PDA

Xem đầy đủ chức năng : .::.♪Từ ♥ đến ♥ - biết đâu người ấy nghe♪.::.

Mr.Oxy
25-10-2005, 01:17 AM
Tình yêu là câu chuyện muôn thủa.
Một trái tim biết yêu, một tình cảm chân thành Bạn có chứ?
Rất vui vì câu trả lời của bạn là "có !". Vậy bạn còn chờ gì nữa mà không gửi "tình cảm chân thành" với "một trái tim biết yêu" tới "người yêu thương nhất" mà bạn chưa bao giờ có cơ hội để nói!
Biết đâu đó tình cờ một ngày nào đó người ấy đi ngang qua hht.com, lại bắt gặp dòng lưu kí này của bạn. Hãy lưu giữ nó ở đây - góc nhỏ dành riêng cho bạn !
Nơi đây dành cho những lời nhắn gửi thân thương nhất ! Xin đừng bình luận hay tán dóc ở đây

Neo_x-man
25-10-2005, 01:35 AM
Gửi Mía !
Đã gần 1 năm rồi mình không gặp nhau Mía nhỉ ? Mía biết Củi nhớ Mía thế nào không ? Xa Mía đã lâu nhưng hình ảnh của Mía , Củi vẫn không sao xóa nhòa được. Củi biết là Củi đã sai rồi Mía à ! Đã bao lời xin lỗi Củi gửi đến Mía . Mọi ngày, Củi vẫn mail cho Mía kể về những chuyện đã làm trong ngày...vui có , buồn có như ngày nào chúng ta còn thực hiện. Nhưng giờ người giữ lời hứa và người gửi chỉ còn mình Củi. Củi biết hàng đêm Mía vẫn checkmail của Củi. Củi biết Mía online mà không thể Click vô gọi Mía. Nick Mía sáng, cảm giác gần gũi quá Mía ơi ! Nhưng lòng Củi vẫn đau. Gần mà như xa vậy. Vẫn như hàng đêm... đêm nay Củi lại ngồi ngắm nick của Mía sáng !

Meodzo
25-10-2005, 01:53 AM
Uh huh ... Cũng hay ... Mèo nghĩ Topic này khá thú vị ... Những lời nhắn gởi dzễ thương dành tặng nhau ...

Và xin bạn _ Mọi người đừng tán dzóc nhé ... Cũng đừng đùa cợt trong này ... Những bài viết nào như thế chắc chắn sẽ bị Del mah hoh báo trước đâu ... :)

Thx James ... :) Mèo Stick topic này lên ...

yun
26-10-2005, 04:20 AM
"anh sẽ đi tìm 1 cơn mưa khác để làm mát dịu đời anh " .....câu nói của anh làm em đau nhất ...anh có biết ko anh ?
Hi vọng anh sẽ sớm tìm được 1 cơn mưa khác

Mr.Oxy
26-10-2005, 06:34 AM
Cơn mưa vừa qua đã làm anh cảm thấy dịu mát nhiều em à, nhưng nó không đủ dài để có thể nuôi sống ngọn cỏ tình yêu trong lòng anh...

~KaKa_Bé~
26-10-2005, 07:34 AM
anh sẽ mãi chờ em vì anh chỉ yêu mình em
thankssssssss topic

locthan
27-10-2005, 04:23 AM
Tình yêu là câu chuyện muôn thủa.
Một trái tim biết yêu, một tình cảm chân thành Bạn có chứ?
Rất vui vì câu trả lời của bạn là "có !". Vậy bạn còn chờ gì nữa mà không gửi "tình cảm chân thành" với "một trái tim biết yêu" tới "người yêu thương nhất" mà bạn chưa bao giờ có cơ hội để nói!
Biết đâu đó tình cờ một ngày nào đó người ấy đi ngang qua hht.com, lại bắt gặp dòng lưu kí này của bạn. Hãy lưu giữ nó ở đây - góc nhỏ dành riêng cho bạn

Kitty
29-10-2005, 08:21 AM
Và bầu trời đêm ngàn sao tỏa sáng.Chứng dám cho cuộc tình em dành trao.Anh có biết rằng lòng em mãi yêu anh ko đổi thay...

hướng dương vàng
30-10-2005, 11:27 PM
em lại nhớ về anh !!!
em đang cố gắng nhwng chắc là sẽ rất khó .......

anny N
31-10-2005, 04:24 AM
Dành 1 ngày để nhớ đến anh .........
người yêu dấu ....vậy là thời gian cứ nhẫn tâm trôi nhanh đến thế ,ngồi đây nhìn ra ngoài kia những lá vàng ấy lại bắt đầu rơi như năm nào , cũng như báo hiệu rằng mùa thu đã đến , ngồi đây chợt nhớ rằng hôm bay chính là sn thứ 19 của anh ! .....Nhanh thật mới hôm nào đây vẫn còn là 1 thằng nhóc 16 suốt ngày lang thang trên net để có thể gặp em ,còn bây giờ có lẽ những ngày tháng đó ko còn nữa rồi ....thầm gới đến anh lời chúc từ trong tim này , sống vui vẻ và thành công trong bước đường tương lai anh nhé !!!!!Có lẽ lời chúc này sẽ ko bao giờ tới anh đâu nếu như anh ko còn có mặt trong HHT thân thương này !!!!

Mr.Oxy
01-11-2005, 03:29 AM
.... Một mùa đông nữa lại về. Đã 2 năm rồi mình Anh buồn bã đón mùa đông rồi lại nhìn mùa đông qua. Thời gian trôi thật nhanh. Anh không nghĩ rằng những kí ức còn đọng lại trong Anh sẽ lặng trôi theo cùng những cơn gió mùa đông bắc. Anh không chắc rằng Anh có thể đón mùa đông mà không có Em bên cạnh bao lâu nữa. Nhưng có một điều Anh chắc chắn. Đó là những kỉ niệm đẹp của chúng ta, Anh sẽ không để nó qua đi như cơn gió mùa đầu đông này.

♥ PlanetVN ♥
03-11-2005, 01:20 AM
Những ánh sao đêm sẽ che chở và nâng đỡ cho em, Nhím ơi!!!

thutrang_hp88
03-11-2005, 05:46 AM
biết làm sao đây khi mùa đông đang về mà em không có anh kề bên,tại sao anh cứ luôn nói rằng em là cô gái rất tốt nhưng cô gái đó lại không hợp với anh,anh có biết những lời nói đó của anh làm em đau lắm không,thà anh cứ nói em thật tồi tệ có phải hơn không là anh bảo em tốt đẹp,tại sao anh không hiểu cho lòng em,EM VẪN YÊU ANH VÀ CHỈ MÃI ANH MÀ THÔI

thebestgirl144
03-11-2005, 09:45 PM
Anh có biết lúc nào em cũng nhớ anh,lúc nào em cũng lo cho anh dù bây giờ mình ko còn gặp nhau,em nhớ anh,đôi lúc tự hỏi anh có còn yêu em ko,và em chẵng dám trả lời,vì em biết có lẽ là ko

Mr.Oxy
03-11-2005, 09:57 PM
Hôm nay trời Hà Nội se lạnh, không biết trong lòng em có ấm nóng không?

