PDA

Xem đầy đủ chức năng : Gửi em ....

hoàng tử KTQD
11-12-2005, 03:43 AM
Nhóc à !!!!
Vậy là em sắp thi đại học rùi ....Nhanh thật nhỉ ? Nhưng anh biết em gái bướng bỉnh của anh vẫn chưa chuẩn bị tâm lý sẵn sàng cho kì thi đúng không ?
Anh còn nhớ ngày anh nhập học trường Kinh Tế , khi chia tay , em nói với anh rằng : em rất thích được như anh , được là sinh viên , để có thể học trường đại học mà em hằng mơ ước từ hùi còn bé xíu , để tập sống cuộc sống tự lập như bao anh chị sinh viên khác , để mẹ không gọi em là " bé " nữa , và ..quan trong hơn , để tương lai em rộng mở với tấm bằng đại học .....Ước mơ ấy thật đẹp , như hầu hết ước mơ của những bạn khác cùng trang lứa với em , và cũng từng là ước mơ của rất nhiêu người , như anh và bao sinh viên khác . Nhưng em chỉ dám ước mơ thôi , em nói em học kém lắm , sao có thể thi đỗ được ? <-------- Điều đó không đúng một tẹo nào đâu nhóc ạ !
Em có biết sau mỗi kì thi có bao nhiêu thí sinh trượt dù học rất giỏi không ? Em có biết có bao nhiêu bạn học lực không xuất sắc nhưng lại đạt những kết quả rất cao không ? Họ cũng như em , chỉ vừa rời ghế nhà trường phổ thông , nhưng họ khác ở chỗ tự tin và đầy quyết tâm em ạ ! Va` anh tin cô em gái của anh hoàn toàn có thể làm được điều đó , chỉ cần em tin vào chính mình mà phấn đấu thôi , thật đấy !
Trước kia , mọi người ai cũng nói thi đại học đối với anh không quá khó . Nhưng sự thật thì sao ? anh đã trượt ! Anh đã rất chán nản và thậm chí còn không tin vào điều đó . Nhưng có thất bại mới có thành công . Anh nhận ra một điều rằng , mình trượt vì mình không đủ tự tin , không vượt qua được chình mình trong cái gọi là " tâm lý phòng thi " . Thật sự ,với mỗi người tham gia thi đại học , áp lực tâm lý là rất đáng ngại , nhưng nếu ta đủ tự tin , thả lòng mình , tạo cảm giác nhẹ nhàng trước khi vào phòng thi , thì` vươt qua trở ngại ấy là chuyện không hề khó ....Anh luôn tin vào điều đó , vì nhờ nó , anh đã đạt được ước mơ vào trường Kinh Tế của mình trong lần thi năm thứ hai ...Điều đó thật hạnh phúc phải không em ???
Đừng sợ gì cả ....Anh đã , đang và sẽ mãi ở bên em ...Em sẽ không cô đơn đâu nhóc à !!!. Hãy tin vào mình như anh đã tin em , rồi em sẽ làm được , em sẽ thành sinh viên , để anh có thể đèo em đi chơi trên các đường phố Hà Nội như ngày xưa đã từng như thế .Hãy hứa với anh em sẽ không lùi bước nhé , được không ? Ngoắc tay hứa với anh nào ...^_^ ...
Anh sẽ chờ em trước cổng trường đại học ...

Anh zai của em

.::Milos::.
11-12-2005, 04:23 AM
hay thật ,
mình cũng giống bạn lắm, thi trượt năm đầu vào đại học,mình thi trượt ng th và đỗ một trườngkhác
nhưng thậm chí mình chẳg đi học mà chỉ tự ở nhà ôn thôi và cuối cùng cũng đỗ ng th đó
mặc dù điểm lấy rất cao gần 28 điểm mới đõ
hãy nói với cô ấy rằng có một chân lý tuy đơn giản nhưng rất đúng
không có việc gì khó
chỉ sợ lòng không bền
đào núi và lấp biển
quyết chí ắt làm nên

yeuanh60119
11-12-2005, 10:16 PM
hix em chưa thi đại học nên chả có đc. cái cảm giác đó nhưng anh viết rất hay

anhyeuhp
11-12-2005, 10:38 PM
bài viết rất hay.
mong rằng bạn của bạn cũng đỗ đại học

angelheart_091
12-12-2005, 01:52 AM
ước gì mình cũng nhận được một lá thư nhu6 vậy vì năm nay mình cũng thi đại học mà ước gì ước gì mình sẽ cố gắng để thi đỗ

Akite_for_you
12-12-2005, 06:54 PM
.. đại học,.. ta thì đang chán ngán đó đây,... sưốt ngày bù đầu với những con số,.. những phép tính,.. mệt mỏi.. ta chốn chạy để rồi vấp vào sợi dây ràng bưộc khó khăn hơn,.. đại học,.. kakak