PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thượng Đế ơi !!!!!! Con Cầu xin một Tình yêu

XiTrai
04-05-2005, 01:12 PM
- Thượng đế ơi! con cầu xin người đấy, người đừng bắt chúng con xa nhau nữa con không nhớ rõ kiếp trước con đã làm gì, để bây giờ người bắt con phải xa người mà con yêu mến nhất. Người đã cho con gặp lại cô ấy, rồi lại lại bắt chúng con phải xa nhau mỗi người một phương, mà hướng về nơi xa lơ, xa lắc nơi người mến yêu đang ở người biết không? con yêu người ấy lắm lắm, phải chăng người đang ghen với con lên bắt chúng con phải như vây. Người biết không người như vậy là người ác lắm đó bắt hai người yêu nhau mà phải cách xa nhau thì còn gì nghiệt ngã hơn vậy không ? Thà người biến con thành một kẻ si ngốc hay như thế nào xoá đi hết trong con những gì con biết về người ấy thì con thấy dễ chịu hơn nhiều đó, chứ như thế này mãi con chẳng dám chắc đâu, ngày mai có thể con sẽ làm một cái gì nữa để rồi nếu kiếp sau nếu có được làm người thì cũng sẽ chẳng còn có hình phạt nào xứng đáng để người dành cho con nữa đâu ? Thượng đế ơi người biết không chưa bao giờ con cảm thấy hạnh phúc như bây giờ và cả khổ đau cũng vậy! Người đã cho chúng con gặp lại nhau sau một kiếp luôn hồi để rồi lại như vậy ư ? Không thì người nói đi người bắt con phải làm gì bầy giờ để người cho chúng con được ở bên nhau . Biển đời mênh mông rộng lớn là thế vậy mà ở hai nơi cách nhau tới nửa vòng trái đất những gì còn xót lại của khi xưa đã khiến cho con tìm được người ấy , Với những gì người ấy dành cho con chẳng nhẽ không khiến người động lòng tí nào mà ban cho chúng con một tình yêu như bao người khác được ư ? Bây giờ nhìn người ta tay trong tay đi bên nhau được nhìn ánh mắt nụ cười của nhau mà sao con thấy hạnh phúc quá, rồi quay lại nghĩ đến mình và người ấy mà lòng thấy xót xa quá người ơi!!! Người đã ban cho loài người chúng con tình yêu để biết yêu thương như bông hoa làm đẹp cho cánh đồng hoang dại để rồi người lại tàn nhẫn đặt bàn chân của mình lên bông hoa đó sao ? Chắc người không tàn nhẫn đến thế đâu nhỉ ? vậy thì đến bao giờ người mới thôi không thử thách và để cho chúng con bên nhau đây ? Trái tim con đến nổ tung mất thôi mỗi một ngày đi qua con càng thấy yêu người ta nhiều hơn và không thể thiếu được nữa Những gì mà con dành cho người ta cũng chẳng được là bao chẳng có gì đáng kể cả ngoài những lời nói những thứ mà con muốn dành cho cô ấy nhiều lắm lắm và con muốn mãi mãi được ở bên người ta. Người hãy cho chũng con gặp nhau và được ở bên nhau đi con xin người đấy thượng đế ơi!!! hãy cho con nhìn lại đi khuôn mặt và tình yêu của một kiếp người con đã phải xa nhau con xin người đấy thương đế ơi !!! Hãy cho chũng con được ở bên nhau người nhé rồi khi về với cát bụi con nguyện sẽ theo người làm thân sâu bọ vấn vương hầu hạ bên người Haỹ cho chúng con được ở bên nhau được quan tâm chăm sóc cho nhau được mỗi ngày khi mở mắt ra là thấy ngay hình bóng mà mình yêu thương nhất Thượng đế ơi người luôn mang hạnh phúc cho nhân gian mà phải vậy không ? Vậy thì người hãy cho chúng con một tình yêu đi người

mắtto
04-05-2005, 01:58 PM
Amen ! Hỡi sinh linh nhỏ bé . Ngươi có biết câu này ta nghe biết bao nhiêu lần rồi không? Từ mấy ngàn năm nay ,từ khi thế giới này ta khai thiên lập địa thì có biết bao kẻ cầu xin như ngươi rồi không ? Và còn bao kẻ cầu xin nhiều điều khác. Amen! Thế ai biết được ta như thế nào không? Các ngươi đòi ta ban phát trong khi ta thì sao??? Ta cũng cần ta đang cô đơn ta luôn luôn ...hichic
hihihii thượng đế không có vợ không có người yêu mà bạn vì vậy nên...