tieuthu_xinhdep_uk
04-11-2005, 07:35 AM
Hôm nay trời Hà Nội se lạnh, không biết trong lòng em có ấm nóng không?

hà nội se lạnh mà thành phố lại nóng bừng lên , nhưng trong em vẫn thấy lạnh giá như cảm giác lạnh của cái thời tiếc hà nội .
chẳng biết anh nghĩ thế nào nhưng mặc dù ko được gần nhau , ko có dịp gặp nhau mà trong em có 1 cái gì đó gọi là thầm mến anh , nếu có 1 ước muồn nho nhỏ em sẽ ước được gặp anh dù chỉ 1 lần để được anh cho em câu trả lời là tại sao chỉ trên mạng mà em có 1 cảm giác gì đó với anh , mặc dù rất nhìu người muốn quen em nhưng tại sao em lại chọn anh ? và trong em như đã biết anh từ lâu lắm rồi anh ạ. .....:huglove: :andon:

strongboya3
04-11-2005, 08:48 PM
Thật có đôi lúc chúng ta cần suy nghĩ lại những việc mình đang làm , có phải thật sự vì người mình yêu hay ko ??
Có lẽ hơi khó khăn cho một số người khi trả lời câu hỏi này...
Vinh hy vọng tất cả các chàng trai hãy biết quý trọng người mình yêu , vì có được tình yêu rất rất khó . Bài thơ dưới đây hy vọng nó sẽ giúp các bạn nhớ lại cái giây phút khởi đầu của những cuộc tình , để từ đó chúng ta sẽ thấy yêu bạn gái của mình hơn. Vinh tạm đặt tên cho nó là :

Phút đầu tình yêu !

Trang giấy nhỏ .. anh ghi lên dòng chữ
" nhớ thương em .. bao năm tháng đợi chờ "
Rồi thổn thức .. mong người trong giấc ngủ
Là em đó .. làm hồn anh ngất ngây !

ti_chuot
05-11-2005, 04:46 AM
Cám ơn anh vì đã cho em tình yêu tuyệt vời. Thế nhưng anh ơi , có lẽ em không thể nhận được đâu ! Dù em rất muốn , thề nhưng tình yêu cũ ấy vẫn luôn ở trong em. Em rất muốn quên đi tình yêu xót xa ấy để đến với anh , nhưng em không thể , bởi như thế là em đã lừa dối anh , lợi dụng anh , em không muốn thế. Hãy tha thứ cho em anh nhé. Hãy để em bước ra khoi cuộc đời anh , đừng tìm em anh nhé , hãy để em suy nghĩ về những chuyện vừa qua , để em có thể một mình suy nghĩ lại. Nếu có một ngày anh nhớ đến em , hãy tìm em trên bầu trời kia anh nhé , ngôi sao của em và anh sẽ luôn luôn tỏa sáng. Em sẽ luôn nhớ đến anh , dù anh ở bất cứ nơi đâu. Chúc anh hạnh phúc !
Gửi anh_người đã cho em tình yêu và hạnh phúc !

Restart
08-11-2005, 02:50 AM
.. Như một khoảng dư thừa em vô tình đánh mất, em biết mình chẳng thể như xưa đựoc nữa,.. nhưng mà giữa lý trí và trái tim là một khoảng cách phải không?..

_ Girl Buồn _
08-11-2005, 11:28 PM
Anh xa nhớ , nhớ anh nhiều mà ko biết bày tỏ cùng anh ra sao?????, dạo này anh vẫn khoẻ chứ, anh hạnh phúc chứ ????và anh còn nhớ đến em ko???, bao nhiêu câu hỏi muồn đặt ra cho anh mà ko ai trả lời giùm, nhiều lúc em buồn , muốn chạy ngay đến nơi có anh vậy mà ko được. Anh còn nhớ ngày 14/2 của chúng mình ko???, em đã nói đó sẽ là ngày sinh nhất của cả anh và em , vậy mà giờ đây dường như nó trở nên xa lạ ,chẳng ai còn nhớ và chẳng ai muốn nhớ , nhưng anh ơi mãi mãi vẫn một tình yêu cho anh

hien911
10-11-2005, 06:56 AM
You ah ,You có biết rằng I còn yêu You nhiều lắm không ?I chưa thể xóa hết hình bóng của You trong tâm trí .Tại sao You lại nhẫn tâm với I thế .I biết rằng I làm nhiều chuyện không hay lắm nhưng tại sao You không ở bên I động viên I chứ .I đã trượt dài lắm rùi không biết có thể trở lại là mình như trước không ?Giá như You ở bên I lúc này thì hay biết mấy ......................

¯|¯ïN
12-11-2005, 06:03 AM
Chẳng biết đến bao giờ...mình mới có thể quên được bạn,mình đã làm cho lòng tự trọng cũng như tình cảm của 1 người con trai như bạn bị tổn thương sâu sắc,mình ghét mình lắm,mình ko hiểu tại sao mình lại có thể đối xử với bạn như vậy,trong khi bạn luôn dành cho mình những tình cảm tốt đẹp nhất...Có lẽ đã quá muộn rồi Nghĩa ơi,đến lúc mình nhìn ra những lỗi lầm mà mình đã làm với bạn thì đó cũng là lúc bạn đã mãi mãi rời xa cuộc sống của mình...Chưa 1 phút 1 giây nào kể từ ngày hôm đó mình quên được bạn,mình đã muốn như vậy mà ko hiểu sao khi sự thật diễn ra trước mắt rồi thì mình lại cảm thấy ko vui?Cảm thấy đau đớn kinh khủng?Cảm thấy mình đã nợ bạn thật nhiều....Tất cả rồi sẽ qua đi,mong 1 ngày nào đó mình sẽ có thể nói thật lòng mình cho bạn biết,rằng mình yêu bạn đến dường nào,và rằng:Sorry,you're my love forever!

nanghebuon
13-11-2005, 05:18 PM
Bảo ơi, A đã xa Bảo... Mình đang xa nhau nửa vòng trái đất, tuy nhiên với A, mình luôn ở cạnh nhau, có đúng không Bảo? A luôn hy vọng Bảo mãi yêu A, vì A không muốn xa cách là trở ngại của chúng ta... Hy vọng một ngày được trở về bên Bảo, người A yêu nhất và chúng ta sẽ không bao giờ phải xa nhau nữa.
Những dòng tin này chắc Bảo không đọc được, nhưng những ý nghĩ này mong rằng Bảo cảm nhận được...
Bà Xã của Chồng!

buonvovan
13-11-2005, 08:21 PM
tinhyeu nhu la 1 thu trai ,khi chin thi rat la ngon con khi chin wa thi no cho nen....va tinh cam chung minh cung nhu vay phai ko,nhi khung

xìtin88
14-11-2005, 06:33 AM
anh yêu ơi ngày 20/11/2005 này là đã đúng 2 năm chúng ta ko gặp nhau rồi.....có biêt bao điều em muốn nói với anh nhưng ko thể.....em hy vong ở 1 nơi xa xôi nào đó anh vẫn sống tốt, và luôn hạnh phúc.......tuy chúng ta ko còn là của nhau nữa nhưng em vẫn luôn nhớ về anh và chỉ mong anh hiểu được lòng em anh nhé
và em biết anh sẽ quên hết những bài tình ca viết riêng tặng em....và em biết trái tim anh có hình bóng ai kia đâu chỉ riêng em....và em sẽ ko trách anh nữa chẳng trách anh đâu..........
Nếu có 1 điều ước em chỉ mong được gặp lại anh và được anh yêu như ngày nào

tea_young
16-11-2005, 11:04 PM
Nhỏ của em ui,bao ngày rùi em hoh được ghẹp nhỏ rùi,em bùn lém nhỏ ui!!!!Nghe bảo nhỏ bị người ta đánh á,thịt tộI nhỏ quá,nhỏ đau lém hoh nè,em quan tâm nhỏ lém đóa,nhỏ mau mau khỏi bịnh để kòn đi chúc em tròn 14t nhỏ hén!Thương nhỏ nhìu nhìu!!!

chieumong
17-11-2005, 05:10 AM
Em muốn ra đi vì bạn bè không còn bên em nữa ,anh cũng rời xa em.Thế giới này đã đổi thay lòng người cũng đổi thay.Em đã lớn và trước mặt em là một con đường nhiều ngã rẽ.Nhưng em sẽ phải lựa chọn một con đường cho cuộc đời mình.Và em biết rằng con đường đó sẽ kho có anh kề bên.Vì em biết rằng em đã mất anh rồi.Nhưng dù thế nào đi chăng nữa em vẫn phải sống đúng kho anh?

zorro171
17-11-2005, 05:21 AM
Từ khi gặp em anh chỉ có nỗi buồn

den_mot_luc_nao_do^-^
18-11-2005, 07:33 AM
Sẽ chẳng bao giờ ...một lần nữa ....ta chợt khóc .....trên đường xưa ....sẽ ko còn ...và ko thể " quá yêu " thêm một lần nữa !

meomissone
19-11-2005, 12:55 AM
Hater ơi! mèo nhớ Hater lắm
Hater biết không? Khi Hater bảo là Hater chỉ ngộ nhận thôi , em buồn lắm nhưng không khóc nổi .Không hiểu tại sao? Bây giờ em rất muốn được gặp anh chỉ nghe anh nói thôi
Hôm trước vừa là sinh nhật anh đấy. Em chẳng biết làm gì cả. Chỉ mong anh được hạnh phúc và luôn may mắn như câu"good luck" mà hồi trước anh hay nói với em mỗi khi tạm biệt.
Bây giờ anh quá xa với em rồi ,phải không.
Em đúng là một con ngốc, đúng không Hater?

TuanNhung
20-11-2005, 10:28 PM
Anh Tuấn à, giờ nay anh đang làm gì thế ? Có lúc nào anh chợt nhớ đến em ko? Anh hiểu tình cảm của em dành cho anh mà, đúng ko, vậy tai sao anh lại ko tỏ rõ 1 thái độ nào thế? Em đang cố gắng rất nhiều vì anh, em sẽ đợi đến khi nào anh sẽ nhận ra rằng em chính là 1 nửa của anh, em lo lắng và yêu anh hơn bất kì ng con gái nào. Hãy mở lòng mình và đón nhận tình cảm của em đi anh. Em ko dám nói với anh điều này, em sợ anh từ chối, sợ mất đi tình cảm bấy lâu nay, sợ rằng chưa phải lúc..., chính vì thế mà em chỉ biết tâm sự cùng HHT thôi anh ạ. Nhớ anh nhiều lắm và đợi đến ngày tình yêu sẽ đâm chồi trong anh, anh sẽ nói yêu em còn em sẽ đấm cho anh 1 cái thật đau vì anh ngốc quá và đã để em đợi lâu ơi là lâu...

langtuxuhoahong261
21-11-2005, 07:53 AM
Khi ta yêu một người thì trong mắt ta người đó là tất cả, bất cứ mọi điều họ làm tổn thương bạn, bạn có thể bỏ qua và tha thứ cho họ, bạn có thể làm tất cả cho họ mặc dù họ tỏ ra lạnh lùng hờ hững dối với bạn tóm lại họ là duy nhất trong bạn dù bạn biết đó là mối tình đơn phương, bạn luôn mong ngươi đó hiểu đựơc lòng mình và trả lời những cử chỉ của bạn dành cho họ. Đó cũng là một vấn đề nan giải của tình yêu.!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

girlkoyeu
21-11-2005, 08:40 PM
Bạn biết mình & người bạn đang thích rất ghét nhau, bạn muốn hòa giải giữa mình với bạn ấy nhưng bạn có biết chính vì mình thích bạn nên bạn ấy & mình mới ghét nhau ko ?????
Mình đã nói với bạn là ko thể hòa hợp được đâu nhưng bạn vẫn muốn biết lí do
Vậy thì bạn ơi !!!!!
Mình sẽ nói với bạn & hãy đừng trách vì sao tôi lại tránh mặt bạn

hoa cúc trắng
30-11-2005, 01:42 AM
chẳng thể nào anh hiểu nổi em đâu
ko thể hiểu nỗi u sầu trong mắt
ko thể hiểu trái tim em nhức nhối
day dứt bao điều mà chẳng thành câu
Tặng cho người yêu cũ

trieukhahao
30-11-2005, 06:48 AM
anh sẽ mãi mãi yêu em,cho dù trái đất ngừng quay trái tim ngừng đập thì anh vẫn cứ mãi yêu em! Em biết không? Bởi vì anh đã không thể yêu đươc người khác nữa rồi ! Hãy tin anh cô bé nhé!

boy_handsome_87bs
30-11-2005, 07:18 PM
Hiển ah` ! Anh yêu em , anh thề rằng không một thằng điên nào yêu em bằng anh . Anh đã đợi hơn 2 năm để được nghe em nói rằng em thích anh , và anh cũng sẽ đợi nữa , cho đến khi nào em noi rằng em yêu anh . Anh sẽ đợi , vì anh yêu em , hãy tin anh !

nghilangtu
01-12-2005, 12:10 AM
Nu à ! dường như khoảng cách giữa chúng ta ngày càng xa hơn..Ni biết nhà Nu khó lắm và càng khó hơn khi mẹ là cô giáo ..cô giáo chủ nhiệm Ni ...nhưng đó có phải là ly do chính cho hiện trạng chúng ta bây giờ không Nu .. vì Ni biết nhà Nu khó nên NI luo^n trân trọng khoảng khắc gần Nu ...hằng tuần Ni điều chờ Nu sau giờ hoc thêm chỉ để gặp và chỉ muốn biết rằng hôm nay Nu học có vui khong ..và Ni wen dần với những câu "hom nayNu phải đi thăm bà" " Nu có công chuyên rồi..".... và rồi vô tình sau những lần đó Ni thấy Nu đi với bạn ...sao vậy Nu ...hồi đó Nu nói Ni lạnh lùng, vô cảm ...Ni đã thay đổi ..thay đổi rất nhiều ...nhưng giờ đây Nu đã thay đổi ...sao vậy Nu ..................

