PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nếu một ngày nào đó....

[L]ight
01-12-2005, 05:00 AM
Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mọi chuyện tốt đẹp bấy lâu nay đã thay đổi ,xin đừng bi quan và buồn khổ ,đó là lúc bạn cần mỉm cười ...

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy người mình yêu thương lại không còn yêu thương mình nữa,xin bạn đừng trách người ấy và hãy tôn trọng quyết định của họ ,bởi vì họ thực sự muốn như thế ,bạn chẳng thể nào ép buộc con tim của người ta khi tình cảm của họ không còn thuộc về bạn nữa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn chợt nhận ra nụ cười mà bạn dành tặng cho ai đó lại có 1 ý nghĩa đặc biệt như thế ,xin bạn hãy tiếp tục mỉm cười và tặng cho tất cả những người còn lại -những người còn chưa thấy được nụ cười tuyệt vời của bạn

Nếu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra những sự thật phũ phàng đằng sau những điều tưởng như tươi sáng kia , xin bạn đừng tuyệt vọng mà hãy tin rằng đằng sau những sự thật phũ phàng ấy chắc chắn có những lý do riêng của nó và điều tốt đẹp vẫn đang chờ đón bạn vào 1 ngày không xa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn không còn được như bây giờ ,tài năng ,sức khoẻ ,và nhan sắc đã bị thời gian làm phai màu thì xin bạn chớ lo lắng ,đó là lúc bạn bắt đầu kể lại câu chuyện cuộc đời mà bạn đã trải nghiệm cho những con người trẻ hơn - những con người cần sự chỉ đường sáng suốt của 1 người như bạn đấy.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy cuộc đời này đáng chán biết dường nào ,và mọi việc dường như đi vào ngõ cụt thì đó là lúc bạn phải bình tĩnh ,can đảm để tìm 1 con đường mới ,dù rằng có thể bạn sẽ bị shock nhưng cách tốt nhất để nhìn thấy màu hồng của cuộc sống là bạn phải mở to mắt ra và chỉ nên nhìn vào những điều tốt đẹp.

Nếu 1 ngày nào đó bạn đối mặt với những lời yêu thương từ những người mà bạn yêu quý ,đó là lúc bạn để con tim mình cất lên tiếng nói chọn lựa ai là người bạn yêu mến nhất và lý trí của bạn sẽ đảm nhận phần việc xem ai là người thích hợp nhất .Thật tuyệt vời nếu người mà bạn yêu nhất lại là người thích hợp với bạn nhất ,nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 người đó thì có lẽ bạn nên chọn người đã cùng bạn trải qua những vui buồn ,chia sẽ với bạn tình cảm chân thành của họ và có nhiều kỷ niệm đẹp cùng bạn .Vì khi chọn lựa họ ,bạn sẽ không bao giờ đánh rơi những kỷ niệm đẹp mà bạn có và đó là động lực để 2 người yêu thương nhau hơn.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mình đã trưởng thành ,và đủ tự tin để có thể đối mặt với những điều khó khăn sắp tới ,đó là lúc bạn nên chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người ,vì ở 1 nơi nào đó vẫn còn nhiều bạn cùng lứa với bạn vẫn đang loay hoay tìm lối đi vững chắc vào đời.

Nếu 1 ngày nào đó ,bạn không còn đủ thời gian để xem ,hay đơn giản là ngẫm nghĩ lại những điều tốt đẹp mà bạn đã trải qua ,đó là lúc bạn cần phải nghỉ ngơi và thư giãn ,vì bạn đang đi quá nhanh trên con đường đời và rất có thể bạn sẽ bạn sẽ vấp ngã .Cách tốt nhất là bạn nên dung hoà giữa công việc và cuộc sống , và luôn mỉm cười .

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt ,và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này ,vì nếu bạn không trân trọng ,nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc ,tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.
Nếu 1 ngày nào đó .....:)

tiểu quỉ
01-12-2005, 05:10 AM
một bài viết thật hay và có ý nghĩa :)

nếu .. một ngày nào đó ... :)

nick-nack
01-12-2005, 05:20 AM
....nếu một ngày nào đó,.. ta không còn là ta,.. ta là ngưòi khác,.. ta cũng ko còn là của ta,.. ta là thưộc về một ngưòi khác thì sẽ ra sao nhỉ..

