PDA

Xem đầy đủ chức năng : cảm nhận !

*Thanh Quang*
02-12-2005, 11:54 PM
Hằng ngày trong cuộc sống của mỗi chúng ta có biết bao nhiêu thay đổi,chúng ta cảm nhận được gì ? vui ,buồn tức giận hay 1 chút cảm giác ganh ghét ?đây trang cảm nhận các bạn tự nhiên viết vào đây những tâm sự của mình ,về cuộc sống quanh ta,về con người,về tất cả mọi việc sảy ra quanh ta ,hãy tâm sự với nó như 1 trang nhật ký bạn nhé :)

jerry00
03-12-2005, 12:06 AM
hằng ngày cuộc sống quanh ta như thế nào... thật sự sao mà cảm nhận hết nó được chứ . Nhưng ta biết được là mọi người sung quanh ta đang như thế nào với ta ....hôm nay tự nhiên có 1 anh chàng bỗng quan tâm đến ta lạ lùng... 1 cái nhìn làm tim ta đập loạn nhịp đến 5s !!!... ngày mai ... ngày mai ... và thế ta cảm nhận được quanh ta còn nhiều điều để ta quan tâm và có người ta quan tâm

*Thanh Quang*
03-12-2005, 12:56 AM
_con nhỏ đáng ghét,có mỗi chuyện nhỏ vậy mà cứ gặng hỏi mình mãi làm mình cũng chẳng biết phải giải thích như thế nào nữa,dó chỉ là ý nghĩ thoáng qua trong đầu mình lúc đó,mình thực hiện mà có nghĩ gì sâu xa đâu chứ ,đồ đáng ghét lạ ,mình càng giải thích thì nhỏ càng hỏi ,chỉ có mỗi câu ko hiểu lập đi lập lại mãi ,đã vậy còn chọc quê mình nữa chứ ,hừm lần sau ko thèm làm ba cái chuyện như vậy nữa đâu ,mình thiệt là người vô công rỗi nghề nên cứ thích chen vào chuyện của người khác mà .
_hôm qua tham gia vào cái đoàn cổ vũ vậy mà vui ra phết ,hahaha nào trống nào kèn ,nào loa phát thang ,tiếng hò hét của mọi người hòa lẫn vào nhau nghe thật hưng phấn làm sao :hihi: mà có lẽ vì vậy mà mấy cha chửng mỡ lạng lách nẹt bô ầm ầm ,hehehe làm mình có phim để coi :D nghĩ cũng tội cu cậu kia lao vèo 1 cái bay luôn vào con lươn làm cái rầm phải đi cấp cứu ,cón cái cảnh 113 cùng csgt dí bắt mấy cu cậu nữa chứ ,hihihi lâu rồi mình ko được vui như vậy ,mà nghĩ cũng tội ,lâu lâu mới có dịp cổ vũ cho đội nhà mà ,sao nỡ bắt xe người ta chứ nhỉ ?

nhớ ngày trước mình còn học lớp 8 ,cuộc sống cứ lặng lẽ trôi qua ,ngày qua ngày mọi chuyện cứ lập đi lập lại như thế cho đến 1 ngày kia ,ánh mắt của mình chợt chạm vào mắt cô ấy,ko hiểu sao lúc đó trái tim mình lại trở nên rộn rã khác thường,1 cảm giác thật khó có thể tả được bằng lời ,những ngày sau đó đã đến với mình thật tệ hại làm sao ,mỗi khi nhìn cô ấy mình lại cảm thấy xấu hổ ,mình quay mặt tránh đi ,hành động đó của mình làm sao có thể qua mặt được các bạn cùng lắm chứ ,mọi người chọc quê mỗi khi mình ngồi cạnh cô ấy ,ôi thời gian đó với mình mới đáng nhớ làm sao ,hihihi cái cảm giác rung động đầu đời đã đến với mình như thế đó:smioh:

cảm nhận là viết những gì mình nghĩ có phải ko nhỉ :D hehehe mình nên viết gì nhỉ ,viết về cô bé mà mình vừa kưa đổ chỉ sau 1 tuần thui ư :D như vậy thì khoe khoang quá thui ko chơi :D hehehe mà con bé đó dễ xương ghê chỉ mới nhìn thui mà trái tim mình đã muốn yêu rồi ,làm mình cứ nhìn con bé mãi ,làm con nhỏ cứ hỏi mình sao nhìn gì mà nhìn dữ vậy ko biết ?hihihi thì tại em đẹp em dễ thương nên anh mới nhìn đó chứ :hihi: nhỏ mới học lớp 11,lại còn là học sinh giỏi 9 năm liền nữa mới ghê chứ , nhưng vậy có nghĩa là mình phải chờ thêm gần 2 năm nửa mới được gần bên nhỏ ,khổ ghê :( hic mà dù mình ko muốn chờ thì cũng phải chờ thôi chứ biết làm gì bây giờ ,gia đình nhỏ cũng quen biết nhà mình ,làm mình ko dám thường xuyên ghé nhà nhỏ nữa ,biết làm sao bây giờ nhỉ ?mình tới thì em ko hoc bài được như vậy là mình làm hại em,hic giá như ông già nhỏ dễ 1 tý thì đỡ cho mình quá ,bây giờ mà mình ghé thì biết lấy lý do gí bây giờ ? làm vậy có khác nào lậy cha cho con được quen em cớ chứ ?vậy thì em sẽ biết ăn nói ra sao với ông già bây giờ ? ôi cuộc đời sao lắm gian nan vậy nè ?

Phố Mưa
31-12-2005, 07:03 AM
... có một lão già tự dưng nhảy vào YM của người ta, .. làm mình đã nhảm lại nhảm theo lão, .. có một kẻ khìn, .. chui vào một góc ngồi lảm nhảm, .. có một cô bé ngốc nghếch, .. đi học ko mang dù chiều về mưa đổ, .. dầm mưa nguyên bưổi chiều, .. có một kẻ ngố, .. hoh biết bị ma xui hay quỉ ám mà làm gì cũng thấy xui xẻo, .. mưốn đin, .. làm cả ngàyhôm đó, ..nhỏ đi đâu ai mà gặp nhỏ là gặp phải than nóng bỏng tay, .. nhỏ làm nhảm, .. nói hoài, .. nói riết, .. lầm bầm lầm bầm như con đin vì những chuyên dở hơi, .. có một con nhóc giờ này ngồi cù rù trong nhà vì bị bệnh, ... chẳng ai biết, .. chẳng ai hỏi thăm, .. bệnh đến tắt tiếg, .. cái đầu ong ong, .. mà gan lì không thèm ưống thưốc, .. có một kẻ khùng, .. cưộc sống là vậy, .. ta lúc vui lúc bưồn, .. cưộc sống mà, .. có CHO có NHẬN thôi !

Biển đợi
31-12-2005, 07:33 AM
...giận một người... buồn một người... im lặng trước một người... lại buồn một người...

wolfman
31-12-2005, 08:25 AM
Cuộc đời này đẹp lắm.Đôi khi chỉ vì quan tâm đến những mảnh vụn vặt trong cuộc sống mà ta quên mất những mảnh khác lớn hơn . Vậy thì, hãy vun tay quét sạch chúng đi .Ví dụ như : hãy quan tâm đến những người xung quanh mình,họ hạnh phúc hay đau khổ?Hãy quan tâm đến ...ngày mai bạn sẽ đi đâu , làm gì, làm như thế nào, bằng cách nào...Không tốt hơn là cứ nhớ mãi một chuyện đau buồn, nhớ mãi một người không yêu ta, nhớ mãi một lần thất bại cay đắng ?Hãy quan tâm đến những mảng lớn hơn của cuộc sống.

