PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tâm sự buồn của ai đó .......

Cơn mưa hạ
23-10-2005, 05:34 AM
------Ngày ...tháng.....năm.....---------
Nhìn nick khỏi nói cũng biết là 1 người lúc nào cũng ôm trong lòng 1 nỗi buồn nào đó , lúc thì phảng phất thoáng qua nhưng có lúc nỗi buồn ấy lại làm những giọt nước mắt của con bé đành phải rơi , con bé đó khóc hoài hà ,sao nó yếu đuối thế ???Hôm nay buồn ....buồn vì N , ko biết đó là sự vô tình hay là N cố tình làm vậy ? Bà L ơi ....hình như tui cũng sắp như bà đây nè , hic hic sao tui nhạy cảm thế ko biết nữa bà ạ . Tui ko rõ ổng có thật lòng ko nữa , tui ....tui...ko iu ổng đâu nhưng muh sao hum nay chat với ổng tui có cảm giác gì đó là ..lạ , có lẽ đúng như tui nghĩ chắc ổng chỉ muốn ....chơi 1 trò chơi phải ko bà ? :dien: Giờ cái cảm giác của tui như bà đó ,chả biết nó vui hay buồn nữa ??? Lấy nick này để viết NK , viết chuyện thôi , như vậy chẳng ai có thể biết tui là ai , tui như thế nào . Có lẽ như vậy sẽ tốt hơn phải ko bà ? Mặc dù ....từ nay có lẽ tui sẽ ko còn nhận dc vài dòng repy của hắn nữa nhưng.....làm như thế này có lẽ tui mới là tui ,mới là tui thật sự .Chuyện này đừng nói với ai cả , tui sẽ nói với bà sau tui là ai , bí mật nhé bà ! Mai kiểm tra rùi muh tui chưa có học hành gì cả , năm nay tui lười quá , chả hứng thú gì cả . Ko hiểu sau này tương lai tui sẽ ra sao nữa nếu như tui cứ thế này ?:( Mùa thu tới rồi , nhìn đống lá trên cây nó cứ lả tả rơi làm lòng tui càng chán hơn , ngồi nhà nhìn ra ngoài cửa sổ ,ngoài đường vắng tanh như chùa Bà Đanh , ko 1 cái xe nào chạy qua, ko 1 ai đó đi dạo ....giá như giờ tui ở Vn , thì có thể nghe thấy tiếng bán rao bánh mỳ nóng , xôi lạc xôi gấc , những tiếng còi bim bíp của xe cộ :jerry: Nối buồn của tui...toàn cái vớ va vớ vẩn gộp lại thành 1 nỗi buồn to tát , nhớ vn nhớ bạn bè nhớ gia đình , nghĩ chuyện bố mẹ , nghĩ chuyện học hành , nghĩ chuyện trường lớp ....nghĩ chuyện ....cái vísa của tui ....ặc ặc nhièu chuyện ko biết làm sao nữa ...nhìu khi ko muốn nghĩ đến nhưng muh sao nó cứ quanh quẩn trong đầu tui hoài vậy :mecry:

Cơn mưa hạ
23-10-2005, 02:40 PM
0 giờ ngày ............
Lạ ghê tối nay có mem pm cho mình ,rồi hỏi mình nick cũ HHT của mình là gì , ko biết có quen thật ko nữa nhưng cái nick ngày xưa của ổng là TL ,mà 1 lúc sau thấy đúng nick đó on liền ,chà chà ko hỉu lad sao nữa:think: Rồi cả tối cãi nhau chửi lộn nhau hoài ko hà , cũng dzui , lý luận cũng kinh :D mình vốn ngang như cưa ,lì lợm khó ưa nữa muh cũng....tắc nghẽn hic hic...., mà công nhận mình 8 ko biết trời đất là gì nữa :dien: đang 8 bên NN bỗng nhảy sang sn sis H để cãi nhau , stop mấy lần rùi mới đc , lúc đó đang lên cơn pm luôn cho ổng oánh nhau tiếp :D rồi nhảy cả sang room nhạc , chiến đấu gì muh cái topic đăng nhạc của ngừi ta đang yên đang lành nhảy phắt thành 2 trang luôn á ,hic hic ko biết mai mem nào lên kiện ko nữa :hihi: nghe nick TL nì cũng quen quen quá hà . HÌnh như ngày xưa cũng biết qua rùi thì phải , 12 giờ rồi ...như mọi đêm thôi ....vẫn ngồi bên cái leptop lang thang trên mạng mà viết NK . Nó làm mình thanh thản đi bao nhiêu ....Mai đi học , lại 1 ngày mệt mỏi nữa đây , nhưng phải cố thôi biết sao bây giờ , hic....nhớ vn quá chỉ mong thời gian trôi đi thật nhanh để hè năm sau còn đc về, nhưng đến lúc đó rồi có lẽ chỉ mong thời gian nó ngưng lại thôi .......
Hôm nay ko hiểu N làm gì nữa , có đúng là ...mần mò đống ảnh hay ko ,hay là....hic...hic...chán người ta rùi hà :jerry: Mà thôi ko nghĩ đến cái đó nữa , chắc giờ ổng vẫn ngủ đây nà :hihi: như mọi tối bà chúc ông ngủ ngon nha !!!!:smioh: Có lẽ cái nì ông ko có nhận đc bao giờ đâu hà :hihi:

Cơn mưa hạ
23-10-2005, 02:43 PM
Mai đi học , lại 1 ngày mệt mỏi nữa đây , nhưng phải cố thôi biết sao bây giờ , hic....nhớ vn quá chỉ mong thời gian trôi đi thật nhanh để hè năm sau còn đc về, nhưng đến lúc đó rồi có lẽ chỉ mong thời gian nó ngưng lại thôi .......
Hôm nay ko hiểu N làm gì nữa , có đúng là ...mần mò đống ảnh hay ko ,hay là....hic...hic...chán người ta rùi hà :jerry: á trùi ui ...mà cũng bực cái ông nì ghê á , gì muh post hình tùm la tùm lum bên photoshop nữa , ngại chít đi đc làm mình ko vô 8 ko đc mặc dù ko đc phép như vậy :D cái hình đầu tiên ổng làm buồn cười thật :haha: mà lúc sau nhờ anh T làm coi hình T làm còn buồn cười hơn nữa :haha: ko biết mai bà con dzô coi sẽ thế nào nữa :D Mà thôi ko nghĩ đến cái đó nữa , chắc giờ ổng vẫn ngủ đây nà :hihi: như mọi tối bà chúc ông ngủ ngon nha !!!!:smioh: Có lẽ cái nì ông ko có nhận đc bao giờ đâu hà :hihi: Ko biết ...ông thương bà thiệt ko nhưng muh bà quý ông cực kỳ luôn á

darksky nolonger
23-10-2005, 11:48 PM
Seo buồn vu vơ buồn nhiều thế, seo ko vui lên 1 chút cho cuộc sống thêm mới mẻ, buồn hoài ko thấy chán seo ?

Cơn mưa hạ
24-10-2005, 10:45 AM
Ngày 24 /10
Uhm buồn kiểu gì thì cũng chỉ là buồn thôi ,rồi cũng phải qua darksky nolonger nhỉ ? Mình ´hay nghĩ lung ta lung tung rồi cuối cùng chỉ khổ cho mình . Ko biết làm sao nữa ah , có lẽ cuộc sống bên này làm mình càng thêm trầm tính hơn , để rồi bạn bè thì cũng chẳng có ai cả , muốn lắm chứ để rời bỏ cái vỏ ốc của mình ,nhưng có lẽ mình ko đứng dậy đc 1 mình . Nếu như....nếu như giờ có ai đó luôn ở bên cạnh mình , để mình có thể chia sẽ những niềm vui nỗi buồn này thì hay biết mấy , những khi trong lòng quạnh hiu về đièu gì đó , mình có thể có cái vai nào đó để dựa . Hic....có lẽ mình quá mơ mộng rồi thì phải ? Cái ngày đó chắc còn xa lắm , rất xa.....vá ngoài ra mỗi lần nghĩ lại chuyện bố mẹ mình dường như mình ko còn lòng tin vào con trai cho lắm !UHm ...nói là cần 1 người nào đó , nhưng nếu thật là có 1 người nào đó đến với mình , mình cảm thấy....ko yên tâm cho lắm ! Lúc nào cũng canh cánh sợ , sợ rồi người ấy vào 1 ngày lại bỏ mình mà đi , hay phản bội mình như bố đã làm với mẹ ! Ôi , những ngày tháng tuổi thơ đó của mình , khi giờ ngồi nghĩ lại nó lúc nào cũng u ám như bầu trời sắp mưa vậy . Nói thật đã gần chục năm qua mình ko còn cái giây phút hạnh phúc bên bố mẹ nữa , những trận cãi vã nhau đó vẫn ám ảnh mình đến giờ , và cũng từ chuyện đó làm mình mặc cảm với tất cả những gì xung quanh , từ xưa đã có cái tính nhút nhát , càng lớn càng ít nói hơn . Nhiều khi tự hỏi , nếu ...nếu như bố mẹ ko ly dị ,liệu mình lúc nào cũng phải buồn như bây giờ ko ??? Thiệt tình mà nói , dù biết là chuyện của người lớn , chúng ta là phận làm con ko thể trách gì đc , nhưng ....mình thực sự .....ghét bố mẹ , nói thế này ko biết mình có phải là đứa con bất hiếu ko , nhưng tại sao bố mẹ sinh mình ra để rồi lại nỡ để mình khổ đau , khó xử như thế này ? Sao 2 người ko thể cho 1 cơ hội cuối cho mình , để giải thích tất cả cho mình hiểu những chuyện mà đã xảy ra trong suốt 9 năm qua ? Giờ đúng giữa 2 người ,mình ko biết phải làm thế nào đây?

Cơn mưa hạ
24-10-2005, 12:54 PM
Ko biết mình làm thế này có nên ko đây ?Làm thế này khác gì lẩn tránh mọi người cơ chứ ? Dùng nick này mình luôn có cảm giác gì đó còn buồn hơn , phải....dĩ nhiên rồi ! Nhưng thôi kệ chính mình muốn vậy mà ! Cứ cho mọi người luôn nghĩ mình là 1 con nhóc quậy phá trong này đi , nhưng thực chất thì ngược lại! KO phải mình ko muốn mọi người biét chuyện riêng tư của mình , nhưng...ah ko chẳng có gì cả . Đơn giản là mình chỉ muốn cho mọi người biết mình là người luôn vui vẻ mà thôi , mình ko muốn mọi người vào đọc để rùi lại buồn lây giống mình ! Mong mọi người luôn hạnh phúc , HHT thân yêu của con nhóc này !!!!

Định viết truyện tiếp mà chẳng có hứng , viết đang bỏ dở rồi giờ chẳng nghĩ ra đc chữ nào , hôm nay vừa kiểm tra Sử xong hic hic ko biết bao nhiêu điểm ,mình chẳng học gì cả đến sáng mới lôi ra ngó qua . Chán quá , học ko vô mới lạ . Rồi ko những vậy lại còn kiểm tra Ethik nữa ,hic hic cả lớp cũng đâu đứa nào học đâu mà sao thấy bài chúng nó viết cứ dài dằng dặc đầy kín trang luôn trong khi đó mình đc có vài dòng thôi hà ! Gi muh ngấy quá , học mà ko hiểu gì cả thì học cũng bằng âm !!!! Cầu trời cầu phật đc 3 là đc rùi ,hic hic...3 là mãn nguyện lắm rồi !!!!
Hôm nay cô giáo nghỉ đến lớp có 2 tiết đầu rồi 2 tiết cuối cô về đc nghỉ mà đâu có đc về ,tại có giờ học buổi trưa nên cũng chả về đc , nhà xa quá hà .thế là bọn nó về hết còn mỗi mình với thằng Ali ở lại trường làm bài , hihi vậy mà cũng lợi ....ngồi 2 h làm hết bài tập cho cả thứ 4 rùi sướng ghê cơ , cảm giác lâng lâng thoải mái đến lạ kỳ !!!

Cơn mưa hạ
24-10-2005, 01:13 PM
Lúc về ông N out rùi , mở ym ra nhận mấy cái messsager liền của hắn :hihi: gì ko hà ....toàn gửi lại 4,5 cái ảnh của mình như trọc tức mình á. Chà chà công nhận hắn vẫn nghĩ tới mình ,hehe....mà ko biết thế nào nữa . Hôm qua chắc ko có chuyện gì làm mình lo thế ko biết , giờ ngồi nghĩ lại thấy bùn cười quá :haha: hơi tí là nghĩ linh ta linh tinh mệt ghia cơ.Ai chà chà , mai bố nghỉ chẳng on đc đâu hà , mà mai đi khám nữa ,hic hic sang đây phát sinh ra hết bệnh nọ đến bệnh kia , giờ như con ma cà rồng rùi ,thân tàn sắc phế mất roài :D ah ko biết bà L hôm nay thế nào , vẫn thấy bả vô viết NK đều đều mà viết có mỗi mấy dòng ngắn cũn cỡn :D troài ai viết nhìu như mình chớ , vô đọc nổi cả đom đóm trên đầu lên á :dien:

Cơn mưa hạ
24-10-2005, 01:14 PM
Ko biết bà U và Q iu đương thế nào rùi :hihi: 2 bà nì cũng lém chuyện ghia cơ , hổng rõ ông C với Q chéc vẫn tốt bụng , và U thì.......:D oạch nói đến bà đó thêm bực mình :gian: lăng nhăng hết cỡ hehehehe đổi ngừi iu gì muh 3,4 người roài ---->POTAY :lol: hum nay cũng chưa gặp ông khoai lang á hehe bộ lẩn 3 ngày thật rùi ah :haha: .--->càng sướng :D nhưng cũng hơi bùn :hihi: Ah mà vô đọc lại mấy bài hum qua cãi nhau với TK mắc cười chít đi đc :haha: đểu thế ko biết .

Cơn mưa hạ
24-10-2005, 01:16 PM
Còn lão nạp thì chưa kịp on Ym ổng out mất tiêu roài , có duyên ghia . Cả KN nữa vừa on cái bả bảo phải out liền ,chán ghia ko đc chat với ex- chị dâu roài. :DBảo ông N gửi cái BG mãi mà chả gửi ,đầu với chẳng óc chậm hỉu thế ko biết :haha: mà cái hình hum qua anh T làm giờ nhớ lại chỉ muốn lăn ra cừi típ , bảo ông del ko ngờ ổng del thiệt ,chắc cũng tự ái lém đây :hihi: lúc nãy bảo post lại thì ko post , hay giận rùi.Khổ thân N muốn coi muh chưa đc coi đã bị del :D hehe mà thoai ko coi tốt hơn :D

