PDA

Xem đầy đủ chức năng : thơì áo trắng

bupbechuayeuai88
09-12-2005, 08:06 PM
Thời gian cứ thấm thoát trôi đi để xuân đến hè qua, đông tàn thu rụng, để bao lần cánh bướm phượng lại khoe mình cùng dòng lưu bút. Hoa phượng, hoa học trò, màu hoa chia ly vẫn luôn rực rỡ lung linh trong ánh nắng mặt trời như tâm hồn học sinh vẫn trắng trong, hồn nhiên, tinh nghịch. Phượng vẫn đỏ thắm, áo trắng vẫn vô tư nhưng có ai hay rằng những đợt sóng thời gian lần lượt cuốn trôi, cướp đi những tháng ngày vui vẻ chỉ còn chăng những kỷ niệm luyến nhớ của một thời "không sách vở cầm tay, có tâm sự đi nói cùng cây cỏ".

loinoihaybatdaututraitim
10-12-2005, 12:02 AM
hix, xa xa xa đã xa lắm rồi thời áo trắng... nhớ thầy nhớ cô, nhớ bạn bè quá ... muốn ngồi lại bên nhau, muốn nghe lời thầy cô giảng bài trên bục, thích nhìn những là bàn trụi lá khi mùa thu mùa tựu trường vừa đến, thích nhìn những cách hoa phượng mói chớm nỡ khi năm học sắp sang... thích lắm... bây giờ cũng là những bài giảng, những người bạn, những cánh phượng , những lá bang nhưng đâu có còn như ngày xưa, những ngay tinh nghịch của lứa tuổi hồn nhiên thời áo trắng... Những câu nói bân quơ của mối tình đầu... những cặp chân run rẫy khi lên bảng dò bài ... sum vầy rồi lại chia tay... nhưng mà cái thời áo trắng đó đã qua rồi... nhắc lại thấy vui và chợt buồn... Ngày tốt nghiệp hôm đó sao mình lai không nói ra rằng "H ơi, D yêu H..." ,... để bây giờ ... cái mối tình đầu thật hồn nhiên đó đã qua đi một cách lặng lẽ ... êm đềm như dòng suối mùa xuân...
Thời áo trắng... qua rồi bạn à...

tinhtinh229
10-12-2005, 02:13 AM
thời áo trắng thật là đẹp . Nhưng thời gian trôi đi nhanh quá !Làm ta cũng chẳng kịp níu kéo một chút kỷ niêm của thời tinh nghịch đó . Bây giờ có muốn quay lại cũng đâu có được chứ .Buồn quá ! Giá như người ấy cũng đang co suy nghĩ giống minh thì hay biết mấy:-/:-/8->8->

lion1985
11-12-2005, 01:00 AM
Thời áo trăng sao mà vô tư thế?
Bi giờ lên đại học tui thấy thật tiếc

hãy mở thêm chủ đè về thời áo trắng đi nha

bupbechuayeuai88
11-12-2005, 09:27 PM
đúng vậy đó , thời áo trắng thiệt là vô tư !

bupbechuayeuai88
15-12-2005, 01:33 AM
đúng vậy đó , thời áo trắng thiệt là vô tư !

TYTN
15-12-2005, 06:37 AM
Thời áo trắng gắn liền với mối tình đầu ngây thơ. Tình học trò là những cái nhìn nhau len lén giữa giờ giảng bài, là những buổi tan trường giả vờ đợi bạn để được ngắm ai đó đi về qua. TÌnh học trò là những lần ngượng nghịu nhìn nhau khi lũ bạn túm vào trêu chọc cái điều mà ai cũng biết là gì rồi đấy. Nhớ những buổi đi chơi cùng cả lớp, ai cũng đèo ai như là người lớn vậy. Và bây giờ, không hẳn bạn và mình đều đã thực sự lớn nhưng tất cả những điều đó dều đã trở thành kỷ niệm của một thời: mộng mơ, ngây thơ, vô tư, hồn nhiên trong sáng.