Meodzo
18-01-2006, 09:55 AM
Càng ngày càng không hiểu :D :D
Muh thoai ... hỉu nhàm rì :)

Veronica Nguyên
19-01-2006, 07:27 PM
nói nhảm một hồi đến chính mình còn không hiểu nổi mình nói chi người khác :D:D

Biển đợi
19-01-2006, 07:44 PM
hai coan mắm hết chỗ 8 rùi hử :D

Akite_for_you
19-01-2006, 08:36 PM
Vậy chứ bà bò dzô ây chi :D:D

Đau đầu quá, sáng ra online thấy tin nhắn của một koan nhỏ khìn khìn :D:D ... gần 12h đêm còn ak ak .... ^^ mai tui ra HN rùi lấy ai cho bà réo ak đây! Chắc sẽ không onli một thời gian dài (hem biết chịu nủi hoh nữa :D) tự dưng hoh muốn đi chút nào :(

Mưa Đêm
19-01-2006, 08:51 PM
phải hoh onl nữa hoh ... ai chứ bà tui nghi lắm ^^
... hoh muốn đi cũng fải đi (đúng ko ?!?) ... vậy thì hãy muốn chứ đừng ko muốn ... nhẹ nhàng và phấn chấn hơn nhiều ... :)

Akite_for_you
19-01-2006, 08:56 PM
Hơ, tui có nói là không onl nữa đâu :D:D chắc sẽ ít hơn thoai :D:D
--- chìu nay tui mở khoá điện thoại :D ra đó chụp ảnh dzìa cho mí bà koi cho đã :D

Biển đợi
20-01-2006, 03:20 AM
ui chu cha mèn oai ... sắp Tết rùi mừ seo ... nóng gì mà nóng khiếp ... phù ... thà cứ lạnh run như hùi noel còn sướng hơn hic hic >.<

*Thanh Quang*
02-02-2006, 02:02 AM
Đêm mùng 4 tết ,từ ngoài thị trấn về ,cả nhà quay quần bên mâm cơm ,trò chuyện vui vẻ ,một cảm giác ấm cúm trong ko khí gia đình ,tất cả thật tuyệt vời ,vậy mà tự dưng sao lại đem chuyện của mình ra bàn chứ ,uhm từ hồi từ thành phố về nhà cho đến giờ mỗi khi mình đi BH ,mẹ thường hay hỏi mình đi đâu ,mình trả lời ko suy nghĩ :dạ con đi thăm người yêu,uhm mọi chuyện cứ tưởng như đơn giản ,và mình càng ko ngờ khi trước,thằng em mình hỏi mình đã có người yêu chưa ? mình vô tư trả lời :có ,phải mình ko nói gì sai mình chỉ chưa nói hết sự thật mà thôi ,lúc đó mình chỉ thầm thương trộm nhớ ,còn bây giờ mình hạnh phúc vì mình đang yêu ,mình tình yêu đích thực(ít ra là đối với mình ) bây giờ thì sao ,bổng dưng cả gia đình chỉa mủi nhọn vào mình ,thằng em mình từ sài gòn về dắt con nhỏ bạn gái của nó về chúc tết gia đình ,hừm nó dự định năm nay sẽ cưới ,nó nói dù sao thì mình vẫn là anh cả trong gia đình nhân dịp gia đình đông đủ như thế này cũng nên dẫn bạn gái về cho mọi người biết mặt ,nó nói: "dù trong gia đình mình trước giờ ít nói nhưng trong chuyện này nên dũng cảm ,nên tính sao cho được chứ để vậy hoài coi sao được ,anh đừng tự ty về bản thân vè gia đình ,người ta đã chấp nhận thương anh thì dù anh có ra sao thì người ta cũng chấp nhận thôi mà " uhm ,sao bỗng dưng lạ như vậy nhỉ ? mẹ thì cứ thúc ép mình ,mẹ cứ bảo :"tao ko biết còn sống được bao lâu nữa,con là con cả trong gia đình ,là đứa con mà cha mẹ thương yêu nhất trong 5 anh em ,mẹ muốn trước khi về dưới suối vàng ,mẹ được gặp dứa con dâu cả của mẹ ", uhm mọi chuyện cứ rối tung cả lên ,mọi chuyện cũng tại mình ,ai bảo khoe với gia đình ,mình ko nói dối nhưng mình lại chưa nói hết sự thật ,mình có người yêu thật đó nhưng là người yêu trong mơ ,hiện tại nói sao thì nói cũng chỉ là trong cái thế ảo này mà thôi ,và dù ở trong thế giới ảo thì cũng đã là gì của người ta đâu,tất cả chỉ mới bắt đầu ,để trở thành hiện thực thì dù cho có cố gắng bao nhiêu đi nữa thì cũng còn rất lâu nữa,rất lâu nữa ,hiện tại mọi thứ vẫn chỉ là mơ mà thôi .
_uhm,giờ mình biết làm sao bây giờ ,tất cả chỉ tại mình làm cho mình khó xử,ai biểu khoe khoang cho lắm vào ,ai biểu mỗi lần nhớ người ta mình ko làm chủ được mình ,ừh thì mình đi gặp người yêu ,mình có người yêu nhưng có trong một thế giới khác ,ko phải là hiện thực ,ko nói đúng hơn chỉ có một nữa là hiện thực còn một nữa ko thật ,gia đình mình đâu thể hiểu được ,ngoài cái thế giới hiện thực phủ phàng này còn có một thế giới khác ,đẹp hơn :thế giới ảo ,thế giới đó đẹp nhưng nó ..ko thực .
_dắt một người con gái về giới thiệu với gia đình điều đó ko khó ,nhưng mình có thể làm được chuyện này sao ?mình có thể dối gạt gia đình ,dối gạt cả người mẹ thân yêu của mình sao và nhất là tự mình dối lừa cả chính bản thân mình ,mình có thể làm vậy sao ? đối với mình chỉ có một người ,chỉ có người mà trong giây phút sinh tử người đó đã chiếm trọn tâm trí mình ,đối với mình chỉ có một người mà thôi ,giờ mình phải làm sao ?mình ko muốn gia đình thât vọng nhưng cũng ko muốn làm chuyện đó ,từ tối qua tới giờ mình đã suy nghĩ rất nhiều mà chẳng biết phải làm sao nữa ,uhm thôi thì cừ đánh trống lãng vậy ,năm sau ,phải thời gian một năm ko phải là dài nhưng cũng ko phải là ngắn ,mình sẽ cố gắng hết sức mình ,dù kết quả ra sao cũng được :)
_Hồi nãy tự dưng điên diên khùng khùng ,tự nhiên viết cái gì ko biết nữa ,đầu óc mình 2 hôm nay sao vậy nè ? sao cứ làm em buồn ,sao cứ phải vô tình làm khoảng cách giữa mình và em thêm dài ra như thế này chứ ,những lúc ko có em mình nhớ em rết nhiều ,mình tưởng tượng ra thật nhiều điều ,nghĩ thật nhiều câu nói để mong lúc gặp em sẽ nói cho em nghe .vậy mà lúc gặp em ,mình chỉ làm em buồn mà thôi .Q ơi! đây sẽ là lần cuối mày làm em buồn ,chỉ lần này thôi nhé :)