Cơn mưa hạ
03-11-2005, 08:55 AM
Đêm 2 /11
Còn đúng 1 phút nữa thôi sẽ sang ngày thứ 3 của tháng này , ahm...dzậy là còn 16 ngày nữa sn ông heo roài , hehe ! Ặc ặc gì muh còn nửa tháng lận cơ mà , làm gì mà mình phải lo sớm đến thế . Mà sn ổng thì mặc xác nhà ổng , ổng có thèm quan tâm mình sn bao giờ đâu mà mình phải để ý đến ổng như vậy ,xí ............
Ahm....từ ngày ko có mạng ở nhà lòng cứ thấy thiếu thiếu cái gì đó , dĩ nhiên là ....Buồn rồi ...muốn dzô HHT 1 chút thôi để thăm dò bà con ra sao mà cũng bó tay ,chẳng làm gì đc . Ko biết mấy vụ tuyển mod hay cuộc thi Thơ ca ,hát hò thế nào nữa . Chịu !!!!! Ngồi không thế này ngứa ngáy chân tay sốt hết cả ruột ,hic hic....đang quen ngày nào cũng kè kè với cái leptop sau những buổi đi học về ,giờ tự dưng bị cắt xoẹt cái --->>>1 cách đau đớn ! Ko khác gì 1 căn phòng trống trơn á . Ko biết tuyển mod lần này có ai vào room DVTY ko nữa , nếu có cũng mong là ai có chút kinh nhiệm đã trải qua hay già dặn chút để trông coi chứ chả hiểu sao mấy admin toàn cho mấy đứa chíp hôi như mình vào đó coi quản ---->thiệt tình botay.com luôn ! Mình trông nom room đó làm gì đc đâu ngoài đi sửa bài , del bài ,chuyển bài cơ chứ . Mà thật ra thì room đó chả hỉu là thế nào nữa , mở cũng bằng ko . TV giờ chủ yếu vào mấy room kia chứ ít khi thấy ma nào dzô room nè , phát ngán ! Đề tài toàn lạc đề , cũ rích mấy bài vớ vẩn chẳng thú vị gì cả . Hic hic mà mình chả biết làm thế nào cho nó sôi nổi bằng mấy room kia . Có lẽ nên đổi room quá !!! Chứ cứ thế này lại mang tiếng , mọi nguòi lại nghĩ mình luòi , suốt ngày lo đi 8 . Mà thật ra đâu phải như vậy , hồi còn net ở nhà ,đi học về là nhảy bổ lên net , rồi lại type cái địa chỉ quen thuộc , dễ thưong mà đã gắn bó với mình 3 năm rồi . Vào HHT đc rồi cuống cuồng bay vèo vào BBT đầu tiên ngó ngó coi coi có tin tức gì của sis CL hay MT gì ko , có hôm lại thấy anh Fa quậy tưng bừng cho thật đã rồi post bài thông báo type đc tiếng Việt có dấu khi sửa bài mà thật ra có type đc quái gì đâu ,hahahaha ......Thỉnh thoảng lại thấy mấy lời than vãn của mấy sis ở vn ko dzô đc HHT , hic hic giờ mới hiểu cái cảm giác ko dzô đc nó như thế nào .Muốn đâm đầu vào gối mà tự tự quá ! Roài , yên tâm bên đó rùi lại vèo cái biến sang Tán dóc , choài choài....hôm nào cũng như hôm nào , lần nào dzô room này cũng phải CHOÁNG ......bà con 888 kinh thật , tốc độ nhanh như tên lửa , đi del mà chóng mặt ặc ặc ...làm mod room này mà mấy khi đi 8 mấy ở đó đâu , đi sửa bài hay del bài cũng đủ mệt roài nói gì đến 8 . Mấy bà bạn trong đó giờ cũng như thầm trách mình , cứ tuởng từ ngày làm mod quên luôn bạn bè , hic khổ thật ! Oài sau 1 h del bài đến suớng tay , lại ung dung đi ra rùi lon ton dzô HÌnh ảnh đẹp , chà chà bên này trông vậy mà lộn xộn ko khác gì bên kia , hehe ....gì muh mọi ngùi post hình nhìu dã man luôn , phát sợ . Nhất là ta là cat_woman , tae_young , bichduyen troài troài mấy ngừoi này hôm nào cũng phải làm cho mấy topic liền toàn hình đẹp , đúng là chăm lục hình ghia , mình bận bỏ xừ lấy đâu ra time để tìm hình nửa, đi sắp xếp hình lại thở cũng ko ra hơi nữa nói gì đến ...........đợt tuyển mod mới này mong mấy sis đó đc lên làm cho mình cũng đỡ mệt ! Oài .........kinh thật vừa kể lại mấy room mình quản lý mà đã dài dằng dặc thế này rồi ,hehe! Ahm nhớ HHT ghê cơ , nhớ mọi ngừi trong BBT , nhớ xóm NN có ông Ngọc , FX , cu Đơn ,Khoai lang,BD ,.. bà Liên ,sis CC ,NCC ,KN,Gà con gà Mẹ ....oài xóm này tuy ít TV vào nhưng toàn mấy ông mấy bà nì trụ cột lại , vẫn 8 kinh dã man ........n.....luôn . Mà nhìu khi nghĩ dzui hơn bên TD á ,hihi ! Bên kia có bà Trang ,Uyên ,Quyên ,BB Mèo ....ông C ,ak47 ,KK ai nữa nhỉ , bên TD quen thân dzậy thôi còn đâu thì ....chỉ qua loa hè hè .....
Ahm nhớ lại hồi HHT hơn năm truớc , có gì thoáng buồn mà cũng thoáng vui , lạ thật . Hôm truớc lâu rồi có thấy ông Cher vô lại mà ....chưa kịp NT ổng out mất tiu , hic hic ngày xưa cũng 8 với ổng nhìu lém hà , cả cái ông CKK bê đê nữa é , Killer thì ko nói làm gì , mà Hn ko ngờ đc lên làm admin , ặc ặc hồi mới đăng ký lại có NT cho sis mà chả thấy trả lời có lẽ quên mình mất tiu roài ,kệ !!!! Woa....nghĩ lại mới nhớ mấy tuần truớc gặp lại CTLM suớng ko chịu nổi ,trùi ui ko ngờ ổng còn nhớ đến mình nữa , hic.....hic....trong khi đó mình chỉ ngờ ngợ là đã quen lâu rùi , mà hổng có nhớ chi tiết thế nào hehe...dzậy muh ổng thì nhớ rõ mồn một từng ly tứng tí chuyện của mình ngày xưa ,hic....hic.....lão sư phụ poppet thì cũng biến đâu mất tiêu , nghe L nói ổng chơi game suốt ngày , muh hình như cũng có gf roài , hồi đầu mình có gửi messeger qua Ym mà chả thấy ỏng reply gì hít , lại thêm 1 nguòi nữa quên mình , hic.....mà thôi ko sao ....giờ có 2 ông bạn thân Ngọc và ...Long là dzui lắm rùi hihihihii...Woa...Internet .......một thế giới ảo , uhm mọi nguòi ai cũng nói vậy mà sao mình đâu có thấy vậy , có lẽ 50% thôi nhỉ ,heheheh.....ặc ặc sao tự dưng buồn thế ?????
Coi coi 2 tuần qua làm đc gì nào ? Troài........toàn chuyện ko đâu ....
Cái tuần mà cô giáo bị ốm nghỉ cho cả tuần liền suớng thía ko biết , hầu như hôm nào cũng đc về sớm , rồi hôm thứ 5 thì phải rủ con Sab. đi thăm truờng cũ ,mấy khi có thời gian như hôm đó chớ hehehe ,,,,, mà cũng vừa thăm tháng truớc xong , nhớ quá 2 đứa lại đi thăm típ . Oh ....muh đen ghia đến đúng lúc bọn nó có HSB / WTG ....tới lóp có mỗi cô giáo và thằng OTTO , ặc ặc gì thế này thằng đó lại bị .....ăn mắng hả ? ặc ặc ...cho chít đi , đồ Punker ...ghét !!!!! BỊ bả cho 1 hồi mình đứng đó coi mà trong lòng suớng thía ko biết hehehe....ờ thế rùi ,......chả hỉu sao hôm đó mình lại khóc như mưa truóc mặt cô , đến giờ ngồi đây nghĩ lại cũng chả hỉu sao hôm ấy lại cho 1 cơn bão mưa khủng khiếp đến thế , cô vẫn hỏi thăm chuyện học hành như lần truớc , ahm.....lần này thì....có lẽ mình ko kìm nổi đc những cái khó nói nhất từ truớc đến giờ , mình đã kể hết mọi chuyện , tại sao mình lại học kém đi rất nhiều năm truớc , Từng là 1 học sinh chăm chỉ , học giỏi đc thầy cô bạn bè yêu quý , thế nhưng năm nay những cái đó lại hoàn toàn nguợc lại . Về chuyện bố mẹ mà....mà....giờ nó vậy đấy , ko ....ko chỉ chuyện đó mà nhiều vấn đề khác nữa làm mình ko thể nào tập trung vào học nữa , hic hic chết cha rùi giờ cổ đã biết hết chuỵện bố mẹ mình ra sao , hôm đó con Sab, cũng đứng đó nghe hết mọi chuyện ,ko biết nó nghĩ sao ? Mình quá chán nản , và cũng như qua những loiừ khuyên của cô giáo ấy mà mình có cảm giác gì đó xúc động lắm ,cô lo lắng cho mình nhìu lắm mà , chính vì vậy mà cũng làm cho mình khóc ,hic hic.....rồi Fr, Hüttinger , Fr. Leyendecker cũng biết mình khóc nè , trùi ui xấu hổ thiệt , Fr.L cũng tốt thiệt ,nghe chuyện bả còn nói

Cơn mưa hạ
06-11-2005, 03:33 PM
Cn 6 / 11 / 05
Giờ mới lại có thời gian để viết vài dòng , hic hic khổ thật ...ko có mạng toàn phái type trong máy rồi save lại trong cái USB mang xuống nhà hàng xóm post dzô đây . Hôm truớc hẹn với Heo cuối tuần on mà có on đc quái đâu , hôm qua từ nhà mẹ về rồi vèo cái mai lại phải đi học . Chán như con gián ....1 tuần lễ nghỉ ở nhà chả làm đc cái việc gì , ahm....nói chung " rất bình thuờng " ! Oạch nhớ lại hôm truớc đi đón bà mẹ bạn con Som mà buồn cừoi muốn chết , hôm đó mải mê chat với Heo ngoài hàng net , suýt nữa là ko muốn nhổm đít dậy roài , tửong 2 giờ trưa phải có mặt nhà nó để xuất phát đi ra sân bay , oạch mà tới gần 3 giờ mình mới để ý giờ , troài.........nghỉ đâu chắc nhà nó đi roài . Đã thế ở lại chat chit với ổng thêm tiếng lận , hic ....hôm đó hình như 50 ct nữa thành 10 E của tui roài , mein gott !!!!!!!! Chưa hôm nào máu như thế ! Bố thì cứ tửong mình ở nhà S từ lâu rồi , hic hic ....mobil hình như để quên ở nhà lại hết pin nữa , oạch .....3 rữoi mới chịu đứng lên đi vội đi vàng xuống Tàu ngầm để đến nhà nó , thôi thì better letter than never như Heo nói vậy , hehehe troài mà kỉu gì dĩ nhiên cũng phải đến nhà nó chứ ,cái đó khỏi nói cũng biết ông nội ah ! xui cái là con S gọi về nhà mình thì bố đang ở nhà , troài........oai ....đất giời ơi.......thế là xong !!!!! Hôm sau về nhà bị tra tấn mãi cái vụ đi đâu mà con S gọi, hic hic.....run quá tròi run luôn á , cố trả lòi cho thật khéo , ko biết ổng còn nghi ngờ gì nữa ko ? Kệ !!!! Woa mà đến đó nhà nó đã đi đâu ah , oài....làm mình cứ tửong .... hic hic chạy từ S - bahn tới nhà nó mệt đứt hơi , hóa ra bố nó vẫn còn đi dạo với con chó nhà nó , hehe mãi tiếng sau mới đi , hỏi ra là 7 ruỡi tối máy bay mới sang . Ặc ặc làm con bé cứ ngỡ là 4,5 giờ hic hic ai bảo ko nói rõ chớ . hờ hờ xui cái nữa là .....má oai.....tới sân bay roài nhìn lại bảng giờ thì oạch........xỉu luôn ....bị tới trễ hic hic tận 9 giờ mới sang ...3 h lang thang khắp cả cái sân bay rộng mêng mông ,từ cửa A 2 đứa cứ thế vừa đi vừa 8 tới cửa E,D lận rồi quay lại ngó ngó coi coi mấy cái shop , phát chán rồi lại đi ăn . oài .....sao thời gian trôi chậm thế mãi mới 8 ruõi hic hic ....ko khác gì trong tù ! Roài.......tận 10 giờ 15 mới thấy bả chậm chề đi ra ,hề hề về Thái có khác xinh hẳn ra , hehehe ....Kết thúc 1 ngày , 2 đứa leo lên ô tô ngủ gà ngủ gật như ...Heo vì mệt :D
Ahm thế rồi có ở lại chơi nhà nó 2 hôm , chà chà đc cái quần mẹ nó mang sang , may mà mặc cũng vừa , hehe chật cái là xong :D mấy hôm nghỉ 2 đứa định rủ nhau đi chụp ảnh ngoài công viên , woa........coi kìa ngoài đừong lá vàng rơi trông romantic dễ sợ , ahm vậy mà xui xẻo thế nào gặp đúng phải mấy hôm mưa hic hic lá giờ uớt sũng roài còn đâu , nát tanh nát bành chụp cái nỗi gì , trông giờ bẩn phát khiếp ! Thế là đành ở nhà đắp chăn ....xem phim !
Ahm đó là chuyện đầu tuần , còn cuối tuần mới hôm qua thôi ....định 2 giờ trưa về lại münchen để kịp đến nhà chú Hùng dọn dẹp nốt đống đồ còn để ở nhà kho , giục bố mãi giờ mới chịu làm , chả hỉu ổng còn mải mê chuyện chi nữa mà của cải quần áo để nhà ngừoi ta gần nửa năm rồi mà chưa chịu đến lấy , hic ....mấy hôm chuyển đông lấy đâu ra áo khoác mà mặc . Thế đấy , rồi lại mưa .....hình như cả tuần này hôm nào cũng mưa hít , chán !!!!! Rồi lại cóc đi đc nữa , ngán .....ở lại nhà mẹ tới 6 ruõi 7 giờ mới mò về ,ah ko đâu có , vội vàng rẽ qua chợ mua tí thức ăn thì....ặc ặc đông dễ sợ lun , đứng xếp hàng ở chỗ Kasse mà cứ ngắp ngắn ngắp dài , đã thế lúc thanh toán bị nó tình nhầm bọc thịt có 2, 70 thành xừ nó 15 E ---XỈU ...con bé lại pahỉ lon ton chạy ra chỗ Infomation đòi tiền lại hic hic đã vội rồi nó cho mình đợi nửa tiếng lận hic hic .... may mà lấy lại đc tiền , 2 tiếng đi làm chứ đâu phải ít , hehehe ! ông bô nghỉ ở nhà chán ko biết làm gì , lúc về thấy đang lọ mò duới bếp , troài...........CHOÁNG luôn . Đang rán quẩy , oài....quẩy gì ông này hehehe chắc lại quẩy tong quẩy teo như lần truớc . Woa....nói ko sai lúc dzô bếp thấy nguyên cái đía quẩy " thiếu bột nở " của ông :haha: gì muh ko đọc kỹ hay sao á hình như bột làm sãn đó vẫn phải cho bột nở riêng vào nữa hay sao á , lúc rán chả nở cho người ta 1 tí , tong teo đến tội ngiệp . Hề hề thể rùi lại năng xê cái món đó thành ! QUẨY ĐUỜNG ! : haha: rắc đừong dzô ăn lại ngọt ngọt lạ miẹng ghia :D

hic hic .........nhớ Ngọc quá Ngọc ơi ...............chịu hổng nổi , nhớ Liên nhớ Uyên nhớ Quyên nhớ Cường nhớ Sơn nhớ Quang nhớ ............troài...........nhớ nhìu lắm hà ..............

Cơn mưa hạ
17-11-2005, 01:47 PM
Tối 14/11
Ôi sao mà buồn quá ! Hôm thứ 7 định ra chat mà bà cô tự dưng lại đến nhà chơi mà ko báo truớc , hic hic....dzậy là lại phải ở nhà làm cơm , sao bây giờ mình thấy ghét cô ấy quá , hôm đó đến đây còn đi cùng cả ông bồ , ặc ặc ...thiệt tình ko ngờ cổ cũng bồ bịch dzữ. Uhm....vậy là thêm 1 đôi vợ chồng ly dị nhau , hay thật đấy ! Nghĩ mà thấy cuộc đời này có nhiều điều mà người ta chẳng thể nào ngờ . Người lớn ....họ lớn thật đấy nhưng .....có lớn đến mấy cũng chẳng ai suy nghĩ chín chắn dc tất cả , ahm....yêu nhau rồi cứ thế lấy nhau , chán rồi lại ly dị , lấy người khác rồi lại chia tay !!!!!!!!!! Họ chẳng nghĩ đến con cái họ ư ? Sang bên này sao mình thấy nhiều cảnh ly dị như thế cơ chứ ? Đi đến nhà ai hầu như cũng .....bà này bỏ chồng đi theo giai , ông kia cặp bồ cặp bịch, rồi kết quả là sao ?????? Chỉ có con cái mới khổ , mình đã chứng kiến nhiều đứa chán học , đi lang thang rồi từ đó bản tính cũng khác hẳn so với ngày trứoc , học hành dở dang , tụ tập bạn bè ....rồi cuối cùng .....thành những đứa hư hỏng . Như cái T ở dứoi đảo , hic hic ....nghĩ mầ tội cho nó . Mình hiểu và thông cảm cho nó lắm chứ , bố mẹ nó cũng bỏ nhau , ở cùng mẹ với dựong , có lẽ cuộc sống bên này làm nó chán ngấy , cộng thêm chuyện bố mẹ nó, chán đời bỏ bê học hành , hút thuốc uống ruợu ,tụ tập trai gái , năm ngoái mình gặp nó mà trông như Punker á , nhìn bên ngoài có vẻ rất....từng trải , nhưng mình biết ở trong ko như vậy đâu , Chắc nó cũng rất đau khổ lắm chứ , nó làm vậy chỉ để quên mọi chuyện buồn rầu mà thôi . Nghe nói nó.......đã từng ấy rồi ....hôm mình nghe chuyện mà sởn cả da gà , sao mù quáng vạy T ơi ??? An ko hiểu sao T làm như vậy nữa , dại dột lần đó là sai sót lớn nhất của T đó . Giờ mẹ T đã đuổi T khỏi nhà rồi , ko biết trong trại T sẽ ra sao ? Thật sự mình rất thương T , 1 năm ko gặp nhau mà thấy T thay đổi hẳn . Nếu như T ở gần An có lẽ An sẽ có thể khuyên nhủ T mặc dù T có nghe hay ko . Ôi , những đứa con như tụi mình đúng là thiệt thòi quá phải ko T? Điều đó mình rất hiểu , từ ngày sang đây mình để có 1 ngày trôi đi vui vẻ hình như ít lắm hà , và dạo này lại càng buồn bã hơn. Chuyện học hành của mình giờ cũng sụt hơn nhiều rồi, có những lúc mình cũng muốn làm gì đó để quên đi tất cả , có lẽ mấy chuyện như T . Rồi mình đã suy nghĩ lại , cho dù cuộc sống có nhạt nhẽo đến mấy , số phận mình có khổ đến mấy mình cũng ko bao giờ trót dại mà buớc vào cái sai sót ấy của T . Mình nghĩ làm vậy chỉ càng tự làm mình thêm đau khổ mà thôi , Phải cố vươn lên trong cuộc sống chứ T ah , còn nhiều điều trứoc mắt mà bọn mình chưa có trải qua đâu ! Cuộc đời còn nhiều trai ốc lắm , cho dù thế nào cũng hãy cố quên đi , thời gian sẽ là liều thuốc xoa dịu tất cả nỗi đau khổ của tụi mình . Mỗi lần nghĩ đến T , mình muốn giúp cho T cái gì đó mà chẳng đc .

Hôm Cn bố đc nghỉ nên cũng chẳng ra net đc , dạo này cũng ko có nhiều money mà tiêu nữa , bố càng ngày càng đưa ít hơn . Giờ cái gì cũng đắt lên mà luơng bị xuống đi gần nửa , cái nuớc Đức quái quỉ này nữa .....tức nhất cái vụ bầu tổng thống vừa rồi , lại cái ông già dỏ hơi ấy , ngày nào ổng còn làm là nứoc càng sẽ có hiện tuợng xấu . Hic hic .....

Thứ bảy ....Hi , chào ông nội !
Oài .....bên này giờ gần 6 sáng rồi mà chả hiểu sao bà chằn chọc mãi ko ngủ đc ,hic hic.....thức trắng cả đêm , dễ sợ luôn ! Ahm...thế là lại lò mò mở leptop lên để viết mail cho ông nội nè , hehehe.....chắc đọc đến đây ông ngạc nhiên lắm nhỉ , tuởng nhà em lại nối đc mạng ở nhà cho nên mới ngồi đây viết mail đc chứ gì , xì.......cóc phải . Thế mới chán !!!!! Ahm....giờ toàn phải viết sẵn ở nhà ,hôm sau mang cái USB ra hàng net paste lại rồi send á ( đỡ mất thì giờ )Hơn tuần rồi chưa on , chắc là ông nội lại léng phéng với bà nào rồi đây ? Hehe ,tình hình thế này chắc là ông phải đi tìm bà khác thật!Uhm gần 2 tuần rồi , có khi hổng con gấu bông này là ai nữa ấy chớ , ặc ặc ....Thế tuần vừa rồi ông nội làm đc những gì ,kể bà nghe coi .Còn bà thì..... buồn thật đó , ko biết tả cái nỗi buồn này thế nào nữa ....cứ dở dở uơng uơng phát chán.....nhiều khi thấy thất vọng về mình nhiều lắm hà , tửong nhà cắt net rồi thì sẽ học tốt hơn , mà thật ra chẳng đỡ hơn tí gì . Chắc em phải đi học thêm mất ,nhưng mà lại tốn kinh phí quá , giờ còn bao chuyện để lo ,ko biết bố em có đủ khả năng để giải quyết ko , thế mới khổ ! Bọn bạn ở lớp , phần nhiều toàn Đức ko hà , dù gì có khó đến mấy thì bọn nó cũng có người nhà , để có thể giúp đỡ trong học hành . Còn mình ? Thử cố nhớ lại xem , bố hay mẹ đã 1 lần nào để ý tới chuyện sách vở của con ko ? Mặc dù em biết , tự giác vẫn là tốt nhất phải ko ? Nhưng em cũng cần sự quan tâm chăm sóc ấy , ahm nhưng cả 2 đều bận đi làm , đâu có thời gian cơ chứ . Mọi năm học chăm như gì mà năm nay ko hiểu sao nữa . Sụt hẳn đi ,đã cố rất nhiều lần mà sao mấy cái test vừa rồi , nghĩ đến mà muốn tự tử quá . Ờ mà ko, chết là hết , sao phải làm thế nhỉ , oài....cuộc đời còn dài chết làm gì , dù thế nào đi nữa vẫn phải cố gắng thôi hà . Tuần truớc lại vừa to tiếng với bố xong , oải quá ! Vẫn cái vụ hộ chiếu quái quỉ ấy , nghĩ lại mà chẳng còn hứng thú gì nữa để nói nữa ....Nhiều khi tự hỏi nếu như......ngày xưa nhất quyết ở lại VN hoặc Đức thì ko biết giờ ra sao nhỉ ? Chắc ko như hôm nay đâu hà . Ah này hỏi anh nhé , thật ra thì..anh nghĩ thế nào về 1 T/Y trên net nhỉ ? Hỏi thật đó , anh cũng phải trả lời thật lòng , ko thì chết với bà .........hehehe....đừng nói với bà hai chữ KHÔNG BIẾT hé ! quái gở thiệt chả hỉu mình type cái gì nữa , đầu óc nghĩ gì thì tay tự nhiên nó cứ lia lịa type theo ! Thôi dừng ở đây nha , viết tiếp ko chừng chốc nữa đầu ông nổi mấy chục cái chấm hỏi liền , hỉu chết liền đó hà ! Ok , bibi ! bà đi ngủ nhá ! ( Ngủ dậy ----> ăn sáng ---> đi chợ----> về nhà cất đồ -----rồi mới ra hàng net gửi cái mail này đc , ko biết lúc đó ông on ko nữa ,hehehehe ...........)

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:02 AM
Tối ngày ...19/11/05
Oài...đi từ dứoi lên tầng 3 mà mệt đứt hơi , hic hic ...thuê đc quả nhà rẻ muh có cái bất tiện là ngày nào cũng phải leo lên leo xuống 4,5 lần lận mệt mún chít .Ặc ặc ....vậy là lại quay lại với 4 góc từong buồn bã ấy , đang vui vẻ trong HHT mà giờ về đây buồn ghia chả biết làm gì , tivi cũng chưa kịp mang về, đống truyện tranh ,sách báo cũng thế .Nhà giờ vẫn trống trơn , , coi mà nẫu ruột . Oài ko biết có ai sống như mình ko nữa ? Nhiều khi cứ ngồi thần ra đó mà nghĩ , chả biết nghĩ cái gì nữa . Điên thật ! Chắc cũng đơ đơ giống bà Liên quá ! Hờ hờ ....hôm nay sn N , định ra từ lúc 12 giờ trưa mà hí hoáy với mấy bức ảnh thế nào tận 1 giờ lận , nghĩ kiểu gì mà ở nhà luôn , vì dù gì thì 3 giờ bố cũng về rồi , có ra đấy bây giờ cùng lắm cũng chỉ chat đc 2 h , ko bõ :D ô mà hâm đơ thế nào hôm nay 4 rưỡi ổng mới về hic hic biết thế đi từ nãy cho rồi . Lại lách cách chui vô bếp chuẩn bị cơm ,ai da da.....mải nghĩ chuyện ,cho nhìu đừong vô quá lúc sau món sừon xào chua ngọt cháy đen thui luôn hà :D muh cũng may chỉ cháy một nửa thoai hehehe....bưng cơm ra thì thấy ổng nằm lăn quay ra ngủ ,troài........tức điên lên đc,ngó đồng hồ thì gần 5 giờ đến nới , thôi xong , kiểu này N vìa rùi còn đâu . Hừm.....tức anh ách , và vội bát cơm kệ xác ông bô đang ngủ ,ăn nhanh rùi ra đó coi ổng còn on ko . Đành nói dối ra ngoài đi mua thứ gì i,òai.... cứ tưởng ổng giận ấy chớ , lúc vô HHT thấy ổng bảo thứ 7 ko on đc ,( hờ hờ chắc ông nì cũng đi chơi đâu đó với bạn bè đây :hihi:) ờ mà thôi sn ổng muh , cho chơi bời chút hà mặc dù cũng vẫn thấy tưng tưng tức .Ủa ? Dzô Ym thì hàng loạt tin nhắn của ổng hiện ra ,thế hóa ra ổng có on đó chớ bộ.Khà khà muh chả hỉu sao chưa kịp đọc thì máy tưng tửng treo luôn hic hic cóc on đc nữa , lúc sau bà L on mà cũng chả chat đc tí nào ,8 chun chút trong HHT thoai (gọi là 8 chớ mà thật ra cũng ngồi tâm sự chớ bộ :D ) Ôi ,lâu ngày ko gặp bả ,hum nay nói cho 1 tràng ......nhiều ơi là nhiều mà chưa hết đây nè ! Bả đc lên làm mod thì mình ...đang có hiện tựong phải xin nghỉ việc quá hic hic...mod cái kiểu quái gì mà đâu có on đc nhiều ,chả giúp đc gì cả hic hic ....chán ghia !
Oài .....nãy copy cả đống bài NK của bả ,giờ lôi ra đọc mà thấy bả cũng có nhìu tâm sự buồn ghê .Hồi đầu chưa chat với bả , mình cũng cứ nghỉ bà là ngừi vô tư , luôn vui vẻ vậy muh cũng có nhìu chuyện buồn và rắc rối trong Tình cảm ghia ! Mà tiểu thuyết của bả thì thôi rồi ta ơi...cho làm thành phim đc á ! Ahm vậy muh 2 tuần nay bỏ lỡ mấy trăm mấy ngàn trang tiểu thuyết đó rùi !:D Bả kêu bả với ông n nhớ mình lắm ,lo cho mình nữa muh ko biết có thiệt ko đây :hihi: Chà chà nếu dzậy thì ít ra cũng có 2 ngừi đó quan tâm tới mình chớ bộ hihi , kêu mình cho số Đt để lúc nào hổng thấy mẹt mình âu còn í ới vài câu muh ..đang chán cái mobil quá hà vừa hết hạn xong , phải sắm cái mới á ! Còn Đt bàn thì cũng đâu có đc , nhỡ khi nào gọi đúng lúc bố ở nhà là thôi xong , chết luôn cả đám ấy chớ . Lúc đó ko những 2 tuần mà có khi 2 tháng ....2 năm cóc đc gặp nhau nữa , nghĩ mà sởn da gà :D.................
Lúc nãy vừa từ hàng nét buớc ra , đi bộ về ...qua nhà thờ ....đang chuẩn bị đổ chuông 8 giờ tối , lòng bâng khuâng mơn man buồn ...Đêm qua những hạt tuyết đầu tiên của mùa đông năm nay lại rơi xuống như năm nào ,ngộ thật . Đáng lẽ ra vào mấy ngày đầu những hạt tuyết ấy phải nhỏ li ti chớ , đằng này....hạt to dễ sợ luôn ...rơi ngập tràn cả con đừong trắng xóa , mải mê nghĩ giờ mới có cái cảm giác lạnh ghê sợ .
Nhìn con đừong trắng xóa đang đi dứoi chân ấy , nghĩ lại sao thấy thời gian trôi nhanh đến thế? Gì mà đông năm nay cũng là mùa đông thứ 3 ,xa cái tết vn rồi cơ đấy ! Hả ? Vừa mới ngó ra ngoài cửa sổ lại thấy chúng nó thi nhau mà rơi xuống hà , coi mà nẫu cả ruột . sao bỗng dưng ghét tuyết rơi đến thế ? Chỉ mang cho ta cái lạnh giá , sự cô đơn đến cô quạnh vào lòng ! Uhm...nhớ có lần N nói , "mùa đông lạnh đi ra ngoài đừong thấy ai cũng có đôi có cặp ,còn mình thì cứ lanh lẽo sao ấy . " Giờ mình cũng có cái cảm giác đó . Nói vậy ko phải là mình muốn có 1 ngừoi yêu , thật ra thì mình chẳng muốn có sớm đến vậy .Tình yêu là cái wai gì thía muh ai cũng phải đau khổ như vậy . Mà trong T/Y thật ra thì ko đau khổ cũng chả phải T/y ..tự dưng nhớ tới câu trong 1 bài hát " Có ai từng yêu mà chưa đau đớn 1 lần , có ai từng yêu mà chưa từng khóc ? " ..
Chuyện của N và mình đang lơ lửng giữa tầng mây , ko biết thế nào nữa . Mình đang cố tình làm cho nó như vậy thì phải , cho dù N có thật lòng với mình ...thì mình cũng chưa muốn nghe những lời yêu thưong , hay tỏ tình ấy . Nó quá sớm chăng ? hay vì....sự thất bại của cuộc tình trên net lần trứoc mà từ hồi ấy đến giờ mình ko hề muốn tin vào ai nữa trên mạng ? Mất niềm tin rồi hay sao A ơi ??? Nhưng mà ngày ấy và...bây giờ...dù gì thì cũng là 1 thời gian khá lâu rồi , con người ta ai cũng có lúc phải thay đổi , và mình cũng cảm thấy rằng thời gian sống bên này làm mình già dặn đi rất nhiều,đôi lúc bồng bột cũng như mọi đứa trẻ đang trong thời gian tập tành làm người lớn mà thôi .Trong chuyện này liệu suy nghĩ mình giờ đây có khác gì với hồi ấy ko ? Ko biết làm vậy có đúng ko nữa , mình ko thể nào chắc chắn đc nổi tình cảm của N dành cho mình thế nào nữa ? Có thật lòng ko đây ???
Đừng dối em nhé anh , vì em ko muốn cái thất bại của hơn 1 năm về truớc lại quay về với em !.....Anh nè , nhiều lần em ko hiểu sao anh lại muốn em chat lại với T , có thật là anh muốn thế ko ? Anh nghĩ nếu em chưa chat với T thì trong lòng vẫn luôn lưu luyến 1 cái gì đó của quá khứ ấy phải ko ? Có thể khi 2 đứa gặp lại nhau ,để rồi coi nhau như bạn bè , nói chuyện bình thừong lại sẽ tốt hơn ! Nhưng chả hiểu sao em ko thể , đôi lần thấy nick T hiện sáng mà cũng ko dám nhảy vô bắt chuyện . Có 1 cái gì chặn em lại và...em cũng chẳng muốn những chuyện đó lại quanh quẩn trong đầu em đâu hà .Cách đây ko lâu , anh cho em coi những gì mà anh chat với T , thiệt tình khi đọc những dòng ấy của T khi nói về em , sự ngạc nhiên có , nỗi buồn nào đó cũng có ...sao T dửng dưng như ko hề có chuyện gì vậy ? có lẽ T cũng đã quên em thật sự chăng ? ờ,nhưng mà dù gì thì như vậy cũng tốt phải ko ? Em tuy thoáng buồn thôi nhưng lòng cũng thanh thản hơn nhiều, thầm cảm ơn anh vậy nha . Đôi lúc em thấy anh làm vậy giúp em thiệt nhiều để quên đi chuyện ấy, hô hô nghĩ lại thấy hồi đó con nít thật ! oài....tự dưng buồn ngủ ghê hic hic ! ....---->>>Thôi , đi ...." khò " :D

Trưa 20/11
Oài...con bé mãi tận trưa mới dậy , hic hic hôm qua mày mò mãi với đống ảnh thôi mà 4 giờ sáng mới đi ngủ , định dậy lúc 10 h rồi mà chẳng hỉu sao làm 1 mạch tới 2 giờ luôn ặc ặc . Dạo này mỗi khi ngủ dậy thấy bất ổn cái gì đó , ko tả nổi nữa . Chút lo lắng ,chút căng thẳng,và chút buồn bã .....Ôi nói chung là ko đc vui vẻ cho lắm . Sao thế nhỉ ? Cái con hâm này nữa,mày sao thía hả An ? Chẳng có chuyện gì cả muh cũng như ngừoi ko hồn , lúc nào cũng vu va vu vơ , tao còn chả hiểu mày thế nào nữa nói chi bố mẹ mày ?.....Uể oải bứoc ra khỏi giừong , ngó qua cái đồng hồ chán hẳn , kế hoạch ngày hôm nay coi như tiêu tan , có mấy bài tập khó dã man ,định đến nhà con bạn hỏi mà thế này thì ko đc rồi , hic hic ...thứ 3 còn phải làm 1 bài Referat nữa mà mình chưa chuẩn bị gì cả , trong khi đó chúng nó xong từ hôm thứ 4 tuần trước rồi , ôi ....nản quá trời quá đất . KHÔNG !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! Ko đc nản An ơi , mày nản mày chít với .....chính mày á ! " anh ko thích ai nản chí đâu " Lời nói đó của N lại quanh quẩn bên mình , nó thôi dúc mình những lúc ko có hứng học ,nó như có sức mạnh gì đó ,mỗi lúc chán học như vậy sao lại là lúc mình nghĩ đến N nhiều nhất ......để rồi lại cắm cổ cắm đầu vào học tiếp, cố học cố hiểu cho bằng đc !Ôi nhắc đến HỌC lại nhớ tới có 1 lần mình đã từng post 1 bài trong HHT về 2 chữ ĐẠI HỌC . Dù cố đến đâu , nhưng sao mình ko bao giờ có đủ niềm tin để nghĩ rằng , sau này mình sẽ có cái bằng ấy . Quá xa....vời ! Nhiều khi ngồi thu tròn 1 góc rồi nghĩ , hình như mình đang trốn tránh mọi người 1 điều gì đó ? Sao những bài như vậy mình chỉ dùng nick này thôi , sao ko dùng nick kia để post thế ?........ Mình ko muốn mọi ngừoi biết những suy nghĩ quá vớ vẩn ,linh tinh của mình hay sao á ? Với nick kia có lẽ mọi ngừoi biết qua mình qua những vụ 888 , mình hay cừoi hay nói , là chúa lắm chuyện ,chảnh hết chỗ nói , quậy hết chỗ chê .........Là 1 nguời đi đến đâu lại 8 đến đó , có thể ai cũng nghĩ mình là 1 con ngừoi rất vui vẻ ....rất hòa đồng .Giá như ở ngoài đời cũng đc như thế thì tốt .Còn nhớ hồi đầu khi gặp lại N sau hơn năm dài ko chat với nhau ,mình chỉ man mác nhớ là Sp với cái mặt ngố i hệt như con heo buồn cừoi ko chịu đc , tuởng như sau 1 thời gian dài như thế lúc quay lại sẽ chẳng còn ai nhớ đến mình nữa , ko ngờ ổng là ngừoi đầu tiên nhảy dzô nick hỏi thăm, bất ngờ dã man !1...2...tuần sau đó ,khi 2 đứa đang chat mình có hỏi " Thế em có gì đâu mà anh thích nhỉ " ( ặc ặc hỏi vô duyên dã man ) , ổng trả lời " Vì anh thích cái tính nghịch ngợm của em đó bé ah " ....uhm , cái tính ấy có thật là của mình ko đây ? 3 điều để tả về bản thân mình : 1 nhút nhát rụt rè,làm chuyện gì cũng chỉ theo cảm giác , chả suy nghĩ chín chắn cho đc 2 : nhạy cảm , hay lo âu , 3 : cũng hơi nóng tính . 3 điều này có thuộc về hai chữ NGHỊCH NGỢM ấy ko ??? ....Giờ khi đã hiểu đc phần nào của cuộc sống mình ,của tính cách mình ko biết ổng sẽ nghĩ sao đây ?Có còn cho mình là con bé nghich ngợm ấy ko ?Tất cả những tính đó ngựoc lại với mình ko nhỉ ? .Dừong như mình ko muốn cho ai biết những tâm sự , mà nói thật là những chuyện ko đâu của mình , nó vớ vẩn quá ầh !....Nhưng mỗi khi post bài gì đó với cái nick này , sao mình ko có hứng cho lắm . Ôi chả hiểu nữa , nếu dùng nick kia nhiều ngừoi sẽ biết hơn , có thể cho mình vài dòng lời khuyên ngắn ngủi , cũng giúp cho mình đỡ buồn lắm chứ .Nhưng ....giờ mà bảo post = nick kia mình lại cũng chẳng muốn ! Ặc ặc hâm thật ! Mày ơi , hãy đối diện với sự thật đi , hãy quay trở lại với chính mình ! Sao cứ trốn tránh như thế để rồi nỗi buồn ấy càng ngày càng nhân đôi lên ! ..........Vừa ngồi viết Nk vừa nghe nhạc thế này cũng thoải mái hơn nhiều , nếu ko chắc mình điên luôn mất , muốn ra ngoài đi đâu đó mà tuyết rơi dã man , lạnh....rét.....--->ngại chẳng muốn đi nữa ! Hôm qua ngu quá , ra hàng net ngồi cái kỉu quái gì mà 3 tiếng lận, giờ tiền còn phải để mai đi chợ và mua vé , đóng tiền học nữa ...Troài..............oai...........bao nhiêu khoản còn phải chi trả , mệt quá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:10 AM
8 giờ tối 20/11
Chít cha rùi .....đống homeworks mình vẫn chưa động đậy gì cả ,má oai.....muh quên béng quyển vở English ở truờng rùi ,hổng nhớ là mình phải ôn bài gì cho ngày mai nữa , mai có test rùi mà hic hic , định gọi cho con bạn cùng lớp từ lâu mà ngại xuống phố gọi công cộng quá hà , điện thoại bàn giờ cũng ngắt luôn , thế mới đau ! Cái con nì ghét ghia cơ , lừoi biếng thế là cùng , bài vở ko làm từ hôm thứ 6 đi cho rùi chờ tận ngày cuối cùng mới chịu ngó qua ,"... anh ko thích ai nản chí đâu ." hic hic...cái lời nói đáng ghét ấy lại buộc mình xuống nhà gọi điện rùi ...giờ là 8 giờ 3 phút :D thôi chờ đúng phút thứ 10 đi cũng đc :D tới phút đó mà mày chưa đi có nghĩa là ....nghĩa là......:hihi: ( bí mật ko nói :D )

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:12 AM
8 giờ 10 : oái nhanh ghia , đến giờ rùi ...choàng nhanh cái áo bông ra ngoài , lon ton chạy đi gọi điện ____:chayle:____
Ặc ặc đi gọi điện muh quên luôn cả số Đt ở nhà , sao gọi đây ?Tới trạm gọi rùi mới nhớ thế là con bé lại đành quay lại về nhà lôi quyển sổ Dt ra .......
.................................................. ..................
1 lúc sau đúng 8 giờ ...45 : Phù....!!!!!!!!Dzậy là xong khỏe cả ngừoi :D Mà hỏi đc bài rùi giờ phải làm bài chớ , hổng ngồi chơi mãi đc , thích chơi và mai nhận con 6 hẻ An ? :D ặc ặc dĩ nhiên là thích đc chơi rùi nhưng nhận con 1 cơ :D Ahm....về từ nãy rùi muh vẫn cảm thấy rét run đi đc , lò sửoi bật hết cỡ ..phải chui vô bếp " tẩm bổ " cho mình cốc trà nóng mới đc :D
Hô hô ,vừa làm bài vừa uống trà +nghe nhạc = Trên cả tuyệt vời !!!!!!!!!:hihi:

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:16 AM
11 giờ : hô hô suớng qué trời, cuối cùng cũng XONG :D ờ muh cũng ko hẳn , câu cuối môn Sử cóc hiểu là gì , bỏ đấy mai có may mắn chép loáng là xong :D đã dở quyển tử điển dày mấy nghìn trang rùi muh dịch sang tiếng việt còn chả hỉu nói chi tiếng đức :D khặc khặc khổ thân mình ghia , tiếng Đức chập chọe mấy câu ,tiếng Anh bập bõm vài từ , tiếng... Việt ...thì oài....giờ gần như mất gốc :hihi: Ngồi học nãy giờ muốn chít luôn , coi nè.....dịch bài Văn từ tiếng Anh sang tiếng Đức , nhạc thì lại nghe nhạc VN :D

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:18 AM
Tổng cộng là 3 thứ tiếng gộp lại trong đầu cùng 1 lúc :haha: Có ai học như mình ko nè ?:hihi: Muh cũng dã man thật , học thuộc cái Simple past form hay present perfect form của tiếng Đức đã mệt mún chít rùi , nhồi thêm của tiếng Anh nữa ...---->>>Troài......phát sợ đi dc !
Ahm .hổng biết giờ nì ông ụt ịt kia dậy chưa nhể :D Giờ ở nhà là 6 giờ sáng muh , ui.....nhớ ngày xưa cứ sáng ra bà nội lại đi mua quà sáng cho mình , nhìu khi bà đi mua về rùi muh mình vẫn nằm ngủ nuớng trong chăn :D Dậy ngáp ngắn ngáp dài cho thiệt đã đi rùi vừa ngồi ăn ( có hôm thì cháo suờn quẩy , xôi , bún ,phở , bánh cuốn ....nhắc lại thèm ) vừa coi tivi :D Trong lúc đó bà lại buộc tóc thiệt gọn gàng cho mình , chứ ít khi tự buộc lắm hà :hihi: Bà cưng mình nhứt nhà muh , giờ xa bà rùi mọi thứ đều phải tự giác hết . Ko còn ai gọi dậy mỗi sáng ( ngoài cái đồng hồ báo thức đáng ghét ) ko ai đi mua quà sáng cho mà ăn ( từ ngày sang đây hình như mình chả bao giờ ăn sáng :D ) tóc tai thì...cũng ko còn buộc 2 bên xinh xinh ,hay tết 3 tết 5 như ngày xưa ...toàn để xõa ra cho xong :D

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:20 AM
Mà cũng lớn rùi còn gì , ai đi làm sừng trâu sừng bê nào nữa nhể :hihi: đi học chúng nó tuởng con điên á :haha: ờ muh nói chung sang đây rùi , chuyện gì cũng vào tay mình , nghĩ mà hơi tủi thân á ! Con bạn mình thì ....sao mà nó suớng ghê cơ , nói ko phải mình tự ti với nó nhưng cuộc sống của nó khác hẳn mình ghia ! oài...nhưng thế mới là đời , mới là cuộc sống !

Akite_for_you
30-11-2005, 08:21 AM
tui ngùi đọc mà mờ hết cả mắt,.. mai tui mà fải đi thay kính thì bà chít với tui,.. chít chắc lun á :D:D... bí mật ghia nhỉ,... hì,.. ai gặp tui lần đầu cũng nghĩ tui là koan nhỏ chẳng bít bùn là gì hết,.. mà rùi thì... :D:D.. bây giờ dzuitui cũng cưòi,.. mà bưồn thì càng cưòi bà ạ,... nài,.. cái sig với cái avar của bà nhìn thí ghia wớ chài,.. bữa nào rảnh tui send choa bà ít hình của tui hén :D:D

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:25 AM
Mỗi ngừoi mỗi vẻ , đâu ai giống ai ! Trong cuộc sống chẳng có gì hoàn hảo cả , cũng như trong mỗi cuộc đời của mỗi nguời ,chẳng thể nào hạnh phúc hay bất hạnh mãi đc .
Hạnh phúc sẽ chỉ tới nếu ai biết trân trọng nó , hãy tin vào bản thận chính mình ! tuy mình giờ đang ko đc may mắn như bao đứa trẻ khác , nhưng mình tin trong tuơng lai , vào 1 ngày nào đó hạnh phúc sẽ đến với mình ! Hãy cố lên An ah , sống là phải buơn trải với bao sóng gió thì ta mới biết đc nhiều cay đắng để rồi ta rút đc bao bài học ..kinh nhiệm quý giá đó hà ! Uhm...vẫn luôn nghĩ thế mỗi khi tâm trạng trĩu nặng những lo âu ko rứt ra đc , nghĩ thế cũng như tự an ủi mình thôi hà ! Hãy luôn nghĩ ....mình còn hạnh phúc hơn bao đứa trẻ khác nữa kia , những đứa mồ côi cha mẹ , những đứa phải lang thang hết xó nọ đến xó kia , những đứa bé phải đi bán báo , đánh giày tự kiếm sống cho bản thân mình . Thiếu ăn ,ko đc đi học , ko cái chăn ấm mà đắp !

to L :
:D ghia thì cho nó ghia khủng khiếp lun chớ , hè hè ....bảo send cho tui mấy tấm lâu rùi muh có thí cái wai gì âu :D
hé hé nhìu ngừi cũng cứ tưởng tui là ng. vui vẻ như bà , ờ nhưng mà...........nick này lại hoàn toàn khác :D chán ghia ....kỉu nì phá kế hoạch nì thôi , kệ cho ngừi ta biết BVV là ai:D nghĩ rùi lại thôi , tốt nhất là để vậy ! giờ ông N cũng đâu đã biết âu :D

Trong đầu mình giờ hiện ra vô số hình ảnh đáng thưong ở Vn mà ngày xưa hầu như hôm nào cũng bắt gặp ngoài đừong , hồi đó vô tư ko biết gì ! Gặp thì gặp chứ cũng chẳng biết làm sao , chỉ biết đứng nhìn ! sang đây rồi , nghĩ lại chỉ muốn rơi nc mắt ! Ít nhất thì mình còn bố còn mẹ , mặc dù mỗi ngừoi một ngả , nhưng vẫn cãi nhau như cơm bữa trong ĐT , ờ...nhưng thế có tốt hơn là ko có bố mẹ ko ? Chẳng biết nữa , vì đôi lúc mình nghĩ , nếu như mình cũng mồ côi như bao đứa trẻ kia , liệu ...có buồn bã trong những giọt nuớc mắt mỗi khi hai ngừoi mình yêu quý nhất cãi cọ nhau, chửi rủa nhau ? Oài ...lại nghĩ lung ta lung tung rùi , khổ ghia cơ ! thôi quên đi cho xong .Nghĩ mệt qué !!!

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:26 AM
Nếu có thế nào đi nữa thì ...cũng ko còn lâu nữa , mình sẽ tự buớc đi bằng đôi chân mình , có ai ở mãi với bố mẹ đâu ! Tự quyết định cho mình , đi làm ...thuê 1 căn hộ riêng mà chẳng mấy chốc cũng lập gia đình :D Đến lúc đó chẳng hơi đâu muh nghĩ đến chuyện bố chuyện mẹ thế này đâu : Lúc đó sẽ còn nhìu chuyện khó khăn hơn nhiều hà :D Oài...buồn ngủ quá ...thôi hôm nay viết nhìu quá rùi , đi ngủ thôi mai viết tiếp :D! Chúc ngủ ngon,tất cả những ngừoi chuẩn bị đi ngủ và chào buổi sáng những ai đang chuẩn bị bình minh :haha: ( ok hén L và N :hihi: 2 ông bà dậy chưa vậy hay vẫn nằm say như heo hử :haha: )

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:28 AM
TB riêng với bà L : hehe ko biết bà nhảy dzô đây rùi đố bà đọc đc hết đó :D troài....mà cũng kinh dị thiệt , ko viết thì thôi chớ tui mỗi lần cầm bút lên viết , í lộn mỗi lần 10 ngón tay sờ soạn cái bàn phím là tui phải tuôn cho 1 tràng dài :D.D:D Đọc xong thấy hai con mắt nhảy điệu khúc Samba thì nhớ đi khám mắt hé :haha: Kiếm cái đít chai giống tui :hihi: Tui mới bị đây nà , hum nào chụp ảnh gửi choa bà coi coi còn nhận ra tui ko nữa , trông ngố chít đc đc :D

Akite_for_you
30-11-2005, 08:29 AM
tui uýnh choa bà te tua tàn tạ bi rầu chứ :ham: :ham: viế gì mà nhìu thế,.. mai tui fải đi đo mắt lại ùi :cry: tình hình này chéc bà còn type tiếp,. biếtmà... rảnh rảnh la có chuyện,... heheh,.. còn dài hơn cả tiểu thuyết của tui nữa bà oai ,,..pó chân lun dzí bà

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:41 AM
uýnh đê ! :D nói gì âu .....tui giờ cũng có 2 cái đít chai rùi nè , chậc chậc trông xí qué bà ưi :D
ừa cái nì mới là của ngày 25 thôi bà , hum nay 30 rùi :D còn 5 Nk của 5ngayf nữa , hé hé

Thứ 6 ,25/11/05
9 giờ tối .....
Vậy là cuối tuần lại đến , nhanh thật ! Vèo cái đã gần hết tuần ! Cũng chỉ còn 1 tháng nữa là giáng sinh , mấy hôm nay đi ngoài đuờng đã có cảm giác gì đó nhộn nhịp lắm của mọi người , của cảnh vật xung quanh , của các shops và cả trên những ô cửa sổ của mọi nhà , đâu đâu cũng thấy trang trí đèn sáng trưng . Cây thông, quà cáp và ông già noel cũng đã sẵn sàng cùng mọi ngừoi tuơi cừoi chuẩn bị đón giáng sinh của năm nay. ! "Năm 2005 "
Nhắc tới năm 2005 , sao trong lòng ta và có lẽ cũng như mọi người thấy thời gian nó ác quá , nó trôi đi 1 cách nhanh kinh khủng , chẳng thèm đợi ai và ...cùng sẽ chẳng bao giờ có chuyện đó ! ....Nó ác hay sự tham lam của loài ngừoi mỗi ngày một lớn ?

Ko biết nên làm gì đây , khi..... thêm 1 tuần nữa ko chat với N , với L và ...với tất cả mọi người thân yêu ở HHT.... . Đang bối rối quá ! cả tuần nay tự dưng cái ý nghĩ sẽ lại ko vô HHT nữa ,nó cứ quanh quẩn trong đầu ! Nên làm vậy ko ? Vẫn còn nhớ như in có lần đã đùa bên NN với N , rằng nếu có sự chia cắt của hai bên thì sao nhỉ ? , có lẽ chỉ còn cách là ...." Thôi đành chia tay".... Nói mỗi 1 câu vậy thôi ,thế mà N đã giận như điên như dại ,nói năng bỗng dưng cọc cằn thô lỗ ko tả nổi . Mình cũng chẳng hiểu sự bực tức ấy có thật lòng ko đây hay...cũng vẫn chỉ là 1 vở kịch để chứng minh N thật sự ....mình ! Giờ đây ngồi mà đắn đo ,nếu chia tay thật sự N nghĩ sao ? Ôi , CHIA TAY ư ? 2 từ mình ghét nhất trên đời !Sao nhắc tới nó mà đau lòng thế ?........

Giá như trên thế gian này ko có hai chữ ấy thì tốt biết bao ! Nói là chia tay , nhưng ko hiểu sự chia tay của mình và N là thế nào nữa . Theo kiểu tình bạn hay là.........? Chuyện 2 đứa vẫn dở dở uơng uơng , có bao giờ mình nghĩ mình yêu N ko nhỉ ? Ko rõ nữa ! Có lẽ chỉ dừng ở mức tình cảm của bạn bè , ahm...hơn tình bạn một chút thôi : Giờ , để nghĩ tới hai chữ TÌNH YÊU , mình luôn cảm thấy nó vẫn xa vời lắm , quá xa ...tít ở sau cánh cửa để buớc vào đời , và cánh cửa ấy thì còn lâu mình mới bứoc chân tới ! Uhm, nói là còn lâu chứ nhanh nhất có thể là 4 năm nữa thôi ! Nói rồi mà , thời gian nó "lứot" nhanh lắm ! .............

.......Có lần mình hỏi N : " anh nghĩ đó có phải là yêu ko ? " . N cũng có vẻ ngập ngùng trả lời như bị miễn cuỡng vậy . Tuy chỉ chat , chỉ nói chuyện qua cái màn hình và maus nhưng mình cũng có cảm giác, N sẽ như thế nào khi mình hỏi như thế !
Ờ , cũng ko biết nữa . Giữa tình yêu và tình bạn chỉ cách nhau 1 sợi chỉ ! "
1 sợi chỉ ư ? Ahm , sợi chỉ đó chắc mỏng manh lắm phải ko anh ? Mỏng manh đến nỗi , làm bọn mình giờ cũng chẳng biết chuyện này sẽ về đâu ? Nhưng cũng có lúc em lại ko nghĩ nó mỏng manh như vậy , giữa hai cái TÌNH ấy , cách nhau xa lắm hà .Ờ mà người ta nói , "tình yêu bắt đầu từ tình bạn " ...có thể giờ đây chúng ta là bạn thôi , còn để đến với hai chữ tình yêu kia , chắc lại lại phải nhờ thời gian nó trả lời vậy ! ......

Chính vì vậy , giờ anh có hiểu tại sao em cũng chưa muốn vội vàng đến thế ko ? Đã 1 lần trong đời lỡ vội vã nhận lời yêu , rồi thì sự thất vọng cũng như sự thất bại trong chuyện tình đó cũng vội vàng đến ! Giờ nghĩ lại "chuyện ấy " nó quá ngu ngốc , con nít làm sao ! Và...có lẽ nếu lần này em cũng vội vã nhận lời yêu lần thứ 2 , sau naỳ chắc em cũng sẽ lại thấy mắc cười hơn nữa !
....1 tình yêu bình thuờng ngoài đời thôi , cũng đã cần phải có sự tin tửong nhau rồi . Nói chi đến tình trên mạng , sự tin tuởng đó lại cần gấp bội lần hơn nữa ! Nói vậy chứ , cho dù chuyện của mình bọn mình chưa đạt tới mức TY ấy , thì chúng ta vẫn cần phải có tin tửong đó phải ko anh ? Em chưa bao giờ ngờ anh , ko biết sau 1 thời gian dài quen nhau như thế , anh có bao giờ thật sự tin em chưa nhỉ ? ..........

Trong tình yêu làm sao biết ai luôn trung thành
Trong tình yêu làm sao biết ai hay lừa dối
Xin hăy cứ yêu đừng nên bối rối
Trái tim tự tìm ra lối
Bước qua gian dối người ơi.
....Ôi ,1 đoạn trong bài hát mà em từng rất thích và cho đến nay vẫn vậy !" Xin hãy cứ yêu đừng nên bối rối ...." Ahm, nhưng mà sao yêu đây khi giữa chúng ta ngăn chặn bao điều , nhất là sự Xa cách !Sao yêu đây khi giữa em và anh , hay nói chung là chuyện đôi ta ko có bờ bến ? Và...còn rất nhiều lý do nữa .............
Nhưng trong đoạn đó lại có câu " Trái tim tự tìm ra lối , buớc qua gian dối ngừoi ơi...."
Phải ,và 1 trái tim thật sự mà ta trao cho nhau cũng sẽ tự tìm cho nhau sự hạnh phúc nữa! Sao nhiều lúc em lại nghĩ , khi biết trái tim mình tìm ra lối rồi , cũng là lúc chấm dứt tất cả , hì hì . Tiếc quá , rằng ....hiện giờ em ko thể nghe theo câu hát ấy đc . Chẳng hiểu từ nãy luyên thuyên cái quái gì nữa .........

Tối 26/1
Ngồi đần ra từ nãy trứoc bàn phím cũng đc 15 phút rồi mà chẳng biết bắt đầu viết thế nào đây ? Hôm nay định ra net ....nhưng rồi lại thôi ......Còn chút tiền để dành , thứ 2 này sinh nhật bố rồi . Ít nhất ra cũng phải mua món quà nho nhỏ gì đó cho ổng vui vẻ trong ngày sn mình .Cũng gần 40 rồi , mấy tháng nay chắc suy nghĩ nhiều quá hay sao mà đầu bạc trắng hẳn , nghĩ mà thưong quá ! Vừa đáng thưong và cả đáng trách ! Hôm nọ Rechnung điện thoại của hồi truớc gửi về, chả hiểu sao lần truớc nó ghi là 300 , nay nó lên tận 400 luôn ! Ặc ặc dã man , ko thể nào hiểu nổi nữa .

Hay đúng như bố nói thật , ngày xưa dùng internet , có khi bị thằng nào hack từ lúc nào cũng ko biết , ấn nhầm vào link nào rồi bị bọn nó đột nhập vào máy , lấy xừ cái pass ....ặc ặc ...thế rồi bọn nó dùng còn mình thì phải trả tiền cho chúng nó ! Quái lạ, thảo nào nhiều khi tắt máy rồi mà cái cục điện vẫn sáng trưng , chả hiểu thế nào nữa . Giờ biết bao nhiêu khoản để lo , nghĩ mà mệt lây . Sắp sang năm mới rồi , cố chạy cong đít đi làm để có tiền trả nợ người ta nữa, rồi còn phải sửa cái bếp , nền nhà ....v....v....v...
Thêm mấy trăm gửi về Vn nữa . Ôi , đáng sợ thiệt ! Bao nhiêu chuyện như thế chắc gì đã đủ tiền để đi học thêm . Tháng 2 sắp tới lớp chuẩn bị đi dã ngoại mấy ngày liền mà mình cũng chẳng dám đi , tiếc thì tiếc thật đấy , cả lớp chúng nó đi còn mình ở lại .

Chỉ vì cái khoản đóng tiền á , cũng đâu có nhiều lắm đâu nhưng.....ặc ăc.. thôi tiết kiệm vậy !Ko biết xoay sở kịp ko nữa . nhiều cái sao mình lo xa quá . Mà cũng chẳng cần quan tâm làm gì , thế mà cứ nghỉ quẩn nghĩ quanh đau cả đầu ! Mình quan tâm đến bố như vậy , lo từng bữa cơm , giặt từng cái áo cái quần , nha cửa cũng luôn đến tay mình . Mà sao bố có hiểu điều đso ko ? Nhiều khi thấy bố vô tâm quá , nhưng rồi lại thôi ko nghĩ vậy nữa vì bố cũng chẳng có nhiều thời gian cho mình . mỗi khi bố vui vẻ cừoi nói cả ngày , thì lúc đó mình cũng vui lây ,cảm thấy hhạnh phúc làm sao khi những lần 2 bố con rủng rỉnh đi chợ , cùng nhau nấu ăn trong bếp , rồi cái tính buớng bỉnh của mình nữa ,luôn cãi cho thật đã chỉ vì chuyện ko đâu , rồi cuối cùng khi biết mình thua chỉ nhe răng ra cừoi . Nhưng....những giây phút ấy chỉ thoáng qua thôi ....rồi lại bụt tắt một cáhc mau chóng . Nhất là những ngày bố đi làm về với bộ mặt buồn rầu , ko biết vì chuyện vợ con ở nhà hay vì tiền nong , ahm....bố chỉ có cái bộ mạt ấy nếu một trong hai chuyện ấy xảy xa . Lúc ấy , trong căn phòng trĩu nặng những lo âu , căng thẳng ghê ghớm . Rồi cả ngày 2 bố con cũng chẳng nói chuyện 1 câu ! Thuờng là như thế ! .......

Mấy hôm nữa sn bố , chỉ mong sao trong ngày này bố sẽ khuây khỏa , sẽ tạm quên đi tất cả . Tuần qua , ổng vừa mang về hai chậu hoa Lan , guờ mới biết ổng thích trồng cây ngắm hoa như thế nào . phải nói là ....nâng như nâng trứng , hứng như hứng hoa á . Chăm sóc mấy cái cây từng li từng tí một , có khi hơn cả mình . Mọc thêm cái mầm nào , hay nhú thêm cái nụ nưã là biết hết . ặc ặc nhưng công nhận từ hôm có cây có hoa , căn phờng bỗng " tuơi tắn " hẳn!

Mai có lẽ sẽ ra mạng chút xíu , ko biết thế nào nữa .....thôi tính sau vậy . Mà chắc là tạm thời từ chức vụ làm mod vậy . Kiểu gì thì cũng chẳng thể nào vào HHt thường xuyên đc nữa , ôi nghĩ mà nao nao buồn .....
dừng ở đây vậy , chạy vào bếp xem xôi nó thế nào rồi , mấy lần truớc mình thổi hơi nát , tức điên lên đc , ko biết lần này thế nào ? Chốc nữa vào type nốt mây câu chuyện !!!!!
Ko biết N sao rồi ? Có lẽ ..........cũng chẳng nhớ mình lắm đâu ! ........

Nhớ lại những gì mà ngày xưa , chúng ta đã từng chat với nhau ......Vào một ngày ...........

-Xem ra có khi anh em mình chỉ nên chat thứ 7và cn . Em nghĩ xem , papa em làm thế này là để em trụ lại ở Đức , tuơng lai sáng sủa hơn .Chí ít nếu em học hết DH bên đó , có cái bằng bên Đức về VN xin việc làm , quá dễ . Cho nên có nản mấy cũng phải học , CẤM ĐC CÃI .
- Troài ...........oai.....nhưng mà .....
- Ko nhưng nhị gì cả m nếu em học ko chăm chỉ thì nghỉ chat luôn ấy chứ !

Uhm , N ơi có lẽ chúng ta nên .......nghỉ chat thôi . Có lẽ vậy sẽ tốt hơn , cho cả anh và .....cả em .

.....- Chat chit cả anh , ảnh hửong đến chuyện học của em quá !
- Uhm chứ sao , chán !!!!!!!!!!!!
- Anh quên mất là em đang tuổi mơ tuổi mộng , ảnh huởng đến em quá !
- Ko đâu , em chả có mơ mộng gì hít , ặc ặc ....
- Đang đọc Nk nè ....
- Hả ???
- Viết gì mà lung ta lung tung , đến là khó hỉu !
- Troài oai ....tuơng ông ta quách thèm dzô đọc nữa muh , biết thế cóc viết cho xong , viết gì cũng dzô đọc là sao ???Ặc ặc muh ko hỉu đoạn nào dzậy ? Nk của người ta cần gì phải hiểu !

N ah , có thể em giấu anh cái nick này để viết NK cho ...riêng em ....xưa kia Nk thân yêu viết cho ngừoi , nay em hơi ích kỷ hay em ...ko muốn cho anh biết những cái mơ mộng mà ..anh từng nói với em , anh nói viết lung ta lung tung quá còn gì ! Nhưng.....NK lần này , những dòng chữ từ trong lòng em bây giờ sao nó buồn quá , trống vắng .....như thiếu 1 hình bóng nào đó , 1 ngừoi con trai mà em yêu quý ....1 ngừoi mà....rất lừoi viết NK mà chỉ đi khoái đọc của người khác , đọc của ngừoi ta rõ nhiều rồi chỉ reply vài câu ngắn ngủi , nhưng cũng đủ lam em vui !

- Trùi...chờ đọc Nk của em cứ như là đọc truyện sắp xuất bản ấy !...................Mà anh nói nè .....
- Hả ? Đọc truyện sắp xuất bản là sao ? Muh định nói gì dzậy anh ?
- Thì đọc Nk của em đó , thấy nó hay hay .....

Hay ư ? Viết lung tung thế mà hay ah ? Giờ em đọc lại ôm bụng mà cừoi !

- Cái thứ 2 là học đi , anh ko thích ai nản chí đâu , chán cũng phái học !
Nếu học ko tốt , ko chat luôn !!!!!!!!!!!
Mất tích 3 năm nữa cho em coi.......

Câu nói ấy cứ như là đùa , vậy mà cái ý nghĩ ấy giờ lại cứ quanh quẩn bên đầu em . N nè , những gì anh từng nói đó , chắc giờ chúng ta nên + áp dụng thôi . Mặc dù .........em biết .....

- Uhm khỏi chat , hehe....anh nói đấy nhé !
- Nhưng mà ........nhớ !!!!!!!!!!!

Đúng , em biết sẽ khó khăn lắm khi chúng ta làm vậy . Nhưng ......nỗi nhớ nào cũng sẽ phai dần thôi , thời gian nó sẽ làm ta quên đi tất cả .....Sao chúng ta gặp lại nhau nhỉ , sao em lại trở lại với HHT ; để rồi giờ đây.........lại phải cố quên đi 1 người ..............

1 hôm nào đó nữa em ko nhớ , anh hỏi em rằng ...

- Thế papa em đã biết chuyện là.....có anh chưa ?Đã cảm thấy gì chưa ?
- Ai mà biết đc , chắc cũng nghi ngờ rồi nhưng mà chưa nói ra , thế mới sợ !
- Nhỡ lần này...ông ấy mà cut net .............coi như xong !!!
- Troài.............chưa chi đã nói dzậy rùi , lỡ mà thật như thế coi như xongggggggg thật ấy chứ , hehe đứt luôn giữa anh ...và em

Ờ N ah , miệng anh nói thiêng thiệt đấy , giờ cut thật rồi ..........2 chúng ta coi như là ...Xong thật rồi !!!!!!!!!!!

- Uh , như thế là ko phải chỉ 1 tuần thôi đâu ....
- Hehe muh mấy năm liền đó ...........troài.........thì có gì đâu , kiểu gì thì anh cũng kím cô khác muh . Lo gì ? Con trai là quên mấy vụ này nhanh lắm muh !
- Quên em á ? Ko đành lòng.....có mấy khi kiếm đc 1 ngừoi như em đâu . Có khi em quên anh thì có !

Ôi N ơi , giờ chuyện xảy ra thật như vậy rồi , liệu trong 2 chúng ta ...............ai sẽ là ngừoi lãng quên trứoc , hả anh ?

-Trên net ấy hả ? Nói thế nào chẳng đc , hôm nay nói thế này với em , mai quay 180 độ đi nói với cô khác , hic...........
- Em nghĩ anh thế sao ?
- Giá như mà ko có,....sự khoảng cách này thì đỡ hơn............Ahm ko phải đâu , ko phải em nghĩ anh như vậy nhưng mà..........liệu có nên quá tin tửong ko đây ?Em nói thẳng những gì em nghĩ thôi .
- Uh , i see mà ......thế là ..........................
.-Gì ????
_ Em chẳng tin anh tí nào cả , em nghĩ .......trên net là vớ vẩn rồi
- Nè nè , ai nói đấy nhỉ ? Chính anh nói đó ! ..................

Ờ N nè , rất có thể lắm chứ , rằng anh luôn nghĩ em ko thật lòng , và sự nghi ngờ này quanh đi quẩn lại vẫn luôn làm chúng ta phải nghĩ ngợi , phải ngờ nhau , phải bối rối ....mặc dù cả 2 chúng ta đều ko muốn như vậy !
.....Giờ đây ....nếu coi như chấm dứt chuyện này , cả anh cả em ...có lẽ chẳng phải bận tâm nghĩ chi cho mệt ! ............

10 rưỡi tối ngày 29/11
...phù...! Làm xong đống bài tập thấy nhẹ nhõm hẳn . Ko như mấy tuần truớc , bài vở cứ chồng chất hết Văn rồi lại Sử , Hóa , Địa , có hôm lười đến nỗi tận sáng sớm hôm sau mới chịu làm .Làm qua loa , cẩu thả gọi là có làm . Tệ thật !!!! Gần tháng ko on , học hành cũng có vẻ đỡ chút rồi , điểm test mấy hôm nay nói chung là hài lòng lắm.. lắm rùi . Dĩ nhiên là chưa đc giỏi như năm ngoái nhưng so với đầu năm , cứ như thế này là tốt rồi . Bài tuờng thuật và bản thuyết trình hôm nọ ko ngờ đc điểm cao đến thế , bất ngờ quá hic hic....giờ nhớ lại buồn cừoi ghê cơ , cái cảm giác lúc đứng giữa lớp rồi....luyên thuyên cái wai gì nữa ko biết , tim cứ gọi là muốn nhảy ra ngoài , mặt mày đang xanh ngắt lại bỗng đỏ ửng như quả cà chua , chân tay khua hết chỗ nọ đến chỗ kia , run lẩy ba lẩy bẩy , đến nỗi nói có khi sai hết ngữ pháp Đức ặc ặc ....đến là xấu hổ . Như 1 con ngố vậy ! hờ hờ thế mà con ngố ấy lại đc điểm 1 hehhehe....Mà thấy hơi tiếc , điểm trình bày cái tờ áp phích chỉ có 3 thôi vì mãi sát ngày mình mới chịu làm , làm ẩu quá ,mà qúach có ảnh hay gì cả , đi vẽ cái sơ đồ to tuớng lên rồi viết mấy cái Tätigkeiten , Fähigkeiten hé hé ...Thôi , 3 cũng đc . Nói chung là mãn nguyện rồi . Hôm đó công nhận "máu" thế ! Cả lớp ngồi im phăng phắc , chẳng đứa nào dám đụng đậy , ngồi lì 1 chỗ ....ko 1 cánh tay dơ lên xin làm đầu tiên , chả hiểu thế nào hôm ấy ăn nhằm cái gì hay uống nhầm phải thuốc , mình lên mình làm đầu tiên . Cô giáo với cả lớp phải nói là CHÓANG . Mọi ngày là 1 đứa cậy mồm có khi chả nói cho 1 câu , nhút nhát như gì . Bỗng hôm đó "dũng cảm " thế ko biết nữa , lên nói cho 1 mạch ko nghỉ , tay chỉ lên cái sơ đồ rồi kể hết cái nọ đến cái kia ( thiệt tình....chả biết chúng nó có hiểu mình nói gì ko nữa :D ) Đểu mỗi cái , đoạn cuối bọn nó có quyền " tra vấn " mình mấy câu hỏi về nghành đó , có đứa nó hỏi :" Thế mày thấy nghề đó như thế nào , có hài lòng ko ? " hic hic....run quá ....đến nỗi nó hỏi A mình trả lời B :haha: Nghe nhầm thành " Thế bố mày bao nhiêu tuổi ?" :haha: Cả lớp đc trận cừoi sặc sụa , má oai......lúc đó chỉ muốn chui xuống đất hic hic...
Test Englisch hôm qua đc 2 và 3 , may quá ! Cũng có học qua chút xíu nhưng chưa kỹ , nếu ko chắc mình cũng sẽ đc 1 mà :hihi: Lần sau nhất định phải chôm con 1 về mới đc , bố dạo này có vẻ sốt ruột với đống điểm của mình quá , nhưng đấy là đầu năm học toàn 4 với 5 hic hic....có mấy tuần nay thì đỡ hơn nhìu rồi , ông N mà biết mình better thế này , ko biết có vui ko nhỉ ? Uhm...chắc có nhưng bù lại có lẽ cũng........! Tính ra là 4 tuần rồi chưa chat với ổng , ko biết phải làm thế nào nữa đây ? Định hôm kia ra mạng nhưng rồi lại thôi , mãi mới dành đc tiền mua lọ nuớc hoa để tặng sn bố ngày hôm qua , rồi hôm nay cũng lại định on , nhưng......chả hiểu thế nào lại " thôi " nữa . Nghĩ kiểu gì thì online chủ yếu ra chat với N hay mấy ông bà trong đó , mà toàn 5,6 giờ chiều mới đc ra khỏi nhà , lúc đấy ổng cũng về rồi . Thôi....mai thứ 4 nè....1 giờ tan học phải chạy về thiệt nhanh mới kịp ra hàng net , truớc lúc bố về !Mong là ngày mai ổng on đúng lúc mình on , hic hic........nhớ qué !

Cơn mưa hạ
30-11-2005, 08:44 AM
Tối 30 /11
Roài !!!!!!!!! XONG roài L ới ời ơi ........tui vìa đây bà ! :D
Tui chắc rằng bà quách đọc nổi đc đâu :D Muh cũng đừng có cố , ko hỏng mét lại bắt đền tui , tui lại phải mất công đi mua candy cho bà :D:D:D
Oài,về nha , ngủ ngon hé ! Giờ vn cũng muộn rùi , ko biết đêm nay bà còn mất ngủ nữa hum :hihi: Lão Ngọc giờ có lẽ lăn quay ra khò roài :D
hẹn cn tui ra buôn típ hén !:hihi:

Akite_for_you
28-12-2005, 06:53 AM
... có một ngưòi mất tăm mất tích lưôn .........

caykeomut
30-12-2005, 03:12 AM
cuộc sống có buồn nhưng cũng có nhìu niềm vui mà
post những niềm vui vu vơ đi
như là TỰ NHIÊN ĐƯỢC NGHE LẠI BÀI HÁT MÀ MÌNH THÍCH NHƯNG HỔNG PHẢI DO MÌNH BẬT
CÓ AI ĐÓ KHEN MÌNH HÔM NAY DỄ THƯƠNG LẠ
NHÌN THẤY AI ĐÓ NHÌN TRỘM MÌNH RÙI LẠI VỢI WAY ĐI

howtoloves
25-01-2006, 06:35 AM
thôi vui lên đi bạn ạ đời còn rất nhiều điều tươi đẹp mà

Hàn Cát Nhi
25-01-2006, 08:22 AM
U nên nhớ rằng "Ngày mai tươi sáng "

Cơn mưa hạ
27-01-2006, 03:02 PM
Ngày mai tươi sáng và rồi......ngày kia lại đen thui lại !!!!!!!!!!!

anny N
28-01-2006, 03:37 PM
An ah ...tao nghĩ rồi mày ko nên như vậy nữa đâu , mày biết ko ...có một câu danh ngôn rằng...."Con đường trải lụa ko bao giờ đến vinh quang .....1 con người muốn có hạnh phúc thì trước tiên hãy đi qua con đường đày gai nhọn "
Đúng...mình sẽ cố .....mình tin mình sẽ vượt qua đc tất cả ! Sang năm mới rồi , hãy lớn lên... ko những ở bề ngoài mà cả về sự suy nghĩ chín chắn nhé An ơi !!!!!!!!!
Người ấy đã nói ra câu ấy .....cái câu mà từ lâu mình cũng đã đoán đc rằng rồi 1 ngày nào đó người sẽ nói với mình ......ôi nhưng mà biết làm sao đây để người ko bị tổn thương nếu như.....nếu như mình sẽ nói ra cái điều mà người chẳng bao giờ muốn nghe !!!! ............................

Biển đợi
01-02-2006, 05:08 AM
...
Hmm... ss lại nhiều chuyện nữa rùi... nhưng... An ơi... như ss đã nói... hãy làm đúng theo những gì trái tim mách bảo... nếu tim em thật sự không có hình bóng ai kia thì... hmm... buồn thật đấy... nhưng mừ... tình cảm ko thể miễn cưỡng... tổn thương thì ko đâu An... nhưng sẽ buồn nhiều đấy... nhưng đấy ko phải lỗi ở em... em ko cần phải đắn đo như thế... những chuyện thế này càng rõ ràng, càng dứt khoát càng tốt An àh :)
Hmm... ss hơi tiếc một chút... người đó là một người con trai tốt... nhưng... hì... tình cảm ko thể miễn cưỡng mà... đành vậy ^^

Cơn mưa hạ
01-02-2006, 05:55 AM
Đơn giản là ta cần 1 thời gian nữa , đúng như một người chị nào đó nói , hãy làm theo những gì trái tim mách bảo ...giờ đây hãy cứ để thời gian trôi ....để ta biết ta có yêu Người .......
Ta và anh ...có lẽ giữa hai đứa chưa nên đi xa như vậy ! Bởi ...có lẽ chúng ta còn có nhìu khoảng cách nào đó bị ngăn cách....
Hãy hiểu cho em nhé , anh !!!!!!!!

Tối 31/1

Bà !!! Ngồi nhà mãi cũng chán , tự dưng tui lại có hứng viết cho bà , coi như là tui đang có ngừoi để tâm sự ! Mà ..cũng chẳng biết rằng tui có nhất thiết phải ngồi nghĩ ngợi như thế này ko nữa , ( mặc dù có rất nhìu việc để làm , homework cũng chưa xong nưã nhưng sao tui lại để thời gian trôi 1 cách vô duyên như thế chỉ vì chuyện này nhỉ ?hình như tui đang cố tình dày vò mình thì phải ?
Thì ...như bà biết đó , hôm 29 Tết tui cũng có onl , hôm đó chắc bà đi chơi thì phải nên chả thấy cái mẹt bà đâu !
Sao muh hôm đó khó xử đến thế ....cũng như tui có đoán mà ...giá như....giá như ổng đừng nói ra điều ấy có phải tốt hơn ko ? Dù có thật lòng đi nữa thì ...có lẽ hãy vẫn cứ để trong lòng còn hơn , để quan hệ giữa 2 đứa sẽ mãi vô tư như ngày nào ...
Hôm đó tui phải ở nhà chuẩn bị cơm nuớc để cúng 29 Tết mệt phờ người mà lúc tối vẫn cứ ra ngoài Net , thiệt tình tui cũng ko muốn on nữa nhưng có cái gì đó thúc dục tui thì phải , bắt tui phải onl như đã hẹn với N . Ờ...onl thì onl thôi chứ tui cũng ko nghĩ lão N vẫn còn trên mạng . Hơi bị sốc ah nha , bt giờ đó ổng phải đi ngủ roài , ai ngờ ổng vẫn ngồi chờ suốt tối . Hỏi ra mới biết giò nhà ổng cũng lắp mạng tùi ( hic...số 2 đứa có duyên ghê ta , lúc nhà tui có mạng thì nhà ổng ko có , đến lúc nhà ổng chuẩn bị có Net ở nhà thì của tui lại bị cut !!!! )
Chat đc mấy câu , ổng lôi tui dzô chat voice ( ặc ặc tuởng đâu ổng bắt tui phải chính tai nghe mấy lời đó từ giọng ổng , ai biết ổng lôi cả sis TQ dzô nữa ) Ah há , thật ra thì tui cũng đoan đóan đc từ truớc kỉu gì lão cũng gọi sis dzô cùng hà ,bởi vì lúc tui đang lang thang trong HHT , thấy sis TQ cứ trọc tui như có ý gì đó lạ lắm hà ( dĩ nhiên là trọc về chiện ấy rùi ) Bà oai.....! Quái thía nhể ? Tui cảm tuởng hình như cả cái HHT này , ai cũng để ý thì phải ! Ko biết ổng có đi rêu dao gì với mọi nguời ko mà mấy tuần nay chat với ai ,cũng hỏi " Em là ấy ấy của Sp ah " hay " Sao ? Đang chờ anh iu sp ah ?" Ặc ặc....dĩ nhiên đối với tui cũng ko quan trọng mọi ngừoi sẽ nghĩ gì đâu , nhưng muh tháy hơi lạ thoai.
Uhm....rồi 3 đứa 888 chút xíu thì sis TQ kêu " Kìa, có chi thì nói lẹ với ngừoi ta đi kìa , sao ngượng ngùng mãi hà "
Tui cũng biết ổng nói gì rùi , tui định nói " Ko phải nói đâu , em hiểu đc anh định nói gì rùi" v...v.. nhưng muh sao tay tui type chữ SAO ?CÓ CHUYỆN GÌ ? to tuớng , hic.....hình như vì có sis Q ở đó nên tui lại càng thấy ngại hơn !KO biết nên nói sao nữa , tui đành nói "hãy cho em 1 ngày suy nghĩ rồi có gì ngày mai em sẽ viết mail trả lời anh" .....lão tỏ vẻ sốt ruột !
Đêm đó cũng chẳng biết thế nào nữa , vui có ...buồn có...lo lắng có...băn khoan cũng có , mà đến ngày hôm nay đã là thứ 3 rồi , cái cảm giác lữong lự vẫn chưa biến dùm ! Đáng lẽ tui đã hẹn Chủ nhật sẽ on để trả lời ổng , nhưng ....tui vẫn chưa ra , ổng có mong ko nhỉ ?Hai hôm nay ngồi truớc cái bàn phím , có nhiều điều muốn nói hết ra , nhưng ko biết nên trả lời ổng thế nào cho phải . Cả đêm viết xong rùi lại del cả cái thư dài ngoàng đi rùi lại viết lại , chục lần như thế !!!!!!Đến mãi 1,2 giờ đêm mới ngủ hehehe!
Bà nè , như tui có lần nói đó , nếu ổng "...." tui thật sự thì ổng sẽ chờ tui ....còn nếu ko thì ...có lẽ đó chỉ là trò đùa như bao cuộc tình online khác và cũng có thể đó đâu phải tình yêu cơ chứ , có lẽ chỉ là ...1 cảm giác gì đó khiến ngừoi ta bỗng dưng nhớ nhớ rồi thuơng thuơng , nhưng nếu nói là T/Y thì ko hề ! Hình như đúng là tui ko còn tin đc 1 cuộc tình trên mạng , có phải thế ko nhỉ ?Sao nó mong manh quá......dễ vỡ ....lắm ! KO biết ổng có nghĩ gì ko nếu như 2 đứa iu nhau thì sẽ xảy ra những chuyện gì ,có bền lâu đc ko hay là đối với ổng thì thế nào chả đc ,iu nhau đc bao lâu thì hay đến đó ? Tui biết ,ông nì hay hành động theo cảm tính lắm , chẳng mấy khi suy nghĩ cho chắc chắn đc ( mà cái tính này sao giống tui thía nhể :D ) Uhm, nhưng ko hiểu sao trong chuyện này của 2 đứa , tui lại cần rất nhìu thời gian để đắn đo ! Một phần có lẽ là tui cũng ko muốn vào 1 ngày nào đó , mình sẽ lại bị khổ đau với loại tình yêu mỏng manh này như 1 thời nào đó xa xưa kia............

Biển đợi
01-02-2006, 07:15 AM
Hmm... thui thì... lỡ mang tiếng là người nhiều chiện rùi thì... mang luôn ^^
Nhỏ L đi Hà Nội rùi An àh... hoh có rảnh mừ onl nghe em tâm sự ^^ thui thì ss thay nhỏ nghe tạm vậy ^^
Cái này... nhẽ ra để lão trực tiếp nói với em... nhưng ss nghĩ tiếng nói của người ngoài cuộc như ss sẽ... có trọng lượng hơn chăng ??? (tới giờ chảnh :D) Hmm... xiệt ra thì ss cũng hoh biết lão có đụng ai cũng gào lên rằng "tui thích An" hoh (ss có phải lão đâu mà biết :hihi:) nhưng có điều này ss biết chắc... rằng hoh cần hỏi... nhìn là biết mà An... nhìn cái sig với cả gần đây là cái hình lão up lên Album hình TV là biết rùi ^^ Và nữa... lão từ khi quen em tập tành photoshop... và "người mẫu" luôn luôn là hình của em... đến ngố cũng nhận ra "dzấn đề" nữa là... HHT người quen ổng với em hiếm người ngố lắm ^^ (toàn thông minh hoh hà... điển hình như ss nè :hihi:)
Hmm... xem ra em hoh fải hoh có tình cảm với lão (đúng như ss đoán :hihi:) chỉ là... uhm... một vài nguyên nhân khách quan, cả chủ quan nào đó... em ko thể nhận lời lão ngay bây giờ được, đúng hoh nè ?!? Hì... uhm... chỉ có thời gian mới có thể chứng minh được tình yêu chân chính... Thui thì... cứ để thêm thời gian... xem như là thử thách đầu tiên với "tình củm" của lão vậy ^^ (cho đáng đời... chuyên môn ghẹo mình... bi chừ... chít nhá :hihi:)
Hy vọng... thời gian qua đi... em sẽ hiểu được chính xác trái tim mình. :)

Biển đợi
01-02-2006, 07:21 AM
P/S: Hmm mém xíu quên ^^ đính chính với An rằng... hôm 30 Tết (30 An ui :D) ss ko hề chọc ghẹo gì em, ss nói là lời thật lòng cả An àh :) Ss là người thích đùa, thích chòng ghẹo người khác... nhưng tùy lúc tùy nơi và tùy chuyện ^^ Ss nỡ lòng nào mà lôi tấm lòng heo í lộn tấm lòng son của lão ra mừ ghẹo hử em ^^ Hmm... cái topic chúc mừng sinh nhật ổng... những lời ss nói trong đó hoh biết em có đọc hoh... nhưng mà... ss rất quí và thương người ông này... làm sao ss nỡ "chà đạp" tình cảm của ổng chứ ^^ Sẵn rùi nói luôn... tình cảm của lão có phải vu vơ... thoáng qua hay ko... ss thật tình ko biết... nhưng ss chắc chắn một điều... lão nghiêm túc... hoàn toàn nghiêm túc đó An àh :)

*Thanh Quang*
02-02-2006, 09:39 PM
buồn vu vơ ,tâm sự buồn vu vơ ,khiếp đọc hoa cả mắt choắng cả mặt ,khiếp :hihi:

speaker
03-02-2006, 02:07 AM
Đọc từa page 1 đến page 4 , lòi mét

Biển đợi
03-02-2006, 02:20 AM
mèn... lão dzà... mò dzô quăng câu lãng nhách... dzị cũng dzô... thà im lặng thấy còn hay hơn... cha dzà làm thất dzọng quá :so_funny: :so_funny:

speaker
03-02-2006, 04:43 AM
uhm , Đúng là mưu sự tại nhân , hành sự tại thiên . Truớc đó anh cảm thấy có gì đó đúng là ko ổn . Trong những bài của em trước đây anh thấy em dường như cảm thấy ty onl là giả dối , em thấy đúng cũng là phải thôi nhưng ko phải là tất cả . Đv anh , anh thật lòng còn em anh chưa rõ nhưng anh tin người có lòng thì trời chẳng phụ .. ai dè thật là buồn , 1 nỗi buồn cứ như gặm nhấm vậy . Anh đã hỉu ý của em rồi , em ko phải nói nữa đâu .... rốt cuộc chia tay vẫn phải là tất yếu . Hiện tại anh chẳng thể nói đc gì hơn, chúc em học tốt , thành đạt và sớm gặp đc nguời ko onl . Tình onl sẽ thành tình offl ....................

Biển đợi
03-02-2006, 04:47 AM
.................................................
Tình đắng như chén men nồng... tình chẳng như giấc mơ hồng...

speaker
03-02-2006, 04:55 AM
Tuy bít là đau nhưng thà nói còn hơn ko , thông củm

*Thanh Quang*
03-02-2006, 09:18 PM
Thật tình mà nói chuyện 2 người Q ko biết nhiều lắm nhưng có chuyện này Q hiểu : An vẫn còn nhỏ sp à,nếu thật lòng sao sp ko chờ đợi A,Q tin rằng A cũng thích sp chỉ có điều A ko dám thừa nhận đó thôi ,Q tin chắc rằng nếu sp chân thành thì kết cục sẽ tót đẹp thôi ,hiện tại bây giờ A ko tin vào tình yêu online và cũng ko dám cháp nhận tình cảm của chính mình dành cho sp,A chỉ dám coi sp như một người bạn ,một người anh mà thôi,sp đừng bỏ cuộc,ráng theo đuổi đi và cũng ráng chờ đi ha! nhưng ko biết sp dám chờ đợi cái khoảng thời gian 1 ,2 năm hay ko? hay lại sợ khó rút lui? hay sẽ thay đỗi hả sp?

speaker
04-02-2006, 08:30 AM
uhm , 1 hay 2 hay nhìu hơn nữa cái đó ko quan trọng nhưng cái qiuan trọng là phải có hy vọng để mà làm mà chờ đợi , tôi ko thấy lóe lên hy vọng zi` sất ah , Thấy 1 chữ No lạnh tanh ah , chán ghê
mà TL ah , ông lần sau out nhớ mes cho con wi 1 câu nhé , nó toàn bắt đền tui ko zu~ lại ko ah
littleknife133: hic
littleknife133: ông đúng là
littleknife133: đồ dở hơi
littleknife133:
Jewel Man: cai zi`
littleknife133: để cháu rể chạy mất rùi
Jewel Man: bao roi`
littleknife133: ai rước cháu đi đây
Tieu quy(0907153932): ặc
Tieu quy(0907153932):
Tieu quy(0907153932): hứ
Tieu quy(0907153932): hoh giữ TL lại cho cháu
littleknife133:

http://keyvn.com/nhactuvan6/vietnamese/Vietnew14/Pham Khanh Hung - That long xin loi em.wma

Biển đợi
04-02-2006, 10:23 AM
Hmm... Thật Lòng Xin Lỗi Em - Phạm Khánh Hưng ... hmm... cháu hiểu lòng ông và những gì ông muốn gửi gắm An nơi bài hát này... chỉ là... hoh biết An có hiểu hoh thui ^^ Hmm... đôi lúc cháu nghĩ... có nên copy những gì ông nói với cháu ngoài yahoo cho An đọc ko nhỉ ?!? Để An hiểu những gì cần hiểu... :)

P/S: cha dzà... mần rì mà cha copy cả số di động của tui lên đây dzạ ??? từ sau hôm nay mà di động cháu bị số lạ nhá máy là cháu cứ đè ông ra mà xử nhé :nono:

anny N
05-02-2006, 03:28 PM
......vậy là như ta đã đoán trước mà ...Người kiểu gì cũng hiểu lầm ta ....sao không cố hiểu cho em dù chỉ là một lần ..........

speaker
05-02-2006, 08:33 PM
Anh mún chat cả em 1 lần nữa

speaker
07-02-2006, 06:45 AM
Em đang onl , vào chat cả anh đi

anny N
07-02-2006, 06:49 AM
em đang ở trong lớp học , ko on đc ở yahoo đâu anh ah :dapcom:

speaker
07-02-2006, 06:52 AM
Em xóa bớt tin nhắn đi , ko PM đc

Biển đợi
07-02-2006, 07:15 AM
Ứ em ghét anh quá àh ...
Ứ anh cũng ghét em quá àh...
:so_funny: :so_funny: :so_funny:

anny N
08-02-2006, 07:19 AM
lại đến lượt bà này vô trọc hả , đá chít bi giờ chứ lại:jerry:

Biển đợi
08-02-2006, 07:23 AM
Lão đang chờ em ngoài yahoo đó An... lão chờ suốt từ trưa đến giờ :)

anny N
08-02-2006, 08:49 AM
8-2
Ặc ăc....may muh đã xong :D Hehe thoải mái muốn chít luôn :hihi: Lúc đầu nghẹt thở tưởng như ko sống nổi , chi muh hỏi người ta toàn câu hóc búa bà cố nào trả lời cho đc . Hehe , giờ vui vẻ lại rồi .
Coi lại mấy file hôm trước , ngố ghê cơ ặc ặc

Hôm thứ 7 thì phải ............tối hôm đó ở nhà bạn á.......
4-2
Nhớ anh chẳng biết phải làm sao . Chỉ biết mở lại những file mà chúng ta từng chat với nhau. Và rồi vừa đọc vừa khúc khích cừoi như con ma. Từ hôm ấy ...ai đó đã làm sự nhung nhớ trong em ngaỳ càng lớn , em đã từ chối tình cảm ấy và rồi....giờ đây em lại cảm thấy như bị mất mát một thứ gì đó .
Giờ này anh đang làm gì nhỉ ? Anh có nhớ em ko ? Có chắc rằng anh vẫn đang sốt ruột ,ngày đêm ngóng chờ sự trả lời của em ? GIữa chúng ta giờ đây có nên đi xa thêm một bứoc hay chỉ nên dừng ở hai chữ Tình bạn mà thôi ? Từ khi nào em đã tự hỏi những câu như thế ?
Sao chưa bao giờ em lại muốn gặp anh ngay lập tức như giây phút này ? Và nếu như có một cơn gió nào đó đưa anh tới em, sẽ đứng truớc mặt em...thì em lại không biết phải nói gì . Nói , em nhớ anh nhiều lắm hay sao ? Hay nói , trái tim em đã bị lạc hứong đi theo anh ? Trời ơi , đó chỉ là tuởng tuợng mà thôi . Vì em biết ...tất cả giờ có lẽ là muộn màng rồi . Đối với anh giờ đây , em chẳng là gì . Nhưng tại sao ...duờng như trong em vẫn luôn mong chờ anh ....vẫn ngày đêm nhớ tới anh . Ngừoi ơi...có hiểu vì sao em lại làm như thế ? Dù biết là vậy nhưng em vẫn hy vọng rằng em có vẫn có thể nói với anh ba chữ "Hãy chờ em..........."và đến lúc đó hai ta sẽ biết , rằng ......chúng ta có phải của nhau hay ko ?

Có phải ta đang chạy trốn tình cảm ? ^^

8 giờ sáng 6/6
Thế đấy ! Hôm qua rõ ràng đặt chuông đồng hồ 5 giờ sáng để dậy học bài ...vậy mà kiểu quái gì ko biết, do mình có nghe thấy rồi lại tắt đi ngủ tiếp hay do nó ko chịu kêu . Chảng hiểu sao nữa , ở nhà luôn ! Chốc đi bác sĩ xin giấy , mai đưa cô vậy ! Sau những gì mà tối qua xảy ra đã làm mình mệt mỏi quá rồi .Ko còn chỗ cho cái đầu bé tí của mình nghĩ về chữ học hành nữa .....chắc phải quay lại truờng cũ quá .Học khóa này có lẽ giờ vẫn hơi sớm , ko theo kịp. Nhưng chẳng nhẽ ta để mất cơ hội này ư ?Có mấy ai vào đc cái lớp này học ..
Dạo này mình duờng như càng ngày càng bất cần đời ,đi chơi hoài...dần dần mình cảm thấy chán nản cái việc đi học rồi đi chợ , đi chợ rồi về nhà nấu nứong , nấu nứong rồi dọn dẹp nhà cửa , rồi sau đó thì quay lại là đi học và ngày ngày thời gian nó cứ trôi 1 cách tự nhiên như thế ........mình chẳng làm đc việc gì nên hồn .....Hai ngày cuối tuần vừa rồi cũng qua nhà con bạn thân chứ cũng chẳng ở nhà . Trứoc khi đi đã nói rõ ràng rồi mà sao...hôm Cn chưa chi bố đã gọi về chửi cho một trận. Vô lý thật....chắc lại giận cá chém thớt .....có gì không vừa lòng là lại trút hết vào đầu mình những chuyện không đâu...thỉnh thoảng mình cũng qua nhà Som mấy ngày có nói gì đâu , vậy mà hôm qua dở chứng .
Không , có lẽ cũng vì chuyện ....tối qua mình về muộn quá ! Ko ngờ hôm qua ổng đi làm về sớm đến thế . Lúc về bị bắt quả tang , hic hic ..biết làm gì cơ chứ ngoài việc nói ra sự thật , mình ko có tài nói dối , thế mới đau .Mà cũng sốc thật , ra đó định ngồi 1 tiếng khoảng đúng 10 giờ về , mà chẳng hiểu sao....11 giờ mới nhấc đít lên đc . Ờ , ko hiểu làm đc cái quái gì nữa trong 2 h đó , đi ra đi vào hoài ở trong HHT , định send cái thư mà bỗng nhiên ....đọc xong mấy dòng đó ko muốn nữa . Giờ gửi cũng chẳng làm đc việc gì , muộn rồi chăng ? Cả tối nghe đi nghe lại cái bài đó mà ko chán , nghe rồi khóc . Giọt nứoc mắt này có phải như bao giọt nứoc mắt mà mình từng khóc ko ? Hôm trứoc có tự hỏi : Sao có thể mơ đc một ngừoi mà mình chưa bao giờ gặp , và hôm nay mình cũng có câu hỏi tưong tự như thế : Sao có thể khóc đc cho một ngừoi mà mình chưa lần nào gặp ?Ngày xưa với T , hình như chưa bao giờ như thế.......
Ko biết diễn tả cái tâm trạng mình bây giờ như thế nào nữa .....vị chua chát của chuyện gia đình , vị cay đắng của tình ... ,đã căng thẳng những chuyện ở nhà rồi nay còn chuyện truờng lớp ...hahahaha......so ist mein Leben ...haha....Tối qua có lẽ mình nói hơi quá lời .........
Lúc từ hàng Net ra , đi trên đừong về nhà sao thấy lòng trống rỗng ...khó hiểu thật...cái lạnh se se của tối đêm lại càng làm mình cảm thấy như bị ai đó vô tình đâm hàng nghìn mũi kim vào tim. Haha....văn chưong quá đấy mày.....ờ không nhưng đúng là như thế mà ...........
Chưa kịp lấy chìa khóa mở cửa , đã thấy ổng đứng chờ sẵn đó và quát lên :
- Mày vừa đi đâu về hả ?
- Đi ra internet ..
- Internet mà 11 giờ đêm mới chịu về hả cái con kia ? Từ bao giờ mà có cái thói đấy hả ?
- Con ra đọc thư , đọc báo thôi mà ko đc ah ?
- Tao ko cấm mày ra đấy nhưng ai cho phép mày đi đến đêm khuya thế này ????????
- Hôm nay là lần đầu ...
- Ờ ...ờ...có giỏi thì biện luận nữa đi , tao đi làm từ sáng đến tối ai biết mày ở nhà cả ngày làm những gì ?
- Phải , bố bận quá mà . Bố sao biết đc con phải sống thế nào trong cái nhà lạnh lẽo này ( Sao mình ko thể nói đc câu này cơ chứ , tại sao ???? Mà trái lại mình lại lỡ mồm nói :)
- Kiểu gì thì con cũng về Việt Nam thôi , cho xong chuyện ! Lúc đó bố cũng chẳng cần bận tâm lo cho con nữa ...haha...
MÌnh đã cừoi , phải....cừoi trong những giọt nứoc mắt...đau khổ ...cuối cùng thì có lẽ chỉ là như thế ....cuối cùng thì cả bố lẫn mẹ ...chẳng ai làm gì đc cho con , thôi thì con sẽ về VN , con ở với bà . Và rồi....con tự lo đc !
Tự lo ư ? Mày điên rồi , mày nói vậy thôi chứ thật ra mày biết dù gì thì mày cũng ko thể nào về Vn , bà nội cũng già ...đâu có thể sống với mày cả đời đc . Các bác , cô chú có giúp gì thì họ cũng chẳng thể nào hầu hạ mày mãi , mày cũng đã đọc bao câu chuyện về những đứa con ko cha mẹ còn gì ? Bộ mày cũng muốn thế sao ?
Á...............a................a..........Biế t thế ....nhưng nghĩ mà xem ,sao mình có thể sống nổi nữa chứ khi đến giờ , hai ngừoi vẫn ko chịu nói chuyện với nhau để bàn về cái passport , ngay cả trong ĐT cũng thế ! Mình biết làm sao bây giờ , khi hai ngừoi cứ chỉ trích nhau hoài , ko ai chịu bình tĩnh để giải quyết mọi chuyện. Đứng giữa , ngừoi này nói thế này ngừoi kia lại nói kiểu khác , biết nghe ai đây ? Ặc ặc , ko nghe ai cho xong ! Nhưng mình cũng ko còn bé bỏng gì , sắp 15 rồi . Phải làm gì đi chứ !Ko thể để tình trạng này kéo dài mãi đc ...
Mẹ bảo cuối tuần này mẹ sẽ lên Munich , vâng ....vâng....mẹ nói câu đó nhiều ...nhiều lắm ....rồi mẹ lại thất hứa và lại xin lỗi 1 câu " Mẹ bận quá , còn bao nhiêu việc phải làm ,để tuần sau nhé ! " Rồi mẹ kể ra hàng loạt lý do .....
Vâng , tuần sau ! Tuần này đến tuần khác , ko biết mẹ nói câu đó bao lần rồi ? Nhưng trong thâm tâm , con cũng chẳng trách mẹ đâu . Ngừoi đáng trách chính là con , con biết con bất hiếu , con chẳng bao giờ làm cho mẹ đc vui .
Mỗi khi nghe bài Bóng cả ,bố mẹ biết không ? Con lại mơ màng đến khung cảnh thật hạnh phúc của những ngày mà con còn 1 gia đình đầm ấm xa xưa . Mỗi khi đến nhà bạn bè chơi , nhìn chúng nó nũng nịu , vòi vĩnh bố mẹ hết cái này rồi cái khác ,con cũng thích đc như vậy ! Nhưng số phận đã ko cho con đc như thế , trái lại giờ nói hẳn một câu rằng , con chẳng khác gì là đang sống một mình , ngày ngày xung quanh con là gì nhỉ ? Cái tivi , cái bếp , mấy chậu quần áo , cái giừong và đống sách vở . Hết ! Còn hơi ấm của con ngừoi , của bố mẹ thì đâu nhỉ ? Đâu mất rồi ?
Có lẽ chính vì thế , chính vì cái kiểu sống 1 mình ,tự lập như thế đã đưa con thành 1 ngừoi ngang bứong , chỉ làm những việc mình thích ,và chẳng mấy khi con nghe lời ai cho đc , con xa cách với những môi truờng xung quanh , với bạn bè với tất cả mọi ngừoi ............mỗi khi về nhà mẹ , thuờng thì những ngày đó là cuối tuần và cũng như là những ngày nhậu nhẹt của ba dựong , con tránh xa ...con lạnh lùng với các cô chú , các bác .Và con sợ ngay cả cái cảnh mỗi khi ba say . Cái cảnh đó đã ám ảnh con từ bé , con bị mọi ngừoi ở Vn đe dọa về những ngừoi cha duợng sống cùng con gái riêng của vợ , con sợ....sợ lắm ! Và có lẽ con cũng ko quen với những gì ồn ào , đông ngừoi như thế ! Nói thật ra là con khó chịu và chẳng có hứng thú gì , có lẽ vì thế mà mọi ngừoi cũng ko quý con mấy . Họ ko nói đâu nhưng con biết , con cảm nhận đc . Có thể con nhạy cảm ư ? Hay con có ác cảm với tất cả mọi ngừoi ! ............
Đến giờ thì con đang sống như 1 ngừoi ko luật pháp ,ko giấy tờ ... con cũng thất vọng về bố nhiều biết ko ?Ngày xưa bố nói bố có thể lo cho con tất cả , bố có thể kèm dạy con học về tiếng Đức , nói chung hơn hẳn các điều kiện nếu ở với mẹ ! Nhưng thật ra , bố đã làm đc những gì ? Làm gì chứ ?Năm đầu bố còn chăm sóc con qua loa một chút , nhưng giờ đây hình như con lo lắng cho bố nhiều hơn . Từng bữa cơm con nấu chờ bố về cùng ăn , khi bố đau răng con cũng hâm cả cân xưong để làm một bát cháo cho bố ăn có chất . Nhiều khi căn bệnh của con lại tái phát , con cũng chẳng dám nói với bố . Chỉ âm thầm bôi thuốc cho xong chuyện . Đến những lần con thực sự cần bố trong học hành thì bố đang ở đâu . Bố đang "múa luợn " với những cái bánh pizza trong bếp . Cả mấy trăm trang sách con vẫn phải ngồi từng tối cùng với quyển từ điển . Nhiều khi con chán nản , quẳng vèo đống sách đi , con ko học nổi khi trong con luôn luôn thiếu vắng tình cảm của bố mẹ !
Con chọn sống cùng bố cũng vì con thuơng bố , con ko muốn bố ở một mình khi mà "ngừoi nâng khăn sửa túi " của bố vẫn còn ở VN . Con mới 15 , nhưng duờng như con hiểu cái sự cô đơn , lạnh lẽo và trống vắng khi ko có ngừoi mình yêu thưong ở bên cạnh , để có thể khuyên nhủ mình khi gặp rắc rối , để chăm sóc mình mỗi khi mình ốm đau , để an ủi mình mỗi khi mình gặp chuyện tuởng như ko thể qua nổi . Dù con cố gắng làm cho bố vui , nhưng cũng ko thể nào bằng dì hai cho đựoc . Khi có vợ mình bên cạnh , dĩ nhiên mọi chuyện sẽ trở nên dễ dàng hơn ! Chính vì thế , khi xưa ...khi bố định cứoi cô A , cô B hay cô C , con đều ko phản đối . " Mấy đời bánh đúc có xưong , mấy đời dì ghẻ thưong con chồng " Câu ca dao này nghe mà khá buồn nhưng con chưa bao giờ nghĩ đến rằng nó sẽ đến với mình ! Bố nói , bố chỉ cứoi ai nếu ngưuòi đó thưong con . Nhưng bố ạ ,làm sao bố có thể biết đc ai thật lòng , ai giả dối . Con ko muốn nghĩ , rằng bố sẽ bị các cô dối trá nhưng điều đó lại thành sự thực . Đã bao lần bố gửi tiền về cho ngừoi yêu ở quê nhà ? Đã tốn bao nhiêu tiền gọi về VN để cãi nhau trong điện thoại , chỉ vì chuyện cô ấy có bồ ở nhà hay ko ? Và mỗi lẫn bố giận với ngừoi yêu thì bố cũng trút hết đầu con . Con biết làm gì đây ? Con thật sự chỉ mong , cô Hoa bây giờ thật sự yêu bố , thuơng bố và đừng làm cho bố lại khốn khổ như bao lần trứoc đây ! Khi bao lần bố hỏi con , con thấy cô này thế nào , cô kia thì sao ? Thì con chẳng biết trả lời ra sao , làm sao con có thể biết con ngừoi thật của cổ khi mới gặp qua chat , qua ảnh ? Nhưng con cứ nói đại UHM , OK ! Cho bố vui , vì cái chính là con muốn bố lấy 1 nguời mà bố yêu chứ ko phải 1 ngừoi mà chỉ hỏi con có đc hay ko ! Nhưng con biết bố hỏi để lấy lệ thôi chứ sao con có thể cấm bố lấy ai đc . Tình yêu đã đến thì chẳng ai có thể ngăn cấm đc nó , và nếu như ko yêu ....dù thế nào đi nữa cũng chẳng thể nào làm cho nó trở thành Tình yêu đích thực . Con ko chắc chắn rằng những gì con vừa nói là đúng , vì có thể suy nghĩ của con giờ vẫn còn non nớt khi đi nói những chuyện như thế . Đơn giản con chỉ muốn nói những gì con nghĩ ở trong cái tuổi 15 này mà thôi . Còn sau này có thể suy nghĩ của con sẽ khác .....
Mấy hôm nay con lơ là chuyện học hành , chuyện cơm nứoc cũng vì con bỗng nhiên ko còn hứng thú gì nữa , con mệt mỏi thật rồi bố ơi ! Nói vậy chứ hai ngày con đi vắng , con cũng đã nấu 1 nồi cháo to bự cho bố về ăn , vậy mà chẳng hiểu sao bố lại chê nọ chê kia , rằng nấu chào cho chó ăn ah , cháo kiểu gì mà vẫn như gạo sống ! Tối qua con tức quá , con đã nói rằng " Vâng con biết con nấu chẳng con đâu , vậy bố cứ chờ cô Hoa sang nấu cho bố nhé ! " Có thể bố ko nghe thấy vì con cũng ko dám nói to , nhưng có điều bố cần biết rằng , sao bố có thể ăn cháo ngon đc khi bố chưa hâm nóng cơ chứ ! Con biết bố về là cứ thế múc ra bát mà ăn , vì bố lừoi quá mà . Bố đã quá quen với sự phục vụ từ A - Z của con . Dọn cơm tới tận bàn là con , pha cốc nứoc cũng là con , đến khi ăn uống xong nguời dọn cũng là con . Đên khi con ko ở nhà , thì bố bắt đầu khó chịu vì phải làm một mình , đến việc hâm nóng lại thức ăn cũng ngại . Thiệt tình ,pó tay luôn ! Hay chính vì thế bố cũng ko muốn con xuống thăm mẹ , vì ko ai ở nhà lo cơm nứoc cho bố ?
Đó , 3 năm ở với bố là chỉ như vậy thôi đó ! Giờ , có lẽ con muốn ở và sống cùng mẹ thì con lại chẳng dám để bố một mình như vậy , nhưng mấy tuần nay con bỗng nhiên biết đc rằng , chỉ vì sự có mặt của con trong cái nhà này mà bố ko đón đc vợ con ở Vn sang . Con thành ra là ngừoi có lỗi trong chuyện này , hình như con là cái nợ của bố thì phải ???..................

