PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lời khuyên cho tình yêu

†º°¨ђm_q§¨°º†
10-11-2005, 11:30 AM
Tình yêu lúc nào cũng không đến như cái cách mà chúng ta mong đợi, nhưng vẫn cứ yêu, và cảm nhận đâu là tình yêu thật sự.
Người ta nói, "yêu nhau trên internet là ảo tưởng":( . Mình không phủ nhận điều này. Thế nhưng có bao cuộc tình hiện hửu trên internet.
Dường như là vô vọng cho dù có hy vọng bao nhiêu.:im:, thế có bạn nào "iêu" nhau trên internet chưa???????:burger:
Hãy nghĩ về nó 1 cách chân thành, và chia sẻ với mình những cảm nhận của bạn về chuyện tình gần như không có kết quả:om: , và có thể biết trước được 1 ngày nào đó giữa 2 người cũng phải nói chia tay.......... :khocnhe:

Black & White
10-11-2005, 11:52 AM
bạn của tui ơi,có thể iu nhau trên mạng ko có kết quả thật nhưng tui biết cũng có nhiều trường hợp 2 người iu nhau trên mạng đến được với nhau đó thôi nhưng rất là hiếm họi.Nhưng nếu mà bạn thật sự thích người này,thì bạn hãy cứ tin và chờ đợi đi,ko chừng 2 người có kết quả đó

*Rain*
10-11-2005, 06:39 PM
mình ko tin vào tình yêu kiểu này. vì internet thực sư ko đáng tin trong mấy chuyện tình cảm

tieu ha
10-11-2005, 10:34 PM
có đâu mà lại chẳng ko tin !cứ có đi roài khi đó khắc tin bạn a .

keomut_dethuong
10-11-2005, 11:02 PM
đó ko phải tình yêu ..chỉ là sự ngộ nhận 1 tình cảm khác thành tình yêu thôi :wink:

Lindsay
11-11-2005, 07:19 AM
Mình thấy có thể chứ ! chuyện gì cũng có thể và kô thể

Mr.Bean
12-11-2005, 07:40 PM
cái đó mà gọi là tình yêu àh

...::*MINmiE*::...
12-11-2005, 08:12 PM
cho wa room Đường vào tình yêu hợp hơn nhé bạn :wave:

White Wolf
12-11-2005, 08:30 PM
tình yêu trên Internet rất nguy hiểm bạn à thường thì người ta giả dối nhau là chính có mấy ai thất lòng đâu bạn có thấy rất nhiều cô gái bị lừa chưa báo đăng tin đầy đấy thôi
Internet là một thế giới vừa ảo vừa thực nhưng 8/10 vẫn là ảo mà thôi. Khi vào Internet bạn sẽ hoàn toàn là một con người khác ko giống như con người thật của bạn. Trên internet 9/10 là điều xấu trong khi chi có phân là đẹp thôi

okanobee
13-11-2005, 09:00 AM
Vậy White Wolf , bạn nằm trong số 9 phần xấu hay 1 phần tốt đẹp còn lại :)

forever love
13-11-2005, 09:31 AM
yêu trên internet mình nghĩ nó quá là mạo hiểm bởi vì mình k biết dc con người thật của họ ở ngoài như thế nào và bản tính của họ như thế nào và còn rất nhiều thứ nữa .mình nghĩ chỉ có thể là bạn thì ok hơn .

sory
13-11-2005, 06:21 PM
êu trên mạng ư ?? dễ lừa....đảm bảo

Vì sao không tên
13-11-2005, 07:20 PM
tình yêu đúng là 1 câu hỏi khó:cooll: !!!!!!! nhưng các bạn có biết rằng, không phải ai cũng giả dối trên internet không?????????? ví dụ như các bạn:" có ai sống không thật với con người của mình trên internet chưa????????:think: " còn đối với mình, mình chưa từng sống giả dối. Và dĩ nhiên mình luôn thật lòng cho dù trên internet.:angel1:
Vì vậy hãy tin vào chính ba?n thân của bạn, cho dù sau này mối tình hư hư thật thật của bạn ra đi thì cũng đừng buồn. Bạn đã biết nó không có kết quả mà:blinking:

†º°¨ђm_q§¨°º†
16-11-2005, 11:31 AM
Sao cũng được cảm ơn các bạn rất nhiều.:smioh:

trùm 888
16-11-2005, 12:04 PM
Tình yêu lúc nào cũng không đến như cái cách mà chúng ta mong đợi, nhưng vẫn cứ yêu, và cảm nhận đâu là tình yêu thật sự.
Người ta nói, "yêu nhau trên internet là ảo tưởng":( . Mình không phủ nhận điều này. Thế nhưng có bao cuộc tình hiện hửu trên internet.
Dường như là vô vọng cho dù có hy vọng bao nhiêu.:im:, thế có bạn nào "iêu" nhau trên internet chưa???????:burger:
Hãy nghĩ về nó 1 cách chân thành, và chia sẻ với mình những cảm nhận của bạn về chuyện tình gần như không có kết quả:om: , và có thể biết trước được 1 ngày nào đó giữa 2 người cũng phải nói chia tay.......... :khocnhe:
Nhóc nè,nhóc đang iu ở trên mạng đó..............dù bít cái tình cảm ở trên mạng đó khó có thể thành nhưng nhóc dzẫn lao đầu dzô...............hy vọng mà.....chỉ cần thiệt lòng dzới nhau,dù có chiện rì xảy ra đi chăng nữa dzẫn lun ở bên nhau..........."Khoảng cách có thể dập tắt ngọn lửa tình iu nhỏ bé,nhưng có thể làm cho ngọn lửa đó cháy mãnh liệt hơn nếu tình iu của chúng ta đủ lớn"..............nhóc dzà ngừi iu nhóc sẽ cùng nuôi lớn ngọn lửa đó...........Nhìu lúc sợ sẽ mất đi tình iu đí,nhưng thà mình nuôi lớn cái niềm tin hy vọng coàn hơn ngùi đo mà sợ sệt phải hông nè.....:lol:

dieckhongsosung
17-11-2005, 06:45 AM
I'm still there everywhere
I'm the dust in the wind
I'm the star in the northern sky
I'll never stay anywhere
I'm the wind in the tree
Would you wait for me forever

chickenflu_264
17-11-2005, 07:00 PM
Cái giống tình yêu thì có nhiều lắm nhưng tình yêu thật sự thì chỉ có 1 mà thôi.

