PDA

Xem đầy đủ chức năng : ((¯`º«º Ở một nơi nào đó xa xăm ... º»º´¯))

AloneBinh
19-11-2005, 11:14 PM
Em nói đúng, tình cảm mà anh dành cho em chỉ là tình thương một tình thương trong suốt ngần ấy thời gian. Nhưng anh biết chắc chắn một điều, đã từng có một khoảng khắc nào đó trong cuộc đời này, anh yêu em và đã yêu em thật lòng ...

Em có biết đang có 1 người đang gửi những nỗi nhớ và tâm tư về nơi xa ấy ... Những ngày qua , anh chứa đựng trong trái tim nhỏ bé của mình thật nhiều kỉ niệm về em. Và mỗi kỉ niệm là mỗi lần anh nhớ, nỗi nhớ như thiêu cháy lòng anh ...

Giờ đây chỉ còn anh với những kỉ niệm vụn vỡ em trao anh vội vã, để rồi ra đi ra đi mãi mãi ko quay lại ... Anh đã từng nghĩ cố gắng giấu nỗi đau, tươi cười là có thể quên em, có gái đến từ hôm qua, hôm kia và cả trong những giấc mơ mà hằng đêm anh vẫn gặp.

Em khuất đi, anh đã lao đầu với hình bóng của người con gái khác tưởng chừng có thể xóa mờ hình bóng em, nhưng sao ko thể ... cuối cùng thì tình cảm anh dành cho em là gì, ko phải yêu nhưng lại ko thể xóa mờ ...

Giờ đây anh xin trả lại em những yêu thương ngày ấy ... trả lại em những gì mình đã từng có với nhau ... anh lại trở về với thế giới của riêng anh 1 thể giới luôn tràn ngập niềm cô đơn và lạnh giá ... và nơi ấy ko có hình bóng em ... Nhưng anh sẽ ko alone nữa, sẽ sống tốt sẽ ko vì quá khứ mà bỏ mặc tình cảm của mình, anh sẽ lại sống thật với con tim mình, chắc hẳn ở một nơi nào đó xa xăm của thế giới bên kia em cũng mong anh như thế phải ko?

...

Không post thơ và nhạc trong room thư tình nha bạn !

sinhdanau
19-11-2005, 11:23 PM
lúc đầu bạn nói bạn yêu cô ấy vì lòng thương hại
đoạn sau bạn lại nói cô ây bỏ bạn
chứng tỏ bài văn của bạn không cso nội dung
nhưng bạn không alone chứng tỏ bạn phong lưu
bạn không chung tình thì ai chung tình vớ bạn
mình thấy bạn là kẻ không biết tha thứ

AloneBinh
19-11-2005, 11:34 PM
Khi cô ấy ko còn, AB đã "sống mà như đã chết" trong suốt thời gian dài, vùi mình trong kỉ niệm và hối tiếc ... Sẽ ko ai hiểu được AB, sẽ chẳng bao giờ có ai hiểu được cảm giác có một người "sống mà như đã mất" vì mình, rồi người ấy cũng ra đi sẽ chẳng ai hiểu được cảm giác khi người ấy vĩnh viễn lìa xa ta lìa xa thế gian này ...

Liệu AB tiếp tục sống vùi mình trong quá khứ và đau thương hối tiếc là tốt? Phải chăng bạn bè người thân và cả cô ấy ở nơi nào đó xa xăm muốn AB như vậy? Ko đâu, tất cả đều muốn tôi sống tốt hơn, thế nên AB mới nói "anh sẽ ko alone nữa, sẽ sống tốt sẽ ko vì quá khứ mà bỏ mặc tình cảm của mình, anh sẽ lại sống thật với con tim mình, chắc hẳn ở một nơi nào đó xa xăm của thế giới bên kia em cũng mong anh như thế phải ko?" ko alone, sống thật với con tim ở đây nghĩa là sẽ hoà đồng với mọi người, sống bằng con tim mình, sẽ ko tiếp tục tự trách mình nữa ...

Cám ơn bạn vì đã chia sẻ cùng AB

tea_young
20-11-2005, 11:19 PM
thiệt là AB chung tình thịt!!!Nhưng ai đóa cóa hỉu AB không là 1 chiện khác !