PDA

Xem đầy đủ chức năng : ♥Dành cho những ai từng được yêu và từng thất vọng

AloneBinh
15-11-2005, 09:39 PM
Trái tim của ta ko phải bằng thủy tinh, ko phải bằng bất cứ thứ gì dễ vỡ ... Tuy có thể rạn nứt nhưng với chất keo kì diệu là thời gian và sự yêu thương nó lại lành lặn, lại đập những nhịp yêu thương thần kì.

Ko phải ta phản bội, ko phải ta ko trung thành với mối tình đầu của mình nhưng dù sao đó cũng là những gì của quá khứ, ta ko được phép đem nó làm quà tặng cho hiện tại của ta hôm nay! Ta sẽ mãi nhớ người, nhớ nhiều lắm đó, người sẽ ở lại trong 1 miền xa thăm thẳm nơi trái tim ta nhưng ta ko thể vì ảo ảnh đó mà đánh mất đi tất cả cuộc sống của mình!

Có lúc ta tưởng chừng mình ko thể sống nổi, ko thể nào yêu lại được ai nữa nhưng ta biết ta đã lầm. Ta lại vui cười, lại hờn dỗi, lại yêu như chưa từng được yêu, yêu bằng cả tấm lòng chân thành, yêu bằng cả con tim chân thật, cả bằng hờn ghen, bằng tất cả!!!

Ta phản bội lại ta ngày hôm qua sao? Ko phải thế "người nào dám yêu sau khi đã bị tình yêu làm cho đau đớn sẽ được đền bù bằng một tình yêu chân thật, một hạnh phúc trọn vẹn, tuyệt vời". Ta lại sống và ta lại yêu và ta đã hạnh phúc!

Người là quá khứ rồi, ta là 1 con người và ta cần sống với hiện tại và tương lai.

-------------------------------------------------------

Xin dành tặng bài này như một món quà đến những người bạn của alonebinh, những ai đã và đang thất vọng. Hãy tin vào cuộc sống hiện tại của bạn, tương lai của bạn, đừng mãi nhìn về quá khứ mà đánh mất chính mình trong quá khứ bạn nhé!

*vô tình*
15-11-2005, 09:53 PM
uhm... lời nói ý nghĩa lắm... thanx bạn nha... mình cũng một lần từng trải ^.^

♥ NieNie ♥
16-11-2005, 03:33 AM
kám ơn bạn ,tôi đang thất vọng nhiều lắm ,nhờ bạn tôi đủ dũng cảm nhìn lại chính mình .thanks

Icrysoul
16-11-2005, 05:30 AM
cám ơn bạn,vì những dòng chữ đầy tình cảm đó,mình xẽ làm như vậy,và có lẽ...hạnh phúc xẽ là của minh .hãy cho ,nếu muốn nhận

AloneBinh
16-11-2005, 07:41 AM
uhm... lời nói ý nghĩa lắm... thanx bạn nha... mình cũng một lần từng trải ^.^
Chắc vì từng trải nên mới Vô Tình ấy nhỉ :P

lemonvn
16-11-2005, 08:53 AM
Những lời nói của AloneBinh rất hay, mang đầy tính triết lý, đúng là ái tình, càng đau khổ thì càng lao vào, và hy vọng rằng mọi người sẽ tìm được vị ngọt cho tình yêu

chị gái khủng bố 80
16-11-2005, 06:11 PM
ý nghĩa ý nghĩa
nhưng tại sao ai cũng mong muốn ty của mình luôn luôn..."ngọt" nhỉ?
chị gái thì khác chị gái lại thích vị đắng trong ty bởi phải có đắng thì mới thấu hỉu được hết ý nghĩa của "vị ngọt" trong ty ^,^

tieu ha
16-11-2005, 07:38 PM
có lẽ là như thế đấy .