banhduc
02-02-2006, 02:18 AM
Tự nhiên nhảy đến nhà lão làm chi để nhìn thấy bộ mắt đáng ghét ấy, lão làm mình nhớ đến 1 người mà mình đã từng hết lòng yêu thương. Lão muốn trêu tức ta ư?? còn lâu nhá, để đó xem ta đổ lão hay lão đổ ta, ta sẽ làm cho lão trờ thành kẻ thất bài thảm hại:banana: Hix mà giận chi cho mệt người, năm mới không dưng rước " cục tức" vào người làm chi vậy trời:think:

chickenrun1984
04-02-2006, 03:30 AM
Đối với tôi, mọt ngày trôi qua là một ngày tôi cảm thấy hạnh phúc. Vi sao ư? Vì một ngày trôi qua là thời gian được gặp người tôi yêu lại ngắn lại. Một ngày trôi qia tôi lại nhận được nhiều điều hạnh phúc hơn từ cô ấy. Một ngày với tuy mệt mỏi với công việc, học hành nhưng tôi luôn cảm thấy hạnh phúc vì đã có em, người tôi rất yêu.

bigbangs
05-02-2006, 06:08 AM
tết năm nay thật bùn ko có gì chơi nè ko được nhìu xiền mùng tuổi nè hix hix nhất là thời gian ở bên người ấy ít quá hix

Biển đợi
06-02-2006, 12:15 AM
Rồi một ngày anh sẽ nói lời yêu

--------------------------------------------------------------------------------

Rồi một ngày, anh sẽ nói lời yêu
Với ai đó, chẳng còn là em nữa!
Phải chăng em mình đâu là hai nửa
Bởi cuộc đời ta đâu phải cho nhau!

Em khóc đi cho mây hạ dâng sầu
Cho phai nắng cho chiều phai úa
Cho tim đau cho đời tắt lửa
Cho ướt cuộc tình cho nát đời nhau!

Khóc đi em rồi cho đến ngày sau
Không còn khóc, không còn đau còn nhớ.
Rồi lại lành, sau cuộc tình tan vỡ
Bởi cuộc đời ta nào phải của nhau!

... bất chợt đọc được vài dòng thơ của ai đó... một cảm giác... mơ hồ... vẩn vơ... từa tựa nỗi buồn... chợt đến...

caykeomut
06-02-2006, 05:23 AM
tự nhiên cảm thấy trống trải mất phương hướng , thèm 1 bờ vai để tựa , để mình có thể bật khóc ngon lành

Biển đợi
06-02-2006, 08:16 PM
9h18 AM 07/02/06... bắt gặp bài viết của anh Tom... thế là lại vào... hmm... như thường lệ... bài viết của anh vẫn như thường lệ... có chút gì đó xa vời... khó hiểu... lại có chút gì đó rất gần, rất thực... và ta vẫn như thế... vẫn có cái cảm giác như lần đầu tiên đọc bài của anh...

giọt đắng
07-02-2006, 12:07 AM
Không muốn viết... nhưng rồi lại viết... lắm lúc ta tự hỏi... ba đừng về nhà nữa... thế có hơn không... về mà làm gì ra vào giáp mặt... ngột ngạt... chửi bới... mắng nhiếc... thừa nhận... sự tồn tại... vô nghĩa... dư thừa... của bản thân... trống rỗng... cảm giác trống rỗng...

Biển đợi
07-02-2006, 10:57 PM
Sáng dậy muộn... xơi đỡ miếng bánh mì rùi dzọt... đói bụng chít được >.< Hic... học bên cao đẳng mừ ba chở qua đại học... làm mình chạy dzòng dzòng >.< dzừa học dzừa... ngáp ^^ nhưng mừ dzẫn hiểu ^^ good good ^^

giọt đắng
10-02-2006, 03:15 AM
4h15 PM... Mưa... ta yêu mưa... nhưng ta ghét nền trời xám xịt trong lúc mưa như thế này... ảm đạm... làm lòng người... chùn xuống... ta ghét... và ta cũng yêu... một cảm giác ảm đạm... nhưng lại dễ chịu... sao thế nhỉ ?!? ... ôi cuộc sống... muôn đời là cuộc rượt đuổi của những mâu thuẫn...

congiobuon
10-02-2006, 04:03 AM
Ly cafe sáng nay sao thấy đắng lạ lùng ......hổng bit có phải quên bỏ đường hông nữa ...đầu óc hôm nay sao cứ rối tung lên dzậy nè .Ngày mai người ấy đi ......

Biển đợi
10-02-2006, 04:48 AM
Bỗng dưng thấy mệt mỏi và chán chường kinh khủng... có những lúc yêu đời... tràn đầy sức sống... nhảy chân sáo trên đường... mồm hát líu lo... có những lúc... mệt mỏi... muốn buông xuôi mọi thứ... khoảng cách của hai cảm giác đối lập... cách nhau gang tấc... ôi... con người... muôn đời là những sinh vật kì lạ và khó hiểu...

Mưa Đêm
10-02-2006, 05:09 AM
Hình như ...
Có tiếng khóc trong đêm
Hay đơn giản
Chỉ là mưa tầm tã ?
Phố vắng người , nhịp chân sao hối hả
Bỏ lại trong đêm
Một tiếng khóc
Hay mưa ?
Màn đêm ...
Sao chỉ còn tiếng mưa rơi
Ôi tiếng khóc phải chăng đã chết
Hay là chỉ tại chân mỏi mệt
Có nghe chăng tiếng khóc cuối cùng ?

... hình như... có tiếng khóc thầm trong đêm... đã bao nhiêu lần chui vào góc tối... lặng lẽ nếm cái vị từng giọt nước mắt lăn dài... chẳng biết nữa... đã lâu rồi ta không còn như thế nữa... ôi... cái bài thơ chết tiệt... làm ta nhớ lại những đêm khóc thầm... đơn độc... quạnh quẽ...

Valentine... Valentine... những giai điệu ngọt ngào... nhẹ nhàng... những câu chữ ấm áp... chân tình... vậy mà... sao ta chẳng cảm nhận được chút gì vui vẻ... hay bởi tại đang mệt mỏi... nên mọi thứ bỗng chốc nhạt nhẽo... vô vị...
Valentine... Valentine... ta cứ ngồi đấy... lặng lẽ... nhai đi nhai lại giai điệu đó... trong cảm giác mơ hồ... rệu rã...

