PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cám ơn bạn… vì bạn là bạn tôi…

tiểu quỉ
09-11-2005, 01:19 AM
“Những giọt nước mắt của quá khứ hãy để cho nó trôi đi; những cô đơn buồn phiền hãy để tôi giúp bạn xóa sạch; những gì thuộc về bạn, hãy cho tôi được thấu hiểu; và những gì thuộc về tôi, xin cùng bạn sẻ chia… Tôi sẽ xóa, xóa tan những khoảng trống trong tâm hồn bạn bằng hy vọng và tình thương yêu…”

Tôi tự hỏi .. thế nào là một người bạn và thế nào là một tình bạn … Phải chăng .. một người luôn có mặt cạnh ta bất cứ khi nào ta cần đến .. một người luôn cùng ta sẻ chia niềm vui nỗi buồn trong cuộc sống .. là một người bạn .. và mối chân tình đó .. là tình bạn ? Tình bạn .. dẫu chẳng hề rắc rối và khó định nghĩa như tình yêu .. nhưng để hiểu, cảm nhận và đạt được .. chẳng hề đơn giản ..

Cuộc sống vốn mang nhiều mối quan hệ tình cảm .. tình mẫu tử, tình quê hương, tình người, … Và … riêng nơi đây .. tôi xin dành trọn để tôn vinh Tình Bạn cùng Những Người Bạn …

Đã bao giờ .. có một ai đó … làm một điều gì đó cho bạn .. một điều thật dung dị, bình thường nhưng lại khiến bạn ấm lòng, yên tâm và cảm động .. chỉ đơn thuần vì bạn là bạn người ta .. hoặc chỉ đơn thuần vì người ta xem bạn là bạn ? Đã bao giờ … bạn cảm kích trước tấm chân tình của một ai đó .. và bạn rất muốn cho người ta biết .. nhưng không sao thốt được thành lời ? Vậy thì đây .. mảnh đất này là của bạn .. hãy mượn những dòng chữ thay lời cảm tạ gửi đến người đó … Tôi đang chờ để lắng nghe bạn .. lắng nghe .. tình bạn .. :)

Restart
09-11-2005, 04:55 AM
.. cảm ơn bạn là bạn của tôi,.. khi tôi mưốn khóc, bạn đã cho tôi mựon bờ vai.. Cảm ơn bạn là bạn của tôi,... khi tôi bưồn nhất thì bạn đã nói với tôi rằng, mi đừng bưồn, vì còn một con vịt ngốc nghếch bên cạnh mi mà,.. cảm ơn bạn là bạn của tôi,.. khi tôi bị sụp ngã trứoc những lời lừa dối,.. bạn đã đến bên tôi, mỉm cưòi,.. và nói răng... Hãy nhìn ta này Vịt L, còn ta lưôn bên mi mà.. cảm ơn bạn rất nhiều vì bạn đã lưôn ở bên tôi
.. T à, mình bên nhau cũng 3 năm rồi nhỉ, thời gian trôi nhanh thật,.. tình bạn của chúng mình bắt đầu như câu chuyện cổ tích vậy... Hôm đó mi thật kiêu sa và dễ thương trong chiếc áo màu trắng đó, còn ta thì như bị hút hồn vào cái màu sắc mơ màng đó, rồi chẳng hiểu trời xui khiến sao mà ta lại đưa sách cho mi mựon.. dù chẳng biết mi là ai... tình bạn cũng thật bất ngờ phải không... những bưổi chiều chạy xe l ang thang khắp các dãy phố, những bưổi sáng chủ nhật,.. hẹn nhau đi ăn khắp quán này đến quán khác ,.. rồi về nhà đứa nào đó nằm dài cả ngày.. :) ông bà ta thương mi lắm đó,.. ta biết là ba mẹ mi cũng vậy nhỉ ^^, 3 năm quen và thân nhau thì có đến 2 năm xa nhau rồi phải không,.. nhớ mi lắm,.. xa nhau,.. nhưng ta tin rằng tình bạn này sẽ chẳng thay đổi phải không Vịt_T của ta

Một con vịt không cô đơn vì nó lưôn có một con vịt khác bên cạch !

==Cảm ơn Quỉ nhìu lắm, đã cho akite một góc nhỏ để nói với chính mình rằng, nhớ lắm,.. yêu lắm.. ngưòi bạn thân thương ấy !

Icrysoul
09-11-2005, 05:04 AM
bùn wé,đọc song tui muốn chiít luôn nè,bởi tui chẳng co bàn bè gì giào,chán bà cố được ấy

mu_gec
10-11-2005, 06:10 AM
Nông gởi Núi:
Cảm ơn bạn vì bạn là bạn của tôi... cảm ơn bạn vì những điều tốt đẹp bạn đã dành cho tôi... Cảm ơn bạn vì bạn đã cho tôi những lời khuyên khi tôi gục ngã.... Cảm ơn bạn khi bạn đã đỡ tôi dậy trong những lúc tôi gặp khó khăn, hoạn nạn.... Cảm ơn bạn vì bạn đã chia sẻ với tôi những lúc tôi đau buồn, chán nản..... Cảm ơn bạn vì những giây phút bạn ngồi im lặng để nghe những câu chuyện không có mở đầu và cũng không có kết thúc của tôi....
Tôi còn rất nhiều - rất nhiều thứ để cần cảm ơn bạn bởi một điều đơn giản vì tôi cần có bạn........

Giấc Mơ
14-11-2005, 06:50 AM
Cảm ơn bạn vì bạn đã dzạy cho tôi một bài học làm người thật ý nghĩa.:(

Akite_for_you
15-11-2005, 10:08 PM
.. cám ơn ngưòi vì đã làm bạn cùng tôi,.. cám ơn mỗi câu nói mà bạn dành cho tôi,.. ta chỉ biết cảm ơn thôi,.. cảm on8 ngưòi vì tất cả,.. nơ, ta mưốn đánh đổi tất cả chỉ để có đựoc ngưòi,.. ta chỉ biết vậy thôi,.. cảm ơn khi ngưòi nghe tôi khóc,.. cảm ơn khi ngưòi nhìn tôi cưòi,.. cảm ơn khi ngưòi nói với tôi ngưòi mưốn làm tất cả nhửng việc ngưòi mưốn, và ngưòi không trách tôi... khi tôi cũng là một kẻ bao đồng.. cảm ơn ngưòi.. chỉ xin ngưòi một điều thôi,... đừng bỏ tôi đi !

