PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lòng tôi đấy ... yêu mà không dám ngỏ ...

chiều muộn
05-12-2005, 08:36 PM
... Người ấy là bạn học chung một lớp ... đồng nghiệp chung sở làm ... "tên" bạn tâm giao ... hay tri kỉ từ thuở tóc còn để chỏm ...
... Bỗng một ngày ... bạn cảm thấy người ấy như đang tỏa sáng trong mắt bạn ... một câu chào ... một cử chỉ ... một nụ cười như thường ngày của người ấy hôm nay bỗng dưng làm bạn xao xuyến lạ ...
... Vậy là .. bạn đã yêu ? ...
... Người ấy không hề hay biết ... và bạn không biết người ta có ý gì với mình không ... và ... bạn không dám bày tỏ tình cảm của mình ...
... Bởi ... bạn sợ ... sợ bị từ chối ... sợ đánh mất đi tình cảm tốt đẹp lâu nay giữa hai người ...
... Và ...

... Đã bao giờ bạn rơi vào tình huống ... khó xử này chưa ... và ... bạn có muốn chia sẻ cùng mọi người không ? ...
... Tôi đang chờ lắng nghe tâm sự của các bạn ... :)

Mr.Oxy
06-12-2005, 02:52 AM
Lời yêu thương chưa dám nói vẫn là một thứ tình cảm thiêng liêng và đáng quý trọng của con người.
James cũng là một người đã rơi vào hoàn cảnh đó.
Chuyện sảy ra cũng khá lâu rồi, đã cách đây gần 3 năm.
Hồi đó J quen người đó ở một lớp học thêm Anh qua những lá thư nhỏ chuyền tay không rõ từ đâu tới. Rồi dần 2 đứa thân với nhau hơn. Từ đó, T ( cho phép J kêu người bạn của mình là T ) thường trốn học lui xuống nhà J chơi với đứa em gái J mỗi buổi chiều .
Tình cảm của tôi với T từ đó được nuôi lớn từng ngày. Tôi không một lần nói ra, nhưng T biết điều đó. Cũng như bạn nói, tôi không nói ra bởi tôi sợ đánh mất tình bạn của tôi và T vẫn đang tốt đẹp . Hơn nữa, tôi e ngại tình cảm của tôi sẽ bị từ chối một khi tôi dại dột nói ra điều đó. Vậy là tôi quyết giữ trong lòng, và bằng cách nào đó khéo léo tôi cố gắng bày tỏ với T lòng tôi.
Và rồi có một ngày T mượn chuyện của một đứa bạn khác mà T bịa ra là người bạn đó có 2 người bạn trai đang thích mình và cần T chia sẻ cách giải quyết sao.
T kể chuyện đó với James, hỏi tôi xem T nên khuyên bạn gái của mình nên chọn ai. Tôi nhận thấy một người con trai trong câu chuyện đó là tôi, còn người kia hẳn là một người cũng thích T.
Tôi lặng im, không đưa ra câu trả lời nào. Và có lẽ sự im lặng lúc đó của tôi đã cướp mật tình yêu của tôi.
Cho đến bây giờ tôi vẫn chấp nhận không nói ra, mặc dù trong tôi luôn đầy ắp những tình huống lãng mạn để nói ra lời yêu thương, mặc dù chỉ một cuộc điện thoại là chúng tôi có thể gặp được nhau.
Có thể lúc này, tình cảm của tôi đã chín chắn hơn sau 3 năm, nhưng nó sẽ còn lớn hơn... và tôi vẫn chờ.
(Trong tôi, "chờ" dường như không phải chờ T, mà có lẽ "chờ" đến khi nào tình cảm của mình trở thành tình yêu.)

phương_0902
06-12-2005, 03:33 AM
thằng bạn thân của tôi cũng dã gặp tình huống giống như trên, giờ nó cứ như người mất hồn ấy , tôi chẳng bít khuyên nó thế nảo?_Cái này có gọi là tình dơn phương ko nhỉ?