*Thanh Quang*
11-02-2006, 09:02 PM
valentine... ngày mà anh chờ đợi lâu nay,ngày mà anh đã mong anh sẽ được ở bên em ,nhưng anh đã ko làm được,anh đã ko đủ can đảm để gặp em trong lúc này ,thật tình anh rất muốn gặp em ,anh đã lên sài gòn thế rồi anh lại quay về vì anh nghĩ bây giờ chưa phải là lúc chúng ta gặp gỡ :)
_my valentine : lời bài hát nhẹ nhàng tha thiết,chân tình nhưng sao lại đem đến cho người ta một cảm giác buồn ,một cảm nhận ko nên có trong ngày lễ tình nhân ,lễ valentine lễ của những cặp tình nhân ,còn chúng ta chào đón valentine ở...hai đầu nỗi nhớ .

congiobuon
16-02-2006, 12:57 AM
Lại 1 đêm nữa mình mất ngủ .Sao dzậy kìa ?Người ta đi rồi lại về kia mà .Có bao giờ mình nhớ 1 người như thế này đâu chứ ?Ta thay đổi rồi sao?Đã biết nhớ biết thế nào là chờ đợi .Không biết ta có đủ kiên nhẫn để làm điều đó không nữa.Có thể lắm chứ.Tình yêu đã làm ta thay đổi thì cũng có thể khiến ta trở nên có thêm bản tính kiên nhẫn nữa mà.Nhưng sao ta cứ nhói lòng khi nhớ người ta thế này .....Mệt mỏi ....chán nản ...mọi thứ như rối tung ....

tiểu quỉ
27-02-2006, 05:14 AM
Tèng téng teng đời là giọt đắng... :haha: :haha: :haha:

... Ta thản nhiên cười trước những nỗi đau
Mặc hoàn cảnh cứ hoài xô đẩy...

Mưa... nền trời xám xịt... xám như chính cái tâm trạng ta hiện tại...

congiobuon
01-03-2006, 02:24 AM
[B][I][COLOR="Blue"]Sáng nay vừa thức dậy bỗng thấy hình như mình vừa mất 1 cái gì đó?Cảm giác hụt hẫng trống vắng đến kỳ lạ.Ta nhớ người ấy chăng?Vừa muốn mail cho người ấy lại cảm thấy ngại sao ấy.Mâu thuẫn đến lạ lùng.Ngồi trên mạng cả hàng giờ nhưng lại chẳng viết được chữ nào.Viết gì đây...?Nói rằng em nhớ anh sao?Ngại chết đi được.Nhưng ko nói biết người ấy có hiểu ko đây?Gửi hay ko gửi?Nhức đầu quá ...

girl_loveable
01-03-2006, 02:44 AM
một ngày ko thấy thằng cún con ....nhà bên cạnh sang chơi .......y như là nhóc buồn liền ..........và 1 ngày vắng bạn sẽ dài ..........đến chừng nào ........có thể.........

*Thanh Quang*
02-03-2006, 12:41 AM
hôm nay mạng yh bị sao vậy ko biết,rớt mạng hoài mà mình ko biết,chắc chết quá :((

tiểu quỉ
02-03-2006, 01:02 AM
có mỗi việc văng mạng hoài mừ cũng đòi chết :gian: :hihi:

congiobuon
02-03-2006, 04:16 AM
Chán ghê,đợi hoài mà ấy chẳng chịu lên mạng.Chắc lại bận rộn với những cuộc hẹn hò bia bọt nữa rồi .......Lên mạng chỉ có làm thơ là vui thôi nếu ko chat với ấy . 1 ngày vô nghĩa lại trôi qua ...

nhoc_ki_quac
02-03-2006, 07:45 AM
chẳng biết nói gì cả bạn à hôm nay tâm trạng ko vui

tiểu quỉ
18-03-2006, 10:32 PM
... Lại nhìn avatar kitty... lại buồn... lại nhớ... lại lo lắng... :(

Kitty
18-03-2006, 10:43 PM
Cảm nhận cuộc sống ư ?.......Trong lòng ta buồn lắm......mà có cách nào khác.....Ta chỉ biết im lặng thôi.

only_loveyou_4ever
18-03-2006, 10:57 PM
[COLOR="Blue"sáng nay bực mình cho tụi bạn quá trời,sắp đến ngày thi rồi mà tụi nó xem như ko!đã là học sinh cấp ba rồi mà vẫn như lúc còn tiểu học ấy!chán,....làm mất của mình một buổi sáng vô ích...sống trong một tập thể mà chẳng nghĩ đến lợi ích chung gì cả...tư dưng thấy ghét tụi nó quá...!!!làm sao bây giờ??????

congiobuon
20-03-2006, 05:44 AM
Bỗng nhiên hôm nay rảnh rỗi,chợt muốn dạo phố vài vòng buổi sáng.Vô tình gặp lại người xưa....Bối rối.....bâng khuâng....và dường như có chút gì đó ..... buồn .....

Kara Okawari
21-03-2006, 12:55 AM
...Một số phận......một con người nhưng không làm nên cuộc sống con người đó.....sống như thế nào, sống ra sao do chính bản thân mình chọn lưạ.......mệt cũng phải cố bước.......bởi bản thân không cho phép mình ngã quỵ......bướng bỉnh hay cố chấp...... Hôm qua , sai hay đúng ...đúng hay sai khi làm như thế ... vẫn tốt ,vẫn khỏe , rất hạnh phúc .... còn mày ... mày thì thế nào , sao mày ko thể làm đc như thế ..
Những hình ảnh..bất cứ 1 cái gì đó liên quan...những cái gì đó chỉ là như cơn gió thoảng qua...hay 1 cơn mưa bay.thế mà lại có sức sống mạnh mẽ trong nó như thế..........nó bàng hoàng......nó hồi tưởng...........nó giật mình..........nó sợ.............
Lặng lẽ... một mình ...bước ... bước ..... ngã ,đau ... đứng dậy .. bước tiếp .... lại ngã , lại đau ... lại đứng dậy ... bước tiếp .... cứ như thế .. một mình .... rồi bước chân sẽ vững vàng hơn ...sẽ như thế ..

.::Nhoc_tinh_nghich::.
21-03-2006, 02:29 AM
Mỗi ngày một cảm nhận riêng...tự nhiên chiều nay bổng có người cho mình mượn máy mp3...ôi nhỏ bạn thân tốt bụng,rồi lại đi gặp người mình thương,rồi bổng trời xanh lại như chào đón những con người như chúng tôi đang đứng ở đây...:)

congiobuon
22-03-2006, 10:17 PM
Sáng nay bỗng nghe mệt mỏi lạ.Có lẽ vì đêm qua thức quá khuya.Mà cũng tại cái ông nhạc sĩ TCS ấy,ah`,mà không,tại...nhà hàng xóm có lẽ đúng hơn,tối qua lại vô tình mở bài hát 1 thời đã từng là kỷ niệm của mình nữa chứ.Thế là mất ngủ. Nhớ .....Vậy là lại tót lên mạng tìm HHT làm bạn ,lang thang trên diễn đàn tìm cảm hứng để sáng tác tiếp thôi......Lại 1 bài thơ nữa sẽ ra đời ....

con1ngay2002
22-03-2006, 10:51 PM
Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốn chạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trong cuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn và đủ tiền để mua quà cho bạn bè.

♥ PlanetVN ♥
23-03-2006, 07:34 AM
Cuộc sống vẫn bình lặng trôi qua... Thời gian không chờ ai cả... Lại cảm thấy cuộc sống này đôi khi ngột ngạt đến không ngờ... Cuộc sống của mình, dường như vẫn thiếu thiếu một thứ gì... Thiếu một ai đó...