Băng Tước
01-12-2005, 06:07 AM
Nếu một ngày nào đó! Người cất bước ra đi! Nếu một ngày nào đó tui trở thành một con người tồi tệ, đê hèn.........

[L]ight
02-12-2005, 05:39 AM
....nếu một ngày nào đó,.. ta không còn là ta,.. ta là ngưòi khác,.. ta cũng ko còn là của ta,.. ta là thưộc về một ngưòi khác thì sẽ ra sao nhỉ..
thì lúc ấy ..bạn chẳng phải là ta nữa ..là ngừi khác ..hay chí ít cái ta đó thuộc về hư vô nhỉ

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy người mình yêu thương lại không còn yêu thương mình nữa,xin bạn đừng trách người ấy và hãy tôn trọng quyết định của họ ,bởi vì họ thực sự muốn như thế ,bạn chẳng thể nào ép buộc con tim của người ta khi tình cảm của họ không còn thuộc về bạn nữa.
[/COLOR]
câu này cũng hay nhỉ ..L thấy cũng ý nghĩa thật đó ...1 ngày nào đó nếu thật sự vậy có lẽ nên áp dụng câu này ..chấp nhận :)

†—¥_¥—†
02-12-2005, 08:22 AM
Nếu một ngày nào đó khi cuộc sống của mình ko được tươi đẹp hãy đừng chùn bước và hãy đánh thức con người phi thường tiềm ẩn trong bạn

nhoc_nhoc
03-12-2005, 07:14 AM
nếu 1 ngày nào đó ....ta biến mất khỏi thế giớ này ..cát bụi ..gió sẽ đưa ta về đâu ..ta sẽ bay đi đâu ..có thể đến đường chân trời của bầu trời ..có thể đi vòng quanh thế giới như ta mong muốn không....

nếu 1 ngày nào đó ...bạn cảm thấy thật sư gục ngã và tuyệt vọng ..đừng vội đứng lên ..bởi vì lúc ấy bạn ddnag gắng sức ..hãy nghĩ ngơi ..hãy để cho mình 1 khoảng trống ..có đủ sức lực để lại đi típ ..cũng như trong cuộc sống ..có những phút ta nên dừng ..và....:)

*Yumi*
04-12-2005, 01:37 AM
nếu 1 ngày nào đó ..........tớ chết .....tớ ko muốn ai khóc thương tớ ...............:(
Vì tớ sợ có người nào đau thương vì tớ :D

chothui
06-12-2005, 06:22 AM
nếu một ngày nào đó tôi đánh mất ất cả nghị lực ý chí thì lúc đó cũng là khi tôi đánh mất cả cưộc đời
vì thế đừng bỏ lại cưộc đời phía sau lưng khi nó vẫn còn nhiều điều hấp dẫn
đừng bao giờ bi quan hay nhớ bạn đang hạnh phúc
lưôn lưôn nghĩ như thế bạn nha !

Post bài có dấu nha bạn :)

binhminhdo
14-12-2005, 06:20 PM
uh
hay nhỉ
phải học hỏi đàn anh chị này mới được /
hiiiiiiiiiii

dieucayvt
14-12-2005, 08:06 PM
Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy cuộc đời này đáng chán biết dường nào ,và mọi việc dường như đi vào ngõ cụt thì đó là lúc bạn phải bình tĩnh ,can đảm để tìm 1 con đường mới ,dù rằng có thể bạn sẽ bị shock nhưng cách tốt nhất để nhìn thấy màu hồng của cuộc sống là bạn phải mở to mắt ra và chỉ nên nhìn vào những điều tốt đẹp.

tui thích câu này....... vì tui đang phải trải qua những điều tương tự như vây...thật khó khăn ..

bienhat
21-01-2006, 01:00 AM
Nếu một ngày nào đó trái đất này không còn nữa thì còn nếu nữa hay khộng
Vậy nên đừng có ai nói nếu hãy nói và làm theo ý minh thi tốt hơn đó các bạn ợi

bebadboy87
21-01-2006, 01:08 AM
nếu một ngày nào đó : sao lại không phải là hôm nay ?

[L]ight
22-01-2006, 02:29 AM
nếu có hôm nay ..hãy sống thật tốt thật hạnh phúc....và hãnh diện vì mình có ngày hôm nay :)
nếu có ngày hôm nay ...xin đừng buồn ..đừng buồn ..cũng đừng khóc ..vì chính sự hiện diện của bạn là niềm vui cho cuộc đời của ai đó ...hay chính là những ngừi thân bên bạn :)

teamo
22-01-2006, 08:29 PM
nếu một ngày bạn nhìn vào mắt tôi va chỉ tháy bạn trong dó thì bạn hiểu tôi muốn nói gì chứ?