nhóclỳ_4tuổi
15-11-2005, 11:16 PM
..... Cám ơn bạn vì bạn là bạn của tui ! Cám ơn bạn khi bạn cho tui biết bạn quan trọng với tui nhường nào , cám ơn bạn vì bạn dẵ cho tui bít khóc.... cám ơn bạn khi bạn là người mà tui cảm thấy yêu thương nhất !
Cám ơn !....................

tiểu quỉ
15-11-2005, 11:44 PM
cám ơn bạn .. đã dạy cho tôi biết .. thế nào là đời .. thế nào là tình ... :( bài học này ... suốt đời không thể quên .. chua chát .. :(

hongbiet
16-11-2005, 07:07 AM
cám ơn bạn đã cho tôi biết thế nào là niềm vui , thế nào là mong chờ , thế nào là hy vọng , thế nào là niềm tin và biết yêu thương cuộc sống ! cám ơn bạn nhiều lắm , thời gian 2 năm có thể đã làm bạn và tôi có khoảng cách , nhưng dù thế nào thì trong lòng tôi bạn vẫn là người bạn tốt nhất , ít ra cho đến bây giờ tôi vẫn nghĩ như dzậy ! Cám ơn bạn vì đã là bạn of tôi ... hy zọng sẽ có 1 ngày gặp lại bạn , vẫn là cảm giác of ngày xưa chứ hoh như khoảng cách of bây giờ ...

AloneBinh
16-11-2005, 07:42 AM
Và cảm ơn bạn vì đã cho tôi đọc được một bài hay như thế này

*Camellia*
16-11-2005, 04:37 PM
Cám ơn những tình bạn cao quý như thế, Came mong một tình bạn thật chân thành.

Cám ơn bạn, bạn là người bạn khác giới mà tôi đã thân với bạn từ nhỏ, cám ơn bạn dù bạn là con trai nhưng bạn không ngần ngại nói chuyện với tôi như một người bạn thân.

Vâng, có những lúc tôi sang nhà bạn chơi, tôi đã đi học nhưng không có ai là bạn cả vì tính tôi nhút nhát, ít nói. Bạn nhớ không, bố mẹ bạn thường chọc tôi : " Bé thích anh Q hay anh G." Dù rằng khi ấy tôi còn nhỏ, không hiểu gì nhiều, nhưng tôi biết mẹ thương tôi như thế nào, vì vậy tôi chỉ dám nhận là tôi thích bạn. Đến bây giờ, tôi nghĩ lại, dường như tôi cảm thấy thật mắc cỡ, sao khi ấy tôi lại nói thế nhỉ, câu hỏi ấy, bố mẹ bạn luôn luôn hỏi tôi khi tôi sang nhà bạn chơi.

Tuy là bạn cách nhà tôi không xa, nhưng bây giờ thì đã cách nhau nửa vòng trái đất rồi, bây giờ bạn đang làm gì. Mùa thi đến, bạn sẽ đi bộ chung với ai đến trường vây. Nhớ bạn lắm, Q ơi.

tiểu quỉ
16-11-2005, 07:06 PM
cám ơn bạn.. vì bạn là bạn tôi..
TL ui.. cám ơn TL nhiều.. nhiều lắm.. nói chuyện với TL xong.. thực sự.. tâm trạng quỉ khká hơn rất nhiều..
Cám ơn TL nhiều.. vì.. cho quỉ cảm nhận được.. ít ra.. thế giới này vẫn còn một người quan tâm đến quỉ.. :( :)

:mecry: :mecry: ---> khóc vì cảm động á :D :)

Akite_for_you
17-11-2005, 07:50 PM
Mi của Ta ơi!

Ta đã nhiều lúc tự hỏi lòng mình, nếu một ngày nào đó cuộc đời bắt ta phải lựa trọn giữa mi và người ấy, ta sẽ phải làm sao đây?

Có những lúc, thật lòng, ta nghĩ về người ấy nhiều hơn nghĩ về mi, ta lo lắng cho người ấy quan tâm đến người ấy còn hơn cả đến bản thân mình...

Những lúc đó, mi đừng buồn, ta không còn đủ thời gian và sức lực đâu nữa để nghĩ đến bất kì ai khác. Nhưng có những lúc, mi như cả thế giới của ta, cái thế giới mà ta được sống thật với con người của mình nhất. Để rồi ta không biết nếu như bắt buộc phải có cuộc lựa trọn đó ta sẽ trọn ai, thật là khó khăn với ta.

Ta sợ nếu ta đưa ra bất kỳ lựa chọn nào ta sẽ phải hối hận mất. Nên mong rằng cuộc đời đừng bắt ta phải trọn lựa giữa mi và người ấy.

Mi và người ấy là gia đình của ta, một gia đình thứ hai mà ta không thể mất. Ta sẵn sàng đánh đổi mọi thứ mà ta có miễn sao đừng ai cướp "gia đình" của ta!

==copyright: ngoisao.net ==
Lời dành cho mi đó, có lẽ mi hoh biết rằng với ta mi quan trọng đến thế nào đâu,.. ta mưốn cả tếh giới biết rằng mi là bạn của ta, mi là của ta thôi!

Thiên long
17-11-2005, 09:05 PM
cám ơn bạn vì bạn là bạn tôi : đó là lời thật lòng đó nhỏ ơi ,từ lâu rồi TL ko tâm sự với ai nhiều như với nhỏ ,thank nhé :),bạn của tôi !

tiểu quỉ
19-11-2005, 09:35 PM
...cám ơn bạn.. vì bạn là bạn tôi.. hoặc ít ra.. từng là như thế..

Cám ơn bạn.. đã cho tôi cảm nhận.. thế nào là tình bạn.. theo cách này hay cách khác... Cám ơn bạn.. đã dạy cho tôi.. những bài học làm người.. bài học về cách đối nhân xử thế... thật ý nghĩa.. đôi khi nhớ đời..
Dẫu thời gian ta quen biết và gặp gỡ không bao nhiêu.. nhưng cái bạn cho tôi nhiều.. nhiều lắm... tôi sẽ khắc ghi mãi.. theo cách này.. hay cách khác...
Cám ơn.. tất cả... một lần nữa...
Và.. nếu có duyên.. ta sẽ lại gặp một ngày không xa..

