PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em phải làm thế nào bây giờ?

girlxachrac
22-11-2005, 02:04 AM
Đây là bức thư từ một cô bạn của Xr,nó hỏi lời khuyên của Xr nhưng Xr chưa biết phai khuyên nó thế nào nên hỏi các ss và bro nha:

H. ah`, em đã phải suy nghĩ rất lâu trước khi gửi cho anh bức thư này.
Anh còn nhớ cái ngày đầu tiên khi anh làm đổ cốc nước hoa quả vào người em ở dưới căng-tin ko?.Em đã thầm cám ơn cốc hoa quả đó biết bao nhiêu khi nhờ nó mà em gặp được anh, quen được anh.Em giới thiệu anh với V. bạn thân của em, thật bất ngờ khi em thấy anh và V vừa mới gặp nhau mà đã nói chuyện,cười đùa như quen nhau từ lâu lắm vậy.Lúc đó em đã rất ghen tị với V.
Thế rồi, sau hơn 5 tháng quen biết, anh ngỏ lời yêu với em,trái tim em lúc đó đập như thể muốn nhảy ra khỏi lồng ngực của em,tay em khẽ run nhe nhẹ,cái cảm giác đó cõ lẽ em ko bao giờ quên được.Nhưng trong một phút ngắn ngủi, em nghĩ đến V. đến những buổi nói chuyên vui vẻ giữa anh và nó làm em vô cùng tức giận để rồi lạnh lùng nói:"Ko! Em ko muốn thế ".Bản thân em cũng ko hiểu em nghĩ j` vào lúc đó nữa, em chỉ biết rằng tối hôm đó em đã khóc rất nhiều, rất nhiều.Em khóc cho bản thân mình, khóc cho sự ngu ngốc của chính mình , em ước thời gian có thể quay trở lại để em nhận lời với anh và em cũng ko hiểu sao em lại trở nên lạnh lùng với anh từ hôm đó.
Và rồi, cũng vào ngày đó, ngày 26-10,tròn một năm sau cái ngày anh nói yêu em, V gọi điện thông báo với em rằng nó trở thành người yêu của anh.Em sững người, ko thể tin nổi , em hỏi lại V một lần nữa, câu trả lời vẫn vậy.
Đã 1 tháng trôi qua sau ngày V. gọi điện cho em, anh và V vẫn gọi điện hỏi thăm em, nhưng ko một lần nào em trả lời.Anh ah`, anh có biết em rất đau khổ ko? Đáng nhẽ em phải nói ra suy nghĩ này cách đây một năm nhưng em ko thể quay ngược dòng thời gian vì vậy bây giỡ em sẽ nói :"Em yêu anh". Em biết, em rất xấu tính, rất ick' kỉ bởi khi anh đã tìm thấy hạnh phúc của mình thì em lại chen vào phá ngang.Nhưng anh ah`, hãy hiểu cho em, em ko thể làm khác được, chỉ bởi vì :"Em yêu anh"

_ Girl Buồn _
22-11-2005, 02:20 AM
tình huống của bạn đó thật khó , đó gọi là sự nuối tiếc , thật buồn gb cũng chẳng biết khuyên bạn của Xr thế nào cả , thui thì những gì đã qua , hãy để nó trôi qua, như một kỷ niệm , chỉ biết nói vậy thui ah

co_nang_sieu_quay
22-11-2005, 02:21 AM
um tình yêu của bà chị thật ích kỉ dúng như bà chị nói.Và em chỉ biết khuyên chị là"thời gian trôi di dâu thể lấy lại dược cũng như bát nước dổ di dâu co the hốt lại vì thế chị nên hướng tới tương lai tươi dẹp di,hãy lấy sự sai lầm và ích kỉ của chị làm gương mà dừng di vào vết xe dổ ấy nữa,hãy dể con tim ngủ yên 1 thời gian nữa di dể khi thức dậy no sẽ tỉnh táo hơn"em chỉ biết nói thế chúc chi may mắn và vui vể.

girlxachrac
22-11-2005, 02:27 AM
Xr nói cho các sis bít nè, đứa bạn của Xr đã khóc trước mặt Xr nhìu lần rùi đoá,Xr thương nó lem mà, tụi nghịp nó we'

life_dream
22-11-2005, 02:39 AM
Có những cơ hội chỉ đến 1 lần , tự mình đánh mất có nuổi tiếc cũng kô làm gì được đâu . Hãy chúc phúc cho 2 người bạn thân của mình , mong họ HP và cố gắng quên đi . Biết là đau đấy , nhưng phải chịu thôi . Tự mình hãy ru lòng mình ngủ ngoan nhé .

girlxachrac
22-11-2005, 02:47 AM
có lẽ là phải thía thui chớ bít làm thía nào cho được nhỉ , kon bạn đóa của sis suốt ngày khóc lóc làm sis mịt we' hà

Lạnh Lùng
22-11-2005, 04:23 AM
Đó ... có lẽ ko phải là tình yêu ! Mà là lời biện mình... cho sự ích kỉ của chính bản thân bạn !..... !.... Q chỉ khuyên bạn ... Bây giờ , hãy gạt bỏ sự ích kỉ đó , hãy vui lên .... đừng để sự ích kỉ đánh mất đi 2 người bạn ! Hiểu ko ?..... "Chúc V và Him hạnh phúc ...

girlxachrac
22-11-2005, 05:09 AM
Tui thấy chẳng cóa "mem" nèo thông cảm cho ss bạn tui kả,vấn đề là tui phải nói thía nèo dzới nó ấy chứ (hay là gửi trang nì cho nóa đọc nhể)

x2uz21.o2O5
22-11-2005, 10:53 AM
có những cơ hội mà nó ko đến lần thứ 2 đâu em à :D
chia buồn....Chỉ có anh là người thứ 2 đến với bạn em thôi :haha:

girlxachrac
24-11-2005, 06:50 PM
ok đồng ý lìn hà , để gọi kon bạn tui ra nhé:so_funny:

hoàng nhật long
24-11-2005, 07:41 PM
thà rằng đau thật là đâu để cố quên đi niềm đau

ngocly2005
24-11-2005, 07:53 PM
trời, các bạn nói làm tui nhớ ngưòi yêu tui quá, ứoc gì ngưòi yêu tui ở đây giờ này thì tốt quá!

Post bài có dấu nha bạn, akite nhớ không lầm thì đã gửi tin nhắn nhắc bạn về việc này rồi :)

girlxachrac
24-11-2005, 08:12 PM
thà rằng đau thật là đâu để cố quên đi niềm đau

kon bạn tui đau lém mà hổng cóa quên đc

phung88
27-11-2005, 06:58 AM
ban oi !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
tu tu roi thoi gian no se xoa mo qua khu ma ban
qua khu ko ban long
hien tai ko lưu luyen
tương lai ko van vương
mong rang ban nho dieu nay nhe

langkhach
27-11-2005, 07:48 AM
hừ
mình xin lỗi nha nếu mà mình nói những diều ko phải.bạn wa' ích kĩ rồi bạn ơi.trong tình yêu ban phải biết dâu là tình yêu dâu là tình ban chứ nếu bạn dã từ chối người ấy rồi thì bản có lẽ nên quên người ấy di thôi bạn à nhưng mà mình nghĩ rằng dâu phải mình là người yêu của người ấy thì mình mới wan tâm dc dúng ko nè thôi mình tin rằng bạn sẽ tìm dc tình yêu mà bạn thật sự mong chờ dúng ko nè :D