GiangHoai
28-01-2006, 08:49 PM
Nếu một ngày nào đó người mà bạn yêu thương ko còn yêu thương bạn nữa thì đừng buồn đừng trách họ và hãy mỉm cười lên......Mình đang cố gắng làm tất cả những đièu này bằng chính tình cảm tốt đẹp mà mình dành cho người ấy.Mình ko muốn người ta buồn.Ko muốn ép người ta và tôn trọng quyết định của người ấy.G à.hạnh phúc của người ta cũng là niềm vui của mày mà.Hãy cười lên để người ta ko còn cảm thấy buồn vì sự chia tay của 2 đứa.Để người ta có thể yên tâm đi trên con đường mới...

♥ PlanetVN ♥
28-01-2006, 09:22 PM
Một ngày nào đó, trong cuộc đời
khi tình yêu chết không một lời...
Làm sao anh vơi nỗi cô đơn
khi mùa đông đã ngủ yên
bên dòng sông xưa vắng lặng...

anhmatbuon91
09-02-2006, 09:29 AM
hay quá trời luôn ! Các anh các chị có nhìu câu nói nghe hay wá trời luôn !

shrek010sky
09-02-2006, 09:43 AM
Nếu một ngày trở thành người nổi tiếng
Gặp giữa đường bạn đừng ngại tớ nghe
Hãy nhìn tớ như ngày xưa bạn thấy
Chứ đừng nên nghĩ tớ quá xa vời
.....
Nếu một ngày tớ là kẻ ăn xin
...
----------------------

hà_linh_4ever
09-02-2006, 10:46 PM
nếu bạn không nhìn về phía trước thì hãy nhìn về sau lưng để thấy thất bại đang chào đón ......

everlastinglove
14-02-2006, 07:17 AM
Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mọi chuyện tốt đẹp bấy lâu nay đã thay đổi ,xin đừng bi quan và buồn khổ ,đó là lúc bạn cần mỉm cười ...

Nếu 1 ngày nào đó bạn chợt nhận ra nụ cười mà bạn dành tặng cho ai đó lại có 1 ý nghĩa đặc biệt như thế ,xin bạn hãy tiếp tục mỉm cười và tặng cho tất cả những người còn lại -những người còn chưa thấy được nụ cười tuyệt vời của bạn

Nếu 1 ngày nào đó bạn phát hiện ra những sự thật phũ phàng đằng sau những điều tưởng như tươi sáng kia , xin bạn đừng tuyệt vọng mà hãy tin rằng đằng sau những sự thật phũ phàng ấy chắc chắn có những lý do riêng của nó và điều tốt đẹp vẫn đang chờ đón bạn vào 1 ngày không xa.

Nếu 1 ngày nào đó bạn không còn được như bây giờ ,tài năng ,sức khoẻ ,và nhan sắc đã bị thời gian làm phai màu thì xin bạn chớ lo lắng ,đó là lúc bạn bắt đầu kể lại câu chuyện cuộc đời mà bạn đã trải nghiệm cho những con người trẻ hơn - những con người cần sự chỉ đường sáng suốt của 1 người như bạn đấy.

Nếu 1 ngày nào đó bạn đối mặt với những lời yêu thương từ những người mà bạn yêu quý ,đó là lúc bạn để con tim mình cất lên tiếng nói chọn lựa ai là người bạn yêu mến nhất và lý trí của bạn sẽ đảm nhận phần việc xem ai là người thích hợp nhất .Thật tuyệt vời nếu người mà bạn yêu nhất lại là người thích hợp với bạn nhất ,nhưng nếu chỉ được chọn 1 trong 2 người đó thì có lẽ bạn nên chọn người đã cùng bạn trải qua những vui buồn ,chia sẽ với bạn tình cảm chân thành của họ và có nhiều kỷ niệm đẹp cùng bạn .Vì khi chọn lựa họ ,bạn sẽ không bao giờ đánh rơi những kỷ niệm đẹp mà bạn có và đó là động lực để 2 người yêu thương nhau hơn.

