PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một thoáng thôi, mùa đông của riêng em......

lyla
10-12-2005, 11:48 PM
Hôm nay đi trên đường , lặng lẽ như bao nhiêu ngày khác. Không phải là do cảm thấy cô đơn , do ít bạn bè, mà là thấy thích những khoảnh khắc được đứng một mình , được thoải mái theo đuổi những suy nghĩ lông bông , để có một mảnh trời riêng , dù nhỏ bé......
Ngước nhìn lên bầu trời, xám xịt ko chút nắng.Ừ , cũng đúng thôi, mùa đông mà, bao giờ chẳng vây, đến mức bây giờ , mỗi khi nhắc đến mùa đông , là dường như trong đầu ai cũng xuất hiện hình ảnh 1 bầu trời như thế , và em cũng ko phải là ngoại lệ.Nhưng em yêu bầu trời đó biết chừng nào, cũng như yêu tất cả những j` thuộc về mùa đông......ko vì 1 lý do nào cả......yêu mà.........Bỗng có cơn gió thổi tới, lạnh và khô hanh thật đấy! Khẽ kéo lại vạt áo đang bị gió cuốn theo , em chợt có cảm giác mình bé nhỏ lạ lùng.Ko cảm thấy lạnh lẽo như bao nhiêu người khác, mà thay vào đó là cảm giác được bao bọc, và gần gũi hết mức. Em mỉm cười trước ý nghĩ lạ lùng đó, thấy thích thú như 1 đứa trẻ được âu yếm và vuốt ve.......Rồi tò mò khi nhìn thấy những người yêu nhau đang đi trên phố.Họ đi bên nhau , ấm áp và tình cảm biết mây.! Họ cười nói , trên khuôn mặt luôn tràn đầy tình yêu. Em chợt nhớ đến anh , rồi một thoáng tủi thân, và cảm thấy mình cô đơn, lạc lõng ngay trong cái mùa đông mình yêu này........Em cảm thấy ghen tị với những người đó, và thầm ước nếu như anh ở bên em ngay lúc đó , để em cũng là người hạnh phúc như bất cứ ai kia...Nhưng rồi, em lại cười. Em biết anh ko thể về bên em được.... em biết điều đó..., và cũng ko biết bao nhiêu lần em tự nhủ với lòng mình là ko được nghĩ những điều như vậy nữa.Em biết những suy nghĩ đó sẽ càng làm em buồn hơn mà thôi , vậy mà.....Và như mọi lần , em lại khóc ! Những giọt nước mắt lăn xuống má....khiến em cảm thấy lạnh....và bừng tỉnh !Cảm giác mình là 1 con bé ngốc nhất trên thế gian này.Tại sao ngày anh ra đi , em đã ko khóc dù anh đã nói là sẽ cho em mượn bờ vai , và hứa ko trêu chọc là cô bé mít ươt....để rồi sau đó, em lại bật khóc khi lỡ nhìn thấy người ta đi bên nhau.....Nhưng em cũng biết mình là 1 con bé ngang bướng nữa. Em đã hứa sẽ can đảm hơn khi ko có anh , và em sẽ cố gắng để làm điều đó, dù thật sự là rất khó khăn...Cố nở 1 nụ cười , em thầm nghĩ về anh......Mùa đông tạo cho em cảm giác rất giống anh , anh biết điều đó ko, và đó chính là lý do khiến em cảm thấy yêu mùa đông , và ko còn lạnh lẽo nữa.............Thầm ước mùa đông sẽ là của riêng mình , cũng giống như anh là của riêng em vậy....dù là trong 1 thoáng thôi........Anh biết ko , em nhớ anh rất nhiều..............

TYTN
11-12-2005, 06:18 AM
Giáng sinh sắp đến rồi mà em ở xa anh quá, không được đắm chìm trong hạnh phúc giản dị: được cầm tay anh đi trong chiều đông. Anh từng nói nếu anh ở gần em thì mình sẽ cùng nhau đi dạo, cùng nhau đi ăn kem và ...( ngại quá chẳng dám nói nữa đâu! ).Em ở đây cảm thấy rất buồn và nhớ anh, dường như cảm thấy lạnh và tủi thân hơn khi nhìn người ta tay trong tay cùng nhau đi chơi cuối tuần. Đến bao giờ em mới được ở bên anh nhỉ ???????