chị gái khủng bố 80
16-11-2005, 08:14 PM
Ý CỦa NhỎ LÀ...?
CÓ ThỂ NÓi RÕ HƠn

thutrang_hp88
16-11-2005, 09:59 PM
rất hay và rất ý nghĩa,thank votinh nhìu nhe

hoa cúc trắng
16-11-2005, 11:09 PM
Mình đã yêu và cũng từng như thế, mình nghĩ rằng tình yêu chỉ mang lại cho mình nỗi buồn những giọt nước mắt nhưng khi được anh ấy đến yêu thương và mang lại cho mình những nụ cười niềm hạnh phúc. Nhưng mình lại ko dám nói với anh ấy tình yêu của mình. Mong sao mình có thể thoát được cái vòng tròn luẩn quẩn ấy để yêu như bạn.

chị gái khủng bố 80
17-11-2005, 12:11 AM
tại sao nhỏ lại tự hành hại bản thân và cả anh ấy như thía
bạn làm vậy sẽ chẳng ai cảm ơn bạn đâu
hãy suy nghĩ thật kỹ và nên sống thật với "lương tâm " mình
có như vậy bạn mới thực sự hiểu thía nào là vị ngọt của tình yêu [chắc chắn lúc đó nó sẽ ko có vị "ngăm" như socolate đâu yên tâm ^,^"

AloneBinh
17-11-2005, 01:32 AM
Mình đã yêu và cũng từng như thế, mình nghĩ rằng tình yêu chỉ mang lại cho mình nỗi buồn những giọt nước mắt nhưng khi được anh ấy đến yêu thương và mang lại cho mình những nụ cười niềm hạnh phúc. Nhưng mình lại ko dám nói với anh ấy tình yêu của mình. Mong sao mình có thể thoát được cái vòng tròn luẩn quẩn ấy để yêu như bạn.
AB nghĩ lúc này thì bạn nên để con tim quyết định :)

Có Lẽ Em Yêu Anh
17-11-2005, 03:33 AM
mình rất buốn nhưng những lới này làm mình quên được 1 nỗi đau đã quá dằn vặt mình

hot_girl_s2
17-11-2005, 04:50 AM
ui trời ! bùn làm chi? ko có thèng này thì ta iu thèng khác ! quan niệm của tui đấy

zorro171
17-11-2005, 05:23 AM
người nào dám yêu sau khi đã bị tình yêu làm cho đau đớn sẽ được đền bù bằng một tình yêu chân thật, một hạnh phúc trọn vẹn, tuyệt vời
very hay

TuyỆt VỜi Very Good

TuyỆt VỜi Very Good

TuyỆt VỜi Very Good

TuyỆt VỜi Very Good

AloneBinh
17-11-2005, 11:21 AM
mình rất buốn nhưng những lới này làm mình quên được 1 nỗi đau đã quá dằn vặt mình
Mình thì nghĩ bạn chưa quên được nỗi buồn đâu bạn ạ, chỉ là bạn đã tìm được một cái hướng cho mình thôi, cố gắng lên bạn nhé

blue_sky_5589
18-11-2005, 07:25 PM
trui` ui! bạn nói đúng ghê.đúng với tâm trạng của mình bây giờ đoa'

BinBin
18-11-2005, 09:40 PM
Bin dính vào cái vụ rắc rối này 3 năm rồi .. khổ thiệt , ai cũng làm được như vậy thì còn nói gì nữa .......... Buồn !!!!!!!!!

TuanNhung
18-11-2005, 10:55 PM
hic hic, TN đang yêu đơn phương ng bạn rất thân của Ex, đôi lúc thấy tự ti và ngại ngùng với mọi người lắm, n* mà ko thể lí giải được trái tim m`. Cảm ơn Alonebinh nhé, những điều bạn nói thật đúng, thất bại 1 lần trong tình yêu ko phải là dấu chấm hết cho tất cả đúng ko ?TN thấy tự tin hơn rất nhiều đó, đỡ thấy mình đáng ghét hơn.

dung_to
19-11-2005, 01:31 AM
Y Cua Anh Chinh Xac Day

AloneBinh
19-11-2005, 06:38 PM
Bin dính vào cái vụ rắc rối này 3 năm rồi .. khổ thiệt , ai cũng làm được như vậy thì còn nói gì nữa .......... Buồn !!!!!!!!!
Đồng ý với bạn, có thể ko phải ai cũng làm được như vậy, nhưng ít ra ta biết được cái hướng để cố gắng phải ko?