Akite_for_you
03-12-2005, 11:30 PM
.. ta viết cho ngưòi rất nhìu,.. mưốn nói với ngưòi rất nhiều,.. nhưng những là thư chẳng bao giờ bay đi,.. chỉ mãi nằm trong hộc tủ mà thôi,... ta nhớ ngưòi nhiều lắm,.. khoảng cách là gì,.. ta chẳng hiểu hết nhưng đang tùng ngày từng giờ ta gặm nhấm nó,.. ta mong gặp ngưòi,.. mong đựoc lưồn tay vào bờ tóc rối của ngưòi,.. thèm đựoc lèn tay mình giữa bàn tay ấm nóng của ngưòi,.. thèm tất cả n hững gì về ngưòi,...khoảng cách cứ dài thêm mãi thôi,.. mùa đông nữa lại đến,.. ta xa ngưòi,. xa cả mùa đông của ta,.. cònnhiều điều ta mưốn nói cùng ngưòi lắm,.. mà sao lại chẳng thể nói đựoc nữa rồi,... gần 3 tuần rồi ngưòi ko onl,.. YM của ta cũng thoắt ẩn thơắt hiện,... thôi,.. ta chẳng nói n ữa đâu,.. trờilạnh rồi,.. ngưòi nhớ giữ mình đủ ấm :) :hun: <== romantic ko fải là tính của ta mà tặng ngưòi một nụ hôn cũng đâu phải là quá đáng đúng không :)

chị gái khủng bố 80
04-12-2005, 05:38 AM
ngồi nhìn mây "phiêu lãng" phiêu về nơi xa xăm mịt mù cô đơn trong chiều hoang gọi thầm tên ai
những ước muốn mong chờ giờ còn bay về nơi phương ấy người có nghe nơi đây câu mong chờ "I LOVE YOU" iu

nhóc vô danh
07-12-2005, 01:18 AM
muốn nói rất nhìu ....nhưng lai nghẹn ngào, lại sợ , lại ko biết diễn tả thế nào để you hiểu
nhớ you rất nhìu ....nhưng nói ra có ích lợi gị, hay chỉ thêm nhớ , rồi cứ dằn vặt
đôi khi tự hỏi rất nhìu , lo ngại, rằng ...liệu ....
đôi khi ko tin nhau , nhưng ....đã quyết định rồi , có lẽ ko thay đổi

bibi_bobo178
08-12-2005, 11:05 AM
tình đầu bao giờ mới nguôi ngoai

có bao giờ ,,,,,,,,,,,,anh hỏi vì sao??????
em vẫn và sẽ nhớ về mối tình của tụi mình như những gi tốt đẹp nhất thế giới đã dành cho em ,,,,, và em đã đánh mất nó................Trung ah ,,,,,,,,em nhớ anh

nhóc vô danh
09-12-2005, 04:31 AM
em luôn luôn sợ mối tình đầu , đơn giản ..vì em sợ bị tổn thương , đôi khi em né tranh , em biết anh buồn , nhưng nỗi sợ cứ lấn át
anh đã thay đổi , ..vì em , anh ko muốn em bị tổn thương ......em biết , dẫu như thế anh sẽ ko còn là anh-1 người luôn vui vẻ, như thế nào mới tốt đây
dẫu như thế nào , tình cảm em dành cho anh vẫn nguyên vẹn

cafeletefe
13-12-2005, 03:05 AM
Mối tình đầu là mối tình đẹp nhất nhưng sẽ là tổn thương nhất nếu....

Lost.
13-12-2005, 09:18 PM
Người ta có thể quên mối tình thứ 2 thứ 3...nhưng chắc chắn không bao giờ quên mối tình đầu........kỳ lạ

Sunshine*
15-12-2005, 08:58 PM
dzù iu ai... nhớ ai... thương ai... nhưng trong tim ta.... mối tình đầu sẽ ko bao giờ chết...

uriushi_maro
16-12-2005, 04:57 AM
anh đã nói những lời khiến em rất rất đau, anh nói anh ko phải là tảng đá, anh cũng bít đau chứ, vậy còn em , em thì sao .....ko lẽ em ko bít đau ư ? ko lẽ em là tảng đá
những lời anh nói, em đều nghe hết, lắng nghe,và cố gắng chịu đựng ......lỗi của em , đúng cũng có lỗi của em .....nên em đã nghe hết, mặc dù những lời đó như dao cứa vào tim

doan phuong thuy
16-12-2005, 05:15 AM
Ấy ơi khi nào dù chỉ một lần thôi cũng được ấy hãy nói cho mình để mình biết ít ra để mình biết mình không vô vọng

tuôi ngôc xit
18-12-2005, 07:49 PM
yeu lam chi yeulam tan nat con tim

huongtung
18-12-2005, 08:21 PM
tình yêu có thể làm thay đổi được tất cả.
Nhưng tất cả ko bao giờ thay đổi được ty em đã dành cho anh đâu.

ANH À ĐỪNG BAO GIỜ HỎI LÀ E YÊU A Ở ĐIỂM GÌ NHÉ !!!
THẬT SỰ E CŨNG KO THỂ TRẢ LỜI A ĐƯỢC ĐÂu. NHƯNG TỪ TRONG SÂU THẲM LÒNG E LUÔN BIẾT DƯỢC RẰNG A LÀ TẤT CẢ ĐỐI VỚI E VA MÃI MÃI VẪN LÀ THẾ !
TÌNH YÊU E DÀNH CHO A KO NHIỀU ĐÂU CHỈ VỪA ĐỦ THÔI ĐỦ ĐỂ E KO THỂ YÊU THÊM 1 AI NỮA. HƯƠNG YÊU TÙNG NHIỀU!!!

ANH À ĐỪNG BAO GIỜ HỎI LÀ E YÊU A Ở ĐIỂM GÌ NHÉ !!!
THẬT SỰ E CŨNG KO THỂ TRẢ LỜI A ĐƯỢC ĐÂu. NHƯNG TỪ TRONG SÂU THẲM LÒNG E LUÔN BIẾT DƯỢC RẰNG A LÀ TẤT CẢ ĐỐI VỚI E VA MÃI MÃI VẪN LÀ THẾ !
TÌNH YÊU E DÀNH CHO A KO NHIỀU ĐÂU CHỈ VỪA ĐỦ THÔI ĐỦ ĐỂ E KO THỂ YÊU THÊM 1 AI NỮA. HƯƠNG YÊU TÙNG NHIỀU!!!

lovely_85
19-12-2005, 11:31 PM
anh a
o noi nay sao em lai nho anh den vay, em khong ngo em lai gianh tinh cam cho anh nhieu den the, em thuc su ko ngo.anh a, neu em da lua doi anh,giau anh 1 dieu,khi anh nhan dươc tin do anh co tha loi cho em khong anh

~LiebE~
20-12-2005, 12:40 AM
Hichic..........moi tinh dau bao gio cung nhu vay do vua mang lai ngung cam xuc kho quen va co the dem lai dau kho khi no tan vo.