*Thanh Quang*
26-03-2006, 09:57 AM
Đêm cuối ...có lẽ ...đời nào đâu ai biết trước được ,hôm nay thế ngày mai đã khác rồi ...ta sẽ nhớ mãi về người ,thôi nhé ...

tiểu quỉ
26-03-2006, 11:11 AM
Em không yếu đuối đơn côi...
Vậy mà nước mắt còn rơi mãi...
Không thể nào giấu...
Nước mắt khi xa anh...

tiểu quỉ
27-03-2006, 09:26 PM
... lại là bạn như những ngày xưa... :)
... thừa yếu đuối để gục ngã... đủ mạnh mẽ để đứng lên...
... bơ vơ... đơn độc... ko điểm tựa... mình ta với ta... điểm tựa tốt nhất cho mỗi người chính là bản thân người đó...
... con đường... nhiều gai... đủ mạnh mẽ... đạp lên gai... chấp nhận đau mà tiến bước...
... cọng cỏ dại... sau bão giông vẫn vươn thẳng mình...
... nhím lại xù lông nhím...
... là bạn như những ngày xưa... nhé... :)

tea_young
28-03-2006, 01:03 AM
Hôm nay ... lại là 1 trong những ngày Em fải Chờ Đợi ... Buồn lắm ... Nhưng cứ nghĩ về Hạnh Phúc ở cuối con đường ... Em lại vững tâm ... Hy Vọng lắm ... Fải chăng rồi Vô Vọng ...><

♥ PlanetVN ♥
28-03-2006, 02:32 AM
Không... Hạnh phúc sẽ mỉm cười với những ai biết chờ đợi và hy vọng!!! :)

tiểu quỉ
28-03-2006, 10:40 PM
Tuyết gắn liền với định mệnh của em... tuyết dường hóa thân em... ngày anh đến... tia nắng anh làm tan giá lạnh tuyết em...
... cảm giác bây giờ của ta là gì ?!?... chẳng rõ... ta như tìm thấy đâu đó nơi bức thư năm xưa chút gì đó thân thương... chút gì đó... như là mình...
... hơn 3 năm về trước... ta thậm chí còn chưa biết đến ngoài đời thực ra... còn một cuộc đời khác... còn một thế giới khác...
... HHT... ta gọi là nhà... ko là nơi ta sinh ra... nhưng là nơi ta bắt đầu... và lớn lên... thoáng chốc nhìn lại... hơn 2 năm rồi đó...
Bất giác... ... ...

luusquare
28-03-2006, 11:43 PM
Cảm nhận không là gì.
Ngồi trước cái PC vô cảm, đâu có gì ngoài những khối nhựa và vi mạch, nhưng nó là nhịp cầu để nối kết những trái tim lẻ loi, tình bạn, tình yêu cũng ở nơi đây nảy nở, tái sinh :D

congiobuon
29-03-2006, 08:43 PM
Hạnh phúc....2 từ nghe đơn giản nhưng ko đơn giản chút nào....Nhiều lúc mình nghĩ hạnh phúc chỉ đơn giản là được ở cạnh người ấy,vui vẻ cùng người ấy.Nhưng giờ mình lại nghĩ ko nhất thiết phải ở cạnh người ấy,chỉ cần biết lúc ào người ta cũng nhớ đến mình và dành trọn trái tim cho mình đó đã được gọi là hạnh phúc rồi....Ước gì .....người ấy cũng như mình nghĩ ...

cóc con
31-03-2006, 08:53 PM
chạy trốn ,sao ta lại phải chạy trốn chính gia đình mình như thế này nhỉ? ta đang trốn tránh cái ko khí nặng nề của gia đình hay đang chạy trốn chính những mặc cảm của bản thân ta ,có lẽ ta đang chạy trốn cái cảm giác xấu hổ dâng tràn trong ta mỗi khi ta đối diện với gia đình uhm

*Thanh Quang*
31-03-2006, 11:00 PM
ta chẳng suy nghĩ được gì,chẳng viết được gì ,chỉ biết ngồi nghe nhạc ...nghe nghe mãi ko thôi ...từng bài hát ...từng giai điệu buồn bã cứ vang lên vang lên mãi ....

♥ PlanetVN ♥
01-04-2006, 05:14 AM
Cảm nhận... :( Trong lòng ta bây giờ còn cảm nhận được gì??? Sao tất cả trở nên nhạt nhoà đến lạ... Không... Không thể để ngày trôi qua thế này được... Ta phải cố gắng lên... Cố gắng lên... :)
Tình yêu... Mang lại nhiều thú vị... Và... Ta lại cảm thấy em thật gần gũi, thân thương... Em vẫn là em... Em của tôi... Mãi mãi... :tim: Và... Dù ta xa nhau chẳng đổi thay tình em... hãy tin như thế, PlanetVN ơi... :wink:Ai đó ơi sao đường về lạ quá...

tiểu quỉ
01-04-2006, 05:22 AM
Thời gian trôi mãi... vẫn là anh của em thuở nào...
Và em cũng thế... chẳng đổi thay và yêu anh đắm say...

... một đoạn trong Dạ Khúc Buồn - Phương Thanh hát... planet từng nghe chưa :D ai kia... từng nghe chưa :lelele:

♥ PlanetVN ♥
01-04-2006, 06:08 AM
Ah,... Cám ơn Tiểu Quỉ nhiều... Mình biết... Đó là bài hát của nhạc sĩ Thái Hùng đó... Hay lắm... Ngày xưa nghe bài đó hoài à... :wink:
Và... Ai đó hẳn là biết rõ bài hát này... Cô ấy hát hay lắm!!! :cool1: Thanks...
Bây giờ... Ta lại cảm thấy:

Tình yêu đẹp như vườn hoa hồng thắm... tình cho đắm say vào bao hồn thơ...
Cuộc đời vẫn thật là đáng yêu... :wink:

tiểu quỉ
01-04-2006, 06:14 AM
hìhi` planet nhầm nhọt sang trồng trọt rồi :D ai kia ở đây ko chỉ cô ấy của planet đâu :lelele: câu hát cho người (planet) cũng là cho mình (quỉ) mà :lelele:

♥ PlanetVN ♥
01-04-2006, 06:27 AM
:hihi: Vậy hở??? Ngại quá... :wink:
Thanks Tiểu Quỉ nhiều... Mình thấy khá hơn rồi... :) Cuộc đời vẫn thật đáng yêu... :huglove:

tiểu quỉ
01-04-2006, 10:04 AM
...Tìm về cõi nhớ ta còn nghe tiếng ai vọng về
Người em yêu hỡi xin đừng quên dù trong phút giây
Và hãy nhớ xin xin nhớ một lời
Rằng em vẫn yêu anh trọn đời
Nhưng cớ sao đôi mình vẫn mãi xa nhau

Thời gian trôi mãi vẫn là anh của em thuở nào
Và em cũng thế chẳng đổi thay và yêu anh đắm say
Tình tan vỡ em khóc thật nhiều
Giọt nước mắt xót xa trong chiều
Vì trót yêu thương nhiều càng khổ đau thêm

Tình yêu đẹp như vườn hoa hồng thắm
Tình cho đắm say vào bao hồn thơ
Rồi tình vụt bay về nơi trời xa
Tựa như cánh chim trốn vào mưa bão

Ngày anh tìm đến rộn vang lời ca
Dường nghe thiết tha phủ quanh đời ta
Giọt sầu ngày nay nào riêng mình em
Vườn hoa thắm kia đã phai tàn mau...
Vì đâu ???
Từ đây em sẽ cố tìm quên ái ân thuở nào
Vòng tay ân ái vẫn còn trong hồn em giá băng
Một lần lỡ xa cách nghìn trùng
Hãy viết nốt khúc ca tương phùng
Lời thiết tha chỉ còn một giấc mơ qua...

