PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bố à!

tygon
28-10-2005, 07:19 AM
Con thực sự mệt mỏi lắm bố à!Rốt cục con phải làm thế nào đây?Con đã sai ư?Có phải là con đã sai không?Con luôn cố gắng để sống thật tốt.Con muốn hóa giải lòng thù hận bằng tình yêu,con đã cố gắng làm việc hết mình nhưng cái con nhận được là gì đây?Phải chăng cô Mai đã đúng .Trước khi con rời xa công trường cô đã bảo với con"Trên đơì này không có ai tốt đâu Hương ạ,chẳng có gì là thật cả.Dù cháu có tốt bao nhiêu,có làm việc hết mình bao nhiêu thì người ta cũng chỉ coi cháu là công cụ thôi.Khi cần họ sẽ ngọt ngào còn khi không cần nữa....kể cả ty cũng vậy.Tôi coi cháu như con và chỉ có tôi mới yêu thương cháu mà thôi."Con không muốn tin vào những cái cô nói.Con vẫn luôn cho rằng chỉ cần mình thực lòng yêu thương mọi người ,sống và làm việc hết mình nhất định m sẽ dược mọi người yêu quý lại và nhất định mình sẽ có hp.Nhưng cho đến hôm nay con mới thực sự nhận ra con đã sai .D - 1 người em trai mà con kết nghĩa mấy hôm trước nó viết thư cho con ,trong thư bố biết nó nói gì không?Nó bảo con ràng "Chị sai rồi chị H ạ!En đã nghe theo lời khuyên của chị và em đã cố gắng sống tốt như những gì đã hứa với chị nhưng bây giò em đã mất tất cả ,mất cả lòng tin vào con người.Em bỏ đi nhưng cũng chẳng biết sẽ đi đâu nữa.Nhân đạo là tự sát .Chị hãy tin em đi"Rồi nó hỏi lại con"Chị cũng sống tốt đúng k?Đã làm việc hết mình đúng không?Nhưng cuối cùng cái chị nhận được là gì?Chị có hp k? Hay chỉ là một trái tim tan nát.Em biết chị đã phải khóc rất nhiều.Viết thư này cho chị em k hề có ý trách mà chỉ muốn chị được hp thôi.Em muốn chị mạnh mẽ ".Con rất lo cho nó nhưng con chẳng biết nên an ủi nó thể nào.Con k có đủ tư cách.Những ngày gần đây con buồn lắm .Con gần như mất lòng tin vào con người.Con suy sụy hoàn toàn,con khóc rất nhiều nhưng lại k thể khóc khi đứng trước mọi người.Con mệt mỏi lắm chỉ muốn được theo bố thôi.

Trai_BT
28-10-2005, 10:36 AM
hi
"Cuộc đời không như ta mong đợi..." - có 1 câu hát mà tôi nhớ là thế. Có người còn nói, cuộc đời không phải lúc nào cũng là màu hồng. Màu hồng nhiều quá tất sẽ có lúc bẩn, làm nó ố đi, và màu đen xuất hiện. Như bạn vậy, xung quanh bạn thấy toàn màu đen, tượng trưng cho sự lừa dối, bẩn thỉu. Nhưng rồi sẽ có lúc màu hồng xuất hiện. Chỉ có điều bạn phải kiên trì, giữ vững quan điểm sống của mình thôi. Hãy sống tốt, thì bạn trước sau cũng tìm được hạnh phúc, nhìn thấy cuộc đời màu hồng thôi. Hãy kiên trì mà sống.

xx_hope_xx
28-10-2005, 10:54 AM
Huhu BuỒn QuÁ