PDA

Xem đầy đủ chức năng : khóc....thông điệp gửi 1 ai đó

tohru
11-11-2005, 07:02 PM
Ai cũng đã 1 lần khóc, lần đầu tiên khi cất tiếng khóc chào đời...

Cô giáo khóc khi thấy học trò mình ko cố gắng, rồi lại khóc khi thấy học trò mình thành danh bước vào đời...

Người học trò khóc khi chập chững vào lớp 1, lại khóc khi tạm biệt cô thầy, bạn bè và mái trường...

Có những ông bố, bà mẹ khóc vì đứa con hỗn xược, rồi lại rơi nước mắt khi thấy con mình bấy lâu ham chơi nay đã biết suy nghĩ nhiều về những việc mình cần làm...

Cô nhân viên khóc khi bị sếp trách mắng, rồi lại khóc khi thấy sản phẩm của mình được tung ra trên thị trường...

Bác nông dân khóc khi thấy lúa của mình bị sâu bệnh, thất mùa, đàn con nheo nhóc, rồi lại khóc khi 1 đứa rời xóm nghèo lên Sài Gòn ăn học...

Những em bé mồ côi khóc vì chưa 1 lần biết mặt bố mẹ, rồi em lại khóc khi có gia đình nào đó dang tay đón em rời mái ấm tình thương...

Suốt dọc đường đời biết bao giọt nước măt đã rơi, có những giọt nước mắt buồn, có những giọt nước mắt vui...Nhưng dù thế nào thì những ai đó ơi, hãy cố gắng vượt qua tất cả để đích đến cuối cùng là 1 cuộc sống tốt đẹp và hạnh phúc...

darksky nolonger
15-11-2005, 02:57 AM
Khóc là 1 biểu hiện của sự yếu đuối , vì vậy đừng khóc nhau bạn , hãy cho cuộc đời biết bạn mạnh mẽ thế nào , bạn xứng đáng là 1 con gái của 8X, và có khóc chăng thì đó hãy là những giọt nước mắt chia sẻ hay những giọt nước mắt của hạnh phúc, đó mới thực sự là giọt nước mắt

kem dâu mút
22-11-2005, 12:39 AM
nhưng đôi lúc cũng nên cho bản thân mình một lần yếu đuối chứ !

loinoihaybatdaututraitim
22-11-2005, 12:53 AM
không, theo tôi nghĩ thì không phải như vậy, khóc... biểu hiện của sự yếu đuối... và không nên khóc vì sự yếu đuối... nhầm to bạn ơi... bạn là người như vậy? tôi khâm phục bạn... Tôi là con trai của thế hệ 8X nè... nhưng mà vẫn yếu đuối... không lẽ đó lại là một điều tệ hại hay là quá yếu đuối... không phải... khóc xong tôi thấy nhẹ nhõm hơn nhiều... bắt đậu lại từ đầu... chuyện nhỏ...
Khóc... biểu hiện một sự yếu đuối... hãy khóc thật to để cho mình được thanh thản... nhưng mà sau đó , đừng khóc vì điều mà bạn đã từng khóc há... Nếu thực sự như vậy thì lúc đó quả thật tôi không thể bênh bạn được nữa... bạn đã quá yếu đuối....

Akite_for_you
22-11-2005, 01:59 AM
.. tui mừng lắm, .. dù chẳng thể khóc như người ta, .. nước mắt chỉ nghèn nghẹn thôi, .. nhưng cũng hạnh phúc lắm rồi, .. hóa ra mình vẫn chưa chai xạm đến mức hoh biết khóc là gì? .. nghẹn nghẹn, .. mà sao nghe lòng mình nửa như vui, .. nửa như lại buồn, .. !

trangbaggio
22-11-2005, 02:44 AM
Khóc không phải thể hiện là mình yếu đuối dâu bạn ạ.Các bạn có thể khóc lắm chứ. Vì cuộc sống của chúng đâu chỉ http://music.tv109.com/index.php?act=view&code=song&ssid=13&id=7266có nụ cười đâu. Chúng ta cũng phải khóc chứ đúng khong .Đấy chả hạn như bạn yêu 1 ai mà người đó đau khổ bạn cũng có thể khóc vì người minh yêu lắm chứ. Theo tôi khóc ko co gi la yếu đuối cả.

