PDA

Xem đầy đủ chức năng : °•¤. Gửi người yêu không tồn tại.¤.•°

*vô tình*
13-11-2005, 03:44 PM
Nỗi lòng vào gió thoảng...
Từ lúc bắt đầu thì bản thân đã biết chuyện sẽ rắc rối... vui thì có đó, nhưng chẳng vơi được những suy nghĩ buồn bã vu vơ.
Cho rằng nhóc có quyền tự do để tìm hiểu những gì nhóc muốn, nói thẳng ra yêu những gì nhóc yêu... đơn giản như thế thì đã không phải là đời. Dù nắm trong tay cái quyền tự do đó, nhóc vẫn sẽ bị ảnh hưởng bởi những nỗi buồn, khổ của một tâm hồn lẻ loi nào đó ... Người ngoài nhìn chuyện rồi gắn nhóc với cái tên ích kỷ là chuyện dĩ nhiên ...như một đứa bé với hai cây kẹo, nó thật sự yêu quí cả hai... nhưng tâm trí buộc lòng nó phải đưa một cây cho người khác... nó suy nghĩ, nó đắn đo... cuối cùng nó quyết định sẽ không lấy cây kẹo nào cả... nếu lấy cây này rồi một ngày nó sẽ ngẫm nghĩ chuyện sẽ ra sao nếu nó chọn cây kẹo kia... nó không muốn hối hận về chuyện nó làm...
Quyết định như một người vô tình... có lẽ... nhưng nó là điều duy nhất nhóc có thể nghĩ tới để tốt cho tất cả... hãy hiểu cho và đừng bao giờ giận nhau về chuyện này!!

x2uz21.o2O5
13-11-2005, 03:52 PM
Kô ai nghĩ VT ích kỷ cả, có chăng chỉ Vt tự suy luận nó ra mà thôi.
Cuộc sống tình yêu va học tập luôn đi với nhau.Quyết định để lựa chọn lấy 1 tình yêu cho mình thì cũng phải kỹ lưỡng.Đã bao giờ VT tự hỏi rằng lòng mình thích ai hơn chưa? VÀ Vt có hiểu được 1 trong 2 con người ai là người yêu VT chưa? Hay chỉ là vớ vẩn cảm thấy kém miễng khó chịu rồi bon chen vào cho rôm cửa rôm nhà...VT còn quá nhỏ quá ngây thơ để suy nghĩ sâu sắc 1 vấn đề nào đó ma fnhaats trong tinh cảm.Việc anh gán ghép cũng có lý do cả, anh quý VT uhm tình cảm anh em h2t và hơn thế nữa, anh biết thế nào là tốt cho Vt và anh tin VT sẽ ko phải hối hận.Anh ko muốn ép buộc ai cả anh chỉ làm và anh làm sao cho nó là đúng.Đừng bao giờ trách anh rồi sau này em sẽ hiểu, ko có gì là ko có nguyên do cả, ko có gì là chắc chắn cho t/c của Bi thì anh sẽ ko làm....Thân

*vô tình*
13-11-2005, 04:10 PM
Đã bao lần vt ngồi suy nghĩ... có gắng hỏi lòng mình thật sự thích ai... lần nào cũng như lần đó, đều không có câu trả lời. Hỏi tại sao, chẳng phải vì vt muốn tất cả... nhưng vt không biết gì về hai bên, không có lý do để thuyết phục mình quyết định cho hạnh phúc. Thời gian... vt cần thời gian để tìm hiểu, nhưng dường như một bên không chịu được sự chờ đợi... vt là con nhỏ khác hơn một chúc, không thích "rush" into things... để rồi end-up wonders
Vt không trách cũng không dám trách ai... vì trong chuyện này cold cũng chỉ vì nghĩ tốt cho H thôi... đừng nghĩ vt giận cold, vì vt không bao giờ giận anh mình được!!

x2uz21.o2O5
13-11-2005, 04:12 PM
Vt nói ra được thế thì anh cũng vui rồi .Anh chợp mắt rồi đi học đây!!!

*vô tình*
13-11-2005, 04:14 PM
Ò... anh trai ngủ ngon :D:D đừng suy nghĩ dzìa chuyện này nữa nhá ^.^

tea_young
13-11-2005, 10:12 PM
Dzô Tình nà,ss dễ thương thê" mà phải iu đơn phương á!?

†_oppa89_†
14-11-2005, 02:40 AM
............Thực sự mà nói.........hùi đầu sang bên Canada nì...H` rất bùn....ko bạn ,ko có gì kạ ngoài cái computer nì......cho đến khi dzô HHT......thì tình cờ gặp Vt....và bít đc rằng Vt cùng ở canada...H mới dzô làm wen.....và từ đó mũi khi lên mạng....H chỉ mún nhìn thấy nick Vt........sáng........H đã xem hồ sơ của Vt....và addnick....gửi tin nhắn mỗi ngày......thỉnh thoảng mới thấy nick đóa gửi lại....đến 1 hum...thấy nick Vt OL...H rất vui....và H vào chat.........sau 1 hồi.......thì nhận ra là add nhầm nick(votinh_cv).....đến khi sau nì....H mới gửi tin nhắn vào nick Vt trên HHT....thì đc Vt cho nick...để làm wen....và rồi sau đóa....H ko còn cảm thấy bùn,cô đơn nữa.......đi học về là dzô mạng lun....chỉ mong đc gặp Vt để nói chiện.......Thực sự ,bi giờ lúc nào trong đầu H cũng chỉ nghĩ đến Vt....luôn hy vọng 1 này nào đó....Vt và H....là....nhưng có lẽ bi h` chuyện đó có lẽ là ko thể...khi bít Vt quyết định như dzậy...Giờ H ko bít phải làm ji`....nữa kạ....để thay đổi đc chiện nì.....H rất bùn....Từ khi dzô HHT này ,H cảm thấy ko còn cô đơn....H có thêm Cold huynh(thực sự huynh í rất tốt ) và vài tiểu mụi làm bạn....nhưng qt vẫn chính là VT mừ thui....
Bây giờ H chỉ bít chờ đợi ,chờ đợi đến 1 ngày nào đó.......H ko mún bỏ cuộc..bởi vì thực sự là......bây giờ....với H...Vt là tất cả....................
...................................4ever love u........:iou:.......................

hoangson0902
14-11-2005, 03:01 AM
hay co gang len nha minh ung ho ben !!!!!!!!!!

*vô tình*
14-11-2005, 06:08 AM
H nói dzậy làm vt càng khó xử... đến một lý do tại sao H lại có cái tình cảm đó với mình vt còn không biết... thì sao có thể khẳng định rồi đi tìm hiểu H... nói cho cùng vt chẳng biết làm sao hơn, chỉ biết có cách giải quyết tốt cho cả ba thôi... không đau khổ cho H, cho T... mong H hiểu cho... đừng chờ đợi làm gì... con người Châu vô tình lắm...

Dzô Tình nà,ss dễ thương thê" mà phải iu đơn phương á!?
:)... hông có... chuyện rắc rối hơn mí dzụ đơn phương nhìu >.<

x2uz21.o2O5
14-11-2005, 06:18 AM
có thể là 1 lúc nào đó VT mới nhận ra được, đừng quá tự tin là mình vô tình trong khi mình đã nghĩ tốt được cho 1 ai đó...
H` ạ, huynh rất hiểu và thông cảm cho đệ bởi vì đây huynh cũng rơi vào tình trạng đó, mọi sự đều bắt đầu 1 cách khó khăn cả, huynh mong đệ đừng đầu hàng ,rồi 1 lúc Vt sẽ hiểu Huynh chắc chắn thế.Trong gia đình của h2t này thì huynh coi đệ và VT như em gái, coi anh M ,heosua,tuananh như anh trai.Coi các tiểu muội trong nhóm ,tiểu baby rồi yumi tất cả đều là em cả.Còn người thật sư huynh kết thì đệ cũng biết.Hãy là bạn trước khi là 1 cái gì đó ,thời gian se làm đẹ và Vt hiểu nhau hơn ko phải là 1 sự gán ghép nhưng huynh mong vậy...Chúc đệ may mắn...!!!

†_oppa89_†
14-11-2005, 07:46 AM
...To huynh:..............Đến bây giờ.......thì đệ ko còn biết nói thêm 1 câu gì nữa rùi..............Có lẽ đành chấp nhận dzậy thui....thực sự là ngoài đời đệ cũng là 1 người ít nói,hay ngại nên chẳng làm nên đc chuyện gì cả..có lẽ đây là số của đệ rùi... Từ giờ co' le~đệ sẽ chú tâm nhìu vào việc học hành dzậy.......người ấy thực sự là Vô Tình.........đúng như cái nick..........hix.
....To Vt :........cảm ơn vì Châu đã nói ra những câu thật lòng này..tu` gio` H se~ ko lam` phien` C nua dau...Chúc Vt lun dzui dzẻ...
................Cảm ơn tới tất cả những người bạn H đã có trong HHT............

tuan_123
14-11-2005, 08:01 AM
vt quyết định như thế thì cả ko thể nào có thể tốt cho cả 3 cho VT nghĩ đâu
nói vậy thì 2 phải chọn 1 ra thôi làm VT phải rất khó sử lắm vì đều là người VT quí ko muốn 1 trong 2 buồn nhưng ko có quyết định thì chuyện càng thêm rắc rối thêm....
vì thế tuấn muốn cả 3 đều tốt tuấn quyết định rút lui tuấn đã hứa với vt là cho dù có chọn ai thì tuấn ko có buồn đâu tuấn sẽ cố gắng làm được
anh H gì đó hãy tiến lến nha chúc thành cồng
VT cũng vui vẻ nha
tuấn đi đây

†_oppa89_†
14-11-2005, 08:35 AM
...T ah`...mình= tuổi T......ko anh ji` kạ..........bi h` Vt quyêt' định dzậy rùi.......có làm gì đi nữa cũng ko thay đổi đc đâu.......dù sao cũng cảm ơn T...hy vọng chúng ta sẽ là bạn tốt của nhau trong tương lai...trước đây H có nói năng ko tốt cả T....mong T bỏ qua....

*vô tình*
14-11-2005, 08:50 AM
H nói đúng đó... cho dù T có muốn rút lui cho vt với H thì cũng như không thôi... vt chỉ muốn coi tất cả là bạn.. hông có gì khác đâu...

Sunshine*
14-11-2005, 10:22 AM
thoai bây giờ mọi người hòa giải roài.. thì tất cả lèm bạn đi nghen :D... em hem mún noái nữa hix hix

tro ve que cu
14-11-2005, 06:13 PM
tình yêu ko có chỗ cho sự ích kỉ

*vô tình*
14-11-2005, 08:27 PM
tình yêu ko có chỗ cho sự ích kỉ
uhm ... nói đúng... cho cảm ơn nhá

em gái: không dễ dzậy đâu kưng!!

Sunshine*
14-11-2005, 08:34 PM
chài cóa dzì hem... hem lèm đc. lovers thì lèm bạn đi..

*vô tình*
14-11-2005, 08:36 PM
ò... thì sis cũng muốn dzậy... nhưng chắc là hông được như ý òi >.<

Sunshine*
14-11-2005, 08:36 PM
thoai có dzì em dzới ss ra Y!M chat cho tiện.. trong nè hem tiện cho lém ss ui

oxkho_iu_bxngoc
14-11-2005, 09:49 PM
zu án này quen quá :D.......... lá bỏ xa canh đâu phải tại mùa thu :) .......... đừng bao giờ khẳn định điều gì , khg nên nói trước điều gì Vô Tình :D ...... trên đời này khg có gì là khg làm được :) , cũng đừng suy nghĩ quá phức tập :) mọi việc nghĩ đơn giản chút sẽ dể chịu hơn ...... hãy để tự nhiên ..... cái gì đến rồi nó sẽ đến ...... có lẻ Vô Tình rõ hơn ai hết trong chuyện này ....... càng biết cách làm thế nào , để cho cả 3 khg đau khổ ....... hình như anh thấy em càng làm càng quyết định càng rối thêm thì phải :D ........ quyết định khg chọn cái nào hêt đúng đó chỉ là càch giải quyết tậm thời khg hưu hiệu ........ trong tinh yêu có câu " bắt đầu là tinh bạn , rồi đến tình yêu , kết thúc chẳng là gì như 2 người xa lạ " trên đời mấy ai sau khi kết thúc tình yêu rồi có thể làm bạn .......
Tình yêu khg có chổ cho sự ích kỷ , nhưng khg ích kỷ thì khg gọi là tình yêu ....... quan điểm và cách nhìn nhận của từng người đưa đến tình yêu của họ ích lỷ hay cao cả ....... quyết định của em mang tính chốn chạy khó khăn ...... ngay cả bản thân mình yêu ai , cần ai cũng khg biết thật sự mà nói tình yêu đối với chỉ là viên kẹo ..... 1 đứa bé nủn niệu vòi vỉnh biết răng khg có được cả 2 thà khg chọn ...... em còn rất trẻ thời gian còn dài sau khg cho bản thân mình cơ hội cho người khác cơ hội ........ để sau này khg hối hận ...... :) quyết định đúng hay sai chỉ có thời gian tra lời em câu hỏi đó mà thôi ....
túm lại đã quyết định rồi thì đừng bùn đừng suy nghĩ nữa hãy sông vui vẽ là chính minh với quyết định của mình đi vô tình :D