... ngày xưa... ta nghe... ta thích... thi thoảng lại hát vang... hát chỉ để hát...
... bất giác nghe lại bài hát xưa... giọng chị Chanh vẫn da diết như thế... một cảm giác ko thể diễn tả thành lời... xâm chiếm... dạ khúc... buồn...

lệ đá
02-04-2006, 07:21 AM
có người nói với ta rằng ,bản thân ta tựa như là một mê cung vậy đó ,mê cung nó có vẻ đẹp riêng của nó nhưng ngược lại nó cũng rất là nguy hiểm,nếu mãi mê khám phá vẻ đẹp của nó bạn có thế chết vì lạc lối ,mê cung đầy vẻ huyền bí và cũng đầy nguy hiểm...bạn sẽ lạc lối nếu như ko cẩn thận ...uhm nó làm ta ...sợ chính bản thân ta ...tuy người ta nói hơi quá lời nhưng ko phải là sai sự thật ....

♥ PlanetVN ♥
02-04-2006, 08:23 PM
Đôi khi... Chính ta lại thật khó hiểu... Vậy mà... Cứ trách người sao quá khó hiểu và vô tình với ta... :( Người ơi... Giờ này người đang ở nơi đâu??? Có nghe không... Ngoài kia... Tiếng chim kêu, tiếng nước chảy,... Có một vùng trời thật bình yên đang chờ đợi... :flower:

Đêm Trăng
03-04-2006, 03:40 AM
I Don't Want To Miss A Thing
Anh ko muốn bõ lỡ bất cứ một điều gi`

Anh có thể thức trắng đêm chỉ để lắng nghe hơi thở của em khi em đang ngủ,và ngắm nhìn nụ cười của em khi em chìm sâu vào giấc mộng.
Anh có thể đánh đổi cả cuộc đời cho sự thất bại ngọt ngào của con tim mình.
Anh có thể tan biến vào khoảnh khắc này,mãi mãi....
Mỗi phút giây được ở bên em là khoảng thời gian anh nâng niu và trân trọng nhất
Anh không muốn nhắm mắt lại...Anh không muốn ngủ...vì anh nhớ em,em yêu....Anh không muốn bỏ lỡ bất cứ điều gì...vì thậm chí ngay cả khi anh mơ về em với những giấc mơ ngọt ngào nhất,anh vẫn nhớ em...Và anh không muốn bỏ lỡ bất cứ điều gì.
Nằm kề bên em,cảm nhận được từng nhịp đập của con tim em và anh tự hỏi:em đang mơ thấy gì?Liệu có phải em đang nhìn thấy anh không?Rồi anh hôn lên đôi mắt em và thầm biết ơn Chúa đã cho đôi ta được ở bên nhau .Và giờ đây,ngay lúc này,anh chỉ muốn được ở bên em mãi mãi...mãi mãi và mãi mãi...
Anh không muốn nhắm mắt lại...Anh không muốn ngủ...vì anh nhớ em....Anh không muốn bỏ lỡ bất cứ điều gì....vì thậm chí ngay cả khi anh mơ về em với những giấc mơ ngọt ngào nhất,anh vẫn nhớ em,em yêu...Và anh không muốn bỏ lỡ bất cứ điều gì...
Anh không muốn bỏ lỡ cả một nụ cười.
Anh không muốn bỏ lỡ cả một nụ hôn.
Ôi,anh chỉ muốn được ở bên em,ở ngay bên cạnh em như lúc này đây.
Anh chỉ muốn ôm em thật chặt để được thấy hai trái tim kề bên nhau...và chỉ muốn ở mãi nơi đây,chìm đắm vào khoảnh khắc này trong suốt quãng đời còn lại

_một bài hát thật hay với giai điệu khát khao cháy bỏng ,mới đầu ta cứ tưởng bài hát ấy phải khó nghe lắm chứ ,ko ngờ giai điệu bài hát lại hay đến như vậy ,một chúc gào thét ở cuối bài hát càng làm bài hát thêm ý nghĩa ,càng thể hiện rõ hơn khác khao của người con trai :Anh không muốn bỏ lỡ cả một nụ cười.
Anh không muốn bỏ lỡ cả một nụ hôn.
Ôi,anh chỉ muốn được ở bên em,ở ngay bên cạnh em như lúc này đây.
Anh chỉ muốn ôm em thật chặt để được thấy hai trái tim kề bên nhau...và chỉ muốn ở mãi nơi đây,chìm đắm vào khoảnh khắc này trong suốt quãng đời còn lại :)

Grey
03-04-2006, 08:55 AM
Ta cứ mãi lo sợ vẩn vơ, tự hỏi liệu ta có là gì trong anh ko khi anh luôn tỏ ra dửng dưng trước ta, trước mọi lời nói yêu thương ta dành cho anh, thậm chí từng đóng kịch để rời xa nhau vĩnh viễn... Ta thật ngốc, phải ko anh ? :) Ta bảo anh ngốc, nhưng xem ra ta còn ngốc hơn cả anh... :lelele: Ta quên mất rằng anh là con trai, và anh là anh... anh có cách yêu thương của riêng anh, ko giống với bất cứ ai khác... Ko nói gì đâu có nghĩa là ko có gì, đúng ko anh ? :)

Anh ko cần ước thời gian ngừng trôi đâu, vì sự thật là thời gian vẫn đều đặn trôi đi... Anh cứ bình tĩnh, từ từ làm những gì anh muốn làm... ta sẽ luôn chờ anh, mãi chờ anh... :)
Ngốc của em ơi, cố lên :) Hai ta cùng cố để đạt được ước mơ, anh nhé :)

Grey
03-04-2006, 09:15 AM
Những lời em hát... câu nào giống với ta... câu đó dành cho anh :) Em biết em hát chẳng hay... nhưng nếu nghe em hát, nghe cả trái tim em gửi trong đó... da diết... da diết lắm :)

Nhớ thật nhiều... thương thật nhiều... :)

congiobuon
03-04-2006, 08:44 PM
Ai đã từng khóc vì yêu,xin hãy yêu nhau thật nhiều .....ngày xưa mình cũng đã từng khóc như vậy.Những giọt nước mắt của tình yêu.Bây giờ mình cũng yêu,nhưng sao lại ko thể khóc được như ngày xưa nữa.Có phải những giọt nước mắt của mình đã khô ko còn có thể chảy được nữa ko?Nghe có vẻ vô lý và ko hợp logic chút xíu nào.Nhưng bỗng nhiên bài hát ''Ta chẳng còn ai'' sao lại làm mình có nhiều cảm xúc thế này.Lại 1 bài thơ nữa sẽ ra đời .....

