PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ui..sống xa nhà

hongnaohongchangcogai
18-11-2005, 12:24 AM
Với nó sống xa nhà là nhũng ngày nó phải làm người lộn không người lớn sao dược khi phải tu chăm lo cho cuôc sống môt mi`nh. sống xa nhà đờng nghĩa voi những lúc bi đau bị ốm đi khám bệnh một mình vẫn phải tự nấu nướng,dọn dep... những việc mà khi nó o nhà vối bố mẹ nó không bao giờ động tay đến. sống xa nhà là những lúc dù buồn thất vọng nhiều vẫn phải nuốt nước mất vào trong de bm khỏi lo...... nó thấy sống xa nhà thật vất vả.
Nhưng cũng vì sống xa nhà nó biết nấu ăn ngon hơn, biết tư chăm sóc bản thân,biết kiên cươ`ng mà sống. và tren hết nó nhận thấy đc nó may mắn đến như thế nào khi dươc sống trong gia đình hanh phúc,dầy dủ.
Nhờ sống xa nhà,nó da trưởng thành lên rất nhiu

jupiter_htp
19-11-2005, 07:28 AM
cũng có cái hay nhưng cũng có cái buồn đó nha

forever love
19-11-2005, 09:48 PM
bạn nói rất đúng khi mình sống xa nhà mình sẽ thấy gia đình mình rất quan trọng và người thương mình nhiều nhất chính là bố mẹ và anh chị em mình và mình sẽ thấy gia đình quan trọng thế nào

hongnaohongchangcogai
21-11-2005, 07:52 PM
mẹ gọi điện cho nó để hỏi xem nó còn tiềng tiêu không,đã đổi được tiền Mỹ sang tiền Sing chưa..Nó thao thao bất tuyệt trên máy về giá cả thị trường cho mẹ nghe.Nó kêu ca tiền hạ giá thất nên cố gắng chờ đến lúc giá cao mối dôi... Đầu dây dằng kia....me đang ngac nhiên khi thấy cô con gái của bà nói chuyện về tiền một cách rành rẽ đến thế. Lúc đầu nó cũng ngu ngô đâu biết gì về mấy thứ đó đau nhưng ma.xa nhà mà....tiền tiêu cũng có hạn phai biết chi li chứ...chẳng nhu lúc nó o nhà đâu....
nó lớn rùi

hoangan31
06-09-2009, 08:20 AM
Sống xa nhà là sẽ phải cố gắng rất nhiều,hãy cố gắng lên bạn nhé

CUNCON1908
06-09-2009, 08:39 AM
Mình cũng sống xa nhà nè
lúc đầu cũng vất vả lắm nhưng từ tử có những người bạn luôn ở bên mình củng nhau chia sẽ những buồn vui trong cuộc sống nên mình cảm thấy cuộc đời thật là đep.
mình tự lập hơn và tự chăm sóc cho bản thân tốt hơn

leonidas2
06-09-2009, 02:45 PM
các bạn sống xa nhà còn đỡ hơn mình , còn mình phải sống xa nhà vừa phải xa quê hương xa bạn bè , tất cả mọi người , sống ở 1 đất nước cách VN nửa vòng trái đất ko quen 1 ai , T_T buồn lắm.

mrbom
06-09-2009, 06:34 PM
Cuộc sống mưu sinh đưa con người đến những nơi xa lạ khác nhau.Dù ở đâu hi vọng mọi người không quên mình là con rồng cháu tiên,còn có một quê hương,gia đình với những người thân yêu đang chờ đón chúng ta trở về