†º°¨ђm_q§¨°º†
18-11-2005, 11:56 AM
vậy là có thể hy vọng nhưng không cầu toàn được nhỉ? bởi lẽ tình yêu là câu hỏi khó trả lời.:noidea:
Các bạn đã giúp mình rất nhiều , tuy mỗi người có ý kiến khác nhau, nhưng đều có lý lẽ của riêng mình.Còn đối với mình, mình chấp nhận tình yêu như vậy và cố gắng nâng niu nó mà không cần người ta phải chờ đợi hoặc hứa hẹn bất kỳ điều gì! và hơn hết là mình luôn hy vọng sau khi mình và người đó đặt dấu chấm hết, anh ta sẽ tìm cho mình 1 cô gái khác yêu anh nhiều hơn:om: ........:mecry:

khoviyeunang0202
18-11-2005, 11:23 PM
tình yêu trên mạng sao? nguy hiểm lắm à ngheng có thì có thiệt đó nhưng coi chừng bị lừa thì............................................ eo ôi ghê lắm.................. em hỗng dám tưỡng tượng mô............ec ec

ếch_ộp
19-11-2005, 12:12 AM
cứ yêu hết mình đi, vì yêu trên mạng cũng có cái hay của nó chứ
nếu có ai lừa dối thì đã sao, dù sao thì ta cũng đã có một tình yêu theo nghĩa của nó
Như thế là đã hơn những người chưa biết tình yêu là gi.....

Kim Van Phong
19-11-2005, 02:12 AM
tôi chỉ vào quán net yêu thôi

tracytran
19-11-2005, 06:49 AM
đương nhiên cậu ta nói là: 1 phần tốt đẹp còn lại roài

nhinhanhdethuong
19-11-2005, 10:28 AM
tình trên net không phải lúc nào cũng ảo. nếu bạn thật lòng với người ta thì người ta sẽ thật lòng lại với mình thôi bạn à, nếu bạn thật sự yêu người đó thì bạn cứ tin vào sự phán đoán của mình vì người ngoài cuộc ko thể nhận xét đúng đựơc

†º°¨ђm_q§¨°º†
26-11-2005, 11:06 PM
uh, đó cũng là tình yêu mà

buonba
26-11-2005, 11:11 PM
tình yêu ảo chỉ là trong giấc mơ thoai! còn nếu đã thật lòng thì ảo cũng sẽ thành thật ngay!
đừng ghĩ yêu trên net mà là ảo nhé!từ net mà đã có những gia đình mới rồi đấy!

bienxanhsieutoc
27-11-2005, 08:54 AM
Cái gì cũng có mặt trái của nó cả , những người bạn trên mạng là người giúp ta chia sẽ nỗi buồn mà đôi lúc trong cuộc sống ta không dám nói dù bạn có làm chuyện " động trời " cũng không bị ai xử tội hết , bạn có thể tự do chọc ghẹo người khác mà không sợ cho là " giả dối " vì có biết ai thật lòng đâu? Nhưng chỉ nên dừng lại ở mức tình bạn thì tốt nhất vì cái gọi là tình online chỉ là ảo mà thôi !!!

besieuquay
28-11-2005, 05:11 AM
mình ko tin lắm vào tình yêu internet, nó ko bảo đảm chút nào hết

need_not_to_know
28-11-2005, 05:25 AM
good lord yêu nhau cứ yêu chia tay thì chia có gì đâu mà khó khăn ha ?

NhanhXuongRong
28-11-2005, 08:39 PM
Tình yêu trên internet chỉ là tình ảo thôi ko có gì dể chứng minh nó tồn tại cả. Mình ko phủ nhận rằng dã có những cuộc tình thật và di dền hôn nhân bắt dầu từ internet ,thề nhưng dó là chuyện của quá khứ. Nếu bây giờ vẫn còn những cuộc tình như thế thì nó rất hiếm nếu ko muốn nói là ko còn nữa.

girlhoahongxanh_15
29-11-2005, 02:56 AM
the theo toi thi tinh yeu tren mangm no cung khong that cho lam dau

hoa cúc trắng
01-12-2005, 11:23 PM
sống để yêu và để hi vọng, hi vọng bạn sẽ tìm được tình yêu chân thành của mình chứ ko viển vông mộng tưởng, hư ảo, vô hình,như trên mạng bạn nhé

* Lãng Tử *
02-12-2005, 12:04 AM
tình yêu trên mạng và tình yêu ở ngoài thì chung qui vẫn là 2 chữ tình yêu thôi....nhưng đẹp hay kg....thì bản thân ta phải biết dừng lại đúng lúc

hienchuot_199
02-12-2005, 01:13 AM
Mình thích người ta mà người ta lại bơ mình
tính sao đây?
có nên cho nó vào sọt ko?hay tiếp tục chiến dịch?:madsung: