PDA

Xem đầy đủ chức năng : yêu người ko nên yêu

bihong
10-12-2005, 02:22 AM
Anh !
Vậy là đã được 3 tuần rồi kể từ khi em nói thích anh . Ba tuần trôi qua mà em vẫn chưa được nghe câu trả lời của anh . Anh đang nghĩ gì vậy mà sao vẫn chưa trả lời em . Em đang đợi từng ngày , từng ngày , sự hi vọng trong em giờ đây đang tắt dần. Em đã từng hi vọng rất nhiều anh biết ko, em mong anh cũng sẽ yêu em . Còn giờ đây em lại đang sống trong sự chờ đợi vô vọng . Thà rằng anh nói anh ko yêu em thì ít ra em cũng ko cảm thấy đau khổ như bây giờ. Anh ko từ chối em mà cũng ko nói yêu em , như thế là sao hả anh ? Em yêu anh với tất cả trái tim vậy mà anh đã đáp lại tình yêu của em như thế nào ? Anh dửng dưng như ko biết , anh thờ ơ tới mức em cảm giác như em đã yêu phải trái tim sắt đá. Vì anh em đã phải rời bỏ người yêu thương em nhất , vì anh em phải sống trong sự đau khổ ... Dù em đang trách móc anh rất nhiều nhưng em ko sao có thể quên được anh . Giá như em chưa từng gặp anh , chưa từng biết anh thì cuộc sống của em đã ko chịu nhiều khổ đau như thế này.Trước khi nói yêu anh chúng ta còn rất vui vẻ vậy mà chỉ một câu nói đã làm anh xa dần em . Em buồn lắm anh biết ko? Bây giờ tâm chí em đang rối bời , em muốn quên anh và chắc là sẽ phải quên anh thôi vì em ko thể yêu người ko có một chút tình cảm gì với mình . Anh! Em mong anh sẽ sống hạnh phúc bên người anh yêu .

Kitty
10-12-2005, 03:23 AM
Bạn ngốc quá.....sao bạn lại vội vàng thế......mình ko dám chắc là khi con trai trốn tránh là họ ko yêu mình hoặc đại khái trong lòng họ ko có mình.....nhưng phần lớn thì như vậy á.....Bạn hãy yêu người ta 65% thôi còn 35% bạn hãy yêu chính bạn á.......Người ta nói rồi : bản thân mình ko biết quí trọng mình thì sao có thể đòi hỏi người khác quí trọng mình.Hãy cứng rắn lên.....coi như đó là 1 lần vấp ngã để bạn trưởng thành hơn....bỏ qua người đó đi.....

yeudaikho_87nd
10-12-2005, 06:52 AM
Post bài có dấu nha bạn, .. akite chẳng hiểu bạn viết gì cả !

rainsnow
10-12-2005, 07:16 AM
ko sao đâu bạn a`,bạn đã làm được cái điều mà người khác ko làm được ,,có thể bạn hành động như thế là ngốc nhưng như thế còn hơn phải giữ trong lòng mà người ấy ko biết,như thế mình sẽ càng đau khổ hơn thôi

TYTN
10-12-2005, 08:19 AM
Em nói thích anh nhưng chỉ thích vừa đủ thôi, anh cười và hỏi sao lại thế? Em nói rằng nếu em thích anh hết cả phần của người khác, nhỡ một mai này em đổi ý thì sẽ khổ thân anh lắm! Anh không nói mà chỉ cười, nụ cười làm xao xuyến trái tim em. Nhưng có lẽ thời gian và khoảng cách đã chứng minh một thực tế rằng thứ tình cảm anh dành cho em không phải như những gì em vẫn luôn nghĩ. Em không trách anh mà chỉ buồn thôi vì rời xa anh là lựa chọn của em. Người ta nói khoảng cách sẽ thổi bùng lên ngọn lửa tình yêu và dập tắt đi những cái na ná như thế ( em chẳng biết là mình trích dẫn có đúng không nũa ) nhưng sự thật là giữa anh và công việc, anh không phải là lựa chọn đầu tiên của em. Xa anh em mới biết thế nào là nhớ nhưng em cũng đã dần học được cách quên đi một số thứ và tiếp tuc sống vui vẻ ( hay cố tỏ ra vui vẻ vì nhiều khi thói quen sẽ trở thành tính cách). Anh thấy không nhiều khi sự đổ vỡ đâu phải chỉ đem lại cho người ta toàn những điều buồn bã, em đã trưởng thành hơn kể từ khi xa anh. Thế nên cảm ơn anh và có lẽ cũng nên cảm ơn việc chúng mình chia tay, phải không anh?

..::Hụt Hẫng..::
11-12-2005, 11:55 PM
cố nên mày , rồi hh sẽ phải nói chuyện thẳng thắn với mày thôi mà , chúc mày cố gắng nhé còn nếu àm ko được thì bỏ đi cũng được bảo anh mày làm mối cho mấy thằng hp ok hì rồi chị em mình lại trên một con đường he

bihong
12-12-2005, 02:17 AM
cám ơn đã cho mình lời khuyên ,mình sẽ cố gắng quên đi người đấy , mình sẽ tìm được hạnh phúc riêng của mình .

chan_dai
17-12-2005, 02:18 AM
Hạnh ơi thế thằng đấy là ai thế?

..::Hụt Hẫng..::
17-12-2005, 02:26 AM
ngu thía hồ hoàng chứ ai vào đây nữa hả T