PDA

Xem đầy đủ chức năng : Đừng làm tình yêu trong em sống dậy lần nữa được không anh ?

:.>Hamyko<.:
25-10-2005, 01:50 AM
Anh !
Em thật sự không hiều giờ đây mình đang làm gì ? Em thấy mình cứ như 1 con ngốc . Vì sao anh biết không ?
Vì em cho rằng tình yêu em giành cho anh là vô vọng , là mãi mãi không bao giờ được đáp lại , là không khi nào anh quay về với em ; vì em nghĩ anh đã làm em đau khổ quá nhiều ; và vì em muốn quên anh , tìm cho mình 1 chốn bình yên khác .
Nhưng sao em lại không làm được thế này ? Tại sao em lại khóc khi anh gọi nhưng em cố tình tắt chuông điện thoại ? Tại sao em lại nói chuyện với anh 1 cách vui vẻ khi anh gọi đến ? Tại sao anh lại chờ em trên mạng , tại sao lại vào chat với em ? Tại sao lại mỉm cười với em , sao anh cứ muốn những điều tốt đẹp đến với em ? Trong khi những điều đó với em chỉ có thể là anh .
Anh biết không ? Khi em nghe tiếng anh ho trong điện thoại , em đã cuống cuồng lên , không biết phải làm gì ? Em chỉ muốn ngay sáng hôm sau , chạy đến trường anh và đưa cho anh thuốc . Anh đã cản em , anh năn nỉ em đừng vì đưa thuốc cho anh mà phải nghỉ học ở trường . Anh nói với em những lời thật nhẹ nhàng , thật sự khiến em đau lòng .
Ngay cái giây phút anh nói với em rằng bỗng dưng anh rơi nước mắt , em biết anh đang có chuyện buồn , nhưng sao anh lại không nói với em , sao anh lúc nào cũng muốn em thấy anh vui vẻ , sao anh không bao giờ nói với em rằng anh đang buồn , rằng chuyện gì đang xảy ra với anh ? Anh thật ích kỷ khi giữ nỗi buồn cho riêng mình anh .
Anh hay bảo em là " thiên tài " , luôn biết anh nghĩ gì , luôn biết làm cho anh vui , luôn cười với anh mỗi khi nói chuyện ; nhưng anh có biết để làm được như thế , em đã nén tình cảm của mình như thế nào không anh ? Khó khăn nhất với em là em buộc trái tim mình thôi nghĩ về anh .
Trong em hiện nay rất mâu thuẫn anh à , một nửa em muốn tiếp tục ở bên anh , để chia sẽ với anh tất cả mọi chuyện ; nhưng một nửa em không biết mình sẽ như thế nào nếu như 1 ngày nào đó em không kìm được tình cảm của mình nữa ? Em đã hỏi anh : nếu như em làm cho anh buồn thì anh sẽ quên em khi ở bên bạn gái anh , đúng không ? Lúc đó anh đã trả lời với em rằng : anh không biết , vì anh chưa bao giờ nghĩ đến ngày đó , và vì em chưa khi nào làm anh buồn .
Anh ! Phải chi anh nói với em là : chắc có lẽ vậy ; thì có lẽ giờ đây trong em sẽ không mâu thuẫn như thế này . Anh có biết là anh đã 1 lần nữa làm cho em vừa thấy đau , vừa yêu anh nhiều hơn hay không ?
Nếu có thể , em xin anh , trong hiện tại , anh đừng làm cho nỗi đau trong em sống dậy , đừng làm cho tình cảm của em bị tổn thương lần nữa ; và nếu như 1 ngày nào đó anh có quay về , em mong anh sẽ đến với em bằng nụ cười , bằng ánh mắt , bằng trái tim của anh khi nó thật sự muốn yêu em , anh nhé !

oxkho_iu_bxngoc
25-10-2005, 01:59 AM
....... :) mình có thể hiểu được cảm giác của bạn ...........

-H.Q.L.T-
25-10-2005, 04:03 AM
Chà đúng là ..... có lẽ ko nên vào đây toàn những chuyện buồn ko , chán quá , đúng là người chẳng giữ lời , ghét ................................... !

ly gia thanh
25-10-2005, 07:23 AM
chuyen tình yeu bườn qua tròi oi. the ma sao ngươi ta còn yeu nhau chú. tui cung mươn yeu nua nhung con tim dau co làm theo li tri

diabay
25-10-2005, 02:40 PM
tôi cũng thường tự hỏi tại sao tôi làm vậy với anh ... tôi tự nói rằng vì tôi cũng ở trong trường hợp như anh [nghĩa là vòng tròn 3 người ah]... dĩ nhiên người mà tôi thương mến và tôi đã broke... tôi thật sự, thật sự chỉ mong có 1 giờ, 1 thời gian ngắn thôi được người tôi thương đối xử với tôi như him với nhoveanh... nên tôi đã làm điều này với anh... vì tôi nghĩ anh cũng như tôi... nhưng hình như chỉ có tôi là người bất bình thường khi anh ko chịu được đã hỏi tôi tại sao tôi tàn nhẫn vậy, sao lại khuấy động lòng anh như vậy... Tôi chỉ biết chết lặng và câu nói xin lỗi hình như đã wá muộn màng... lòng anh đã vỡ nát.
tôi ko có ác ý khuấy động lòng anh đâu nhưng chẳng lẽ lại nói thiệt lý do, lý do mà tôi ko thể wen với anh... Anh là một chỗ dựa tốt, tôi luôn muốn chia sẻ với anh, anh làm tôi yên bình nhưng... anh ko thể làm tôi loạn nhịp con tim. Tôi thiệt sự ko muốn làm tổn thương anh đâu [nên thà wen người khác chứ ko thể wen anh]... tôi biết mình ích kỉ, tôi biết mình ko tốt... nhưng tôi vẫn cần anh... người tôi biết có thể chia sẽ với tôi...