Angel in love
19-11-2005, 09:39 PM
Cám ơn mày vì những ji` mày giành cho tao : Mày biết ko lúc mà tao buồn nhất, cần người tâm sự và chia xẻ nhất thì người đầu tiên tao nghĩ đến là mày, vậy mà lúc tao vui nhất tao lại ít khi nào nhấc phone lên gọi cho mày, tao ích kỷ quá phải ko ? Tao dành cả cuộc sống và tất cả tình cảm của tao cho người tao yêu, nhưng tao lại ko giành dù một phần trái tim tao cho mày, tao sai rồi phải ko? Tao đã luôn khóc trên vai mày, nhưng lại chưa bao giờ chia một nửa nụ cười cho mày , tao ko xứng đáng với tình cảm của mày heo ah.
Cho tao xin lỗi nha, tao hứa sẽ chia một nửa trái tim cho mày, cả tiếng cười và tiếng khóc chứ ko đơn thuần là chỉ nhận mà ko cho ra như trước đây...

girlxachrac
25-11-2005, 12:10 AM
Cảm ơn Cương, mình cảm ơn Cương nhiều lám Cương à.
Chưa bao giờ mình gặp được người bạn như Cương và cũng chưa bao giờ mình nhớ Cương như lúc này.Đã 5 năm rồi mình chưa gặp Cương nhưng chưa bao giờ mình để hình bóng Cương phai nhạt trong tâm trí mình.Cương biết ko, có những lúc mình đã bật khóc khi nhớ về Cương.Mình vẫn còn nhớ những lần trong lớp mình lén chép sách giải, giờ ra chơi, Cương đến bàn mình ngồi, vứt quấn sách ra hành lang ngoài của lớp,Cương mắng mình,Cương bảo mình là mình đần độn, mình dối trá nhưng mình biết Cương ko muốn mình ỷ vào sách.Sau những lúc đó, lần nào mình cũng bật khóc,Cương lại ngồi dỗ dành mình.Có lần, mình bị thủy đậu, phải nghỉ ở nhà mất 3 tuần.Trong suốt thời gian đó, ko buổi nào Cương ko chép bài cho mình.Cương mang bài tới tận nhà, giảng cho mình từng chỗ mình ko hiểu.Rồi mỗi khi mình gặp chuyện buồn hay những việc khó khăn,Cương lươn là người mình nghĩ đến đầu tiên.Những lúc đó, Cương là người duy nhất al(ng' nghe mình nói để rồi cho mình những lời khuyên bổ ích.
Mình cảm ơn Cương, cảm ơn Cương nhiều lắm Cương ạ.Đã rất lâu mình ko gặp Cương, cũng ko biết địa chỉ hiện tại của Cương bây giờ ở đâu, nhưng mình chắc chắn rằng hình ảnh của Cương sẽ luôn nằm trong tâm trí của mình.
Cảm ơm một người bạn

Một Nửa
25-11-2005, 06:28 AM
... MA ơi... sáng nay tui vừa tập lại bóng chuyền... tay sưng đau muốn chít nè.. tui.. nhớ bà.. hic.. nhớ hồi năm 12... cái lần đầu mình tập đệm bóng.. tui đánh sai kĩ thuật... cục xương tay tui nó sưng y như quả trứng cút í.. hic.. ông Trung ổng bảo vào căn tin xin đá chườm.. hic... tui xoa một hồi mỏi tay quá tính liệng.. bà liền bảo để bà xoa cho.. hic hic... bà hoh biết lúc đó tui.. cảm động hoh có đậy đến mức nào đâu... :D
... MA... bà hoh biết đâu.. trong số những người bạn tui quen từ xưa đến giờ.. có đứa tui còn quen trước cả bà nữa cơ... nhưng.. tui thương tui quí bà nhất... bà có thể nói là người hiểu tui nhất... cũng là người bạn quan tâm đến tui nhất.. cái cách bà nhìn tui.. cho tui biết.. bà thương tui đến thế nào.. có đôi khi.. tui biết... trong đó thoáng có sự thương hại.. nhưng.. tui vẫn cảm động và thấy ấm áp vì điều đó...

tui thực may mắn khi có bà là bạn... và tui muốn gửi những dòng này đến bà khi tui còn có thể....

cám ơn bà nhiều lắm.. bạn của tui :)

bienxanhsieutoc
27-11-2005, 08:24 AM
Còn 1 điều cuối cùng tôi phải cám ơn bạn : vì bạn là người đã đem đến cho tôi niềm vui dù niềm vui ấy chỉ là ảo lẫn cả nỗi buồn... vì khi ấy tôi biết trái tim không khô cằn như mình tưởng....

nhoc_kyo
28-11-2005, 04:58 AM
biết bao giờ tôi mới tìm được người để gửi nhưng dòng chữ này hay cũng có thể tôi có nhưng chưa nhận ra cũng nên !

::SKELETON_BLOOD::
01-12-2005, 03:49 AM
Mến mi nhìu vì những lúc tau buồn mi luôn có bên cạnh,mi chỉ luôn ngồI yên nghe tau nói từ chuyện này đến chuyện khác mà ko phàn nàn một lời.Và mi cũng thật ngốc khi mi luôn chiều tau mặc dù những yêu cầu của tau nhìu lúc cũ cũng vô lý,tau vớI mi bắt đầu thân nhau khi mi thích con bạn của tau,vì lúc đó mi đang tuyệt vọng do thất tình tau xuất hiện vớI tư cách là quân sư của mi,l úc đó tau hỏi:” Ê!mi thích con P à?”,mi trả lờI:” ừ!mi mớI bít à”,thế là tau vớI mi thân nhau từ lúc ấy.Tính mi thật là trẻ con đến ngốc nghếch,mi luôn đưa ra những câu hỏI thật buồn cườI, đã ko có bít bao nhiu lần vì những câu hỏI đó tau đã chọc mi đến khi nào mặt mi đỏ ửng lên mớI thôi,vì lúc đó trông mi dễ xương lắm!!!!!còn rất nhìu điều tau muốn nói vớI mi,nhưng càng nói tau sẽ càng cảm thấy mi thay đổI,bởI thế tau chỉ muốn nói chừng này thoai,chỉ muốn nói lúc mi còn là thằng bạn trẻ con của tau