Meo...meo...
15-12-2005, 06:59 AM
... thời áo trắng ... ai cũng từng có một thời như thế ... ta cũng từng có một thời như thế ...
... tà áo trắng ngày nào ... không còn màu trắng tinh khôi ... tà áo trắng ngày nào ... nay bám đầy bụi cuộc đời ...

loinoihaybatdaututraitim
15-12-2005, 07:14 AM
ừ... Mối tình đầu thật ngây thơ... nhưng trong đó chứa biết bao kỹ niệm... Cũng vào mùa mưa này đây... lần đầu tiên trong đời tôi chờ một người trước cổng trường, lần đầu tiên tôi biết chở một người con gái... lần đầu tiên tôi thấy đi dưới mưa mà tâm hồn bỗng ấm nóng lạ lùng ... áo mưa tôi nhường cho người đó... thật vui và hạnh phúc biết bao phải không các bạn...
Thời áo trắng... sao mà thân thương thế không biết nữa... Bây giờ , chỉ còn lai những kỹ niệm, chỉ còn lại trong ký ức... nhưng ai có thể quên đi được những ký ức tuyệt vời đó...
"Forget me not...!" câu nói cuối cùng của thời học sinh... thời áo trắng...

linda
15-12-2005, 08:38 PM
nói đến thời áo trắng là trong tôi bao kỷ niệm lại tràn về!!!!!!!!!!!

TYTN
16-12-2005, 06:06 AM
Hôm ấy trời mưa, tất cả lũ bạn đều có áo mưa chỉ có mình là không có, bạn đến bên mình, đưa áo mưa cho mình mà không biết nói gì cả. Mình ngỡ ngàng chưa biết phản ứng ra sao bạn đã đạp xe đi mất. Số bạn đen hay người tốt gặp việc lành mình cũng không biết nữa, khi lũ bạn mình lấy xe xong thì cũng là lúc trời hết mưa nên mình không phải dùng đến áo mưa của bạn. Cho đến tận bây giờ mình cũng chưa bao giờ nói cho bạn biết hôm đó mình cảm thấy vui thế nào đâu. Bây giờ bạn và mình mỗi đứa ở một nơi nhưng mình chắc bạn vẫn luôn nhớ về mình y như mình : vẫn luôn nhớ về bạn. Mùa đông nơi đó chắc lạnh lắm, bạn nhớ giữ gìn sức khoẻ nhé!

bupbechuayeuai88
22-12-2005, 12:00 AM
thật cảm động đó !có ai coa chuyện gì nữa ko , kể ra đi !

loinoihaybatdaututraitim
22-12-2005, 02:27 AM
sao giống chuyện của tôi thế... nhưng mà người đó lại ở Vn... hỗng đi đâu...

TYTN
24-12-2005, 04:29 AM
Noel đến rồi, mọi người tay trong tay đổ ra đường mặc dù đôi khi cũng chẳng phải là người đi đạo. Ngày xưa, tôi và bạn cũng thế. Có lẽ đến bây giờ bạn cũng chẳng bao giờ biết được rằng cái thiệp tôi tặng bạn vào dịp giáng sinh năm lớp 12 tôi đã chuẩn bị trước đó cả tháng trời, vì tôi cứ muốn có một cái gì thật đặc biệt để tặng cho bạn nên đã sưu tầm sách, mua giấy để tự tay làm thiệp tặng bạn. Tôi đã làm đi làm lại rất nhiều thiếp mà chẳng cảm thấy vừa lòng với bất cứ cái nào cả, lúc thì do mẫu thiếp, lúc thì do lời chúc, bây giờ nghĩ lại tôi thấy sao hồi đó mình trẻ con thế? Lại một Noel nữa sắp đến, tôi sẽ chẳng chúc bạn hạnh phúc hay thành công đâu vì tôi biết bạn chắc chắn sẽ đạt được những điều đấy.

chipthuonganh_qv
24-12-2005, 09:45 PM
Là 1 nhóc lớp 11 mỗi khi nghỉ học tui lại thấy buồn . Một ngày , 24 tiếng không gặp lũ bạn seo thấy buồn và lòng trống trải .Tôi mongsao cho thời áo trắng đừng trôi đi 1 cách chóng vánh như nó vẫn diễn ra !!