Nhoveanh nè, db ko biết... cái anh đó có giống với db ko ... nếu như giống... thiệt sự db ko biết là đúng hay sai nhưng wả thật, trong lòng db suy nghĩ như vậy... Nhoveanh là người, là bến bờ sẽ ko xua đuổi, là nơi bình yên để tâm sự, là nơi nhận được sự ấm áp nhưng tồn tại trong nhoveanh là tình yêu... Phải làm sao để tốt cho cả 2... Nên dẹp bỏ bản thân, fải nghĩ tới nhoveanh, nghĩ tới tương lai nhoveanh hay để những fút yếu lòng làm chủ....

forever love
25-10-2005, 09:15 PM
có lẽ vì anh ấy thương bạn quá nên mới làm như thế thôi

keto_minhhiep
25-10-2005, 11:28 PM
NGƯỜI THỨ 3
Tôi không nghe , tôi không thấy , tôi không tin những gì em đang làm với tôi.
Em cắn tôi ! em cắn tôi ! em không muốn biết rằng em đang là cắn anh.
Thà tự mình lừa dối bản thân ấp ôm miếng cắn hôm nào.
Để tự mình chìm đắm với những nỗi đau với bao vết răng.
Tôi không nghe , tôi không thấy nhưng tôi biết những gì em quay lưng làm đó.
Em cắn ai? em cắn ai? em cắn ai? cũng đành nhưng mà đừng cắn tôi.
Sự thật tay chân đã rất là đau dẫu ta nén đau chấp nhận.
Nhìn cánh tay tàn úa đôi răng cách nhau có bao nhiêu đâu.
Lòng chẳng trách người mà chỉ muốn trách mình.
Cắn không thấy đau thì nào có phải cắn?
Cười đi em cho anh thấy hàm răng,
Rồi mai kia em hết răng thì đừng nhớ đến tôi.

Lòng chẳng trách người mà chỉ muốn trách mình
Em cắn ai kia mà nào có phải tôi,
Ngọt môi hôn mà tôi không thấy hàm răng,
Nào em hay tôi đang vui sướng với những lúc này.
_--_ Hàm răng đổi lấy hàm răng.
Niềm đau đổi lấy niềm đau.
Chuyện tay đau tôi hát người nghe,
chuyện tay tôi tôi kể người nghe,
chuyện đời em......em mất nguyên hàm răng.

26-10-2005, 01:55 AM
To King_Quay : không phải ấy nhỏ thất hứa với ấy lớn , nhưng ........... ấy nhỏ sẽ nói thật cặn kẽ khi nào ấy lớn quay lại nói chuyện với ấy nhỏ . Ấy nhỏ chờ !
To ly_gia_thanh : nếu như con tim bạn chưa bảo bạn yêu thì bạn sẽ không biết được đâu , sẽ có 1 ngày , nhất định , bạn sẽ yêu .
To diabay : chuyện của bạn cũng buồn như chuyện của mình nhỉ ! Mình cũng đã nhiều lần , rất nhiều lần mình muốn quên anh ấy , nhưng mỗi khi mình gần làm được điều đó thì anh lại quay về , khiến cho mình không thể tiếp tục .... Mình cũng biết làm như thế chỉ có mình là đau khổ , nhưng cũng không hiểu sao mình lại thực hiện 1 cách không điều kiện .
To forever_love : chính vì mình cũng nghĩ như bạn nên bi giờ mình mới thế này , mình cứ nghĩ mình còn cơ hội đến với anh , cho đến ngày biết anh không là của mình ....

yun
26-10-2005, 04:31 AM
mình cũng hiểu cảm giác của bạn ..hình như là quá giống mình

~KaKa_Bé~
26-10-2005, 07:31 AM
hix
buồn vậy à
huihuh

diabay
26-10-2005, 08:21 AM
nhưng như vậy có fải là db đã sai cũng như anh mà nhoveanh thương cũng sai? chắc ko ai đồng ý cho hành động của db ... nhưng nhoveanh nè, db tin him cũng như db ... ko có ý xấu đâu ... :(( huhu

29-10-2005, 12:56 AM
To db : uh , anh ấy không hề có ý xấu gì với mình , vì anh ấy vẫn luôn muốn những điều tốt đẹp đến với mình cơ mà ! chưa 1 phút nào mình trách anh , chưa lúc nào mình cho rằng những nỗi buồn của mình hiện tại là do anh gây ra , anh không bao giờ muốn mình buồn , không bao giờ muốn mình khóc .... có lẽ tất cả chỉ là do mình mà thôi !