Sunshine*
02-12-2005, 04:57 PM
Hà dzà Trang của tao ui... 2 năm cách xa ko 1 lá thư, ko 1 lần chat:(... dzậy mừ tao ko hỉu sao bọn mình dzẫn nhớ tới nhau dzà dzẫn thưn dzới nhau khi hùi nèo... khi dzìa VN.. tao nghĩ là chéc dzì chúng mài đã nhựn đc. ra tao dzà nhớ tới tao... tao thực sự bất ngờ dzà rất cảm động khi chúng mình ghẹp nhau ngoài đường... nhìn thấy nhau... trông giây lát.. chạy tới dzà nắm tay nhau... lúc đóa.. tao cảm thấy rất sung sướng dzà cảm động:D... 2 năm đc. ghẹp lại nhau... tất cả bọn mình ko có dzì thay đổi cả.. chỉ cóa người lớn lên thoai.... nhớ hùi nèo.. chúng mình cùng cầm cặp tới trường.. đi âu cũng rủ nhau.. i thíu nhau là thấy khó chịu.. nhớ những ngày chủ nhựt học nhà cô.. đi học dzìa là đi eng cháo dzà eng kem... chìu đi học dzìa thì đi eng chè :D... nhớ lại hùi đóa mừ thèm... nhớ những buổi chiều nắng nóng trên gác nhà tao... bọn mình nghịch wa'... tại cái Hà nó đu lên cái rèm cửa mừ nó gẫy.. nhớ những ngày cùng hát... cùng nhẩy dây... ai hát... ai đánh đàn... ai múa..:D.. phân chia nhau ra..... chúng mài còn nhớ khi cả 3 bọn mình bị bà giáo đưa lên ban giám hịu nhà trường dzì tụi nghịch wa' trớn lèm bọn con zai oánh nhau hem... hùi đóa sợ thiệt .. nghĩ lại mừ méc cừi:D... năm đóa thiệt lè dzui... cả năm mừ ko cóa 1 ngày nào là 1 bad day cho cả 3 bọn mình... chúng mài có bít hem... mỗi khi tao bùn... ngùi nghĩ dzìa nhưng ngày ở VN.. cùng đùa dzui bên gia đình dzà bạn bè... tao ko cầm nổi nc' mắt.. nhớ những ngày nào còn là những ngày nào dzui bùn cóa nhau... cùng khóc , cùng cừi , cùng nô... nhớ những ngày đóa thiệt.. chúng mài có bít tao nhớ chúng mài lém ko... chỉ mong đc. ghẹp lại nhau dzà trở lại như ngày xưa... mỗi khi chat dzới nhau trên Y!M... cho nhau wc... nhìn bọn mài mừ tao bùn:(.. thời gian trôi đi.. ko coá ngày trở lại.. tiếc thiệt... tiếc wa'.. tiếc những dzì bọn mình đã cóa... tiếc những thời gian dzui dzẻ hem trở lại.. ước dzì thời gian quay trở lại....
tao cám ơn chúng mài đã là những người bạn tốt của tao...dzù vui, dzù bùn , dzù cóa giận nhau... xin đừng quay mặt đi dzà noái rằng " tao ko phải là bạn của mài nữa roài... mài là 1 coan đểu"... lúc đóa.... tất cả sẽ đâu lòng lém.. tao nhớ chúng mài từng ngày, từng giờ... dzà chỉ mong mún 1 đìu lè đc. ghẹp lại nhau.. sẽ mãi là bạn tốt nhé:)... tao iu chúng mài nhìu..:hun:

Thiên long
02-12-2005, 10:16 PM
cám ơn người nhé ,mỗi khi tôi có tâm sự thì người lại là nơi mà tôi có thể trút bỏ những ưu tư đó ,nhiều khi đó chỉ là những tâm sự thật ngớ ngẫn làm sao,cám ơn người người nhé ,cám ơn vì người đã là bạn của tôi ,cám ơn người vì người đã lắng nghe những lời ngớ ngẩn ấy của tôi ,thank :)

gaucontnca
16-12-2005, 10:18 PM
Cảm ơn bạn vì bạn là bạn của tôi ,đã chia sẻ cùng tôi những buồn vui
Cảm ơn bạn vì bạn đã rời xa tôi ,để tơi biết mình còn nhớ đến bạn

Cảm ơn bài viết này ,vì tự dưng mình nhìn thấy 1 người bạn cũ ,anh storm_dessert

*Mãi Xa*
23-12-2005, 02:11 AM
tít tít..reading disc...track 9...play..." Never Had A Dream Come True... "

Một bài hát mà nó rất thích, thích vì sao? vì giai điệu, vì lời bài hát, vì rất nhiều những gì mà bài hát nhắc đến, có lẽ giống như là 1 ước mơ cho 1 tình yêu đẹp, đơn giản nhưng mà để lại kỷ niệm khó phai.....

Everybody's got something they had to leave behind
One regret from yesterday that just seems to grow with time
There's no use looking back or wondering
How it could be now or might have been
Oh this i know but still i can't find ways to let you know

Nó thích chuyện cổ tích lắm, thích từ nhỏ lận kìa, và tới tận bây giờ, nó vẫn có thể đắm mình trong những câu chuyện đó, bạn bè luôn chế giễu tính nó trẻ con quá,lớn rồi mà vẫn thích truyện cổ tích, thích gấu bông,... nhưng nó chỉ luôn cười và nói : "ừh, tính tớ thế!!!" Với nó, nó cũng mong có 1 ngày nó sẽ tìm được hoàng tử cho riêng mình. Hoàng tử sẽ đến trên con ngựa trắng và rước nó đi. Ừh, nhất định sẽ có ngày như thế

Ừh ... hãy đợi nhé .... vì nó đã từng đợi tôi đứng lên khi tôi vấp ngã, vì nó đã từng cho tôi nương lên bờ vai gầy ấm áp của nó... Vì nó xứng đáng ...

bigbangs
23-12-2005, 04:41 AM
bùn wé,đọc song tui muốn chiít luôn nè,bởi tui chẳng co bàn bè gì giào,chán bà cố được ấy
bạn đừng nói thế chứ tất cả chúng ta đều là bạn ko kể đó là bạn thân hay là những người mới gặp lần đầu hay cả những người chỉ biết nhau wa những nuck name ải mà thui :D

TuanNhung
23-12-2005, 06:36 AM
Tui cũng thấy vui ghê khi đọc bài viết này. Tui cũng muốn gửi lời cảm ơn đến Hoa ngố, Hòa to, Hòa tí, Châm chít, Phượng, Hòa xinh, Trang Ghẻ, những đứa bạn tui quý ơi là quý, và tui bít là chúng nó cũng cực kì yêu tui.Tui thật la giàu có vì nhiều bạn tốt ghê. Mong bọn mình luôn may mắn, hạnh phúc nhé. Tui cũng muốn cảm ơn mọi người trong HHT đã cho tui lời khuyên khi tui có chuyện buồn.