NhanhXuongRong
21-11-2005, 07:14 PM
Người ta nói : yêu là chết trong lòng một ít. Nhưng khi chết một ít rồi mình lại ko biết rằng trái tim cửa mình nó còn sống ko nửa.hix:noidea::(

Heo Ú
22-11-2005, 02:30 AM
hay qua
minh da roi vao tam trang nhu vay khi ngươi do noi ko yeu
doc nhung loi cua ban minh thay do hon trươc kia nhieu

chickenflu_264
22-11-2005, 07:32 PM
ặc.............................................. .......Dài wa đọc mỏi cả mắt mà không thấy hết.

vu phương
22-11-2005, 08:11 PM
chickenflu oi doc dai moi mat thiec. nhung no cung hoanh trang lám chó

biencabaola
22-11-2005, 08:44 PM
bai nay doc cung dươc nhung de tai qua quen thươc nhu vay se nham ,ban nen viet nhung bai ve gameol dang rat thinh hanh hien nay ,hay ve van de khac.

NhanhXuongRong
23-11-2005, 08:50 AM
Game online ah? Ko thành vấn dề nhưng vấn dề là chúng ta ko nói về game online.

pequay0609
16-06-2008, 08:42 PM
trời ơi hum ngờ ih dzòng dzòng lại gặp đuợc anh rể =] pà Bi chắc đã được ông bình đền bù cho 1 tình iu chân thật rồi há =]

kiniembuon2007
17-06-2008, 05:17 AM
chính xác + sâu sắc 1 cách thuyết phục nhĩ

hoanglvn
17-06-2008, 08:50 PM
ta vui mừng khi nhìn thấy em cười nói , ta đảu khổ khi nhìn thấy em vui đùa bên ai kia ,ta tự nhủ răng tôi và em ko thể đi chung 1 con đường đơn giản vì ông trời khiến em phải xa tôi , em học giỏi xinh xắn nụ cười của em khiến tôi tăng thêm xức mạnh , trên đời này chỉ vì em tôi sống và cũng vì em tôi có thể chết nhưng mà có ai có thể thấu hiểu dùm tôi rằng tôi yêu em đến nhường nào . Ông trời thật trêu người , giờ đây người mà em đang vui đùa lại chính là người bạn ta tin tưởng nhất , ta ko trách cậu ấy ta chỉ trách mình ko thể dũng cảm để kéo em quay về với tôi , tuy vậy nhưng ta vẫn hạnh phúc khi thấy hạnh phúc có lẽ nhưng ngày tháng đôi ta bên nhau em đã quên rồi , ôi ông trời ơi nếu như có 1 ngày bất hạnh đỏ lên đàu ấy thì xin ông hãy chuyển hết qua tôi đẻ cho cô ấy đc hạnh phúc ko bao giờ khổ đau dù rằng chỉ có mình tôi âm thầm chịu đựng mà thôi mong em mãi hạnh phúc hỡi người tôi yêu quí nhất trần đời !!!

hoanglvn
17-06-2008, 08:56 PM
hì hì bà con ai đọc đc bài viết này nhớ cho tui lời khuyên nha camr ơn nhiều

me0c0n
17-06-2008, 11:09 PM
người nào dám yêu sau khi đã bị tình yêu làm cho đau đớn sẽ được đền bù bằng một tình yêu chân thật, một hạnh phúc trọn vẹn, tuyệt vời.......

hì hì .......mong lời bạn nói sẽ trở thành sự thật !

minhanh_no
18-06-2008, 03:06 AM
thank,nhưng ja như mình có thể yêu thêm một lần nữa nhỉ....hix bủn wa...