beyeuanh
20-12-2005, 01:20 AM
thật là buồn khi chẳng tin được vào ai cả nhưng anh ơi hãy để em biết được anh yêu em đến mức nào anh nhá bởi vì em cũng yêu anh

x2uz21.o2O5
20-12-2005, 03:15 AM
mèng quơ có lẽ câu nói đơn giản của em đã làm anh đau rất nhiều...
"quên nó đi, ko có gì đặc biệt cả" chả lẽ em ko biết anh đang cố gắng rất nhiều vì em sao?

uriushi_maro
21-12-2005, 04:13 AM
anh độc ác lắm anh biết ko , anh có biết em muốn nói với anh nhìu như thế nào, ....nhưng mỗi lần thấy những đứa con gái tiến lại gần anh , em lại lùi ra xa
anh này, chỉ thích anh mặc áo len thui , thích nhất đấy , đừng cởi ra sớm thế, làm em tiếc hùi hụi, nói với anh hoài, nhưng hình như anh ngượng , nên cứ cởi ra, tiếc thật

boy_kinh_den
21-12-2005, 06:23 AM
hay lắm! nhưng khi nói thì chưa chắc alf nhận lại được từ bên kia
nhưng người đau khổ là người thổ lộ mà không được yêu còn hơn người yêu mà không dám thổ lộ:d

~LiebE~
21-12-2005, 08:18 PM
hay lắm! nhưng khi nói thì chưa chắc alf nhận lại được từ bên kia
nhưng người đau khổ là người thổ lộ mà không được yêu còn hơn người yêu mà không dám thổ lộ:d
Nếu không thì thổ lộ với đúa khác lo gì.Thế nào mà chả kiếm được.

dutieulan
22-12-2005, 06:28 AM
men rưu say ngày mai lại tỉnh mối tình dâu say mãi vân cứ say

~LiebE~
22-12-2005, 10:48 PM
men rưu say ngày mai lại tỉnh mối tình dâu say mãi vân cứ say
Nghe thương quá bạn ơi.Bạn gì ơi đừng bùn thế , vẫn còn ối ng` mà.

black_cat_hn
23-12-2005, 02:48 AM
đêm nào buồn như đêm không có em bên anh
em yêu dấu của anh ,con cún của anh mà anh không thể nào thiếu được em trên đời này.dù anh có bị băm vằm thành từng mảnh thì nh vẫn giử mối tình này với em không bao giờ anh bỏ đâu em yêu dấu à.nếu em có đọc được nhưng lời này thì em đưng cười anh nhé em vì anh nói từ trái tim mình đấy em à
một lời từ trai tim tất nhiên là khó nghe mà em
yêu ngàn lần
yêu tất cả những gì mà em có ấy
" anh yêu em từ chân lên đầu, cái cổ anh bổ làm đôi, cái môi anh hôn chút chít, cái dít anh ngửi cho thơm."
em nghỉ thế nào hả em
cái đoạn trong ngoặc ghe sao chuối thế anh ? :madsung:

chipthuonganh_qv
23-12-2005, 03:58 AM
Sẽ là wa' muộn khi em nói em cũng iêu anh .... Khi em fat' hiện ra trái tim mình đã trao về anh thì anh lại tìm thấy được 1 nửa còn lại của mình . Lũ bạn em khuyên em nên wen^ anh đi ( vì anh wa' già so với em, hơn nữa jio*` anh đã coá zo*. ) nhưng sao em ko thể wen^ được anh .Anh wa' tốt , hình ảnh anh trong trái tim em wa' đẹp đến nỗi nó ko cóa 1 chút vây bẩn dù cuộc sống cóa rất nhìu thay đổi . Em sẽ vẫn iêu anh anh nhé !!!

nhóc vô danh
23-12-2005, 04:11 AM
chà , dạo này mọi chuyện phiền phức thật .....trời lanh , chắc tụi nó muốn uýnh lộn cho nó ấm , tệ thật ...........can ko được .....chỉ có thể giảm bớt sự căng thẳng....đành vậy
dạo này em vui lắm , có thể thân với anh nhìu hơn , vẫn thế thui , dù cho sự việc có phức tạp, dù cho noel năm nay ko đi chơi được với anh , cũng đã đủ khiến em vui rùi
hi vọng mọi việc sẽ tốt đẹp

¯|¯ïN
23-12-2005, 04:53 AM
Thật khó để nói....tôi biết phải làm sao đây khi lòng tôi ở giữa 2 ngả đường,thật tình D chẳng muốn làm tổn thương ai cả,nhưng mà tại sao.....bỏ thì thương,vương thì tội....Phải chăng nếu cứ như thế,thì đến 1 lúc nào đó,tôi sẽ mất cả chì lẫn chài?

Má Lúm
24-12-2005, 04:28 AM
T!
Hix chẳng có Noel năm nào buồn như thế này, em nhớ anh, nhớ kinh khủng, nhớ như chưa bao giờ đc nhớ. Chờ anh cả chiều, anh lại đi đâu mất. Nói em ở nhà, nghư lời anh ở nhà, thế mà anh lại biến đi đâu mất :(. em nhớ anh nhiều...nhiều lắm...anh có nghe thấy kô

x2uz21.o2O5
24-12-2005, 07:58 AM
ai gọi và nói nhớ anh đây nhỉ :hihi: ô em đấy à :) cưng của anh...cũng nhớ em nhiều lắm :huglove:

newmimosa
26-12-2005, 05:09 AM
noel đến rồi...chúc dola luôn vui vẻ - hạnh phúc . Có lẽ dola không biết có một người vẫn nhớ đến dola...nhưng mà thôi...có lẽ dola vẫn đang hạnh phúc bên người ta...

hahuuhau
29-12-2005, 03:32 AM
Ôi tình yêu sao mà cay đắng chẳng chút ngọt ngào ''H'' ơi anh yêu em nhiều lắm hơn chính cả bản thân anh nhưng trái tim em đang suy nghĩ về điều gì về con người anh hay là một con người nào khác. Không bao giờ có anh trong suy nghĩ của em phải không ? Hay anh chỉ là cái bóng của em thôi còn tình yêu đích thật em đã dành cho một người khác mà người ấy hơn anh tất cả mà thôi cho dù anh nói bất kể chuyện gì hay bất kể anh làm gì thì em cũng vậy vẫn là em vẫn thờ ơ với anh ... mong em được vui và luôn luôn hạnh phúc.

meo den
29-12-2005, 06:53 AM
em à ! anh yêu em nhiêu lắm.............

Lạnh Lùng
31-12-2005, 04:27 AM
Em nói với anh ... "em thích anh" ... Anh chỉ trả lời ... "anh cũng ko biết nữa"....!.. Anh đối xử tốt với em hơn cả tình bạn , hơn cả tình của 1 người anh trai dành cho đứa em gái .... Bọn bạn bảo , mày và anh ấy có gì ko ?.... Có gì là có gì ... khi anh nói với em "... đừng hi vọng .... .... Nhưng anh nào biết , ngọn lữa tình yêu trong trái tim em dành cho anh vẫn cháy mãi , cứ nhen nhóm .... ko bao giờ .... tắt !....
.... Gửi anh .... TỪ HÔM ĐÓ ......