Mr.Oxy
06-12-2005, 03:42 AM
Tình đơn phương ? Không hẳn, mà còn tùy vào hoàn cảnh mỗi người chứ

nhóc vô danh
07-12-2005, 01:09 AM
bạn đã quyết định chờ tình cảm của mình trở thành tình yêu, điều đó cũng đồng nghĩa với việc bạn có nhiều khả năng sẽ mất T, nhưng đó là quyết định của bạn
có tình cảm khi đang quan hệ bạn bè rất tốt với "người ấy " ,thật khó nói , tôi cũng đã chọn cách im lặng , tìm cách bày tỏ kín đáo , tôi may mắn hơn , được người đó nhận ra, cũng có tình cảm ,và ....chủ động ngỏ lời
còn nếu ko , có lẽ tôi vẫn sẽ im lặng , và vẫn sẽ là 1 người bạn tốt của người đó

Mr.Oxy
07-12-2005, 01:22 AM
Trong cùng một quyết định, đôi khi sự may mắn lại đến với người này nhưng người khác lại không. May mắn trong tình yêu không phải sự cho hay nhận. Có lẽ nó là sự thâu hiểu, chia sẻ và cảm thông. Nếu nói ra để làm tổn thương nhau thì cách im lặng sẽ là hành động hữu ích hơn. Im lặng là một nghệ thuật, người biết giữ im lặng đúng lúc là một nghệ sĩ... không hẳn lúc nào cũng đúng ...:D

children
07-12-2005, 10:44 AM
mình cũng đã từng rơi vào tình trạng đó và mình đã câm lặng nhìn người đó wen người khác.lúc đó mình buồn lắm nhưng ko còn cách nào hơn vì mình ko dám nói ra,mình sợ bị từ chối lắm.Vậy theo bạn nếu rơi vào tình trạng đó nữa mình fải làm sao?

Mr.Oxy
08-12-2005, 03:50 AM
Cơ hội không đến lần thứ 2, đặc biệt là trong tình yêu . Biết lựa chọn và nắm bắt nó đúng lúc mới giúp bạn có được tình yêu chân thành. Tình yêu đến bất ngờ. Bất ngờ ngay cả khi bạn cố gắng nói ra lời yêu. Vì thế không phải lúc nào bạn cũng có quyền bày tỏ lòng mình, nhưng hãy lựa chọn sao cho cảm xúc của bạn khi nói lời yêu với người đầu tiên hay người thứ hai... giống hệt nhau . Sợ bị từ chối e rằng bạn đã sợ tin vào chính mình.

beyeuanh
09-12-2005, 07:54 AM
Mình đã từng bị rơi vào tình huống đó nhưng với một hoàn cảnh đó là ông anh trai kết nghĩa lại nói lời yêu mình mình nghĩ là nên rõ ràng thì hay nhất vì như vậy sẽ nhẹ nhõm hơn nhỡ đâu họ cũng có tình cảm với bạn thì sao

Ngoc-trai
09-12-2005, 06:51 PM
Muộn Màng

Ta lỡ, muộn màng, đã trót yêu
Mang bao nhung nhớ khổ trăm chiều
Yêu là đau khổ lòng tôi biết
Nhưng mãi yêu thương, yêu thật nhiều

Tình lỡ trao ai ? Ðã phủ phàng
Muộn màng đếm bước với thời gian
Ðơn phương chôn dấu, tình câm nín
Mộng ước hôm nào đã vỡ tan.

Lỡ dịp, trao người những tiếng yêu
Những lời tha thiết thật yêu kiều
Ngại ngùng chi lắm cho tình lỡ
Cay đắng riêng mình với quạnh hiu

Dẩu biết đến sau đã muộn màng
Dù người nay đã bước sang ngang
Se chung duyên mới cùng ai đó
Lòng nguyện vẫn yêu dẩu lỡ làng.

Tình Buồn

¯|¯ïN
10-12-2005, 05:32 AM
Ủa,níu dzị phải gọi lè tình đơn phương hoh dzị ta :D :D :D?????Bít xeo được,níu mừ hoh cóa can đảm để ngừi te bít thì đành phải...đóng film câm dzị thui :DBít đâu,ko nóai ga,í dzị mà lại hay hơn,hùi năm lớp 6 pain có thix 1 tên học chung trường nhưng khác lớp,tin nổi không?Thix thầm hắn tới...3 năm trời,từ đầu cấp 2 tới cuối cấp 2 mừ ko dám nóai ga,chỉ lặng lẽ lén nhìn hắn,khi thấy hắn vô tình dòm mình thì ngó lơ đi chỗ khác,tui dzà hắn hòan tòan ko wen nhau,có thể hắn cũng ko biết mặt tui nữa là....Sau khi tốt nghiệp thì mỗi người 1 nơi,dù sao thì hắn cũng đã để lại trong trái tim tui 1 ấn tượng thật đẹp và trong sáng,dù rằng...giờ đây tui đã ko còn thix hắn nữa :D :D :D

