PDA

Xem đầy đủ chức năng : Em & cái đầu trọc

kannan
26-10-2005, 05:38 AM
Vừa rời ghế phổ thông, em lên Sài Gòn để luyện thi đại học. Do hoàn cảnh gia đình khó khăn ở tận vùng sâu tỉnh Đắc Lắc nên em vừa học vừa làm việc.

Em vào phục vụ quán cà phê. Thấy em hiền, mọi người bảo rằng qui định quán là tất cả nhân viên nam vào làm việc sau hai tuần đều phải cạo đầu vì ông chủ thích như thế. Tất cả đều nói và không hề cười.

Thế là sáng hôm sau em bước vào hỏi anh giữ xe: “Xem có đẹp không?”. Tất cả đều sửng sốt, vừa cười vừa ray rứt. Không ngờ trò đùa giỡn của mình đã dẫn đến một người đi cạo sạch đầu tóc và tin vào trò đùa đó một cách chân tình. Ray rứt, không biết lấy gì đền cho em.

Tưởng em buồn giận, không ngờ em lại hiền lành chân thật, cười hồn nhiên: “Bạn bè bảo em cạo đầu thấy khuôn mặt em sáng hơn, đẹp hơn. Không sao đâu”. Nghe câu ấy, mọi người không nín cười được, một trận cười đến đau cả bụng nhưng ứa nước mắt. Nước mắt của ân hận lẫn ngượng ngùng trước nét hồn nhiên đẹp đẽ của sự chân thật.

Biển đợi
26-10-2005, 06:22 AM
một tấm lòng đáng trọng.. đầy bao dung và vị tha.. thương "em", thương... cả "cái đầu trọc" :D :)

Restart
26-10-2005, 06:25 AM
cái đầu trọc của em nhắc nhở ngưoì ta rằng, ít ra trong cưộc sống xô bồ này vẫn còn một tấm lòng chân thật đến vậy ^^,nhưng mà trò đùa hơi ác !

Biển đợi
26-10-2005, 06:31 AM
vì ko ai nghĩ rằng em sẽ tin.. một điều khó tin như vậy.. (rõ ràng tất cả nhân viên nam trong trong tiệm đâu ai.. trọc đầu)

Restart
26-10-2005, 06:41 AM
vì.. em ngây thơ, nhưng cũng rất thật thà tin rằng,.. mọi ngưòi mưốn tốt với mình, và vì mọi ngưòi nói rằng, ngày mai...., ngàymai thì phải khác hôm nay mà.. ^^

Biển đợi
26-10-2005, 06:49 AM
trùi ui ko phải.. ở đấy có cả các anh đã làm việc.. lâu hơn 2 tuần.. mừ đầu đâu có trọc :D mà.. nói chung là... vì em quá thật thà, nên... mọi người bảo sao nghe vậy.. hic

Restart
26-10-2005, 06:51 AM
thì.. tại vì em quá thật thà.. nên các anh mới nhận ra rằng mình thực có lỗi,.. vậy giả sử, em không thật thà , ngâythờ đến vậy, thì sao nhỉ ^^!

Biển đợi
26-10-2005, 06:53 AM
thì em sẽ ko.. trọc đầu.. và chuyện đùa ấy sẽ chỉ là chuyện đùa mà thôi.. và... câu chuyện trên đây chẳng còn ý nghĩa.. chỉ như bao câu chuyện đùa đời thường khác..

Restart
26-10-2005, 06:56 AM
uh, và rùi các anh lại típ tục những câu chuyện đùa, và hi vọng, một ngày nào đó, có kẻ bị lừa, rùi ngẫm nghĩ, rùi nhận ra mình.. đùa ác quá ^^!

Biển đợi
26-10-2005, 06:59 AM
thực tế... những người thật thà như em.. ít lắm... hiếm lắm...

Restart
26-10-2005, 07:01 AM
thì tại vì ít,.. nên ngưòi ta mới thấy mình thật nhỏ mọn khi đối diện với... ^^

CoNTrAi_KiEu89
26-10-2005, 05:33 PM
cuộc sống phải vậy thôi bạn
Mình làm cho họ để kiếm sống, họ bắt mình làm gì mình đành tiếp nhận vì kế sinh nhai cả mà

Restart
26-10-2005, 06:23 PM
bạn hiểu sai bài viết rồi, đọc lại nha bạn, đây đang nói về một trò đùa và một tấm lòng chân thật thôi ! Hãy đọc lại trứoc khi nói nha ! ^^

EmVietShortieZgurL15
27-10-2005, 12:56 AM
UummMmM............
Đọc ko hiểu...............

next time nhớ type dấu nha bạn :)

khong_them_nho_ai
27-10-2005, 05:07 AM
úi rùi ui!!! các bác nói chiện hay quá ha!! nhưng em hỏi thật, chàng đó có khờ đến thế không?? em thích chàng trọc này lém đó!

Hàn Cát Nhi
04-09-2006, 10:28 PM
Em & Cái đầu trọc ... cười đó .. nước mắt đó ...
Nét đẹp của sự hồn nhiên thật đáng trân trọng