PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thư gởi ngày biệt ly ( lá thư gởi ngày người ấy nói lời chia tay)

tuilaai
23-10-2005, 03:56 PM
Phụng !!!Cho Anh được gọi tên em lần cuối .Em đã thay đổi ,thật sự Anh không ngờ con người lại quá nhẫn tâm với đồng loại .Em nói lời chia tay lúc này thì cũng như em giết chết trái tim anh ,cuộc đời anh kể như đã khép lại .Định mệnh thật trớ trêu ,ngày này 1 năm trước người kia cũng nói lời chia tay và hôm nay ,chính Diệu Phụng của Anh cũng thế .Em xin lỗi ? Em nói với anh chỉ 2 tiếng xin lỗi thôi sao ? Đơn giản vậy thôi sao ? Em nói chúng mình yêu nhau là diễn kịch ? Tình cảm của Anh dành cho em cũng là 1 vở kịch ? Anh tiếp tục yêu em anh sẽ không làm được những gì em muốn ? phải vậy không ? Khi yêu nhau thì cả 2 người đều muốn những gì tốt đẹp nhất ,hạnh phúc nhất sẽ đến với người mình yêu.Anh đã không mang hạnh phúc đến với em ,em nói lời chia tay cũng đúng ,ước mơ của em tham vọng của em anh không thể sánh được. Anh chỉ là một người bình thường như bao người ,cũng chỉ là 1 chiếc lá khẽ rơi trước mặt em vậy thôi .Trái tim anh một lần nữa lại tan nát ,lần này thì đừng mong nó lành lặn ,nó không còn tin cuộc đời nữa rồi .Tất cả chỉ là dối trá ,là lừa lọc ,là phản bội mà thôi .Anh cũng nhận ra Anh chỉ là 1 trò đùa tình cảm để em thể hiện cảm xúc của mình .Em chia tay Anh để tìm ra được cái đích thực của mình ,anh chỉ là ảo tưởng ban đầu của em .Vậy là hết -tất cả những lời nói chỉ là cơn gió thỏang ,cuộc đời vẫn chỉ là giấc mộng mà thôi .Người đã cho tôi biết gọi tiếng yêu ,được nói lời yêu ,được hưởng những giây phút của tình yêu để rồi giết chết trái tim tôi cũng chỉ vì tình yêu .Hãy quên Anh đi Phụng nhé ,hãy coi như anh chưa từng xuất hiện trong cuộc đời em ,hãy tìm cho mình 1 tình yêu đích thực ,hãy tìm cho mình 1 con người khác ,giỏi hơn Anh ,yêu em hơn Anh ,có tham vọng hơn Anh .Anh chỉ là đồ vô dụng ,bất tài không xứng đáng với em .Anh không bao giờ trách em ,Anh chỉ tiếc cho chính mình ,không làm cho người yêu được hạnh phúc và cuối cùng phải nhận lấy kết thúc của nó .Tạm biệt người tôi yêu ,xin hãy nhận lại những nụ hôn đầu tiên ,anh không xứng đáng nhận nó .Hãy xem như chúng mình vừa trải qua 1 giấc mơ ,giấc mơ không có thật .Mong sao trái đất vẫn tròn để có ngày gặp lại nhau em vẫn nhìn Anh và nở 1 nụ cười .Chúc em hạnh phúc bên tình yêu mới !!!
[email protected]===

Sunshine*
23-10-2005, 04:52 PM
chúc tuilaai được vui vẻ trở lại và mong rằng tuilaai sẽ sớm tìm được ng` mà hỉu được tuilaai và chấp nhận tình yêu của tuilaai là 1 tình yêu từ đáy lòng :D

tuilaai
23-10-2005, 05:31 PM
Cám ơn lời an ủi chân thành của bạn ,chuyện xảy ra cũng khá lâu ,hôm nay mình mới mạo muội đăng nguyên văn lá thư mà mình gởi cho người ấy hôm chia tay .Hi vọng người sẽ đọc được và người ấy hiểu .

emkhongyeuanh
23-10-2005, 06:03 PM
ko phải đơi ai cũng dối lừa đâu bạn à! bạn cũng bình tĩnh đươc là ổn rồi! hãy yêu đời hơn bạn nhé! mình cũng chúc bạn sơm tìm được người yêu khác nhé! hãy yêu đời lên bạn nhé đừng quá bi quán về đời nhé bạn!

phieubat1thoi
23-10-2005, 07:20 PM
emkhongyeuanh nói đúng đó , hãy yêu đời lên đi bạn à ,mình cũng hiểu những gì bạn đã trải qua vì mình cùng từng gặp được hoàn cảnh đó rồi mà , người ta làm cho tim mình tan nát nhưng trên đời này đâu phải chỉ có 1 mình cô ấy là con gái đúng ko bạn , hay đi tìm cho mình 1 tình yêu đích thực và đem lại hạnh phúc cho người đó để mình và bạn có thể chứng tỏ rằng chia tay với em thì anh vẫn tìm được hạnh phúc khác cho mình thôi mình chỉ biết khuyên bạn như vây thôi...............