Meodzo
04-05-2005, 02:31 PM
Duy nhất một điều : Cầu chúc cho anh Toàn và chị Hằng sẽ sớm Hạnh Phúc :) Em chỉ biết nói vậy thôi _ Ngắn gọn ... Hiểu sao hiểu ;)

XiTrai
04-05-2005, 02:47 PM
hank meodzo rất nhiều nhưng được hạnh phúc hay ko còn dzo cô ý nữa chẳng biết cô ý còn yêu anh nữa ko nè

bachtuyetmotminh
04-05-2005, 05:29 PM
anh hổng tin ở chị ý sao???chỉ cần tình yêu của 2 người vẫn tồn tại thì BT tin rằng anh và chị ý sẽ có một cái kết tôt đẹp.Cố gắng lên anh nhá

Meodzo
04-05-2005, 07:25 PM
hank meodzo rất nhiều nhưng được hạnh phúc hay ko còn dzo cô ý nữa chẳng biết cô ý còn yêu anh nữa ko nè

Giới Tính: Chắc là bê đê <== Anh change kí nì i ... Chị Hằng hum iu bê đê âu :D :D

XiTrai
04-05-2005, 07:29 PM
Giới Tính: Chắc là bê đê <== Anh change kí nì i ... Chị Hằng hum iu bê đê âu :D :D
hi hi H luôn làm anh tin tưởng có tình yêu nhiều lúc lại làm anh nghĩ rằng anh đã mất cô ý , tại sao anh lại bị gặp như thế chứ anh đâu mún thê đâu

den_mot_luc_nao_do^-^
05-05-2005, 08:11 AM
.....anh của em .........

lúc này đây anh đang làm gì vậy nhi? Ko biết trong thời gian qua, anh có phút nào nghĩ tới em ko? cũng đã 2 tháng rồi phải ko anh? nhanh thật, cuộc sống này đầy rẫy những cuồng quay.... anh với em đã có biết bao kỉ niệm ....em nhớ mãi cái hồi mà ta mới quen nhau ....cái lần đầu gặp nhau ....nhìn anh trông thư sinh lắm.... lúc đi ăn ở nơi ấy em đã chỉ cho anh xem những dòng chữ mà em viết,anh nhỉ? Em cũng nhớ mãi cái lúc em với anh đi chơi = xe bus ra lăng Bác vào hôm cái gì cũng số 6 .......anh có nhớ ko ......mình ngồi ở dưới cột đèn cao nhất nói vừa nói đủ thứ chuyện trên đời vừa ngắm sao chỉ trỏ lung tung ..... rồi cả đến hôm noel ... đi hội chợ đêm ...... đi nhà thờ cầu nguyện..... cả cái lúc em trong vòng tay anh xem bắn pháo hoa vào đêm giao thừa nữa anh nhỉ? ..... em nhớ hết..... nhớ hết tất cả..... mọi việc như chỉ mới diễn ra ngày hôm qua thôi.....hôm qua em lấy những cái thiếp mà tự tay hai chúng ta làm cho nhau .....lấy những viên sô cô la mà em tự làm .... lấy những vật kỉ niệm mà ta đính ước ....em thấy nhớ anh quay quắt .... nhớ lắm .... chỉ muốn hét lên thật to thôi.......

........anh của em...........

em tự hào về anh lắm anh có biết ko? Bạn em bảo mỗi khi kể về anh là mắt em lại long lanh giọng nói có gì đó thật ngọt ngào...bạn em đứa nào nó cũng quý anh cả.... dù cho chúng nó ko tiếp xúc với anh mấy nhưng đứa nào cũng quý lắm ^^ ... em chẳng biết em kể cho chúng nó về anh những cái gì nữa... em đã kể những điều gì vậy nhi? ^^ ....anh ..... anh vào năm học rồi phải ko? Sao người ta học đại học sớm thế nhỉ? Em cũng sẽ cố .... cố hết sức để vào trường đại học .... để còn sớm ra mắt chứ nhỉ ^^ ... em chả muốn gặp bố mẹ anh khi mà em còn đang học cấp 3 hoặc ko thi đỗ đâu.... vầy thì chán lắm, phải ko anh? ^^

..........anh của em...........
em yêu anh nhiều lắm

¯|¯ïN
06-05-2005, 01:20 AM
Amen,mong rằng Chúa sẽ chúc phúc cho tình yêu của các bạn^^!!!!!!

satthutrongmoicuoctinh
07-05-2005, 06:33 AM
Trên đời này "sát thủ trong mỗi cuộc tình" chưa lần nào cầu xin ai.Nhưng bây giờ, ngay bây giờ nếu Thượng Đế là có thật thì hãy giúp con,hãy giúp con vượt qua thử thách này.Con chiên của chúa

"!Mưa!"
07-05-2005, 06:45 AM
Hix Hix chúa trời ơi sao lại thế chứ, Chẳng biết nói gì với Ông nữa bạn già ơi ................hix hix hix