Ngoc-trai
13-12-2005, 05:08 PM
Tôi cứ mãi yêu một bóng hình
Nhưng khi gặp người lại làm thinh
Yêu chi để chuốc bao sầu khổ
Khổ ai ngoài chính bản thân mình

Yêu anh mà cứ mãi làm ngơ
Để cho ngày đêm cứ thẩn thờ
Trông đợi gặp mặt rồi im lặng
Suốt ngày thất tình tập làm thơ

linda
14-12-2005, 01:32 AM
có nhiều người quá nhút nhát cho nên ko dám thổ lộ cứ dấu kín trong lòng ......

khanhnguyen_0357
14-12-2005, 10:56 PM
Hay ThỔ LỘ CÙng Anh ChÀng ĐÓ MỘt CÁch BÍ MẬt .nhƯ Đi Xem Phin ChẲng HẠn .yÊu ĐƠn PhƯƠng KhỔ NẮm BẠn Ơi

linda
15-12-2005, 04:32 AM
dĩ nhiên yêu đơn phương quá khổ là khác......................

meomeoluoi
15-12-2005, 04:58 AM
Ừ tui cũng vậy và đến bi giờ tui cũng im lặng và chờ đợi như vậy và tui bít tiu cũng đang chờ tình cảm của mình lớn dần dù tui hiểu tui đã mất anh mãi mãi

uriushi_maro
16-12-2005, 05:02 AM
lúc đầu là đơn phương , sau lại được chính người đó ngỏ lời.......nhưng ko phải mối quan hệ nào cũng tốt đẹp , có thử thách, nhưng tình cảm vẫn nguyên vẹn

....::♥Pxjnk♥::....
16-12-2005, 05:16 AM
mình có chuyện này muốn kể : hồi trước có 1 người rất thích mình nhưng mình không thèm để ý đến ,và người ấy lại thích người khác mất rôi và chẳng hiểu sao bây giờ mình lại rất yêu người đó mình phải làm sao ??

glassmask86
16-12-2005, 07:33 AM
Mình cũng đã ( hiện nay thì đúng hơn) trong tình trạng như vậy: yêu người ta nhưng ko dám nói thật tình cảm của mình cho người ấy biết. Đó là tình cảm của mình dành cho thầy giáo dạy tiếng Anh cùng trường...Mình biết thầy trong đợt đi sinh viên tình nguyện.Thầy giáo trẻ, vui tính , quan tâm, rất vô tư nhưng cũng rất nghiêm khắc, suy nghĩ sâu sắc, nhiệt tình.. .Một trái tim 20 tuổi đã rung động bởi con người đó.Trong thời gian cùng sống, cùng lao động..thày đối với mình quan tâm hơn những người bạn cùng đoàn.. Những khi mình buồn_ thày an ủi ,những khi mình mệt mỏi_ thầy động viên, những khi mình vui_thày cùng chia sẻ niềm vui...Mình đã dành cho thày tình cảm '' đặc biệt'' _ko chỉ là tình thày và trò.Nhưng.. mình sẽ làm gì đây? nói với thày tình cảm của mình ư? mình sợ rằng thày đối với mình cũng như đối với những người học trò khác thôi! bởi thày là.. thày mà!Mình đã nghĩ rằng chắc tại mình nhỏ bé nhất đoàn; chắc thày thấy mình là một cô bé thị thành chưa bao giờ phải làm những công việc nặng nhọc, chưa bao giờ sống thiếu thốn như thế này...nên thày đối xử thân thiết hơn?Rồi khi hết thời gian tình nguyện, thày vẫn đến rủ đi uống nước, những lúc thày buồn cũng vẫn chia sẻ ,vẫn rất quan tâm đến chuyện học hành của mình..mình đã nghĩ rằng thày cũng có gì đó '' đặc biệt'' với mình, và mình đã hy vọng điều đó! nhưng rồi thày phải đi học cao học, thời gian gặp thày thưa dần. có những lúc nhớ thày lắm , mình cũng chỉ dám gọi điện, nhắn tin...hiện tại, mình đang rất nhớ thày.những lúc học hành mệt mỏi hay buồn, hay cô đơn, mình lai nhớ đến lời nói, nụ cười, khuôn mặt, những kỉ niệm mà mình đã có với thày.Mình phải làm sao đây khi một bên là muốn bộc lộ tình cảm của mình, một bên là sợ ko dám nói vì sợ thày sẽ ko còn đối xử với mình như trước nữa, sợ mình sẽ đánh mất tình cảm tốt đẹp mình đã có, sợ bị chối từ và.. bởi mình là học trò_ học trò nữ...mình phải làm sao đây?