loinoihaybatdaututraitim
25-12-2005, 09:25 PM
Nói trước là sẽ nhanh lắm đó bạn nghen... hãy cố gắng tạo cho mình và bạn bè của mình những kỹ niệm thật đẹp ngay từ bây giờ... để sau này, tốt nghiệp PT, vào đại học rồi sau đại học và bước vào đời... sẽ nhớ nhau mãi mãi... ngày gặp nhau sẽ vẫn vui vẽ như ngày nào...

forever love
27-12-2005, 11:01 AM
tuổi học trò thiệt là vui và có nhiều kỉ niệm làm cho mỗi người trong chúng ta không thể nào quên được nó và luôn ghi khắc trong tim .ước gì thời gian được quay trở lại

darksky nolonger
28-12-2005, 01:00 AM
Tiu đã trải qua chính xác là 11 năm 4 tháng thời áo trắng rùi, chỉ còn vái tháng nữa thôi là xa thời áo trắng thân thương , trong lòng có chút gì tiếc nuối , nhưng cũng có chút gì nôn nao muốn sớm trở thành sinh viên để va chạm với đời

baby_khocnhe
28-12-2005, 03:04 AM
.... thời áo trắng ..... đã đi qua .... nhưng trong ký ức của mình thì nó cứ như vẩn còn đâu đây thì phải ....nếu có 1 điều ước mình sẽ ước dc trở lại những tháng ngày xưa ! ....bạn bè...thầy cô ....mái trường .......tất cả dzờ đều trở thành quá khứ

loinoihaybatdaututraitim
28-12-2005, 07:14 AM
hix, sao tui thấy ghét người lập ra cái topic này wa' chài... làm tui nhớ bạn bè quá... nhó thầy cô wa'... nhớ người ấy nữa chứ.... nhưng mà cũng cảm ơn bạn đã cho tôi được nhớ lại những điều đó.. cảm ơn bạn đã giúp tôi hiểu rằng... thời áo trắng thật tuyệt vời biết bao...
Bây giờ thì hết ghét... thích lại rùi....

hanquoc00
29-12-2005, 01:32 AM
ai cũng có nhưng rồi nó sẽ tàn phai nếu như ai quên nó

bupbechuayeuai88
24-01-2006, 02:42 AM
không , không thể quên đi thời áo trắng đc! hãy bỏ nó vào trong lòng của chúng ta , cho nó đi theo năm tháng phải không bà con !

loinoihaybatdaututraitim
24-01-2006, 03:43 AM
không bao giờ có thể phai nhòa được... mãi mãi đó... mới gì đã gần tết rồi,sắp họp lớp rồi... vui ghê...

bupbechuayeuai88
24-01-2006, 07:08 PM
bạn vui à ! còn tôi lại buồn , không biết tết này sẽ đi chơi đâu và đi với ai ?

darksky nolonger
25-01-2006, 01:33 AM
Còn tôi, tết này tui sẽ nằm ở nhà học bài hay xem TV, túm lại tui chẳng đi đâu cả, Tết đến là kỳ thi gần kề rồi, mà kì thi này lại quan trọng nhất trong đời nữa chứ !

bupbechuayeuai88
25-01-2006, 06:54 PM
bạn chăm học quá đó !

beyeu
25-01-2006, 10:25 PM
lùc còn ngồi trên ghế nhà trường ,thì mình cảm thấy chán quá trời ,ngày nào cũng phải học .... nhưng bây giờ khi xa trường rồi thì cảm thấy tiếc vô cùng ,ko còn cơ hội được ngồi trong lờp nghe thầy cô giảng bài cùng những tà áo dài khác,nếu thời gian có thể way trở về thì hay biết mấy nhỉ

bupbechuayeuai88
26-01-2006, 07:49 AM
có lẽ vài năm nưa tui cũng sẽ cảm thấy như bạn đó 1

caykeomut
27-01-2006, 03:12 AM
bạn tui đã từng nói " ko sợ tiếng chia tay chỉ sợ ngày gặp lại" sợ 1 ngày mọi người thành đạt còn mình thì ..........

bupbechuayeuai88
28-01-2006, 01:45 AM
đúng vậy tui cũng sợ ngày gặp lại lắm !

ngày gặp lại nếu mình không bằng mọi người thì.............

bupbechuayeuai88
29-01-2006, 06:49 AM
nếu mình không bằng mọi người thì sẽ ngại và xấu hổ lắm !