x2uz21.o2O5
14-11-2005, 11:23 PM
Đệ à...! Dệ cứ hãy sông tiếp hãy sống bình thường sẽ ko có khổ đau đau :) H quý đẹ rất quý và H cũng ko muốn đệ phải buồn vì 1 chuyên gì cả.Vẫn biết trong chuyện tình cảm thì sẽ khó vượt qua nhưng ko diều gì là ko làm được phải ko đệ :D HÃy cố làm 1 việc gì tập trung vào 1 việc gì nhé :D Huynh tin đệ sẽ làm được :huglove:
To vt: em làm như thế ko phải là tốt đâu em à, em hãy xem lại đi em đã cóa sai lầm khi thích 1 lúc 2 người và anh chưa thực sự hiểu đó có phải tình cảm thật ko...

*vô tình*
15-11-2005, 12:22 AM
To vt: em làm như thế ko phải là tốt đâu em à, em hãy xem lại đi em đã cóa sai lầm khi thích 1 lúc 2 người và anh chưa thực sự hiểu đó có phải tình cảm thật ko...
uhm... chưa bao giờ em nói em thích cả hai... chỉ giản dị là có thiện cảm... nếu có chọn thì cũng quyết định chọn để tìm hiểu thêm thôi... chuyện này chưa tới mức yêu đương với em đâu...

anh dzai oxkho: uhm... em cũng muốn được như lời anh trai nói... nhưng dĩ nhiên không đơn giản như thế, trong vị trí của em... em không có cơ hội làm bạn... vì đối phương muốn một lần bước vội dzô tình yêu... em không thích sự hấp tấp... nên trong lúc bối rối, đó là cách duy nhất em có thể nghĩ tới mà thôi!!

allia_inlove
15-11-2005, 01:28 AM
Vt ơi sự thật thường dễ làm người ta buồn và đau lòng nhưng mà không còn cách nào khác dù biết là thế nhưng chỉ có cách nói ra cái gì mình khoong thích mình không muốn vì như thế họ sẽ đau lòng và buồn bây giờ còn hơn là sau đó ... vì điều càng khó xử hơn khi cái không thể nó cứ lớn dần .... Nội hiểu điều đó ... hic TY là thế mà ....Cháu còn dũng cảm nói ra điều dó là tốt rồi :)

*vô tình*
15-11-2005, 10:21 AM
hix hix... chắc nội là người hiểu cháu nhất... cháu đã để trong bụng lâu òi, giờ nói ra mới thấy thiệt thoải mái... thanx nội nhìu nha!!

Selena
15-11-2005, 12:54 PM
ko có gì mà Cháu Tình yêu khi nào cũng thế có vui có buồn , chịu buồn mới có vui và hạnh phúc mà ... Nội cũng trải qua thế rồi nhưng chắc nội đôi khi ko làm như VT được đó , nội sợ người khác buồn nên đã nhiều lần Nội đã ko nói ra và sau đó người ta đã buồn và thất vọng nhiều lắm... Nên giờ yêu ai hay không Nội cũng phải cố mà nói ra hic

†_oppa89_†
15-11-2005, 02:26 PM
........Thui.......chấm dứt ở đây hộ cái.........mệt gòi...........