lieuxanh nhat kiem
18-12-2005, 02:43 AM
ấy ơi ! ấy có biết không?
gặp ấy tôi đã phải lòng nhớ thương
ta biết ở tuổi tới trường
không nên nói tới yêu thương vội vàng
tình yêu vạn nẽo đa mang
yêu chi đẩm lệ lỡ làng biệt ly
nhưng ta đã yêu làng mi
bờ môi nét mặt mỗi khi ấycười...

bạn nên nói tình cảm thật của mình thi tốt hhon..........

uriushi_maro
21-12-2005, 04:05 AM
phù, sao lai nhớ anh nhìu thế này???..chơi` chời...ko được , ây da, ...bình tĩnh lại , ảnh gọi điện cho mình rùi mà , nhớ gì chứ ??? tập trung vào đi
nói với anh ko được bao nhiu câu , anh lai thân thiện với người khác hơn , dẫu bít là ko có gì, thế mà......nói ghen thì ko bít có chính xác ko , chỉ thấy lòng buồn , ko yên
anh gọi điện wa,có thanh minh chút đỉnh , ...Giáng sinh , anh hẹn em .....hôm đó sẽ thế nào nhỉ??, hi vọng ko xảy ra chuyện gì ....

h4lgtn_hoa
21-12-2005, 06:41 AM
Ui za !
Ngay lúc này đây, cái thời gian này, tâm trạng của tui cũng rất giống bạn đấy .
Hix ! bùn we' cơ
Tui cũng ko dám nói điều đó ra vì sợ tình bạn giữa 2 đứa sẽ rạn nứt . Mà chính tui cũng ko bít rõ cái tình cảm đó là gì nữa cơ.
Thế mới đau . hu hu
Bít làm thía nèo bi giờ ....
Mà người đó lại có người iu rùi chứ, nên tui nghĩ ko nói ra la tôt nhất dể cả 2 đều thầy thoải mái ( cũng vì tui chưa xác định được đó là tình cảm ji` nữa mừ ).
Thui, tốt nhất là giữ kín trong lòng .
Đành Chấp Nhận (hix hix )

lovely_85
21-12-2005, 08:58 PM
tình huống này rất nhiều người rơi vào, mình cũng vậy. Hồi đó mình không giám bày tỏ tinh cảm của mình,chỉ giám nhin từ xa, mỗi lần thấy họ nhìn mình là lai nghĩ này nghĩ kia, kiểu ăn dua bở ý. giờ nghĩ lại trông mình thật trẻ con

kiko090
23-12-2005, 02:36 AM
Tôi thấy bạn J có những suy nghĩ và lời nói rất chín chắn , phải chăng bạn đã gặp phải tình huống như vậy , Đúng ko?

chipthuonganh_qv
23-12-2005, 04:00 AM
Kòn ji`dằn vặt hơn khi bạn iêu 1 người mà ko dám tỏ bày tình cảm đóa .... Hãy dũng cảm đón nhận sự thạt dù nó cóa fu~ fang` .Biết đâu măn mắn sẽ mỉm cười với bạn !!

Mr.Oxy
27-12-2005, 01:29 AM
Thế tiêu chuẩn là gì , nói để Pooh_bear còn giúp nhé.Giới thiệu xấu thì cấm chê nhé.
James ko rém một nhời than ca đâu

Tôi thấy bạn J có những suy nghĩ và lời nói rất chín chắn , phải chăng bạn đã gặp phải tình huống như vậy , Đúng ko?
Chuyện này của mình mà... khá lâu rồi :D

chipthuonganh_qv
27-12-2005, 02:34 AM
NGỡ tưởng mìn đang iêu. Nhưng thực chất tình cảm đóa cóa thật sự là tình iêu hay chưa hay chỉ là cảm xúc tuổi teen ????

children
25-01-2006, 11:53 AM
cảm xúc tuổi teen là sao ta ơi........................?y đó rồi wên đ1o hả?