chipthuonganh_qv
24-12-2005, 09:24 PM
Fai? chăng là tôi ich kỉ ??? Nhưng lúc tôi buồn luôn cóa bạn kề bên . Bạn là đôi vai để tôi tì lên khóc , bạn là người đầu tiên tôi phone khi gặp trục trặc trong t-y . Nhưng khi cóa chuyện vui tooilaij chẳng tìm đến bạn . Và tôi nói rằng bạn bè chỉ cần khi ta buồn , bạn không nói , chỉ im lặng và vẫn luôn bên tôi không 1 chút fan` nàn !!!

tea_young
27-12-2005, 11:29 PM
Cảm ơn Út nhá!.....
Khi bêN Út tớ đã hiểU được :.....bánh khoai cũng có thể được làm từ chuối......bánh xèo có thể làm = bếp ga......Bích Hữu hát Taxi chứ hem phải Xích Lô.......
Ừ......từng ấy thôi...là tớ đã có thể dzành hết cả trái tim này cho Út rùi.....Chỉ tội.....tớ đã nhầm tưởng tình bạn đẹp đẽ đó là tình yêu.....Tớ đã vô tình xóa đi 2 chữ Bạn Bè......Giờ tớ mất Út rồi......Làm sao bây giờ......Làm sao cho mình như ngày xưa hả,Út của tớ ơi!....
Đề nghị đọc kĩ tình cảm của tớ trước khi Del nhá BBT

Gà xinh
29-12-2005, 07:04 PM
Cảm ơn Nhóc vì món quà sinh nhật Nhóc tặng Bé con, nhờ có nó mà Bé con tự tin hơn và cứng cáp hơn!
Cảm ơn Nhóc vì món quà 20/10 Nhóc tặng Bé, nhờ có nó mà Bé hiểu thế nào là tình yêu thật sự và cuộc sông còn bao nhiu điều đáng trân trọng

Cảm ơn Nhóc vì món quà Nhóc tặng Bé khi Bé trách Nhóc sao lại cao hơn ............Bé
nhờ có món quà đó mà Bé cảm thấy tự hào khi đứng bên Nhóc
Cảm ơn Nhóc vì tất cả Nhóc dành cho Bé mỗi ngày
Cảm ơn nhóc và đã thương 1 con bé bướng bỉnh, khó ưa , nghịchngợm như Bé
Cảm ơn vì tất cả
Thương Nhóc nhât trên đời

mèo con đáng yêu
24-01-2006, 12:52 AM
có một ngưoeif bạn thật là hạnh phúc nhưng mất một người ban thì thật là buồn phải ko bạn tôi có một người bạn thân nhưng tôi lỡ dánh mất họ rồi làm sao bây giờ

♥ PlanetVN ♥
28-01-2006, 02:28 AM
Vì bạn là bạn của tui nên hãy cố gắng hiểu tui hơn nữa nha!!! :)

*Mãi Xa*
28-01-2006, 05:10 AM
Hôm nay lại thấy cái bàn tay nhỏ xinh của nhỏ gõ trên bàn phím hệt như gãy trên cung đang Piano một thời của tui và nhỏ.Lâu lắm mới gặp lại, thương nhỏ và bao nhiêu nhung nhớ bao lâu nay dồn nén tưởng chừng như vỡ òa nhưng thay vào đó là một bộ mặt bất cần như thể "mày sống chết liên qun gì đén tao". Tưởng nhỏ giận, nhỏ hờn như bao lần vẫn thế nhưng ... nhỏ nói : "Tao biết mày rồi, đồ con nít ! "

Chỉ 1 câu đùa vẩn vơ của nhỏ mà tôi bổng nhận thấy, thời gian trôi qua lâu rồi, mọi thứ đã đổi chỉ còn tôi, một con nhóc cá tính hay khóc nhè vẫn vậy.hay đơn giản chỉ vì nhỏ quá hiểu tôi ? ...

Bánh bao
29-01-2006, 07:50 AM
Chắc là tác giả đã từng trải qua kinh nghiệm về tình bạn nhiều nên mới viết được như vậy, hic , đọc xong nhớ nhỏ bạn của mình quá, trong bài viết của bạn có một câu mà mình rất thích đấy, cảm ơn nhìu vì đã post bài này cho everybody và mình cùng đọc, thanks ^_^

Hàn Cát Nhi
26-02-2006, 11:57 PM
Cảm ơn bạn vì bạn đã mang cho tôi niềm tin và sức mạnh ...

Phong Linh
27-02-2006, 11:21 AM
Cảm ơn Quyên vì đã là bạn của Thư
:huglove::huglove::huglove:

Ha_Quyen
27-02-2006, 11:32 AM
...Cảm ơn Thư làm một người bạn 1 người chị luôn bên cạnh Q trong lúc bùn vui ....:huglove: :huglove:

Phong Linh
27-02-2006, 11:35 AM
Quyên cũng luôn bên Thư như vậy mà ... :)
Yêu Quyên nhất! Nếu Quyên mà còn ở lại HHT ,thì,làm sao Thư rời đi được !!! Đúng làm mảnh đất HHT này hút người thật đấy :hihi:

Ha_Quyen
27-02-2006, 11:40 AM
...hehe vậy phải cám ơn anh Admin HHt quá Thư ui...nhớ nhé Q còn ở HHt là Thư cũng phải còn cũng như Q vậy đó ...Yêu Q nhất còn người iu Thu chi kô may hắn ta giết Q rùi sao ....GHEN bóng gió đó Thư

Phong Linh
27-02-2006, 11:49 AM
Hì,người yêu Thư ( Cái này là nói ở Tương lai nha ) mà dám đả động gì đến Quyên,Thư sẽ bỏ hắn liền !!! :hihi:

Kể cả nếu như cái sác xuất 0.0001% có xảy ra là... cùng thích một người thì Thư cũng...nhường Quyên luôn đó chứ ! :hihi:

Má Lúm
10-03-2006, 05:18 AM
cám ơn Mày...vì Mày có bik...trong những đứa bạn...chỉ có Mày...:)...là đứa hiểu Tao nhất...cám ơn Mày...cho Tao những hồi ức...cám ơn Mày...cho Tao những lần tắm mưa...ướt đẫm...cám ơn Mày...là người san sẻ cùng Tao...cám ơn Mày...vì Mày đã bên Tao trong suốt thời gian qua...cám ơn Mày...vì Mày là bạn của Tao...cám ơn Mày...Tao cám ơn Mày nhiều lắm...Mưa àh :hun:...M & B ^_<...friend 4ever...fải hok mày :hun:...

phai dấu cuộc tình
11-03-2006, 02:25 AM
tui không muốn định nghĩa và giải thích nhiều vế í nghĩa tình bạn .tui chỉ muốn nó một câu .khi cần hãy tìm đến tôi bạn hiền à .và hãy quan tâm đến tôi giống như tôi làm điều đó với bạn {.ko có người bạn xấu .mà chẳng qua ta ko biết làm thế nào để có một người bạn tốt}

(¯`*Thầm Lặng*´¯)
15-03-2006, 04:27 AM
Má àh...! :)
Cảm ơn Má đã tiếp cho kưng máu....:)...Để sống...
Cảm ơn Má đã khuyên kưng cùng Má đi tới Thành Phố Tương Lai....:)
Cảm ơn Má đã cho kưng 2 chữ " Hy Sinh "...:)
Cảm ơn Má đã dạy kưng biết Chịu Đựng....:)...
Cảm ơn Má....chĩ vì....Má là Má....của kưng....:hun:

butbi*
16-03-2006, 10:30 PM
"Nếu lo ngại khi nhìn lại quá khứ và lo ngại khi nhìn đến tương lai , bạn có thể nhìn sang bên cạnh và người bạn tốt nhất của bạn sẽ ở đó ."
và tui biết rằng khi ở cạnh bạn , tui luôn cảm thấy yên ổn , tuii có thể bộc bạch mọi điều với bạn , và để nói ji` hơn ngoài lời cảm ơn ....CẢM ƠN BẠN LẮM , NHÓC Ạ !

tigontranghp
23-03-2006, 09:37 PM
CẢM ƠN BẠN VÌ BẠN ĐÃ CHO TÔI HIỂU SỨC MẠNH CỦA NIỀM TIN , VÀ CẢM ƠN BẠN ĐÃ KHIẾN TÔI TIN BẠN D Ạ

kenvylove
25-03-2006, 06:58 PM
Hắc, Đà ơi! Xám nhớ mọi người lắm......
Rồi sau này chúng ta có còn được ở gần nhau nữa hay ko? đến khi đó, 2 người có còn nhớ mình nữa hay ko?
Xám mong cho đến hè, khi đó chúng ta lại được gặp nhau nhiều hơn, nói chuyện tâm sự với nhau nhiều hơn, cho dù ở bất cứ nơi đâu thì Xám sẽ mãi ko bao giờ quên Đà và Hắc đâu
Thời gian là phương thuốc nhiệm màu để giúp chúng ta quên đi tất cả những kỷ niệm buồn, để nhớ về bạn nhiều hơn.........

Đời người nào ai chẳng mong, mỗi khi đau buồn nhiều , hay khốn khó
Sẽ có lúc khi thấy tâm hồn, cần sớt chia những kỷ niệm cũ, bạn tôi ơi xin hảy nhớ đến nhau..................

heart_frozen
26-03-2006, 07:58 AM
Dương Lễ của tao ơi tao cám ơn mày nhìu lém nè!hic! mỗi lần muốn mưa sao lai thấy mày ở ngay bên cạnh vậy là ween luôn à! hihi! ôm hôn mày yêu của tao cái nào!mong cho anh ấy có thể ở gần mày.
Hâm ui! tui cám ơn ông nhìu lém nha hâm! cám ơn ông luôn ở bên tui khi tui cần người đưa cho tui cáo taschentuch mừ người ta đã dùng làm tui mưa đang rơi cũng fai dừng!
anh à!e cám ơn anh đã cho em hiểu thế nào là HP

amtham_langle
30-03-2006, 07:16 AM
H ah` hôm nay tao mượn câu chuyện này để nói về chuyện của ta và mi. Thật ra ca hai đừa mình chẳng ai hiểu ai cả, tao thất vọng lắm nhưng chẳng biết làm sao để núi kéo những ngày tháng đó. Thực sự thì mày có hiểu không? nhiều khi tao buồn mà chẳng biết nói sao mày hiểu nữa. Nhưng tao mong hai đứa vẫn là bạn.

mIn_he
30-03-2006, 07:57 AM
nếu có 1 điều ước tôi ước mình co' 1 người bạn.

♥ PlanetVN ♥
30-03-2006, 08:19 PM
Ôi... Thằng bạn thân hâm hâm của tao... Đừng vô HHT phá anh em nha!!! :lol: Vô ủng hộ tinh thần cho "bé em tao" thì được... :D
Lấy cái nick gì mà dễ mang tiếng cho bạn mày quá... :(
Dù thế nào... Cũng hết sức cám ơn cậu vì mấy bài post đúng lúc để hỗ trợ tinh thần cho tình yêu của anh em... Hihihihih... Thương mày lắm á!!! :)

nu_hit_le
03-04-2006, 07:49 PM
cám ơn bạn vì bạn luôn ở bên tôi . dù vui hay buồn. dù tui có hờ hững với bạn

chuthanhcong
04-04-2006, 12:09 AM
tui cảm thấy rất buồn vì xung quanh mình có rất ít bạn
Lần sau nhớ fải type dzấu háh bạn ... :D
Thân,
~ Mèo ~

chuot
05-04-2006, 11:30 AM
Cảm ơn trời cho tôi dược găp bạn bạn. Bạn là
1/4 cuộc sống của tui. Nếu không có bạn thi cuộc sống tui sẽ nhu thế nao????

