PDA

Xem đầy đủ chức năng : Cùng nhau nói vè tình yêu đầu tiên nhé

boytramtinh
08-11-2005, 11:49 PM
Hiihihi,tình yêu đầu tiên của tôi khi tôi học lớp...4:hihi:
Hồi đó là lớp trưởng từ năm lớp 3,lên lớp 4 ko hỉu sao cô giáo lại ghét tôi đến vậy,thế là cách chức,cho 1 cô bé khác lên thay,ko hỉu vì tức hay ghét cô giáo mà đâm ghét lây cả cô bạn đó:lol: .Mà đã ghét thì phải chọc cho bõ ghét,thế là đủ các trò,nào là dấu dép,bơm mực vô áo,đập bàn đạp ghế giờ truy bài....Cho đến 1 lần cô bé đó ko chịu được bật khóc trước cả lớp,tự dưng tôi thấy tồi tội.Và cũng ko hiểu sao lúc đó tôi lại thấy cô bé đó thật là đẹp,gương mặt trắng hồng xinh xắn lấp lánh những giọt nước mắt như những viên pha lê trong suốt vậy(tất nhiên là lúc đó ko thể văn vẻ như bây giờ,chỉ biết làm văn là:Nhà em có 1 con lợn có 2 cái mắt,1 cái mũi 2 cái tai và 1 cái mồm thôi:lol: ).
Từ đó tự dưng lại cảm thấy mến cô bạn gái thông minh,xinh đẹp học giỏi(cái này sau đó mới nhận ra:hihi:),thế là tên cô bé luôn có trong những cuộc noi chuyện vớ vẩn của tôi,thậm chí con viết khắp nơi tôi có thể viết hay cứ tối tối cả lũ con trai trong đó có tôi(chải chuốt ăn mặc đàng hoàn nhé:cool1: ) lại kéo đến trước nhà cô bé gọi tên ầm ĩ rùi...chạy thục mạng như ma đuổi.(Tiếc là lại nhầm nhà mới đau chứ:haha:)
Giờ đó là chuyện đã qua,2 đứa bây giờ là bạn thân,nhưng cứ nhìn nó là tui lại nghĩ đến chuyện ngày xưa rùi cả 2 đứa đều phá ra cười(nó cũng bít rùi mà),nhưng có lẽ có 1 điều nó ko bít đó là tôi vẫn thích nó cho tới năm lớp 7,cho tới khi tôi gán ghép nó cho chính thằng bạn thân của mình,hix,thế mới đau sờ cau chứ:(
Vậy còn bạn,hãy kể cho tôi nghe về tình yêu đầu tiên của bạn đi:cool1:

*Yumi*
09-11-2005, 12:02 AM
hichic vui thật ,nghe kể mà thấy hay we' cơ ....nghĩ đến mình mà thấy buồn ghê gớm ....hichic vì đã bao h có mối tình nào đâu,buồn thế :lol:

boytramtinh
09-11-2005, 12:20 AM
hichic vui thật ,nghe kể mà thấy hay we' cơ ....nghĩ đến mình mà thấy buồn ghê gớm ....hichic vì đã bao h có mối tình nào đâu,buồn thế :lol:
thế hả,hay để tôi giúp nhé,tui còn đang cô đơn nè:lol:

Lindsay
09-11-2005, 12:53 AM
tình yêu đầu tiên luôn là yêu thương nhất cũng là đau khổ nhất

†º°¨ђm_q§¨°º†
19-11-2005, 10:24 PM
còn nữa, dể tan vở nhất
tình đầu lúc nào cũng lãn mạn và nhiều mơ mọng. Không ai muốn nó vội tàn, nhưng có lẽ rất ít "mối tình đầu" nào có thể tồn tại mãi mãi..................

AloneBinh
19-11-2005, 11:10 PM
Em biết không... anh sẽ không chờ nữa
Khi chiều qua ... những chiếc bóng đổ vàng
Em không về kỷ niệm cũng vỡ tan
Dẫu nước mắt ... đôi lần ... làm nhân gian ướt đẫm

Em biết không sáng ngày mưa đã tạnh
Nỗi nhớ em âm ỉ lửa tàn tro
Giống như một ly rượu khi tàn tiệc
Rượu cạn rồi ... vẫn đọng ... vết son môi

Em biết không nơi đó đã chớm thu
Nơi gặp gỡ... những gì không chân thật
Ký ức buồn như con lật đật
Xô ngã rồi lại bật đứng lên

Em biết không... phố cũ... vẫn nhớ em
Nhớ tiếng guốc ,nhớ môi cười và cả
Những khi mưa nắm tay cùng vội vã
Mưa giăng đầy ...như buột cả đôi tim

Em biết không khi em về xứ lạ
Không giận đâu... thật đấy... chỉ rất buồn
Ngày chia tay...quên gửi ...giọt lệ tuôn
Để nỗi nhớ đong đầy theo năm tháng

wonbin82
20-11-2005, 03:32 AM
Ặc ặc ... yêu sớm thế bồ tèo ??? po' tay !

thien_halam
20-11-2005, 03:48 AM
tình yêu đầu tiên ít ai được như ý muốn đâu

haitacdethuong
20-11-2005, 04:10 AM
truyện hay cực kì li kỉ