True Dream
19-01-2006, 07:45 AM
Oh baby dont you know... I miss you... I miss you... miss you so much... :< :< where are you ? what are you doing ? Are you all right ?... :<

¯|¯ïN
19-01-2006, 09:36 PM
Xin lỗi T nha,D thật sự muốn gửi lời xin lỗi chân thành nhất của mình đến với T....T à,D ác quá phải không,làm tình làm tội T đủ điều,còn hay giận hờn trách móc này nọ nữa,làm T buồn,D cũng ko cảm thấy vui gì cho cam,xin lỗi T nha,mong T hiểu,con gái là vậy đó T à,đừng buồn D nha!

Nguyễn Thế Lợi
21-01-2006, 11:22 PM
Hĩn à ! Hĩn có bít rằng lần đầu tiên tui gặp hĩn cũng là lần đầu tiên tui cảm nhận được trái tim tui đã rung động trước một người con gái kô?? Một cảm giác thật là kì lạ đã đến với tui . Nhưng làm cách nào để tui nói được với hĩn bây giờ ? tui sợ rằng khi nói ra hĩn sẽ kô chấp nhận tình cảm của tui va lúc đó tình ban giữa 2 chúng ta sẽ tan biến . Hic hic........

quỳnh anh
22-01-2006, 01:42 AM
c à ! em thật sự xin lỗi anh ! hãy tha lỗi cho em !

hangyeuhung
24-01-2006, 03:46 AM
Hằng ơi anh yêu em nhiều lắm Hằng ạ ! Anh sẽ yêu chíp của anh suốt đời. Dù sông có cạn đá có mòn anh vẫn yêu em ! I LOVE YOU FOREVER

Tu_Long
24-01-2006, 04:32 AM
Sai lầm lớn nhất trong cuộc đời ANH là đã để cho EM vào trái tim ANH ......Nhưng ANH không hối hận vì......Đó là lựa chọn tuyệt vời nhất của ANH !!!!! ANH YÊU EM !...

Biển đợi
28-01-2006, 03:10 AM
So với cả thế giới... anh chỉ là một người... nhưng riêng với một người... anh là cả thế giới...

You mean so much to me !! :)

MTBC
31-01-2006, 02:09 AM
năm mới đã đến rôi` phải ko anh nhớ lúc trước anh cùng em tay trong tay ma sao giờ đây mình em lẻ bóng . anh có biết lúc nào em cũng khắc ghi hình bóng anh hay ko

giá như anh chịu hiểu em một lần một lần lắng nghe lời em nói và thấu hiểu cho em về tất cả ,có lẽ tình ta sẽ ko thế này đâu. giờ này anh vui bên người yêu mới em ko oán trách gì anh chi trách số phân đưa đẩy . để cho em gặp được anh và bây giờ em lại hối hận vì điều đó thật là nhiều anh có biết chăng
mắt buồn trông ngóng anh
một thời để nhớ

hoacucxinh
01-02-2006, 06:35 AM
Tính chần chừ lại hại mình, mình ko đủ can đảm để nhấc máy gọi cho bạn và rủ bạn đi chơi, vì mình là con gái mà, khó quá. Ngày mai, mình cầu mong có đủ tự tin để có thể say 2một cách dễ thương và nói với bạn : bạn ơi, dẫn mình đi lì xì như bạn đã nói nào ^_^ . Dũng cảm lên nào hoacucxinh!!!!!!!!

TYTN
03-02-2006, 10:09 AM
Anh yêu quý, chiều nay em lại đứng một mình trước biển và nhớ về anh. Chưa có khi nào em cảm thấy mình cô đơn và nhỏ bé như lúc này. Biển hôm nay không đẹp và cũng chẳng thơ mộng, chỉ là một màu xám đến vô cùng. Em hét thật to trước biển, khùng quá phải không anh? Em ước gì ở nơi xa xôi đó anh biết được rằng em luôn nhớ đến anh, mơ về anh hàng đêm. Anh có biết không? Anh là người đầu tiên em nghĩ đến vào mỗi sáng thức giấc. Em tin là sẽ có một ngày, anh cùng em sẽ nắm tay nhau đi trên biển, và ngày đó sẽ sớm xảy ra thôi. Em sẽ thì thầm vào tai anh, nói với anh rằng ...

♥ PlanetVN ♥
07-02-2006, 02:24 AM
Dù tình ta nhiều đắng cay và buồn chán nhưng anh tin rằng rồi hạnh phúc sẽ mỉm cười với hai ta...
Cố lên em nhé!!! :)
Anh vẫn mãi yêu em... :tim:

NHOCCONUHOAI
11-02-2006, 09:15 PM
TỪNG DÊM NHỚ EM NHƯNG CHỬ NHƯNG DÁNG GHÉT DẢ BAO LẦN THẤY EM NHƯNG........ GIỜ DÂY EM DA DI XA 1 KĨ NIỆM BUỒN 2000/THPT/12A5/TAM HIỆP BIÊN HÒA DỒNG NAI HÍC HÍC

lavender_ym
12-02-2006, 12:42 AM
nếu người ấy kô nghe thì sao? mình buồn lắm!

LonelyStarTV
12-02-2006, 07:15 AM
Valentine này như 3 mùa Valentine khác , LonelyStar vẫn cô đơn 1 mình mà đợi Vy . 4 năm trôi qua tình yêu mà LonelyStar dành cho Vy ngày 1 lớn dần . Liệu chúng ta có còn duyên còn nợ để mà gặp lại nhau không ? Liệu ông trời có tha thứ cho LonelyStar ngày xưa đã làm Vy chán nản buốn bã mà cho Vy đọc được những dòng này không ? Dù mai sau có ra sao đi chăng nữa thì LonelyStar vẫn chờ đợi Vy và được nói với Vy rằng : LONELYSTAR YÊU VY

saumotloinoidoi
13-02-2006, 10:30 PM
nhiều khi em đã dối lòng rằng em chẳng đau chẳng buồn người đâu hay đâu biết rằng lòng em đã chết lặng từ lâu nhiều khi em cố gắng cười để anh anh thây yên trong lòng thật ra thì em đã khóc thầm đằng sau những nụ cười kia đường rộng và dài anh bước tiếp đi em đứng lại để nhìn anh quay gót đừng hỏi vì sao em ko biết đau vì em đã quá đau mất cảm giác đau rồi anh đường rộng một minh anh bước tiếp đi em ko cần tội nghiệp đâu anh hỡi xin anh đừng chạm vào cuộc đời riêng của em để em quên được anh

dungnhung
23-02-2006, 09:25 PM
Nhung ơi , anh cung ko hieu tai sao anh lại yêu em như vậy , anh cũng không thể nào diên tả được tình yêu của anh dành cho em , anh chỉ biết rằng anh rất nhớ và yêu em thôi , dường như nếu thiếu em thì cuộc đời của anh sẽ không có ý nghĩa gì cả : anh chỉ xin nói 1 điều mà mong em hiểu cho anh "Với thế giới em chỉ là 1 người nhưng với anh em là cả thế giới "

oải hương
24-02-2006, 12:48 AM
tôi yêu anh bằng tất cả con tim mình vây mà anh nỡ bỏ lai tôi.sao con trai luôn làm con gái phải khổ vì mình chứ .ho thât là tồi mà.ghét anh lắm mà ko sao quên đươc anh là sao

loveangel_vn_tn
24-02-2006, 01:40 AM
chẳng bao giờ tớ nghĩ là tớ lại thích cậu cả.... vậy bây giờ điều đó lại thành sự thật rồi.ai mà biết được, chơi thân với cậu như vậy mà giờ lại thích cậu, tớ ko thích thế nhưng ko hiểu sao càng nghĩ tới thì tớ lại càng thích cầu nhiều hơn .................. bao giờ cậu mới biết tình cảm của tớ dành cho cậu nhỉ....

