PDA

Xem đầy đủ chức năng : làm sao để nghiền môn sinh ?

bupbethuytinh
27-11-2005, 04:55 AM
em quyết định thi khối B có pác nào có kinh nghiệm truyền em cái :D em vô cùng hậu ta wen cảm ơn trước :D
p/s : méc em cách học môn sinh và hóa nha

xxxloveliexxx
27-11-2005, 03:34 PM
heheh hùi đóa lovelie giỏi môn sinh nhứt khối...(thi hs giỏi 11 đứa ..có lovelie đậu àh...heheh)(sinh lớp 6....hehehe....dễ ẹtc....)
mà hình như mún học giỏi mí môn đóa chỉ cần hỉu bài ..... níu ngồi nghe mà hông hỉu thì.....về nhà học bài...thía là xong....

darksky nolonger
28-11-2005, 03:53 AM
em quyết định thi khối D có pác nào có kinh nghiệm truyền em cái em vô cùng hậu ta wen cảm ơn trước
hahahahaha, bạn này nhằm to rùi, thi khối D mà đòi giỏi sinh và hóa trong khi đó khối D bao gồm môn toán , anh văn và văn đó bạn

bupbethuytinh
28-11-2005, 04:07 AM
sory biên nhầm khối B chứ ko phải D thực ra thích khối D hơn nhưng ........mama nói thi khối B nên..........

congaibaochung
28-11-2005, 06:52 AM
Muốn học giỏi môn Sinh thì điều quan trọng là phải yêu thích nó.Có thế mới siêng năng giải bài tập và học thuộc bài được chứ

Nigihayami kohaku nushi
28-11-2005, 08:06 AM
về môn sinh:sống trong rừng 1 tuần lể là biết liền àh

darksky nolonger
30-11-2005, 12:12 AM
về môn sinh:sống trong rừng 1 tuần lể là biết liền àh

Vậy bạn đã trải qua chưa mà có kinh nghiệm dữ vậy ??????????????

horohoro
02-12-2005, 04:13 AM
thích khối D thì thi khối D chứ mắt mớ gì phải làm cái mình hõng thích chi cho khổ chứ.Rùi sau này đừng có mà húi hận ah` hen ,,,,,,,,,nếu thật sự thích khối D thì thử thuyết phục mama xem sao ,mình đã từng làm điều đó cuối cùng cũng thành công.

anhdeptrai_96
10-12-2005, 08:59 PM
thật ra là khối D hay B vậy

songanh911
12-12-2005, 10:34 PM
cho minh tham gia dien dan nghen
minh ko thi khoi B nhung rat rat can nghien mon sinh nay doi no khoai qua ma minh thi hoc no hoi bi te, nhat la cai phan di tryuen , minh dang lo la thi hoc ki co vươn toi noi 7 diem ko dạy co ai ranh phan nay thi giup minh voi nghẹn Cam on nhieu nghen

Selena
13-12-2005, 06:10 PM
Trang nghĩ không thể ép mình để nghiền nó được mà nó phải là có sở thích từ lâu rồi và bạn thích nghiên cứu về nó.... Trang còn nhớ khi Trang học 9 grade ah' hay khi nhỏ hơn tí Trang thích học sinh lắm và thích nghiên cứu các loài cây và con vật , và những cái gì là hình thù của Sinh vật hì hì Trang còn nhớ có hôm Trang ngồi ăn cơm , Trang thấy cái bộ xương con cá đó nó trông thú vị ghê thế là mang nó rửa sạch rồi mang lên phòng học trang để trên bàn và ngồi nhìn và tìm cái thú vị từ nó .....
Học Sinh Học trước hết là người phải có sự ham mê nghiên cứu và tìm kiếm cơ ... Trang thích cái đó lắm .... Nhưng mà cuối cùng không chọn học khối B về học sinh nữa ... vì Trang nghĩ còn liên quan đến ngành học sau và học Sinh thì mục đích chính nều làm sẽ là Doctor nhưng mà Trang thì vốn sợ máu và đau lắm .....nên đành từ bỏ học sinh và học về Tự nhiên nhiều hơn cho Ngành Trang chọn học bây giờ :)

Mua Sao Bang
13-12-2005, 06:41 PM
Thì phải học thôi!!!!!!!!! học từ căn bản rồi tư từ cao hơn!!!!!!! đến một lúc nào dó thì thích nó thôi!!!nhưng cũng phải tùy bạn ạ!!!!!!! vì đó là sở thích mà

Donquixoate
14-12-2005, 07:58 PM
--- I think: muốn học tốt sinh vật học... or bất cứ môn học nào trước hết mình phải tìm cho mình 1 sự hứng thú ví dụ như tự đặc cho mình những câu hỏi nhỏ rồi tự tìm câu trả lời , co' thể sử dụng.. sách vở bạn bè.... ( những câu hỏi đơn giản ma ta gặp trong cuộc sóng hằng ngày vd: tại sao la' lại vàng và rụng vào những thời điểm nhất định trong năm, tại sao lá Bầu, Bí héo vào buổi trưa....ỏ something like that)....bằng cách này you ngạc nhiên---> thích thú....