PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thầm lặng ...

chiều muộn
09-12-2005, 03:32 AM
Mouse love rice (http://huynguyen.net/cuocsong/imissyou.swf)

When that day I hear your voice
I have some special feeling
Let me always think
I don't wanna forget you
I remember at that day
You are always on my mind
Eventhough I just can't think about you

If the day in the future
This love will becoming true
I've never change my mind that I will love you forever
I don't care how fool it is
I will let my dream come true
I will tell you something I wanna let you know
I let you know...

I love you, loving you
As the mouse love the rice
Even everyday has storm
I will always by your side
I miss you, missing you
I don't care how hard it is
I just want you be happy everyday
I do it for you

.... Anh ... hơn một lần em muốn gọi tiếng anh trìu mến ... thân thương ấy ... hơn một lần em muốn tỏ cho anh rõ ... em nghĩ đến anh nhiều đến mức nào ... em quan tâm anh nhiều đến mức nào .. và ... em thương anh nhiều đến mức nào ...
... Anh có khinh em không ... em vừa chia tay .. vừa đau khổ thế nào với mối tình đầu .. vậy mà giờ đây .. đã vội vàng nói tiếng yêu anh ? ...
.... Anh .. cũng như bao người bạn khác em quen ... vẫn nói chuyện .. vẫn trêu đùa .. nhưng ... chẳng biết tự bao giờ ... ánh mắt ấy .. nụ cười ấy ... giọng nói ấy ... xuất hiện trong tâm trí em nhiều hơn em tưởng ...
Hơn một lân... em đã biết mình ghen...
Khi bên anh... một người con gái khác...
Hơn một lần ... em gửi vào câu hát...
Mối tình câm... xao xác cả khoảng trời...
... Khi em biết anh ... khi chúng ta chỉ mới đơn thuần là bạn ... trong lòng anh đã có hình bóng của một ai khác ... một người anh luôn quan tâm .. lo lắng .. nhớ mong ... hơn em ... và ... em đã biết mình ghen ... anh ạ ... nhìn anh và người ta nói cười ... nhìn cái cách anh lo lắng cho người ta ... em .. buồn .. buồn nhiều lắm .. em ước ... giá mà anh cũng quan tâm em như thế thì hay biết mấy ...
.... Hoa rơi hữu ý ... nước chảy vô tình ... có những câu hỏi ... chẳng bao giờ có được lời đáp ... có những câu hỏi .. ko chỉ để hỏi ... và em ... hơn một lần em đã hỏi anh những câu như thế ... càng hỏi càng đau ... khi ... qua đó .. em xác định được rằng .. với anh ... em chẳng là gì cả ...
.... Đã bao lần em cố quên .. cố chạy trốn .. nhưng rồi .. em vẫn là em ... vẫn không thể xoá anh ra khỏi tâm trí .. vẫn âm thầm nhớ anh ... trong vô vọng .......
..... Em không hiểu nổi mình ... có lúc ... em mong anh đoái hoài đến tình cảm của em ... nhưng lại có lúc ... em thấy ... ta cứ như bây giờ lại hơn ... bởi ... em là con người của lý trí ... lý trí ngay cả trong chuyện tình cảm.. và bao giờ cũng vậy... cuối cùng.. tình cảm luôn bị lý trí chi phối ... và.. lý trí cho em biết ... ta cứ như bây giờ .. lại hơn ...
.... Em ko xứng đáng nhận được tình yêu của bất kì ai cả... chuyện anh và em ... dẫu có thành .. cũng sẽ chẳng đi đến đâu cả ... nên .. cứ như giờ ... lại hơn ...
... Người ấy ... người con gái anh quan tâm hơn em ấy .. xứng với anh hơn... hợp với anh hơn... và ... người ấy .. có thể mang lại hạnh phúc cho anh .. thứ mà em ko có được ... Chúc anh sớm chinh phục được người ấy .. và .. hạnh phúc sẽ sớm mỉm cười với anh ...

... Giá mà em đủ can đảm để bày tỏ lòng mình ... giá mà em không sợ anh từ chối ... giá mà em không sợ đánh mất tình cảm vốn có giữa hai ta ... giá mà em ko tự ti, mặc cảm.. giá mà ...
... Giá mà .. vẫn chỉ là giá mà thôi...

09/12/05
Người anh không yêu

Biển đợi
09-12-2005, 08:03 AM
yêu người người chẳng yêu ta ... :(