Phong Linh
07-04-2006, 03:04 AM
Cảm ơn T vì đã quan tâm nhìu đến H như thế ^^ Tuy hoh thể thay đổi được sự cố chấp của con nhỏ cứng đầu nè,nhưng mừh iu nhìu lắm đó ^^
:huglove:

♥ PlanetVN ♥
08-04-2006, 05:59 AM
Lâu rồi không chat với nhau nhưng đối với tao... Mày vẫn thật là quan trọng... Hãy cố gắng làm việc cho tốt nghe... Anh em mình muôn đời vẫn thế... :) Cụng ly cái nào... :cungly:

Buzz
09-04-2006, 09:29 AM
Mày ơi ....tao thấy thương mày quá ....hôm nay nhìn mày khóc ...tao không giúp được gì cho mày ...uhm ...mày cứ khóc đi .....mất mẹ ...ai àm chẳng buồn ...mày nhỉ ....đột ngột quá ...chính tao cũng cảm thấy choáng váng ...tao ko tin ...nhưng đành phải chấp nhạn ...làm sao để phủ nhận nó .....Mày vẫn thế ....con người sống nội tâm ....tối hôm đó tụi tao đến viếng ....mày khóc ....tụi tao an ủi mày ....mày cố gắng không khóc .....mày gượng che dấu nước mắt để tụi tao khỏi lo cho mày ....mày mệt ....mày đã suýt ngất lịm ....tụi tao chẳng biết làm gì nữa ....mà cố gắng lên nhé ....vì mẹ vẫn mong mày như thế .....vì còn bố vẫn luôn yêu thương mày và còn em mày nữa ....còn tụi tao ...sẽ luôn bên mày ...mày nhớ nhé ....khi nào thực sự buồn chán ..hãy tìm đến tao ...mày đã từng làm như thế mà ....mày hiểu chứ ....cầu mong mày sẽ cố gắng vượt qua .....

Nat
12-04-2006, 09:15 PM
Tôi chỉ biết làm những điều tôi nghĩ là tốt nhất dành cho bạn , đôi khi tôi ích kỉ , tôi ko hiểu bạn nhưng dù sao , bạn mãi là bạn tôi , tuy tôi ko sẽ chia tâm sự cùng bạn nhưng khi tôi đau buồn tôi luôn hi vọng bạn luôn ở bên cạnh tôi.... bạn... tôi có thể sẽ mãi ko tìm thấy.

Nat H

BUONSU
13-04-2006, 12:35 AM
sẽ có lúc thôi , có lẽ là ngày mai đấy ! không phải chờ lâu đâu !

KidderNo.1
13-04-2006, 12:51 AM
khi tôi tưởng cả thế giới bỏ rơi tôi thì bạn đã đưa tay cho tôi nắm
thực sự cảm ơn bạn

the_warm_winter
13-04-2006, 03:10 AM
M biết ko, nhìn thấy M mà NT chỉ muốn ở bên mình mãi thôi. Nhớ ko, M với NT đã làm bạn với nhau sắp được 13 năm rồi đấy. 31/5 này tụi mình lai cùng nhau đi ăn sữa chua M nhé. Và kỉ niệm tuổi thứ 14 của tình bạn. M luôn là người bạn mà NT yêu quý nhất. Một món quà vô giá mà Thượng Đế đã ban cho NT. Yêu M nhiều, thoconami ạh.

♥ PlanetVN ♥
13-04-2006, 11:49 AM
Bạn... Bạn... Cám ơn bạn nhiều nhé!!! :) Đã không bao giờ rời xa mình trong những lúc khó khăn... Mãi mãi... Vẫn là bạn... :wink:

♥ PlanetVN ♥
14-04-2006, 01:24 PM
Sinh nhật bạn... Cũng vui... Nhưng thiếu nhiều người quá... :think: Chúc bạn hiền tất cả những gì tốt đẹp và may mắn nhất... Mãi là bạn tốt nhé... :)

doankhuc
16-04-2006, 07:40 PM
bạn của tôi ơi!!!. dù có chuyện gì sảy ra dù có thế nào bạn vẫn mãi là người tôi yêu thương nhất. chúng ta hãy cùng nhau đi lên bạn nhé.
bạn biết không quá khứ mà bạn không muốn nhớ đến luôn luôn có lỗi của tui.bạn thân! hãy tốt nhé hãy yêu thương ngưới đó và cả tôi nữa bơi tôi chỉ có một mính bạn .

doankhuc
17-04-2006, 07:35 PM
tôi yêu bạn nhiều lẵm bạn thân!!!:blow: [/B]

leo_vo_91
17-04-2006, 08:11 PM
oh so romantic thật là cảm dộng

cám ơn bạn dã nhớ dến tôi , dã không gặp rồi hỉ .

N&N1112
17-04-2006, 08:20 PM
Hay thật ,hic tự nhiên nhớ Thảo quá ,N muốn nói rằng dù thế nào thì tụi mình vẫn mãi mãi là bạn thân nhé ,N có thể sợ hay lo lắng những người xung quanh mình ,nhưng You đã cho N cảm giác thực sự vui vẻ và an toàn ,chúng ta giống nhau nhiều lắm dù ko là chị em ruột nhưng tình cảm thì chẳng khác gì đúng ko ,dù you ko đọc được những dòng này nhưng N vẫn muốn nói N love You nhiều lắm ,cô bạn của tôi à

♥ PlanetVN ♥
20-04-2006, 12:17 AM
Mày à... Đừng có lo lắn vớ vẩn như thế chứ... :( Khổ ghê á... Cố gắng lên... Quan trọng là ở bản thân mình thôi... Rồi ba mẹ H sẽ hiểu... Thiệt tình... Trông mày lại bị mất ngủ như tao vậy tao biết làm gì hơn... Cố gắng lên... :) Cười như tao nè... :hehe: Dù tao còn đau hơn mày gấp nhiều lần nhưng mà mày thấy đó... :( Hix,... Có lẽ tại tao nội tâm quá... Chẳng tâm sự gì với ai cả nên... Mày không sai... Đúng, tao vậy đó... Giữ tất cả trong lòng để rồi lúc nào cũng cứ ngẩn ngẩn ngơ ngơ... :( Nhưng mà... Tao còn đau hơn mày nhiều... Cố lên, người anh em... :) 5 năm rồi đó... Nhớ quá nhỉ... Cái ngày đầu ấy... :missu:

It's Never Too Late
21-04-2006, 09:37 PM
KL , T , HA thân mến , như vậy là đã hơn 2 năm bọn mình không gặp nhau rùi , từ hồi học cấp 2 đến giờ , mình vẫn luôn nhớ về những kỉ niệm thân thương của bọn mình :smioh: !!! Các cậu có biết , từ khi gặp các cậu mình mới biết thế nào là tình bạn thật sự , một tình bạn đẹp , một tình bạn mà mình không bao giờ quên !!! Các cậu có còn nhớ những lúc bọn mình chơi đùa , những lúc có đứa buồn để rùi cả đám túm tụm lại giúp đỡ , quả thật đó là những tình bạn đẹp , và ...... mình luôn trân trọng :) !!! Bây giờ các cậu đã làm wen với những người bạn mới , các cậu hãy luôn nhớ tới mình , tới tình bạn của chúng ta !:huglove: !! Hãy nhớ nhé , hãy luôn gây dựng những tình bạn đẹp và thật chân thành !!! ^_<..............

huycuong
22-04-2006, 03:28 AM
Anh Cường... Anh ơi, anh sẽ là người bạn tốt của em gái này nhé... Hơi kiêu đúng không? Nếu đồng ý ok thì em cũng thế... Thôi, bye nhé anh...