giangsinhbuon
04-04-2006, 07:20 AM
hôm nay chợt nhận ra rằng mình trở thành cái bóng của người khac
bỗng mình trơ thành người vô hồn, ko hề muốn tin vào những điều mình đã bit
và đi xuyen wa cơn mưa mà ko hề bit mình đã về nhà như thế nào nữa
sự thật sao phũ phàng wa1

*Thanh Quang*
04-04-2006, 07:38 AM
ờh cái bài hát :ta chẳng còn ai đó ,ngày xưa DT cũng rất thích ,DT vẫn thường hay ngân nga ca khúc ấy mỗi khi mình cảm thấy buồn ...cũng lâu lắm rồi ko còn hát ca khúc ấy nữa bây giờ bất chợt nhớ lại ...

traitimbanggiachuabietyeu
04-04-2006, 07:39 AM
mình cũng ko biết thế nào nữa vì quả thực cuộc sống của mình bây giờ ko thể nói là tốt đẹp được mà cũng ko thể nói là xấu được.
:bath:
quả thực mình cũng ko thể biết được nữa , bây giờ mình ko thể thi lại được vì với sức học của mình thì có lẽ ko thể thi được nhưng ma với lớp mình ko thể biết sẽ đi đến đâu vì mọi người đang theo đuổi những hoài bão của riêng mình .
Riêng mình ko thể được, vì đã quá muộn cho một con đường mới.

Grey
05-04-2006, 12:35 AM
Hi`hi` phát hiện ra có 1 người dùng 1 lúc 2 nick... xưng hô cứ là loạn cào cào cả lên :hihi:
... tính đi làm cái nick Spring... thế mà... ai đó dùng rồi... buồn... 0.5s :mecry:
... lần theo dấu vết của 1 ai đó ( hình sự nhở :smoking2:) ... ko còn là những câu chữ xám xịt như bầu trời lúc sắp mưa nữa :hihi: ... đổi lại... tràn ngập lạc quan, yêu đời (ta có nhìn nhầm ? hay anh đang... cố tình ? ---> chỉ là sự nhạy cảm quá mức cần thiết của em thôi, anh nhỉ ? :)) ... ta vui và yên lòng lắm... phải chăng nhờ ta mà anh mới được thế :D (tới giờ chảnh :D)
Cám ơn anh vì đã hạnh phúc, để em được là người hạnh phúc thứ hai sau anh :)

Grey
05-04-2006, 01:39 AM
Uhm huh... bất giác nhớ lại... muốn viết 1 cái gì đấy... về 1 điều ta nhận ra trước đó...
Vậy là... ta sai :) Ta nhận ra ta sai khi ta hiểu ra đâu là điều đúng... Ta nợ người 1 lời xin lỗi và 1 lời cám ơn... Và nếu thời gian quay lại ta vẫn sẽ sai đúng như thế 1 lần nữa, vì tuy sai nhưng ta cần nó... sống ko phải trốn tránh sai lầm, mà là nhận ra và khắc phục... Cám ơn lần sai đó, cám ơn cả người đã phải nhận cư xử ko phải của ta... nhờ đó ta nhận được thêm 1 bài học mới :)
Nếu... có 1 lúc nào đó tình cờ gặp lại... thì sao ? Ta sẽ trả nợ chăng ? Trả 1 lời cám ơn và 1 lời xin lỗi ? Ko thể... dẫu có duyên hội ngộ thì sao chứ ? Ta đâu nhận ra người, và cũng chẳng thốt lên câu nào cả... ko dám uh ? ko fải... vì sao ta cũng chẳng biết... chỉ biết chắc chắn... sau lời xin lỗi - cám ơn ấy ta hẳn sẽ phải kể lại cho người nghe câu chuyện hôm nào... để người ko fải ngơ ngác: sao lại cám ơn ? sao lại xin lỗi ?...
Thôi thì... đành tri ân bằng tấm lòng vậy :)

*Thanh Quang*
05-04-2006, 05:25 AM
mới đó mà lại tới ngày mùng 8/3 âm lịch rồi,cũng đã lâu lắm rồi ta mới được ăn lại món canh gừng gà hấp rượu ,ta vẫn nhớ lần ăn món này lần cuối cùng là năm 1996 lúc đó mẹ ta sinh đứa út và chính ta đã nấu món đó cho mẹ mình,đã 10 năm rồi còn gì ,hì giờ mà bảo ta nấu ăn ta cũng chẳng biết phải nấu như thế nào nữa rồi ,đã 7,8 năm rồi ta có vào bếp nữa đâu ,10 năm rồi giờ mới ăn lại món đó ...nó vẫn ngon như ngày nào :D ,hì với ta mẹ luôn là người đầu bếp giỏi nhất trên thế gian này mà ,những món mẹ nấu lúc nào cũng ngon cho dù những món ăn đó thật bình dân đi chăng nữa ,ta biết cha mẹ ta lúc nào cũng yêu thương ta ,dù ta có lầm lỗi việc gì đi nữa ,thời gian gần đây không khí trong gia đình ko được thoải mái lắm ,cũng lâu lắm rồi mọi người trong nhà mới có dịp quay quần lại cùng ăn uống như hôm nay ...uhm sau này lỡ một ngày nào đó ta mất mẹ thì cuộc sống của gia đình ta ,của ta sẽ như thế nào nhỉ ? ....uhm ta thật ko dám nghĩ đến ...lỡ một ngày như thế sảy ra ,ai sẽ chăm sóc cho cha và các em ...và ta sẽ ko còn được nhìn thấy mẹ ,ko được ăn những món mẹ nấu nữa ...nếu ngày đó sẽ đến ...ta biết phải làm gì ...

Grey
05-04-2006, 09:13 AM
... Hãy thật hạnh phúc, để em được là người hạnh phúc thứ hai sau anh, anh nhé :)
Cố lên, chiaki cố lên :lelele:
... Và... hãy nhớ... dù bất cứ gì xảy ra, em vẫn luôn bên cạnh anh... :)

congiobuon
09-04-2006, 05:14 AM
Hình như cả tuần nay rồi mình ko online,bỗng nhiên thấy nhơ nhớ.Mà nghĩ đi nghĩ lại mình cũng thầm cảm ơn chủ topic này đó.Mỗi khi buồn bỗng nhiên lại muốn vào đây tâm sự chút xíu.Những lần như vậy tự nhiên thấy thoải mái được nhiều đấy.Cám ơn nha DT ....