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy mình đã trưởng thành ,và đủ tự tin để có thể đối mặt với những điều khó khăn sắp tới ,đó là lúc bạn nên chia sẽ kinh nghiệm của mình cho mọi người ,vì ở 1 nơi nào đó vẫn còn nhiều bạn cùng lứa với bạn vẫn đang loay hoay tìm lối đi vững chắc vào đời.

Nếu 1 ngày nào đó ,bạn không còn đủ thời gian để xem ,hay đơn giản là ngẫm nghĩ lại những điều tốt đẹp mà bạn đã trải qua ,đó là lúc bạn cần phải nghỉ ngơi và thư giãn ,vì bạn đang đi quá nhanh trên con đường đời và rất có thể bạn sẽ bạn sẽ vấp ngã .Cách tốt nhất là bạn nên dung hoà giữa công việc và cuộc sống , và luôn mỉm cười .

Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt ,và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này ,vì nếu bạn không trân trọng ,nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc ,tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.
Nếu 1 ngày nào đó .....:)
Nếu một ngày nào đó.....(....).....thì ta có được như thế này không ?
bài viết này rất hay đủ để kéo những người như ta trở lại với cõi lòng yên bình.:(

saumotloinoidoi
16-02-2006, 10:22 PM
nếu một ngày bạn cảm thấy lo lắng khi nhìn về quá khứ và lo ngại khi nhìn đến tương lai thi lúc đó bạn hãy nhìn sang bên cạnh người bạn thân nhất sẽ ngồi đó cùng bạn

.:**:.blue rainbow.:**:.
23-02-2006, 10:54 AM
oai nói chuyện hay quá nhỉ........nếu một ngày nào đó...uhm...^_^

Type có dấu nha bạn

anhmatbuon91
17-03-2006, 06:50 AM
câu nào em cũng thích hết
ai post bài này post thêm nữa đc. ko
em cứ thanks trc nha

nhocdatinh_lovely
17-03-2006, 07:57 PM
thật tuyệt vời!hay quá

J-Vy
23-03-2006, 09:55 PM
Cảm động

buhip
26-03-2006, 07:41 AM
Đứng bao giờ đánh mất bản thân mình dù đó có là tận cùng của thế giới

.::Nhoc_tinh_nghich::.
01-04-2006, 08:45 AM
và nếu một ngày nào đó,tôi sẽ sống những giây phút hạnh phúc trong đời tôi sẽ ko bao giờ hối hận....

copxongpaste
03-05-2010, 09:26 AM
mình thích điều này,.. nếu 1 ngày nào đó....hixc hixc

sweetheart183ct
03-05-2010, 08:50 PM
Nếu 1 ngày nào đó bạn nhận thấy trong cuộc sống có quá nhiều điều tươi đẹp và mọi người xung quanh bạn đã trở thành bạn tốt, và bạn được 1 ai đó yêu bằng cả con tim thì đó là lúc bạn phải mạnh mẽ lên để giữ lấy những điều tốt đẹp này, vì nếu bạn không trân trọng, nâng niu những gì bạn đang có thì bạn đang đánh rơi cơ hội để trải qua hạnh phúc, tình yêu và cả những nụ cười nữa đấy.

bachlang
09-05-2010, 07:30 AM
nếu 1 ngày nào đó bạn quay lưng bước đi, tôi biết mình ko nên níu giữ, bởi tôi biết.......có níu kéo cũng vô ích...." giữ người ở lại chứ có ai giữ người ra đi bao giờ" phải ko?

NicKy_Pr0Boy
26-05-2010, 10:38 PM
Nếu 1 ngày bạn đang lang thang 1 mình trên con đường mà bạn lại cảm thấy buồn hãy nghĩ đến tôi bạn nhé bạn sẽ cảm thấy đỡ buồn hơn rất nhiều.còn.......Nếu một ngày tôi ko còn trên đời này nữa thì bạn ơi xin hãy đưng khóc vì tôi bạn nhé bổi vì tôi ko muốn thấy bạn buồn.

hong mo
08-06-2010, 12:29 AM
nếu một ngày nào đó..............

Hoa mat troi
05-07-2010, 12:25 AM
Nếu 1ngày nào đó ban muń chạy trốn tất kả hãy gọi cho tôi tôi k hua sẽ khuyên b dừng lại muk tôi sẽ chay.trốn kuǹg b...

nhóc_cô_đơn_hm
05-07-2010, 04:48 AM
.................. uhm! sẽ cố gắng đón nhận điều đó một cách mạnh mẽ nhât.... Vì mình sẽ mãi thích người ây.