Vui lòng viết bài có dấu tiếng Việt cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! :)
~"PlanetVN"~

the_warm_winter
22-04-2006, 03:44 AM
:flower: Hè rồi đấy Mình àh. Và chúng ta lại đang ngóng chờ tháng 5 đến. Để Người Ta hái tặng Mình những bông bằng lăng tím mỏng manh, và để Mình đem đến cho NT nhành dâu da trắng thơm ngần. Tụi "love 12G", chắc còn nhớ vụ giận nhau của M với NT 6 năm trước đấy nhỉ. Tụi mình giận nhau gần 1 năm trời, dù mỗi sáng, mỗi tối vẫn gặp nhau trong love, và tại lớp học thêm nữa chứ. Thế mà hai đứa cứ dửng dưng...
Chỉ đến khi ngày chia tay đến, M còn nhớ không, cái ngày 31/5 ấy, NT thu hết cam đảm để ôm M vào lòng. M đã nói "NT xin lỗi, NT nhớ M biết bao", còn NT thì cứ ôm M vào vòng tay và 2 đứa khóc. Cả love 12G cùng khóc theo...
Thế là tụi mình quyết định ngày 31/5 là sinh nhật tình bạn của tụi mình. Quen và chơi thân với nhau từ năm lớp 5, đến giờ đã 13 năm rồi, và tháng 5 này, sẽ là 14, M nhỉ.
NT chỉ muốn nói với M rằng 13 năm qua, có M là bạn thân là điều hạnh phúc nhất...M là món quà vô giá mà cuộc sống đã đem đến cho NT. NT yêu M thật nhiều, thật nhiều...
Cảm ơn M vì những tháng năm qua đã ở bên NT, và còn những tháng năm sau này nữa chứ.
Cảm ơn M vì đã là bạn của NT.

hoang_tu_mat_trang8916
24-04-2006, 08:57 PM
[COLOR="red"]Cảm on bạn vì ban đã cho tôi cuộc sống....
Đã dạ tôi phải biêt tin vào tương lai..
Chúng ta cùng nhau vượt qua những thử thách của cuôc đời, chúng ta bên nhau để tìm hiêu cuộc sống đang yêu này.
Và khi chúng ta phải xa nhau, mỗi ngươi một phương để tìm kiếm cho tương lai cho mỗi người, ban luôn nói vơi tôi rằng:"hãy luôn vững tin nhé, ngày mai chúng ta lại gặp nhau mà".
Măc dù ngày ấy ko ai biết bao giớ trở lai nữa.
Tôi lại cô đơn trên con đường mà ko nhìn thấy bên đỗ.
Môt lần nữa...
Bạn lai đến bên tôi...
Nói rằng:cuôc đời rât đẹp phải ko? hãy vưng tin lên nhé
Bạn biết ko:"tình bạn thật đang quý"
Bay giờ tôi đã tin ...

dany_n4m
25-04-2006, 04:29 AM
[size=3]“Những giọt nước mắt của quá khứ hãy để cho nó trôi đi; những cô đơn buồn phiền hãy để tôi giúp bạn xóa sạch; những gì thuộc về bạn, hãy cho tôi được thấu hiểu; và những gì thuộc về tôi, xin cùng bạn sẻ chia… Tôi sẽ xóa, xóa tan những khoảng trống trong tâm hồn bạn bằng hy vọng và tình thương yêu…”[/s
Bạn viết rất hay , tình bạn có một vị trí rất quan trọng trong đời sống tinh thẩn của chúng ta ." Cảm ơn bạn nhiều lắm"

đơn giản
04-05-2006, 12:08 PM
Bạn... Bạn... Cám ơn bạn nhiều nhé!!! :) Đã không bao giờ rời xa mình trong những lúc khó khăn... Mãi mãi... Vẫn là bạn... :wink:
Có lẽ thấy bạn nói như thế này....có lẽ mình nên suy nghĩ lại....có lẽ mình đã sai chăng??????

Sunshine*
04-05-2006, 09:37 PM
Cảm ơn mày đã là bạn của tao...cám ơn mày đã dzậy choa tao hỉu thế nào là tình bạn...thế nào là tình iu...cảm ơn mày đã luôn ở bên cạnh tao...cám ơn mày đã luôn tin tưởng ở tao...luôn bênh vực cho tao dzù tao phải hay trái...cám ơn mày...cám ơn mày....tao với mày mãi là friends forever phải hok >.^ :huglove:...M&P:huglove:

tea_young
05-05-2006, 01:51 AM
Cảm ơn T ...
Vì A đã sẵn sàng là một nơi Cứng Rắng - Ấm Áp... để em dzựa vào ...
Vì A đã tồn tại ... để đứng bên E ...
Vì A đã từng thuộc về E ...:)

thienthantuyet008
05-05-2006, 09:09 AM
Và tôi ước gì tôi và bạn sẽ mãi mãi bên nhau và không bao giờ xa nhau. Nhưng tôi biết dù ở đâu tôi vẫn nhớ đến bạn! Người tôi thương yêu nhất... ĐẶNG LÊ BẢO CHÂU! I LOVE YOU!

Vui lòng viết tiếng Việt có dấu cho mọi người dễ đọc nha bạn!!! :)
Không rõ có phải bạn của bạn tên như thế không??? Nếu sai thì bạn liên hệ Mod để sửa lại nhé... :)
~"PlanetVN"~

♥ PlanetVN ♥
05-05-2006, 10:20 AM
Chủ đề đã quá dài, mình xin phép hạ xuống!!! :)
Chúc cho tất cả mọi người ai cũng luôn có những người bạn thật tốt xung quanh!!! :winking:
Cám ơn Tiểu Quỉ đã có một chủ đề rất hay để mọi người cùng chia sẻ!!! :cool1:
~"PlanetVN"~