PDA

Xem đầy đủ chức năng : cuộc sống là gì?.........

likely
29-11-2005, 05:53 AM
tôi nên hiểu cuộc sống như thế nào đây? có ai như tôi không? trước mắt tôi sao cuộc sống thật tồi tệ quá, chẳng có gì là thật lòng và cũng chẳng có gì là mãi mãi, đôi lúc tự hỏi bản thân mình đang cần gì? nhưng sao thật khó để xác định mọi chuyện phải không?......

forever love
29-11-2005, 10:26 PM
cuộc sống là những điều bí ẩn chính vì thế bạn phải tìm hiểu nó .có thất bại thì mới đem lại cho bạn thành công chứ bạn

nhoc_kyo
29-11-2005, 11:11 PM
hãy yêu cuộc sống lúc đó cuộc sống sẽ yêu lại bạn !

likely
01-12-2005, 05:26 AM
tôi ũng muốn mình sẽ yêu cuộc sống nhưng sao thật khó quá, thật sự nó chẳng có gì đáng yêu cả ? phải không ?
gia đình, bạn bè và cả những người tôi yêu quý tất cả dường như quá xa xôi, chẳng có gì là thật lòng, thời gian sẽ xóa đi tất cả ? thật đáng ghét các bạn nhỉ ? tôi phải làm gì đây khi lòng tôi hiện tại chẳng có chút gì hứng thú với những gì xảy ra cuộc sống, hai chữ số phận tôi có nên tin vào nó không ? ..........

Giả Dối
01-12-2005, 05:32 AM
Cuộc sống là gì ư????
Cuộc sống chính là phiên bản of cuộc đời ...là điểm tựa cho chúng ta vươn lên ....đôi lúc cuộc sống cho ta nhiều ngao ngán và cay đắng...but xin đừng mãi trách cứ cuộc sống....vì thật tế cuộc sống kg có tội ......mà có trách hãy trách bản thân mình ....đã sinh nhầm ngôi sao xấu ...nên cuộc đời này phải gánh chịu những đắng cay...những phủ phàng .....
Định mệnh đã xô đẩy ta vào vòng xoáy cược đời .....chóng chọi nỗi hay kg là ở chính con người chúng ta ....nên hỏi xem bản thân mình có đủ nghị lực để vượt qua hay kg...??? có đủ bản lỉnh để mãi là chính mình hay kg...... Xin đừng oán trách cuộc sống

nhoc_kyo
03-12-2005, 12:34 AM
số phận?
nó đang nằm trong tay bạn đấy !

tiểu bối
03-12-2005, 05:04 AM
cuộc sống? Đã rất nhiều bạn hỏi cuộc sống là gì rồi nhưng thật sự khó để có 1 định nghĩa chính xác về điều này .Cuộc sống chỉ đơn giản là những gì diễn ra xung quanh chung' ta ,chúng ta hãy sống như thế nào để có ý nghĩa và mọi người cùng vui vẻ với nhau .

wolfman
03-12-2005, 09:47 AM
tôi ũng muốn mình sẽ yêu cuộc sống nhưng sao thật khó quá, thật sự nó chẳng có gì đáng yêu cả ? phải không ?
gia đình, bạn bè và cả những người tôi yêu quý tất cả dường như quá xa xôi, chẳng có gì là thật lòng, thời gian sẽ xóa đi tất cả ? thật đáng ghét các bạn nhỉ ? tôi phải làm gì đây khi lòng tôi hiện tại chẳng có chút gì hứng thú với những gì xảy ra cuộc sống, hai chữ số phận tôi có nên tin vào nó không ? ..........
Con người ta chỉ có một đời để sống,dù có kiếp sau thì kiếp sau bạn cũng đã không còn là bạn ở kiếp này rồi.Chỉ có một đời để sống nên ta đừng sống phí, hãy chọn cho mình một mục đích sống và hoàn thành nó,để đến khi thời gian xóa nhòa mọi thứ thì vẫn còn vương lại một vài thứ gì đó của ta.Bạn nên tin...một nửa vào số phận , một nửa thôi,vì nó có thật .
Hình như bạn vẫn còn nhiều tâm sự, có thể chia sẻ được không ?

nhoc_kyo
03-12-2005, 06:14 PM
Con người ta chỉ có một đời để sống,dù có kiếp sau thì kiếp sau bạn cũng đã không còn là bạn ở kiếp này rồi.Chỉ có một đời để sống nên ta đừng sống phí, hãy chọn cho mình một mục đích sống và hoàn thành nó,để đến khi thời gian xóa nhòa mọi thứ thì vẫn còn vương lại một vài thứ gì đó của ta.Bạn nên tin...một nửa vào số phận , một nửa thôi,vì nó có thật .
Hình như bạn vẫn còn nhiều tâm sự, có thể chia sẻ được không ?
đúng vậy! chúng ta chỉ có một đời để sống vì vậy hãy đừng uổng phí những ngày tháng của mình cho nhưng ưu tư phiền muộn !cuộc sống không đáng để bạn ghét bỏ nó !

wolfman
03-12-2005, 07:22 PM
Oh Oh, cám ơn bạn đã đồng ý với mình:lol:

Tuyết Tháng Tư
04-12-2005, 02:58 AM
cuộc sống là những màu sắc khác nhau, cuộc sống sẽ là màu hồng khi bạn đang yêu, , màu của tình bè bạn, màu của tình thân ... và cuộc sống sẽ chẳng còn màu sắc nào với nhũng ai mất niềm tin vào cuộc sống

chungemyeutien
20-12-2005, 09:42 AM
cuộc sống là cuộc sống chúng ta đang sống nè

linda
26-12-2005, 08:33 PM
cuộc sống ư ! cuộc sống là tất cả những gì mình đang có nè

an nguyên
27-12-2005, 05:02 AM
đã có nhiều lúc tôi tự hỏi:"cuộc sống là gì?"
nhưng tôi đã có câu trả lời cho minh.Cuộc sống là khi bạn đặt hi vọng vào 1 cái gì đó và cố gắng thực hiện để hi vọng đó trở thành hiện thực...