PDA

Xem đầy đủ chức năng : bức thư đầu TOP hht , tôi thề đấy

clownlonely
13-11-2005, 01:56 AM
chào em , đây là bưc thư đầu tiên anh viết cho em . Anh run lắm ! nhưng khi nghĩ tới những gì mình sắp viết , tâm trạng anh lại trào dâng một niềm cảm xúc xóa tan mọi sư rụt rè thuờng có .

bây giờ , bầu trời nhiều sao lắm , nhưng bầu trời lại ko sáng , vì sao vậy ? vì bầu trời còn thiếu mất ánh trăng , thiếu đi một phần ánh sáng . Anh cũng thế , cuộc đời anh đã có tất cả những gì mình ước mơ , nhưnh chưa bao giờ anh có niềm vui thật sự ...rất đơn giản là vì anh còn thiếu em .

anh đã yêu em từ lâu , từ cái hồi ta mới gặp nhau . Đôi mắt đó , nụ cuời đó , hình dáng đó đã cướp mất trái tim anh từ bao giờ . Quen em , anh có những đêm ko ngủ , chỉ nghĩ về em mà quên hết sự đời . Nói cách khác là em hành hạ tâm trí anh đó . Đã 5 năm rồi , tình cảm này lớn dần lên , nó rạt rào như nước biển thái bình dương , nhiều như lá trên rừng , anh có thể khẳng định rằng " Anh rất yêu em "

Một bức thư tình ko thể nói hết tình cảm này nhưng nó có thể nói cho em biết phần nào , khẳng định cho em phần nào trái tim anh " đã , đang , và sẽ luôn huớng và dành cho em " . Anh ko biết đọc xong bức thư này , em sẽ phản ứng ra sao ! Nhưnh hãy cho anh một cơ hội , dù cơ hội đó chỉ là 0,01% thì anh đã rất vui rồi .Anh sẽ chứng minh cho em thấy , trên đời này , anh là người yêu em nhất !

bưc thư này đuợc viết sau khi cô bé kia từ trối ko đón nhận tình cảm của chàng trai .

một buổi tối u sầu !

Em biết ko , nhưng lời nói của em ngày hôm nay sao đắng cay đến thế , anh cảm thấy ngày hôm nay mình như cái cây bị sét đánh gẫy , như chú chim nhỏ đang bay bị bắn chết . Có lẽ chưa bao giờ anh buồn đến vậy , một ngày vô vị trôi qua , thời gian đối với anh đâu còn ý nghĩa . Anh rất giận , nhưng ko phải giận em , mà giận chính bản thân mình . Giận mình vì ko nói rõ hơn về tình cảm của mình , có lẽ em chưa tin nhưng lời anh nói . Đúng thế , bây giờ tình cảm của con người tưa như ánh sáng của chú đom đóm , lập lòe sáng rồi tắt ko cố định , chắc chắn và vững bền . người ta yêu nhau vì còn rất nhiều lí do khác . Có ai từng hỏi lòng mình rằng " nếu cô ấy ko xinh liệu mình còn yêu cô ấy nữa ko nhỉ ? , hay " nếu anh ấy ko giầu va đẹp trai , liệu mình có yêu anh ấy ko nhi ? . Rất ít tình yêu vĩnh cửu ở thời đại bây giờ . Anh thì khác , anh đã nghĩ rất nhiều về tình cảm của mình dành cho em , đã đặt ra hàng tỉ câu hỏi , nhưng chỉ có một câu trả lời đó là " anh mãi mãi yêu em " anh sẽ là chú đom đóm có ánh sáng vĩnh cửu , một con người có tình yêu bất tử .Anh yêu em , yêu tất cả con người em , từ bé tới giờ anh chưa khẳng định chắc chắn một điều gì 100% nhưng lần này thì có , anh có thể khẳng định rằng " dù em có ra sao , mai sau em thế nào , nhưng tình cảm này là vĩnh viễn , suốt đời này anh chỉ yêu có em mà thôi" .

Hỡi em , vị nữ thần trú ngụ trong trái tim anh . Hãy cho anh môt cơ hội , một cơ hội thôi , anh sẽ cho em thấy cơ hội em dành cho anh là đúng . Anh quyết tâm tỏ rõ tình cảm của mình , em sẽ thấy " anh rất rất yêu em " một tình yêu rất rất chân thành và say đắm . Anh luôn chờ tin em !

YÊU EM

TIẾP
bức thư thứ 3 , chàng trai viết sau khi chưa nhận được tin của cô gái !

chuồn chuồn một mình bay lượn mãi

bạn đời của nó co hiểu thay

lượn lượn đôi cánh vòng qua trúc

lòng buồn rười rượi nói sao đây !

Anh cũng như chú chuồn chuồn bay luợn cô đơn một mình , thơ thơ thẩn thản , chỉ biết lang thang đây đó cho hết ngày . Ko có em đời anh là vô nghiã, là con số 0 . Một tuần chờ đợi trong vô vọng , vẫn vắng bóng tin em . Giờ này em ở đâu ? làm gì , anh rất muốn gặp em , noi chuyện trực tiếp với em . Ko biết , em đã từng lần nào nghĩ về anh chưa nhỉ , hay đọc thư xong thì vứt luôn . Mà nếu có thế thì cũng chẳng sao , miễn là em có đọc thư anh , trong lúc đọc thư anh , ít ra em cũng nghĩ tới anh dù chỉ là chút ít . Đối với anh đó là quá đủ , chỉ cần có phút giây em nghĩ tới anh là anh vui lắm rồi. Con người phải biết thỏa mãn với những gì mình có . Anh cũng rất thỏa mãn , nhưng lòng rất rất buồn . Em có biết ko ? , cái ánh mắt hờ hững , những hành động tảng lờ anh , làm anh ko có gì buồn đau hơn thế

Em hãy trả lời anh đi ,dù đó là những câu nói làm lòng này tan nát , nhưng đó có là gì . Yêu mà ko nói ra đc mới đau khổ , nói ra được rồi thì sự thật có phũ phàng thế nào cũng có thể chấp nhận đuợc hết . Ta cũng quen nhau đã lâu , từ hồi còn rất bé , có lẽ em cũng rất hiểu anh . Em cũng chưa thấy anh yêu ai bao giờ, anh cũng ko ngờ anh lại yêu em , còn yêu rất sâu đậm . Bây giờ anh hiểu đc rằng mình phấn đấu vì cái gì , phấn dấu chỉ để cho em thấy mà thôi , chi muốn cho em biết rằng vì em anh sẽ làm tất cả . Anh có thể hứa rằng , anh sẽ làm hết sức làm cho em hạnh phúc , dù em ko yêu anh

Anh chờ tin em !

tea_young
13-11-2005, 10:21 PM
ừm!Cũng được,khá lè Mùi Mẫn nà!

clownlonely
14-11-2005, 01:19 AM
có lẽ là thế , mình thấy nó nhiều người xem nhất , lại bị khóa nên post lại cho mọi người xem thôi . Mình ko phải người viết bức thư này !