PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình yêu đã xa!!!

cobethichankeomut
03-12-2005, 08:45 PM
Mùa đông lại về rồi anh à,mọi thứ vẫn thế chỉ có điều em không còn anh bên mình.Mùa đông trở nên lạnh giá hơn.Em vẫn đi trên con đường của chúng ta,vẫn ngắm hoa sữa rơi.Con đường hoa sữa lúc này đẹp hơn bao giờ,vậy mà không có anh bên em.Không còn ai hay ngắt hoa sữa cho em,không còn ai hát cho em nghe mỗi khi hoa sữa nở.Chỉ có em lẻ loi một mình ngóng trông anh trong vô vọng,trong nỗi nhớ da diết.Tối qua em lại một mình bước đi trên con đường hoa sữa,trong lòng em tất cả những kỉ niệm về anh sống lại.Em đứng trong cô đơn,cái lạnh của mùa đông cũng không lạnh bằng trái tim em.Cơn mưa ập đến nhanh và lạnh buốt,em đứng đó bao lâu,em cũng không còn biết nữa.Nhưng cơn mưa ấy không thể xóa đi nỗi nhớ trong lòng em,hình bóng anh,giọng nói anh....em làm sao quên được?Có lẽ giờ này anh đang cùng người khác vui vẻ trên con đường của chúng ta ngày trước.Sẽ không phải là em,mà là người khác trong vòng tay anh,nghe anh hát và cùng anh bước đi trên con đường tràn ngập mùi hoa sữa.Sẽ không còn là em được anh hái hoa sữa cho nữa phải không anh?Em biết anh không phải là của riêng em,và cũng không còn là của em nữa.Nhưng cứ nghĩ anh là của người khác trái tim em lại đau đớn.Em chỉ muốn con đường ấy có hai chúng ta đi bên nhau.Không phải là người ấy...........Anh đã từng nói chỉ đưa mình em đi xem hoa sữa nở vào buổi đêm,mãi mãi không có người thứ hai cho dù sau này em có bỏ anh đi.Nhưng người ra đi không phải là em mà là anh,lời hứa ấy đã theo gió bay đi rồi.Lời hứa ấy anh đâu có giữ,và em không phải là người duy nhất được cùng anh ngắm hoa sữa đầu mùa....
Sau mỗi ngày tan học sẽ không còn ai đứng chờ em nơi góc phố,không còn hình bóng thân yêu mỉm cười với em.Cũng không còn ai hay bất ngờ bịt mắt em,không còn ai hay dỗ em mỗi lần em khóc,đưa em kẹo mút và cũng không còn ai hay gọi em kẹo mút bé bỏng nữa.Ai sẽ đưa em đi công viên?Ai sẽ hát cho em nghe mỗi khi đêm về?Ai sẽ chụp ảnh cho em đây?Ai sẽ nắm tay em khi mùa đông về?Những lời anh hứa bên em mãi mãi sao cứ xa dần.Em là con bé ngốc nghếch,anh nói nếu không phải anh chăm sóc cho em thì anh sẽ không yên tâm.Anh đã nói anh sẽ không hạnh phúc khi em không hạnh phúc,anh sẽ buồn khi thấy em buồn và anh sẽ đau đớn khi thấy em rơi lệ.Phải!Anh đã nói như vậy với em,thế mà giờ đây anh lại bỏ em đi.Em không hạnh phúc và cũng không vui vẻ khi thiếu anh.Em khóc,chỉ biết khóc thôi.Tại sao anh không về với em?Em đang như vậy mà, tại sao anh lại đến bên người khác?Tại sao vậy anh?
Em ghét bia rượu vậy mà hôm qua lần đầu tiên trong đời em đã uống bia,lần đầu tiên trong đời em biết đến mùi vị khi say.Nó không thoải mái và vui vẻ như người ta nói.Nó thật đắng,thật cay và mùi thật khó chịu.Nhưng nó giúp em có thể nói tất cả nhũng gì trước nay em không bao giờ nói, nó giúp em làm những việc mà con nhóc nhút nhát ngày trước không bao giờ làm.Nhưng nó không thể giúp em quên đi anh.Nó làm em nhớ anh hơn,yêu anh hơn.Em đã nghĩ khi say con người ta có thể dễ dàng quên đi tất cả.Vậy mà em đã lầm.Em đã không nhớ mình làm những gì khi say.Nhưng việc đầu tiên em làm là đứng trước cửa nhà anh.Thật lạ lùng.Em không biết mình đến đó từ lúc nào nữa.Anh cũng chẳng biết rằng có một con nhóc đang đứng chờ anh dưới hiên nhà đúng không?Anh cũng không biết con nhóc ấy đã khóc nấc thành từng tiếng nghẹn ngào khi cố ngăn không cho mình gọi tên anh.......Những dòng em viết có lẽ chẳng bao giờ anh đọc được.Em muốn viết về anh thật nhiều, viết về anh để lưu giữ lại trong lòng những kí ức của một mối tình đã xa.Viết về anh để khắc sâu trong tim người em yêu nhất trong đời,để em không thể quên anh và để em sống trong khoảnh khắc một thời đã mất.

neverlove_bin
03-12-2005, 09:06 PM
chùi ui , bài này dzở dzây trùi