PDA

Xem đầy đủ chức năng : ThƯ CỦa Em !(ĐỌC LẠI )

trai quốc tuấn
25-10-2005, 04:15 AM
Rồi anh đến giúp em xoá đi những vết đen chằng chịt trong ánh nhìn cuộc đời thổi bùng sức sống của niềm tin trong em .Anh đem đến cho em một tình yêu .Em thấy được mục đích sống của mình và gắng bước đi dù khó khăn .Mỗi khi mỏi mệt nhìn lên phía trước em tự tin hơn khi thấy anh đang đứng từ xa nhìn mình với ánh mắt tin tưởng đọng viên.Nỗi lo lắng trong em vì thế tan biến .Thầm cảm ơn cuộc sống đã mang anh đến với mình.Anh từng nói sẽ luôn mãi bên em giúp em vượt qua moi thử thách để hai đứa sớm có ngày 2 đứa được sớm có ngày hạnh phúc bên nhau. Nhưng giờ đây anh đã bỏ rơi em trong im lặng.Anh là người đàn ông tốt và trách sao được khi nói ngắn gọn đó là chu kì của cuộc sống.Em nhận ra nỗi của mình vẫn là sự nông nổi trẻ con còn anh khuyết điểm lớn nhất của anh đó là chưa bao giờ có khuyết điểm .Thế nên anh đã không hiểu em như anh nói, càng không hiểu em như em nghĩ.Rồi em lại tiếp tục loạng choạng bước nhọc nhằn bởi khi nhìn lên anh đã quay lưng.Tháng năm trời đã mưa lang thang trên những con đường dài với nỗi thất vọng không thể chia sẻ anh bỏ rơi em ,em vẫn sống ,cuộc sống sẽ thay đổi ra sao em không biết nhưng trong một chiều mưa ảm đảm em chợt nhận ra anh không phải là tất cả. Nhưng em sẽ không bao giờ thất hứa với anh ,em sẽ cố gắng ,để một ngày kia em sẽ gặp lại anh ,để anh thấy em đã lớn lên như thế nào từ nỗi đau anh để lại trong em .Không trách anh bởi tình cảm anh chân thật nhưng cuộc đời em trông gai .