PDA

Xem đầy đủ chức năng : Vĩnh biệt

girltocvang
14-11-2005, 04:35 AM
Anh ơi ! Lại 1 lần nữa chúng ta nói lời chia tay nhau. Chúng ta đã quá trẻ con hay sao mà chỉ trong 1 thời gian ngắn, rất ngắn thôi chúng ta đã nói lời chia tay kô biết bao nhiêu lần ,rồi lại làm lành. Đúng chúng ta trẻ con thật, anh và em đều vừa mới rời khỏi ghế nhà trường để bước vào 1 môi trường học tập khác.Anh rời HN vào Sơn Tây học với mong ước trở thành 1 sĩ quan lục quân tương lai với bao nhiêu là khó khăn, vất vả trong quân ngũ. Chúng ta đã có bao nhiêu là hứa hẹn sẽ chờ đợi nhau trong 5 năm anh sẽ về, còn em sẽ lên thăm anh mỗi tuần 1 lần.Vậy mà sao mới được 2 tháng thôi, 2 tháng ngắn ngủi mà anh đòi chia tay với em. Anh nói chia tay vì nếu cứ bắt em chờ đợi sẽ khổ cho em.Khổ cho em ư? Em tự nguyện mà, vì em nghĩ đã tìm được 1 người chân thành, yêu mình thật lòng.Ai cũng nói chúng ta bắt đầu tình yêu từ tình bạn sẽ rất lâu bền, và sẽ rất hiểu nhau.Phải chăng em đã làm điều gì có lỗi với anh sao ? Kô, kô hề. Chủ nhật hàng tuần chúng ta vẫn gặp nhau, hàng ngày anh vẫn gọi điện cho em nói chuyện rất vui vẻ mà. Vậy mà tại sao hôm nay anh lại nói 2 từ đó với em.Chúng ta đã hi vọng sẽ vượt qua được thử thách này nếu 1 trong 2 ta kô bỏ cuộc. Tất cả đều đặt vào em,vì em là người quyết định có tiếp tục chờ anh được kô.Vậy mà em kô bỏ cuộc mà chính anh lại là người bỏ cuộc và với lí do nghĩ cho em.Thật nực cười. Em biết ở trong đó sẽ kô có 1 người con gái nào khác, vậy phải chăng vì chúng ta phải xa nhau, làm cho lòng người thay đổi. Nhanh đến vậy sao ? Khi nghe anh nói chia tay, em rất muốn níu giữ anh lại, nhưng em kô thể nói ra vì tính em quá tự cao, kô hề muốn phải tỏ ra cần 1 ai nếu người đó kô muốn cùng mình vượt qua thử thách. Em nghĩ rồi. Anh nói chia tay thế này em mới rõ bộ mặt 1 con người. Anh đã quá yếu đuối,anh kô đủ bản lĩnh để vượt qua thử thách nhỏ này. Em sẽ kô buồn đâu. Anh nói đúng ! thời gian sẽ giúp em quên được anh. Sẽ kô lâu đâu. Vĩnh biệt anh.Vĩnh biệt những tháng ngày bên anh mà đối với em rất hạnh phúc.

hoangtuxulanh
14-11-2005, 04:49 AM
Bạn à!Có sớm qá ko khi nói 2 tiếng "Vĩnh biệt" đáng sợ đó.Tình yêu là phải bít cho và nhận ko thể vì 1 lý do còn mù mờ mà nói chia tay nhau như vậy được.Bạn thử gặp cậu ấy 1 lần xem lý do gì khiến cậu ấy nói vậy.Nếu lý do chính đáng bạn có thể bỏ qua và tha thứ cho cậu ấy,còn ko hãy cho cậu ấy một cái tát để đời và nói cho cậu ấy bít cậu ấy ko xứng với tình cảm bạn rành cho cậu ấy
Chúc 2 bạn sớm hàn gắn và hạnh phúc

girltocvang
14-11-2005, 05:17 AM
Mình tự biết kô hề làm điều gì có lỗi với người ấy khi xa nhau. Nên mình rât rất hận 1 con người kô biết quý trọng tình cảm của mình. Mình kô bao giờ tha thứ cho hành động này. Kô bao giờ.

luan_cong_tu
14-11-2005, 05:20 AM
Thật là chán.mới thế mà đã bỏ cuộc rùi. Nếu thua thì thua trong danh dự chứ cần gì phải đau khổ thế này

bantinhcamuadong_232411
14-11-2005, 06:51 AM
tại sao bạn lại nói vậy nếu anh ấy là người bỏ cuộc mà cả hai bạn vẫn yêu nhau
thì tại sao bạn ko là ngưòi đưa anh ấy ra khỏi những sai lầm đó mà bạn lại .. mình nói bạn đừng giận, bạn là ngưòi ích lỉ lắm đó bạn ah !
bạn phải cố để giữ gìn tình cảm đó của mình chứ, bạn mà làm như vậy thì có ngày cả hai ngưòi cũng ân hận mà thôi
mà lúc đó có hối hận thì chắc cũng là muộn rồi đó bạn
mình chân thành khuyên như vậy có gì ko phải bạn bỏ qua nha!

Post bài có dấu nha bạn !!

girltocvang
14-11-2005, 08:42 PM
Cám ơn bạn.Nhưng bạn biết cảm giác khi đã chờ đợi 1 người mà người đó lại làm như vậy đối với mình kô. Mình phải làm gì đây? chẳng lẽ lại cứ cố níu kéo 1 con người khi người đó kô còn muốn có mình trong đời sao ? Mình phải làm thế nào để kô bị coi là ích kỉ đây ? Đâu phải là do mình muốn vậy đâu, mình hoàn toàn làm theo ý anh ấy mà thôi, tôn trọng ý kiến của 1 người, vậy thôi.

hoangtuxulanh
14-11-2005, 09:16 PM
Bạn à!Đừng nên làm 1 điều gì để rồi đây ta phải hối tiếc.Phải bít rành rật lấy hạnh phúc chứ.Bạn nói anh ấy yếu đuối nhưng tui lại thấy bạn mới là người yếu đuối đó mặc dù bạn ko thể hiẹn ra.Đừng để thời gian trôi đi lãng phí vì cuộc sống rất ngắn ngủi.Cố gắng lên

girltocvang
14-11-2005, 10:15 PM
bạn bảo mình phải giành giật lấy hạnh phúc = cách nào đây ? Van xin anh ta chăng ? Có nên kô ?

Selena
14-11-2005, 10:37 PM
hic chia buồn với bạn ... life không bao giờ bằng phẳng cho mỗi chúng ta cả, dù sao mong bạn hãy đừng buồn cuộc sống tươi đẹp luôn ở phía trước và mong chờ bạn tìm thấy ... Chúc bạn tất cả nhé :)

hoangtuxulanh
16-11-2005, 01:23 AM
Bạn này! thật khó thuyết phục bạn thay đổi cách suy nghĩ cổ hủ đó.Thôi thì tui chỉ biết chia buồn cùng bạn thôi.Rồi bạn cũng tìm thấy 1 người khác để thay thế cậu ấy thôi.Mà nè tụi mình lập hội độc thân đi...hà..có những người cùng cảnh ngộ chia sẻ với nhau cũng hay đấy

rainsnow
09-12-2005, 12:46 AM
tại sao bạn ko dẹp lòng tự cao của mình qua một bên để níu giữ tình yêu của mình,chẳng lẽ bạn cũng cảm thấy chán cuộc tình của mình rồi sao