PDA

Xem đầy đủ chức năng : Một lời xin lỗi và một tiếng cảm ơn

nhabao_tosky15
26-11-2005, 07:01 AM
Tôi đã làm nhiều hơn những gì tôi nghĩ cho một người. Người ấy là thần tượng của tôi. Lúc đầu khi tôi giả mạo người ấy, tôi chỉ nghĩ đơn giản là vui thôi chứ ko hề biết rằng có một ngày mình sẽ thật sự làm hết lòng.
Thật ra tôi đã cố tình giả mạo người ấy, với hy vọng là làm cho người ấy có thật nhiều fan. Một diễn viên kịch mà có nhiều fan thì ko khó nhưng cũng ko dễ vì hiện nay người ta chỉ thích nghe nhạc, chứ ít ai quan tâm đến kịch. Tôi đã tạo một Y!M lấy tên người ấy, rồi mỗi buổi trưa, tôi lên chat, tôi chat với những người khán giả thật vui vẻ.... Rồi tôi say mê làm, tôi nhiệt tình làm, mà lúc đó tôi cứ nghĩ mình ko còn là mình nữa mà mình là người ấy.
Tôi thầm lặng làm chuyện này, tôi cũng đã từng nghĩ đến chuyện bị phát hiện... tôi cũng lo là nếu người ấy biết chắc người ấy ghét tôi lắm nhưng rồi tôi lại nghĩ nếu như có ngày đó thì cũng ko sao, miễn tôi có thể giúp cho người ấy là tôi vui rồi.
Hình như chuyện gì đến thì cũn phải đến, kim trong bọc thi ko thể giấu mãi được. Người ấy đã biết mọi chuyện khi có một người fan đi xem kịch, tặng hoa cho người ấy và nói lại cho người ấy nghe.
Thế là mấy hôm sau, tôi nhận được một tin nhắn, người ấy nói cảm ơn tôi. Thật sự, lúc đó tôi chẳng biết nói gì hơn ngoài hai tiếng:"xin lỗi và cảm ơn". Tôi vui vì tôi biết người ấy ko giận tôi........ Bây giờ tôi còn được xem như một đứa em gái....
Tôi nghĩ nếu tôi ko làm việc này thì chắc ko bao giờ tôi có cơ hội được làm em đâu. Thật ra tôi biết, ko phải là người ấy ko giận tôi mà là vì tôi đã biết nói "Xin lỗi và Cảm ơn"