langtu_votinh142
25-02-2006, 12:52 AM
"BÉ YÊU" của anh!
vậy là mình đã xa nhau thât rồi..!anh buồn quá?em có biêt ko?anh ko thể quên đi những kỷ niệm ngày xưa của hai chúng ta...?em thì sao?chăc cũng vậy chứ?bây giờ anh ước gì minh dc ở bên nhau!anh sẽ nói với em nhưng gì mà ngày xưa anh chưa kịp nói.Em có biết anh sẽ nói gì ko?"Anh yêu em và anh sẽ ko để mất em đâu,em yêu dấu! :huglove:

FANTASYLOVEME
25-02-2006, 12:58 AM
tình yêu của tôi ko thể gủi được ,tui đã gữi một lần nhưng đã thất bại hoàn toàn ,vậy tui phải làm sao đây

bé lắm lời
25-02-2006, 08:19 AM
:huglove: chán nhỉ. anh yêu ơi! giờ này anh nơi đâu, Viêt anh ơi!:tim: em nhớ anh lắm anh có bít ko
chúc tất c:flower: :iou: :rain: ả các ban có 1 ngày thật là vui vẻ.......<_-_>.............. :khocnhe:

hoangtubanggia676
25-02-2006, 09:14 AM
còn tui tui yêu ít nhất là 10 người trở lên cơ

hot_boy_348m
28-02-2006, 08:22 AM
Loan yêu!
Chẳng biết có bao giờ em đọc được những dòng lưu kí này không.Nhưng anh vẫn viết. Viết để nhắc anh luôn nhớ rằng anh:cungly: :jerry: đang yêu em. Anh yêu em nhiều lắm.Yêu kinh khủng... thế còn em, em có chấp nhận là người yêu của anh không.
Khi nào có cơ hội anh sẽ ghé thật sát tai em anh nói : '' em có yêu anh không, không được nói:jerry: không đâu đấy '' . hì hì /...:smioh:
" nếu không có cái lạnh lẽo của mùa đông giá rét, thì không thể có mùi hương thơm ngào ngạt của hoa mai ". Câu nói này hay đấy chứ nhỉ....
Anh yêu em mà. Chúng mình sẽ cùng cố gắng nhé !!:huglove:

Maple
01-03-2006, 07:57 AM
Tặng ông đấy, bạn của tôi ơi ...

Chắc chắn ông chẳng bao giờ đọc được những dòng này, mà nếu có đọc được thì cũng chưa chắc đã biết là gửi cho ông, mà nếu biết thế thì cũng chẳng biết là tôi gửi phải không?!

Tôi cũng chẳng biết mình đang nghĩ gì nữa, nhưng tôi thật sự không muốn thế một chút nào. Tôi ko bao giờ nghĩ là tôi sẽ thik ông, và càng ko bao giờ muốn ông biết được điều ấy. Nhưng tôi ko thể...và ông đã cảm thấy rồi phải ko...

Dạo này ông hiền quá, nói thật là tôi thik ông như thế hơn. Tôi muốn nhìn thấy ông với vẻ mặt hiền như thế, nụ cười hiền như thế, và giọng nói nhẹ nhàng như thế... Dù tôi biết những cử chỉ dịu dàng ấy chưa chắc đã chỉ dành riêng cho tôi...

Ông có thik tôi ko? Rất nhiều lần tôi muốn hỏi thẳng ông như thế! Nhưng tôi không muốn làm ông khó xử, ( nhất là khi ông biết tôi rất dễ buồn phải ko ?) nhưng hơn hết, tôi không đủ can đảm để hỏi ông câu ấy. Đứng trước ông, tôi cứ như con ngố vậy...Tôi cũng chẳng hiểu sao mình lại như thế nữa...

Nhưng ...tôi lại muốn nghe một câu trả lời. Chỉ là có hay không thôi. Tôi ko muốn mãi mập mờ như thế này. Tôi ko có đủ sự nhạy cảm để đoán xem ông đang nghĩ gì...Và ngay cả ông cũng ko dứt khoát phải ko...Tôi đã chờ, tôi đã đèn xanh đèn đỏ loạn xạ cho ông, sao ông vẫn cứ im lặng như thế?! Tôi muốn một câu trả lời ...Chỉ một từ thôi ...

Tôi ko thik chờ đợi, nhất là trong hoàn cảnh này. Và chờ đợi một điều ko chắc chắn lại càng ko. Chính ông cũng bảo tôi suy nghĩ kĩ rồi hãy nói, ông cũng ko thik mập mờ, vậy tại sao lại đem điều ông ko thik cho tôi?!

Tôi chưa yêu đâu, chắc chắn. Nhưng tôi thik ông, tôi thik ông, tôi thik ông, tôi thik ông thật sự đấy. Và ông đã từng nói ko bao giờ đùa cợt trên tình cảm của người khác, vậy thì hãy bằng cách nào đó, cho tôi biết ý của ông đi. Thường thì ai cũng sợ, bạn thân, nếu ko thành thì quay sang ghét nhau phải ko? Nhưng tôi thì ko thế đâu. Thề đấy! Vì dù thế nào, thì tôi vẫn muốn tâm sự với ông, muốn được nhìn thấy ông, muốn được nhõng nhẽo với ông. Dù thế nào thì tôi vẫn cần ông lắm mà ...

lyly0209
02-03-2006, 06:05 AM
Anh !
ko hiủ tại sao e laị thương anh nhiù như vậy nưã? Cảng thương anh nhiù..càng nghĩ về anh ... em lại càng đau khổ...em nhớ anh nhì lắm anh bít ko?
Hôm nay gặp anh chở ngươì con gái khác e ko hiủ sao mình lại bùn như vậy nưa..
em thật ganh tỵ với chị âý.. sao chị âý laị có được tình cảm của a (thứ mà e muốn nhưng ko thể nào với tới được) e ích kỉ wá phaỉ ko anh
em đâu là gì của anh thì làm sao co cái quyần hỏi han naỳ nọ nhưng..

Phong Linh
02-03-2006, 09:40 AM
Cái titre đề là..biết đâu người ấy nghe.Nhưng mình viết vì...chẳng bao giờ nghe được.Chứ không thì...cho kem cũng không dám :so_funny:

Hình như càng biết nhiều chuyện,người ta đâm ra lại càng thêm ngớ ngẩn hơn thầy nhỉ ? Thầy Phan ,em sẽ nhớ mãi tên của thầy...Đúng như những gì mà thầy đã quảng cáo :Cái tên độc nhất vô nhị không kiếm được cái thứ 2.Em đoán mò là ghép 2 cái họ vào đúng không thầy :hihi:

Em học thầy có mỗi hơn 1 tháng,thày dậy thay cô Ngọc trong khi cô phải nghỉ ở nhà để chuẩn bị cho baby sắp ra đời.Những kiến thức của thầy,cách cư xử của thầy làm cho em hoàn toàn choáng ngợp thầy ơi.