*Thanh Quang*
09-04-2006, 06:10 AM
thật vui khi nghe bạn nói như vậy :) nhiều khi mình cũng cảm thấy thiếu thiếu điều gì đó khi ko thấy những dòng tâm sự của bạn :)

Grey
09-04-2006, 09:36 AM
Đúng là luyện nhiều film Hàn quá lậm mất rồi :rain: ... "vì yêu em nên anh phải xa em"... chuối cả buồng cả nải :rain:
_ Biển đợi uh ??? Mày đợi cái gì ? Người ta có mảy may đoái hoài đến kiên nhẫn và niềm tin của mày đâu... người ta đang còn bận rộn nghĩ ngợi xem nên đi hay nên ở...
_ Biển đợi... đợi một người... Biển đợi cứ là Biển đợi thôi... dẫu cho người ta có cần đến sự chờ đợi đó ko... Biển cứ đợi... dẫu là chờ đợi trong vô vọng...
Vì sao uh ? Biển cũng chẳng hiểu...
Uhm huh... có thể là... Biển đã khắc tên anh lên bờ cát... sóng xô bờ... xóa mất tên anh, nhưng đồng thời cuốn tên anh vào lòng Biển... vậy là... cát muôn đời hòa trong lòng biển... như anh... muôn đời trong em...
Nếu ở bên em, anh phải trăn trở nhiều đến thế... vậy thì... anh cứ nhẹ lòng cất bước ra đi... em chẳng níu giữ anh nữa... Dù bất cứ nơi đâu... chỉ cần anh hạnh phúc, em luôn sẽ là người thứ hai hạnh phúc sau anh...
Anh tin ko ? Nói dối đấy... tình yêu ko phải là khi bạn có thể sống với một người... mà là khi bạn ko thể sống thiếu một người...
Và em... em yêu anh.
Nghĩa là... ko thể ko có anh.

Người đi một nửa hồn tôi chết
Một nửa hồn tôi... chết từ từ
(lạy cụ Hàn Mặc Tử tha cho Grey con :rain:)

Đêm Trăng
10-04-2006, 03:47 AM
hơ hơ hơ tý del luôn dek giữ nữa :haha:
_cã người toàn là bụi bẩn ,nhơ nhớp nhìn thấy mà ghê,mặt mũi lấm lem ,đầu tóc bù xù ...cái xe cà tàng cứ cà tung mãi ko chịu yên ...uh huh sống ko yên thì chết đi cho nỏ khỏa mệt ...ko mãi mãi vẫn là ko...ko bạn bè ..ko tiền bạc...ko giận ko giờn ko yêu thương...và sẽ ko đau khổ nữa ...
_có bao giờ thật lòng yêu ai ko anh? ko ,câu trả lời vẫn là ko...trước cũng vậy ,bây giờ cũng vậy...sau này cũng vậy ...một trái tim khô làm gì biết yêu chứ ...nó sống qua ngày cũng đã mệt mõi lắm rồi ...bản thân nó nó còn ghét thì làm sao nó yêu ai được cơ chứ ...chỉ giỏi lừa dối mọi người thôi:haha: ...nó thích mùa đông ,nó thích tuyết ,thích màu trắng và cái lạnh của tuyết ...thích được ôm tuyết vào lòng ...thích được ngũ mãi mãi trong tuyết :sleepwell: một giấc ngũ nghìn thu ko mộng mị ...
_có người hỏi nó ;tại sao tay nó lạnh thế?cứ như là nước đá vậy ? :haha: làm sao mà người ta có thể biết được nó tùng ăn ngũ với nước đá suốt 1 năm trời chứ :haha: làm sao mà tay nó ko lạnh cho được,ko những tay mà người nó cũng vậy thôi ...lạnh ...cái lạnh như băng tuyết ...lạnh cả con tim :haha:

*Thanh Quang*
10-04-2006, 04:44 AM
uhm ...thui kệ ...ko phải lả của riêng mình ...uh huh ...đau đầu rồi ...

lệ đá
11-04-2006, 07:27 AM
HHT ơi...mi dạo này sao đáng chán như vậy chứ ...chỉ thấy toàn chuyện buồn chẳng có chút xíu màu xanh ...buồn ,buồn mãi như thế sao? uh huh...nếu hỏi ta ...ta yêu ai thì chắc là ta yêu cái com rồi ...chắc thế....đã 2 năm rồi kể từ ngày ta làm quen với com ...từ đó những ngày buồn của ta nhiều hơn...uh huh...nói ra có lẽ mi ko tin đâu ...tâm lý của ta chỉ lớn theo thời gian tới cái tuổi 18 mà thôi ...kể từ đó ta chỉ sống một mình,tuy cô độc nhưng ko có quá nhiêu muộn phiền ,chỉ có công việc ,về nhà nghe nhạc và đọc truyện ...kể từ khi biết com...ta lớn trong thế giới ảo ấy ,buồn vui ,đau khổ ,hạnh phúc ...ta suy nghĩ nhiều hơn chín chắn hơn nhưng nhiều lúc lại khùng hơn...uh huh sao ta lại rơi nước mắt chứ ?vô duyên quá đi thôi.....

Grey
11-04-2006, 07:34 AM
uh huh... đúng là đau khổ, nước mắt nhiều hơn niềm vui... nhưng, nếu thời gian quay ngược, nếu được làm lại... vẫn sẽ làm đúng như thế 1 lần nữa... vì... nhờ nơi đây... ta gặp gỡ, quen biết nhiều người... những con người... nếu bỏ lỡ... xem như sống uổng kiếp này...

♥ PlanetVN ♥
11-04-2006, 07:38 AM
Hihihih... Cuộc đời đâu chỉ có niềm vui mà còn có cả nước mắt... Phải biết cười trước thực té khó khăn thôi... :D ----------> Cười giả dối... :(

Grey
11-04-2006, 08:06 AM
còn cười được là mừng rồi planet ơi :D

*Thanh Quang*
13-04-2006, 04:34 AM
nụ cười với ta ko khó ,dù buồn cách mấy ta cũng dễ dàng cười được ,nụ cười quan trong là nụ cười trong tâm,một nụ cười đúng nghĩa của nó phải xuất phát từ trong tim mình ,nhưng đâu phải lúc nào ta cũng có thể nỡ nụ cười như thế với mọi người ,có lúc vì xã giao,có lúc vì thói quen ,như ta có thói quen hễ nói chuyện với ai đó lại cười ,nhưng ta cười bằng cả trái tim của mình ,dù trong đau khổ vẩn thế ...
_hihihi ta đang lảm nhảm gì vậy nè ...type xong đọc lại ta chẳng hiểu gì luôn :hihi: mà thui lảm nhảm lần cuối với mi vậy ...bb nhé .

Grey
13-04-2006, 04:42 AM
Vậy... đã bao giờ... anh cười... một nụ cười đúng nghĩa, một nụ cười xuất phát từ tận tấm lòng, từ tận đáy con tim chưa ? :)

♥ PlanetVN ♥
13-04-2006, 01:04 PM
Anh đã cười... Đã cười như vậy rồi... Bởi, anh không biết sống giả với ai cũng như chính lòng mình... Em ạ... :)
Hãy chỉ cười buồn, cười giả dối khi ta thấy thực tế quá đắng cay, không đủ để lay động một nụ cười thực tâm trong hồn mình... :(

*Thanh Quang*
14-04-2006, 09:50 AM
uh huh sao ko chịu giúp mình vậy ko biết :( uh huh đã giúp thì giúp cho trót đi CR ơi ! uh huh

1246
14-04-2006, 09:59 AM
uh huh... tò mò vào đọc pm thử... hóa ra ngay đến cả nick này người cũng ko muốn giữ sao ??? :) :(
...

♥ PlanetVN ♥
14-04-2006, 01:43 PM
Cám ơn *Thanh Quang* đã có một chủ đề thật ý nghĩa để cho các bạn tham gia viết cảm nhận... :cool1:
Chủ đề đã quá dài, mình xin phép được đóng lại...
~"PlanetVN"~