PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tình bạn và tình yêu

rose in soul
26-10-2005, 02:50 AM
* Để tìm được một người bạn tốt là khó . Để rời bỏ họ càng khó hơn. Và để quên họ là không thể .
* Điều khó nhất là nhìn người mà bạn yêu thương lại yêu thương một người khác .
* Người bạn tốt chính là người anh em ruột mà Thượng Đế quên không gửi vào gia đình bạn .
* Có những người làm cho thế giới của bạn trở nên đặc biệt chỉ bằng cách có mặt ở đó .
* Nếu bạn thấy buồn khi nhìn lại quá khứ , và lo ngại khi nhìn đến tương lai , bạn có thể nhìn sang bên cạnh và người bạn tốt nhất của bạn sẽ ở đó .
* Bạn sẽ làm gì nếu người duy nhất có thể làm cho bạn ngừng khóc lại chính là người đã làm bạn khóc ?
* Những người bạn tốt giống như những ngôi sao . Không phải lúc nào bạn cũng nhìn thấy họ , nhưng bạn biết là họ luôn ở đó .
* Rất nhiều người bước vào và bước ra khỏi cuộc sống của bạn , nhưng chỉ những người bạn tốt mới để lại những dấu ấn trong tim bạn .

sukadethuong
27-10-2005, 01:50 AM
tình ban & tình yêu???
thà là người ban tốt chứ không muốn có 1 tình yêu...không đẹp

loinoihaybatdaututraitim
27-10-2005, 06:35 AM
quá đung.. không còn gì để bàn cãi... nếu cho tôi sự lựa chọn một trong hai điều đó:"tình bạn","tình yêu"... tôi chấp nhận hy sinh tình yêu để có được tình bạn...

Restart
30-10-2005, 01:21 AM
... nếu cho tôi sự lựa chọn một trong hai điều đó:"tình bạn","tình yêu"... tôi chấp nhận hy sinh tình yêu để có được tình bạn...

Nói thì dễ lắm,.. mà biết có làm đựoc ko.. nhưng mà nghĩ đi nghĩ lại.. thấy 1 điều.. ty thưòng ít khi bền wá.. :(!

forever love
30-10-2005, 05:53 AM
đúng thế nói thì dễ tuy nhiên thực hành mời là khó nhưng đã sống thì phải có tình yêu cuh71 bạn mặc dù đôi kh i nó đem lại sự đau khổ cho ta nhưng nó cũng chính là niềm hanh phúc ở đời mà

jupiter_htp
30-10-2005, 05:43 PM
cái này khó nói lắm à

jupiter_htp
30-10-2005, 05:43 PM
chủ đề này nan giải đó à khó sủ lám co à

bigbangs
31-10-2005, 03:46 AM
à ừ wá khó sử lun đó

shansongvn
31-10-2005, 07:06 AM
tình vẫn luôn tốt.khi là tình yêu rồi sẽ có nhiều vấn đề khó nói thẳng với nhau.còn là tình bạn có thể thẳng thắng được.và tôi thích điều đó

cinderella108
01-11-2005, 11:16 PM
Tìm được một người bạn thực sự quả là khó.Đây là 1 trong những vấn đề mà mình quan tâm nhất.Nhưng những người bạn của mình luôn làm mình mệt mỏi, khó chịu và nhiều khi có phần nhục nhã nữa.Nhưng mình còn biết làm gì ngoài việc cứ đối xử tốt với chúng nó rồi thở dài khi bọn nó đối xử ngược lại với mình đây?

blue_eyes
03-11-2005, 01:00 AM
Để tìm được một người bạn tốt là khó . Để rời bỏ họ càng khó hơn. Và để quên họ là không thể .
Nếu bạn thấy buồn khi nhìn lại quá khứ , và lo ngại khi nhìn đến tương lai , bạn có thể nhìn sang bên cạnh và người bạn tốt nhất của bạn sẽ ở đó

Tình bạn & tình yêu .
Có khi nào người bạn thân nhất có thể trở thành người yêu của mình không nhỉ . Theo blue thấy thì thường là ko. Ko hiểu vì lí do gì nữa

Sống trong bể ngọc kim cương
Không bằng sống giữa tình thương bạn bè

sw33tbabyd3vil
03-11-2005, 10:52 AM
tình ban & tình yêu???
thà là người ban tốt chứ không muốn có 1 tình yêu...không đẹp
minh thay cau nay dung hen, minh cung se chon nguoi ban tot a' boi vi tinh yeu luon gap trac tro rat kho noi, minh cung quen nguoi ban va crush him but minh so noi ra rui tinh ban cung mat neu him ko chap nhan nen tot nhat giu tinh ban de doi thoi gian vay?? :) uoc gi moi su deu duoc tot dep trong mat minh he