Thầy bảo,ở sơ yếu lý lịch trong bộ hồ sơ,có một dòng chữ người ta viết rất là vô lý.Thầy đố cả lớp là dòng gì.Có mỗi một cánh tay láu táu giơ lên..."Trình độ văn hoá" thầy ạ.Thầy biết tại sao em lại đoán thế không? Em cũng có hiểu biết j` đâu,nhưng mà đây là "lớp văn hoá" Em đoán chắc những j` thầy muốn đề cập cũng phải liên quan đến bài học chứ...Rồi thầy bắt em giải thích...Em cũng chỉ nói thôi chứ không hiểu :"Văn hoá không thể đo bằng trình độ" ,rằng nó không có giới hạn...Em còn nói huyên thuyên thêm một thôi hồi,rồi còn kiến nghị sửa nó thành "trình độ học vấn" Hì,nhìn ánh mắt của thầy,giác quan thứ 6 mách bảo em rằng...thầy bị ấn tượng bởi suy nghĩ của em! Thực ra,sự tự tin và vô tư khi đi cùng với cái ngang bướng cố chấp đôi khi cũng làm nên chuyện j`j` đó thày nhỉ?

Buổi học cuối cùng,nó đến với em đầy lưu luyến.Em đâu muốn xa thầy.Tuy em không thích người dậy học em lại chỉ hơn em có năm ,bảy tuổi như thế,nhưng mà...thầy cũgn có thể là ngoại lệ mà thầy !

Thế mà,buổi học ấy đã không diễn ra như em mong đợi.Không những thế,nó còn là một kỷ niệm thật đáng buồn cho cả thầy,cả em...Em đã gây ra cho thầy một ấn tượng thật quá thất vọng phải không thầy? Con nhỏ ương bướng đã đẩy thầy vào cái tình thế khó xử...đuổi ra khỏi lớp thì không nỡ mà nếu để nó ở lại thì thầy đã không giữ lời hứa...

Lẽ ra,trăm phần trăm một đứa học trò như em sẽ phải đi ra ngoài lớp rồi.Thế mà thầy còn...gọi em lại làm chi? Một chút nhân từ hay là thương hại đây hả thầy? Cả 2 thứ đó em đều không cần.Vì bướng ,nên thầy có bảo em vào lại lớp,em cũng vẫn lủi thủi ở ... ngoài cửa.Thà như thế còn hơn...Tại sao em lại cư xử vớ vẩn thế trong giờ học văn hoá chứ thầy ơi? Em không hiểu nổi mình nữa !!!

Trí nhớ tốt thì sao hả thầy ,cái đầu của em chứa đựng nhiều ngớ ngẩn đến thế kia mà.Tại sao thầy lại nói thế để lúc đó em hiểu nhầm rằng thầy đang mỉa mai em? Và,em thấy giận.Mỗi khi bức xúc,em không kiềm chế nổi suy nghĩ của mình,những hành động của mình...

Cuối buổi học,em đã rất rất muốn gặp để xin lỗi thầy.Em cũng ý thức được là mình sai rồi.Nhưng...trong cái đầu của em có một nửa là cố chấp,em đã không làm thế...

Em không phục một người mới chỉ hơn em có năm bảy tuổi mà lên lớp em nhiều thế !Em tự tin với cái đầu của mình để rồi nhận ra em rốt cuộc cũng chỉ là con ngốc mà thôi.

Hôm nọ em qua thăm cô Ngọc để chúc mừng baby mới chào đời của cô...Cô cũng nói với em một vài điều về thầy.....Lúc về,em đã ân hận đến rơi nước mắt.

Hồi trước,có số điện thoại của thầy,chỉ cần bấm bấm một chút là em có thể nghe giọng thầy,và ,nói với thầy lời xin lỗi mà bao lâu nay còn dày vò và trĩu nặng trong lòng...Thế nhưng,bao lần nhấc máy lên lại đặt máy xuống...Còn bây giờ...Canada ư? Xa xôi nhiều chăng cái nửa vòng quay trái đất...

Chắc phải dăm ba nữa thầy mới về thầy nhỉ? Và,cái lời xin lỗi em còn mắc nợ thầy,em vẫn phải mang nặng trên vai những năm ba năm nữa.Nhưng mà,nhất định có một ngày,em sẽ đứng trước mặt thày,chững chạc hơn,người lớn hơn và nói với thầy lời xin lỗi.Chỉ có một điều này thầy sẽ chẳng bao giờ nghe được đâu...Có một đứa học trò bị thầy gây cho ấn tượng sâu sắc đến nỗi ...dám quý mến cả thầy.Cũng chính vì thế mà nó mới toàn gây ra những trò ngốc nghếch.

Hơn mười bảy một chút,người ta thật nhiều ngốc nghếch phải không thầy? Bây giờ em lớn hơn rồi...Nhưng mà sự ngu ngốc ấy của em thì...

Còn một điều này...Lúc thầy khuyên em sau này nên học ngành luật là có ý j` nhỉ? Em nghĩ mãi không ra!!! Tại em cãi bướng quá,đổi trắng thay đen hay là thầy muốn cà khịa em phải hiểu rõ luật rồi mới được cãi người khác...Hic,một đứa trẻ con thì có thể cố chấp.Nhưng mà bây giờ ,em đâu còn ở tuổi trẻ con nữa hả thầy...Thế mà sự cố chấp của em vẫn còn nguyên vẹn.Không sửa khác đi được.Em mà theo ngành luật ,chắc ... quan toà cũng phải ngất xỉu thôi thầy ah...Hì,nghĩ thế em lại thấy buồn cười...

luusquare
02-03-2006, 10:09 AM
Còn một điều này...Lúc thầy khuyên em sau này nên học ngành luật là có ý j` nhỉ? Em nghĩ mãi không ra!!! Tại em cãi bướng quá,đổi trắng thay đen hay là thầy muốn cà khịa em phải hiểu rõ luật rồi mới được cãi người khác...Hic,một đứa trẻ con thì có thể cố chấp.Nhưng mà bây giờ ,em đâu còn ở tuổi trẻ con nữa hả thầy...Thế mà sự cố chấp của em vẫn còn nguyên vẹn.Không sửa khác đi được.Em mà theo ngành luật ,chắc ... quan toà cũng phải ngất xỉu thôi thầy ah...Hì,nghĩ thế em lại thấy buồn cười...

hụ hụ, đọc xong đoạn này thấy ai đó không biết đang cười hay mếu?

Phong Linh
02-03-2006, 10:14 AM
Lú ,ra chỗ khác,có muốn bị gõ đầu không mà dám vô đây quậy thế !!!

tiểu quỉ
02-03-2006, 10:19 AM
Dài quá rùi :) Quỉ mạn phép close topic này lại nhé, nhẽ ra quỉ mở lại cái khác nhưng vì... đây là sáng kiến của James nên... để James tự mở lại cái khác nếu cần :)