PDA

Xem đầy đủ chức năng : Trang nhật ký buồn!

rainsnow
14-12-2005, 07:36 AM
Ngày....... tháng............năm..........
Sa mạc à!
Chỉ còn 20 ngày nữa là sinh nhật lần thứ 16 của anh,anh thêm một tuổi mới,con người anh sẽ có thêm nhiều điều mới.Sinh nhật năm nay của anh sẽ vắng bóng em ,em sẽ chú mừng anh trong trái tim em-nơi chỉ dành riêng cho đôi ta.
Không có cuộc vui nào là không tàn,không có cuộc tình nào là không chia ly.Em biết điều đó nhưng nó đến với em và anh quá nhanh .Em ngồi đây trong kỷ niệm của anh và em ,em nhớ anh da diết.Anh đi chẳng biết bao giờ anh mới quay trở về.em sẽ không thôi hy vọng đâu anh,em sẽ đóng chặt cửa trái tim em để không một ai có thể xâm phạm chỗ đứng của anh .
Hình bóng anh,giọng nói anh em sẽ khắc sâu trong tim.Cái hình ảnh thân quen hôm nào đứng đợi em, nụ cười dễ thương ......... tất cả em sẽ nhớ hết.
Trời Huế vào mùa đông thì lòng em lại nhớ anh hơn ,nhớ con đường -nơi anh và em đã đi vào mỗi sáng chủ nhật.ở nơi xa chắc anh chẳng bao giờ có một mùa đông như ở huế đâu anh nhỉ .Anh có nhớ mùa đông của chúng ta không anh?em và mưa luôn đợi ngày anh trở về .Em xin lỗi đã không nói câu tạm biệt ngày anh lên máy bay nhưng thật sự lòng em chẳng thể nói nên lời ,em sẽ mãi không nói lời từ biệt với anh vì đơn giản em yêu anh.
Những lá thư em viết không có người nhận ngày càng nhiều rồi đấy anh.Sa mạc là nơi em muốn gửi tới ,nhưng sa mạc ở đâu anh?em cũng không biết nữa.em sẽ cất chúng ,gửi nó đóng tem bằng con tim em để chuyển đến anh.Ngày anh trở về là ngày em thay đổi để trở thành một con người hoàn thiện ,để xứng đáng với anh.em sẽ không bao giờ trễ hẹn để bắt anh đứng đợi em trong đêm nữa đâu.
Em muốn kể cho anh nghe những va chạm trong thời gian vắng anh,nhiều lắm anh ,chuyện tình bạn của em ,chuyện bạn anh ,chuyên lớp mới của em ....... quá nhiều em chẳng biết bắt đầu từ đâu nữa anh à.
Em sẽ đợi anh ,một năm.....hai năm........năm năm ........mười năm........... hay lâu hơn nữa ,em vẫn đợi được .Anh bảo ngày anh trở thành bác sĩ danh tiếng anh mới về ,em hiểu ý anh muốn nói ,dù thế em vẫn đợi đến khi nào em có thể
Thằng H bảo em nên tìm cho mình một người mới nhưng em đã trả lời nó là không thể .Em đã quyết định một việc mà em cảm thấy hạnh phúc anh à ."Nếu yêu anh là sai lầm thì sai lầm đó là hạnh phúc nhất đời em".Em sẽ luôn dõi theo anh dù anh đang ở đâu.Hình bóng anh ngày càng lớn hơn trong trái tim em ,mỗi ngày trôi qua em lại càng nhớ anh hơn. Hẹn gặp anh ở cánh cửa tương lai-nơi chỉ dành cho em và anh.
Cát bụi gửi sa mạc yêu nhớ
"Sống cho điều mình yêu mến thì tốt đẹp biết bao nhiêu"

nhìn trời mưa lòng em lại nhớ anh hơn ,