PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bố mẹ ơi

don't_give_up
28-10-2005, 11:36 AM
bố ơi , mẹ ơi ! những ngày vừa qua đối với con thật là kinh khủng, con đã tình cờ nghe được bố mẹ nói về con , những điều mà đáng lẽ con ko nên nghe , vì nó đã giết chết đi những hy vọng trong con ! những hy vọng nhỏ nhoi đối với bố mẹ và mọi người nhưng nó lại rất là lớn lao đối với con ! từ trước đến giờ con cũng tự hỏi tại sao bố lại mắng chửi đánh đập con những lúc bố tức giận mặc dầu con ko có lỗi và tại sao mẹ lại đổ hết những cơn nóng giận của mẹ lên đầu con ! bố ơi , mẹ ơi ! tại sao chứ? tại sao con lại phải biết được điều này ? dầu ông thầy bói đó có nói rằng bố và con khắc tính nhau đi chăng nữa thì bố cũng đứt ruột đẻ ra con cơ mà ! vậy tại sao bố lại nói rằng : sẽ ko bao giờ bố thương con như những anh chị em khác của con được chỉ vì con và bố khắc tính nhau ? phải chăng đấy cũng là lý do mà từ trước đến giờ bố và mẹ lạnh lùng và ko thèm quan tâm đến con? bố mẹ thân yêu giờ đây con cảm thấy cô đơn lạnh lẽo , con chỉ ước rằng bố mẹ có thể yêu thương con như chính những chị em khác của con ! Nhưng chắc có lẽ nó ko bao giờ thành hiện thực ! bố mẹ đâu biết rằng giờ đây con đang bị viêm phổi rất nặng , con phải nghỉ ngơi mà trái lại bố mẹ đi chơi về thấy con nằm liệt trên giường bố đã lấy móc áo đánh và lôi con dậy đi dọn dẹp nhà cửa và nấu ăn cho gia đình ! giờ đây khi con đang viết lá thư này cho bố mẹ con mệt mỏi con chỉ muốn nhắm mắt lại và đi đến một nơi nào đó , nơi mà ít nhất con cũng có một chút thời gian dành cho riêng mình ! con ko trách bố mẹ đâu , con chỉ trách ông trời đã cho con sinh ra trên đời này , để giwof đây con lại cô đơn một mình , lẽ loi trên xứ người ! bố mẹ ơi ! có bao giờ bố mẹ biết được con của bố mẹ đang bị bệnh và đang dần nặng dần nếu như ko chịu nghỉ ngơi ? chắc chẳng bao giờ đâu ! trong mắt bố mẹ chỉ có một đứa con suốt ngày để cho bố mẹ la mắng đánh đập và làm việc trong nhà thôi! con mệt mỏi quá những tia hy vọng của con đã bị dập tắt rồi đây bố mẹ ơi rồi đây nếu như con ko còn đó nữa thì mong bố mẹ hãy tha lỗi cho đứa con bất hiếu này đã ko thể lo lắng cho bố mẹ đến già ! con xin lỗi vì tất cả ! dầu bố mẹ ko thương con nhưng đối với con bố mẹ mãi là bố mẹ than yêu trong trái tim nhỏ bé này của con ! giá như con ko sinh ra trên đời này thì bố mẹ đâu phải buồn bực phải ko bố mẹ ! con xin lỗi

meocon_dk
28-10-2005, 02:32 PM
trong cuộc sống , có nhiều chuyện thật phức tạp và trái ngang... chuyện có thật như vậy sao???thật là tội nghiệp cho bạn quá...:(:( làm gì có cha mẹ lại hành hạ con mình như vậy chứ??? hic hic..... theo meò nghĩ... bố mẹ nào mà chẳng thương con. liệu bạn có làm gì có lôĩ với bố mẹ bạn không??? nếu bạn là ngươì con ngoan , chắc chắn 1 ngày nào đó , bố mẹ bạn sẽ nhận thấy được điều sai hay đúng... vậy bạn haỹ giữ gìn sức khoẻ và đừng buồn nưã nha !!! chúc bạn vui vẻ và may mắn......