PDA

Xem đầy đủ chức năng : em đã yêu anh

mi2507
25-11-2005, 11:29 PM
"Từ những năm tháng đã sống để lại gì cho em để lại những giấc mơ về anh, và những mong ước mai sau nếu anh được hạnh phúc em vẫn muốn vì anh đợi chờ". Anh à! đây là bài hát "nhớ gấp ngàn lần hơn" mà lúc này đây em thấy nó rất giống tâm trạng của em lúc này, mấy ngày nay em hát mãi nó mà cảm thấy lòng mình đau biết bao. Không biết anh có hiểu tâm trạng của em không, anh có biết là em đã yêu anh. Chia tay anh nhưng em không muốn, cũng vì lòng tự ái trong em đã làm em không còn suy nghĩ được gì. Mỗi khi nhìn thấy anh lòng em lại rộn lên, sao chúng ta lại nhủ thế hả anh?
Anh có yêu em hay không sao anh chẳng nói gì, sao anh cứ im lặng anh có biết sự im lặng của anh đã làm em suy nghĩ rất hiều hay không. Khi chưa nói lời chia tay anh em cứ ngỡ mình vẫn chưa yêu anh,nhưng sau khi chia tay rồi em mới biết là em đã yêu anh biết bao, em đã yêu anh thật nhiều. Mỗi khi thấy bóng anh đi qua em muốn chạy ngay lại bên anh để được anh ôm em vào lòng để vơi đi bao nỗi cô đơn trong em. Em biết là anh không thích em khóc, anh không thích em giận hờn. Nhưng anh đâu biết là em khóc vì em lo cho anh, anh đâu biết em giận hờn vì em chỉ muốn được anh vỗ về. Anh đâu biết con gái là như thế họ chỉ muốn được người mình yêu che chở, như vậy họ mới là phái yếu chứ anh.
Em nói là mình sẽ không khóc vì anh nữa nhưng không hiểu sao hôm qua em lại khóc khi xem hình anh, em không muốn như thế nhưng không biết tại sao nước mắt em cứ tuôn rơi khi nghĩ về anh. Thấy anh đau lòng em cứ như lửa đốt, tuy em không sang phòng anh như ngay trước nhưng những lúc anh ra khỏi nhà em vẫn chờ vẫn đợi anh nào có biêt. Lên lớp em ngồi như người mất hồn tâm trạng em cứ luôn nghĩ về anh. Bạn em ai cũng khuyên em hãy quên anh nhưng em không thể làm được, bởi họ đau biết rằng em yêu anh nhiều như thế nào. Em cũng không hiểu sao mình lại yêu anh trong khi có biết bao người yêu em quan tâm em như thế mà em chỉ có yêu anh, em chẳng cần ai ngoài anh cả.
Có lần em đã nghe anh nói với bạn anh là tại sao mày lại ác thế tại sao lại làm người ta đau khổ, vậy còn anh thì sao? Em đã đặt biết bao câu hỏi rồi em đành tự trả lời, không biết anh có yêu em hay không, nếu anh không yêu em tại sao anh lại đối sử với em như thế, tại sao trước mặt bạn anh anh đã giới thiệu em là bạn gái của anh. Tại sao lại như thế hả anh ?
Em biết mình đã lệ thuộc vào tình yêu nhưng vì yêu anh em mới như thết như vậy là có lỗi sao anh, em biết tình yêu của anh dành cho em chẳng hư tình yêu em đã dành cho anh nhưng em vẫn cứ mặt kệ em chỉ nghĩ là đến một ngày nào đó anh sẽ hiểu được tấm lòng em đã dành cho anh
Nhưng rồi anh cũng chẳng hiểu em, anh đã làm em thất vọng, em dành phải nói lời chia tay anh. Nhưng em chỉ mong rằng anh hãy nghĩ lại, em vẫn hi vọng là anh sẽ đến và vẫn mong rằng chúng ta sẽ làm lại từ đầu nhưng sự mong đợi của em chẳng có nghĩa gì. Anh lúc nào cũng im lặng. Nhưng dù anh có đối sử với em như thế nào đi nữa thì em vẫn cứ yêu anh, em biêt nói lời yêu anh lúc này chẳng có ý nghĩa gì nhưng em vẫn muốn nói. Và em chỉ mong rằng anh hiểu được lòng em như thế cũng đã quá đủ rồi. Dù anh ở đau emvẫn luôn chúc những điều tôt đẹp sẽ luôn đến với anh

em sẽ không yêu ai
26-11-2005, 01:37 AM
bạn à mình cũng chẳng biết phải khuyên bạn điều gì nữa nhưng mình mong rằng bạn sẽ và hãy quên anh ấy đi và hãy bắt đầu một cuộc sống mới thật là tốt nha

♥ NieNie ♥
26-11-2005, 01:50 AM
đành chia sẻ với bạn thui ,bạn thật đáng thương ,we^n anh ta đi ,đời còn nhìu cái để yêu lém bạn à