PDA

Xem đầy đủ chức năng : gửi pama !

bupbethuytinh
21-11-2005, 05:05 AM
Hum nai tiết học đầu tiên con đc nghe cô giáo nói về chính mình........cô quá tâm lý .Tự nhiên con lại khóc .con chẳng hiểu vì sao .Con biết những dòng chữ này sẽ chẳng đc đến đâu nhưng con mún nói với ai đó điều mà con nghĩ bấy lâu nai
Con biết những gì ba mẹ trải qua là nhiều gian truân ......con thấy điều đó trên đôi mắt mẹ, qua những sợi tóc đã bạc trắng của ba .........Con thương , nhưng con ...luôn làm trái những gì con nghĩ để ba mẹ nghĩ con là đứa hư hỏng ích kỉ và chẳng quan tâm ai. Con khóc nhưng con ko muốn ai biết vì con muôn trong mắt mọi người con là người mạnh mẽ.Con xin lỗi vì tất cả những điều đó .Rằng con đã làm tổn thương ba mẹ và nhiều người khác nữa..............con xin lỗi.
Giá như ba mẹ có thể ngồi nghe tahy con giờ học hôm nay .......ba mẹ sẽ hiểu thực sự con rằng có những lúc ..........con biết mình phải làm gì nhưng tại sao ba mẹ lại nói ra điều đó .....con cảm thấy lúc đó mình ngốc nghếch như một đứa trẻ ...........thế là tự nhiên thấy giận => làm trái lại và ba mẹ lại tiếp tục nói..cứ như thế...........cho đến khi con phát hiện ra rằng những lần cãi vã( to tát quá ) giữa con và ba mẹ làm cho cả hai bên chẳng thể hiểu được nhau .
Con ko biết có phải do con đã sai quá nhiều hay ko nữa............nhưng...........biết nói sao đây ? ???????????????
CON XIN LỖI VÌ TẤT CẢ !

Fiu_dzu
23-11-2005, 10:30 PM
Trước hết muốn người khác hiểu mình thì chính mình phải tạo cơ hội cho người đó ..... Ba mẹ sinh ra con cái thì trong mắt luôn nhìn con của mình lun là 1 đứa trẻ , còn non dại , cần phải theo sát nó , dạy dỗ nó . Nhưng ba me lại ko biết con mình luôn muốn ba mẹ hiểu rằng nó đã lớn , đã biết phân biệt đúng sai , và lựa chọn con đường đi của nó , nó biết làm vậy đúng hay là sai , và có những điều ko thuận lợi gì xảy ra với nó ........
Chính vì 2 phía đều muốn "thể hiện" nên hầu như , mâu thuẫn giữa con cái và cha mẹ đều có ở mỗi gia đình ....
Nếu như cả 2 cùng ngồi lại , nói thẳng những lo lắng của mình , có người nói thì phải có người nghe ,( chứ 2 người cùng nói thì chẳng giải quyết được vấn đề gì ) thì có lẽ giữa ba mẹ và con cái sẽ dễ hiểu nhau hơn . .......

bupbethuytinh
24-11-2005, 04:46 AM
biết được là thế nhưng để ngồi được đó mà nói thì ...............