pony040393
23-11-2005, 04:15 AM
hay wa' , vậy em ngồi khóc nghe !!

baby_khocnhe
23-11-2005, 07:06 PM
khóc cũng là 1 cách thể hiện tình cảm rất đặt biệt rất sau sắc đó bạn ạ !!!!!!! khóc ko hẳng là đau buồn mới khóc !.........mà ngay cả khi họ hạnh phúc ........họ cũng sẽ khóc ........

hà_linh_4ever
23-11-2005, 08:33 PM
tui có một câu danh ngôn về nước mắt nè:bạn đừng khóc vì những người đã làm cho bạn khóc mà hãy khóc vì người không làm cho bạn khóc bao giờ " các bạn nghĩ thế nào?

together forever
29-11-2005, 07:39 PM
tui ko nghĩ khóc là biểu hiện của sự yếu đuối
có những khi con người ta vui mừng quá mà bật khóc thì sao chứ bạn

lua_xanh_tham
29-11-2005, 08:17 PM
Khóc không hẳn là yếu đuối. Khi gặp một chuyện buồn, đừng nên nhịn nhục chịu đựng. Khóc có thể giải tỏa được tâm trạng của ta, khóc để ta trở nên mạnh mẽ hơn.

forever love
29-11-2005, 10:20 PM
my love nói rất đúng bởi vì khi buồn quá nếu như bạn không khóc ra nỗi buồn đó sẽ luôn trong tâm hồn của bạn và khiến bạn trở nên trầm cảm mà như thế thì đâu còn những vui tươi của cuộc sống nữa .nếu như bạn buồn bạn hãy khóc thiệt to và sau đó bạn sẽ cảm thấy nhẹ nhõm hơn

nhoc_kyo
29-11-2005, 11:31 PM
tôi nghĩ khóc không phải là yếu đuối. đôi khi ta khóc vì thương một người bạn nghèo phải vất vả hay khóc vì thương một con vật yêu đã chết .Hãy tự hào vì những giọt nước mắt đó vì đó la nước mắt chứng tỏ ta đã trưởng thành !
nhưng nếu không vì những lí do đó bạn cũng có thể khóc ! khóc để lòng nhẹ nhõm hơn ,để gột sạch những ưu phiền trong lòng và còn nhiều lí do để khóc lắm !

Giọt_Mưa_Buồn
01-12-2005, 12:50 AM
Tui đồng ý với girl nè.:cool1:Tự hào vì những giọt nước mắt đầy ý nghĩa.

::SKELETON_BLOOD::
01-12-2005, 01:12 AM
Tui ko nghĩ khóc là biểu hiện của sự yếu đuối.Bạn khóc khi bạn đau khổ,bạn cũng khóc khi bạn vui mừng,bạn khóc khi được trùng phùng,khóc khi bạn thấy mình đã thực sự trưởng thành,biết suy nghĩ chính chắn hơn.BởI thế khóc thể hiện nhìu tâm trạng

Giọt_Mưa_Buồn
02-12-2005, 03:58 AM
Tui ko nghĩ khóc là biểu hiện của sự yếu đuối.Bạn khóc khi bạn đau khổ,bạn cũng khóc khi bạn vui mừng,bạn khóc khi được trùng phùng,khóc khi bạn thấy mình đã thực sự trưởng thành,biết suy nghĩ chính chắn hơn.BởI thế khóc thể hiện nhìu tâm trạng
Có những giọt nước mắt khiến ta trở nên thanh thản hơn,cũng có giọt nước mắt khiến ta thêm phần sầu não.Vì vậy ko thể nói khóc là biểu hiện của sự yếu đuối hay mạnh mẽ được.Nói tóm lại nước mắt ko thể đánh giá được hết tâm tư và phong cách của con người.:think:

Akite_for_you
04-12-2005, 01:02 AM
.. khóc,.. với tai những giọt nứoc mắt phải chăng là quá ít,. khi trong mắt mọi ngưòi ta là conbé không có tình cảm,.. không có cảm xúc,.. có phải không...?!