có sự so sánh như thế . Vì cô ấy yêu bạn vì bạn chính là bạn , chứ không phải là một ai khác ; và hoàn toàn không phải là người bạn trai cũ của cô ấy . Bạn yêu cô ấy , điều đó quá rõ ràng ; nhưng cô ấy có yêu bạn không ? Hay bạn chỉ là một người thay thế . Hãy bằng lý trí để nhận ra điều đó . Đừng để tình cảm lấn át mọi nghĩ suy .
Chúc bạn vuiv ẻ .
Thân ,
Oka

tinhthuongchame
17-12-2005, 08:01 PM
mình xa nhà đã lâu mà chưa viết thư về cho gia đình . trong khi mình lai đi viết thư cho nhưng ngươi mới quen trên net .
bây giơ minh thấy thât là môt đưa con bât hiểu. mình thương mẹ ngày đêm ở nhà chơ thư của mình
mẹ ơi hay tha lỗi cho con me nhé .cac bạn ơi bây giờ mình phải làm gì đây