speaker
10-02-2006, 04:55 AM
đọc xong :hihi:

--Ly Viên--
10-02-2006, 12:45 PM
Ko biết bà U và Q iu đương thế nào rùi :hihi: 2 bà nì cũng lém chuyện ghia cơ , hổng rõ ông C với Q chéc vẫn tốt bụng , và U thì.......:D oạch nói đến bà đó thêm bực mình :gian: lăng nhăng hết cỡ hehehehe đổi ngừi iu gì muh 3,4 người roài ---->POTAY :lol:.
Annyyyyyyyyyyy chéc tui cén bà chít we :madsung:

anny N
10-02-2006, 12:52 PM
Oái !!!!!!!!!!!! Sao bà dzô đc đây :D
( hơ hơ kỉu này chắc phải :chayle: quá ) :D

Feb10
10-02-2006, 01:01 PM
Một tâm sự buồn của ai đó biết gởi nơi đâu
một tâm sự của ai đó ko muốn chia sẽ
làm sao để hết buồn đây

anny N
10-02-2006, 01:09 PM
ai đó cũng đang buồn như anny vậy sao ???
gửi tới những người đang buồn :....ai đó ơi...khi ai đó buồn ko phải họ ko muốn chia sẽ mà thật ra họ ko tự kiếm cho mình 1 ai đó để chia sẻ , ai buồn cũng cảm thấy chút cô đơn nào đó , họ nói họ ko cần ai để chia sẻ ư , nhưng thật ra họ lại đang rất cần đó ! Những nỗi buồn sẽ chỉ vơi đi nếu bạn có đc 1 ai đó tin cậy để bạn có thể nói ra hết những gì bạn đang nghĩ ,đang ko tìm đc cho mình 1 lối thoát . Sẽ chỉ càng thêm đau khổ nếu như bạn gặm nhấm nỗi buồn ấy 1 mình , tin mình đi ! Bởi mình cũng đã trải qua những giây phút như cực hình ấy !

--Ly Viên--
10-02-2006, 02:59 PM
Oái !!!!!!!!!!!! Sao bà dzô đc đây :D
( hơ hơ kỉu này chắc phải :chayle: quá ) :D
bà đợi đó khi nào ghẹp tui bà sẽ................................

anny N
10-02-2006, 03:00 PM
đọc xong :hihi:
dzô nói hai câu ngắn cũn cỡn , thấy mà chỉ muốn đá cho ông này một phát :madsung:

to U : ngày đó còn dài , ko lo !:so_funny:

Feb10
10-02-2006, 03:06 PM
nỗi buồn dai dẳng, thời gian có làm vơi đi ko, cố quên, lãng tránh
một nỗi buồn có người chia sẽ an ủi, sao lại ko vui, thờ ơ, lạnh nhạt với tất cả
ko muốn chia sẽ với ai cả, cất nó vào sâu tận con tim
1 ngày như mọi ngày nhưng là 1 ngày đặc biệt quan trọng
hồi tưởng.....hạnh phúc

--Ly Viên--
10-02-2006, 03:11 PM
hic hic .........nhớ Ngọc quá Ngọc ơi ...............chịu hổng nổi , nhớ Liên nhớ Uyên nhớ Quyên nhớ Cường nhớ Sơn nhớ Quang nhớ ............troài...........nhớ nhìu lắm hà .............. cái nì còn nghe đc :D:D:D

anny N
10-02-2006, 03:14 PM
Có những nỗi buồn mà thời gian ko thể làm vơi đi , nhưng nó sẽ đc ta đưa vào dĩ vãng của mình .....
Giờ mình mới biết , sống là cho tương lai và đừng cứ mãi ôm trong lòng cái quá khứ kia....rồi cái gì cũng phải qua........

anny N
14-02-2006, 01:23 PM
14/2
Oài...sao hôm nay lạ thế nhỉ ? :(
Chút vui nhưng lại chút buồn . Hôm nay lại trốn vô đây viết vài dòng , sao HHT giờ bùn thía ?Hay là ko có ai để mình 8 chăng :D
Nãy mới để ý cái chữ ký của lão N ....troài oai là troài....ngày xưa đề là " nhớ " bi giờ ổng liều quá hen , dám ghi như dzậy hả cái lão kia :andon:
Bực mình quá , nhớ đến nỗi muốn chít luôn hic hic......:(
Hôm nay 14 /2 mà sao chán thía ? :(

anny N
14-02-2006, 02:13 PM
Ahm , nghĩ lại tuần trước bị ông bô chửi cho 1 trận , chỉ muốn lăn ra cười ...."Thằng Thái là thằng nào ? Nhà nó ở đâu ? Bố mẹ nó là ai ? Nhà nó thế nào ? ...":haha:
Mèng ơi , gần 3 năm rùi có chat chit , thư từ chi với hắn đâu muh ổng còn hỏi dzậy .Chia tay từ hồi nảo hồi nao rùi :hihi:Tưởng là giỏi lắm á , tưởng là biết hết mọi chuyện á , mà thực ra biết cái quái chi đâu:D
Có điều thấy tức quá hà ,ổng dám đọc NK của mình , cha mẹ gì thì cũng đừng như vậy chớ . Bực quá bực quá , nhưng thiệt ra thì cũng chẳng shock cho lắm , biết ngay kỉu gì ổng cụng phải có lần đọc trộm muh .
Ahm....học 2 tuần nữa là nghỉ , chẳng biết tuần đó on đc ko nữa ....hic....chán thiệt tình là chán ....
Thôi...về !!!!!!!!!!!!:jerry:
Í quên .....quay lại cho lão N :blow: cái :D
Quà cho Valentin đó cưng :haha:

Đểu thật ,muốn về rồi mà sao vẫn dính vào cái ghế ko sao đứng dậy được :D

...pé_nhóc...
14-02-2006, 03:16 PM
e hèm,...bà em cho chen chân dzô tí đc ko nhở???:so_funny:....hôm nay on gặp bà em dzui ghê.......thế là wua cái ngài ...gọi là gì nhỉ.......à "cực hình" roài .Nhẹ nhõm,thở phào...dzô đọc kí topix nè của bà em mà mỏi cả mắt...........thấy có cả tên mình trong đó mới chít chớ.Giỡn thui.........dzui....bà em dzẫn nhớ đến Q nè là tốt rùi.........
Công nhựn dzăn của bà em hơi bị "súp bờ" đấy........kỉu nài chéc phải học tập wua'......hihihi.......có nhận thêm lớp dạy thêm ko để còn bít đường mà đăng kí nè.......hihihhi
.....woa.....bùn ngủ oài,......thui đi ngả lưng cho wua lun cái ngài "cực hình" nài đi........ngủ ngon nha bà em.bb.

Phố Mưa
15-02-2006, 03:13 AM
... Chờ mỏi cổ chẳng thấy koan nhóc kia online, dzừa lọ mọ đi ngủ, nằm mãi mới ngủ được, sáng ra thấy cái tin pm mà mưốn tức lòi koan mét :D:D mún chít hả nhỏ kia :ham: đã đời :D:D ... kó nhiều điều mưốn kể với bà lắm mà .. thế này thì đến bao giờ đây .....:(

fanlamtruong
15-02-2006, 03:18 AM
....trời ơi....yêu những người như này cung khổ...nội tâm quá!!!

Autumn
15-02-2006, 03:21 AM
Nhưng màh hiểu được cái nội tâm đó thì càng yêu hơn đó bạn :D :D

fanlamtruong
15-02-2006, 03:29 AM
..nhưng..mà sâu sắc quá...
................mình nghĩ ".....yêu như vậy như là bạn đang cầm trên tay những đồ thủy tinh vậy,chỉ cần sơ xuất là bạn sẽ làm vỡ nó....."
...và tất nhiên mình rất sợ nó bị vỡ,....nếu ko muốn nó vỡ thì đừng cầm nó...

Phố Mưa
15-02-2006, 03:38 AM
.. nếu không mưốn vỡ thì đừng cầm ..
... nếu không cầm thì bạn chẳng bao giờ biết được rằng ngoài cái vẻ đẹp bên ngoài kia, lung linh dễ vỡ kia, .. là một khoảng tâm hồn bên trong .. còn đáng giá hơn rất nhiều ..
... nếu ...

anny N
18-02-2006, 03:09 PM
... Chờ mỏi cổ chẳng thấy koan nhóc kia online, dzừa lọ mọ đi ngủ, nằm mãi mới ngủ được, sáng ra thấy cái tin pm mà mưốn tức lòi koan mét :D:D mún chít hả nhỏ kia :ham: đã đời :D:D ... kó nhiều điều mưốn kể với bà lắm mà .. thế này thì đến bao giờ đây .....:(
bà Liên đó hả ? :D Ặc ặc rốt cuộc là bà có bao nhiu nick trong này dzạ ? lâu rùi ko chat đc với bà , nghĩ mà muốn đâm đầu vào gối tự tử quá hà !:(

thứ 7 , ngày bao nhiu ko nhớ.........
Ghét bà Quyên quá , dám lừa mình ! Phải nghiền bà này 1 trận mới đc ! Muh hôm nay gặp lại lão Cường heheheh vui ghê !!!!!!!!!!

Phải về rùi mà sao vẫn ngồi đây hả mày ???? Bộ ko sợ ổng lại bắt gặp như hôm trước sao ??? Hôm nay có 2 cái sinh nhật liền , mà cuối cùng chẳng đi được cái nào !!! Nãy chat với ông Giang xong ,suốt buổi bàn về cái visa của mày . hic........tao cũng chẳng hiểu thế nào nữa , Giang nói đùng hà , mình vẫn trẻ con quá hà , sao mình ngang bướng đến thế ? Có mỗi cái chuyện ấy thôi mà kéo dài mấy tháng trời liền , mãi ko giải quyết sao cho xong chuyện được , thất vọng về mình ......thế đó ....chốc nữa về sẽ bắt đầu như thế nào đây ? Sao đối với mình nó khó đến thế , nếu ko cứng rắn lần này ...chẵng nhẽ lại phải đối diện với cái sự thật kia ư `Không đc........không......mày ko đc như thế ! Ko đc nhu nhược như thế , 1 lần nhẫn tâm có sao ko ? Sao mình ko nỡ làm như thế , đau lòng quá ! Giờ đây , ko biết phải làm gì , ko........ko thể thế đc ! Ko thể về đc , dù chết hay sống cũng phải ở lại đây ....ko......mày......đường cùng rồi , giờ chỉ biết chọn 1 là mẹ , 2 là bố ,vậy ư ????
Ôi.......số phận của những đứa con ko gia đình êm ấm.... , bố mẹ ơi........có thấu cho chúng con.........có thấu cho những nỗi đau mà chúng con phải chịu đựng .........

anny N
19-02-2006, 11:56 AM
CN ....19/2......
Mèng ơi......hôm nay 888 xả láng cuộc đời với ông chú NG á , đến nỗi ổng phải bó giò mà chạy :haha: chi muh hai chú chú 888 cả ngày suốt trong TD 4,5 tiếng liền . :hihi:
Mấy khi được onl nhiều như hôm nay , tối qua có mua cái vé chơi NET đc 24 tiếng liền , từ 6 giờ chiều hôm qua tới 6 giờ chiều hôm nay là 24 h rùi còn gì , hic....còn nửa tiếng nữa thôi là phải out rùi , chạy nhanh dzô đây viết vài dòng ! Ấy thế mà cũng nhớ ra phết , trang NK thân thương nì !!! Nghĩ cũng phát kinh , chat với N hum nay chắc phải 5 h đồng hồ á :dien: nhìu dễ sợ , mình hôm nay đội cái mũ trông bướng kinh , ổng thấy dzậy ổng cũng bắt trước đội cái mũ đen :hihi:

anny N
19-02-2006, 12:05 PM
Muh chả hiểu sao trọc bà Uyên cái gì nhỉ , mà giờ bà giận mình luôn rùi :hihi: Phải chăng chuyện quẳng bà dzô bãi rác hay sao :D Mèng ...thiệt tình......nhỏ Quyên nữa ,hôm qua bị ăn thịt lừa của nhỏ , giận nhỏ lắm cơ ! Rồi hôm nay lại làm lành , đến lúc mình trọc trong TD rằng , ko cẩn thận là mình cua luôn ông C của nhỏ , thế là nhỏ lại giạn mình rùi ....:hihi:
Bà Liên kêu hôm nay mình 888 kinh (thì đúng như dzậy muh :hihi ) ờ , bả nói mình với lão NG như lên cơn khìn :haha: ( thì chắc là như dzạy muh :D ) Lão thì sướng vì lại đc xuống thành mem , còn mình..........mèng.......ơi.....hình như chưa bao giờ phá phách tưng bùng cái xóm TD như hôm nay thì phải , chi muh cái topic trong đó mới có 3 h đã lên gần 10 trang rùi :D

Hơ ...hơ...đói quớ !!!!!!!Từ sáng tới giờ ăn quái chi đâu , dậy là mò lên mạng rùi !!! Á may ghia, trước lúc đi thủ sẳn cái bánh mỳ trong tùi rùi , giờ lấy ra ăn vậy !!!:hihi: ( Phải ăn lén á , ở đây bọn nó có cho mang đồ ăn đi theo đâu :D )
Uhm.....đc 1 bữa chat chit , rùi quậy phá ..cũng cảm thấy đỡ buồn rồi !!! Thiệt tình ...giờ mà về nhà thì lại cảm thấy trống trải cho mà coi , chán ghê !!!!!!! Mấy hôm nay cóc ngủ đc vì.....vì...cái bệnh đó lại tái phát ! Ko biết đến bao giờ mới khỏi đây ???? Chắc chẳng bao giờ đâu nhỉ ....mèng...nếu dzậy thì...còn ai mà dám để ý đến con nhỏ nài nữa , nếu như bệnh đó..........mãi mãi ko khỏi.....buồn thiệt đấy .....thất vọng cũng nhiều rùi đấy ,....nhưng rồi có làm đc gì đâu cơ chứ ? Thấy bà Liên dạo nỳ cũng có vẻ suy sụp tinh thần , làm mình cũng buồn theo , mặc dầu đã buồn sẵn , nay lại buồn hơn........
Liên ah , tui cũng chẳng biết khuyên bà cái gì nữa , vì bản thân chúng ta ...chúng ta tự phải làm chủ cuộc sống , chẳng ai giúp đc ai cả ! Những lẫn tui buồn tui có bà để tâm sự , và mấy hôm ny bà có chuyện buồn tui cũng sẵn lòng nghe bà kể , đó.......chỉ biết ngồi kể cho nhau nghe những nỗi buồn , có thể chẳng giúp gì đc nhiều nhưng có lẽ cũng vơi đi phần nào đó , phải hum ???..........

...pé_nhóc...
19-02-2006, 02:18 PM
Mèng ...thiệt tình......nhỏ Quyên nữa ,hôm qua bị ăn thịt lừa của nhỏ , giận nhỏ lắm cơ ! Rồi hôm nay lại làm lành , đến lúc mình trọc trong TD rằng , ko cẩn thận là mình cua luôn ông C của nhỏ , thế là nhỏ lại giạn mình rùi ....:hihi:

:blow: lừa cái gì........ai giận bà..thui lạy hồn....tâng bốc dễ sợ lun.....:ham:....
tui giận bà thì đã.......từ cái mẹt bà ra rùi............mà bà mún kưa í gì....tui cho ko đó...lấy hông........bàn giao lại cho bà đấy........tôi chỉ sợ "ku SP" khổ thui........:haha: ....
hôm nay tui cũng ôm cái comp gần hết ngài,........oải quá bà ạ....thời gian tới chắc tui cũng online ít đi................HHt dạo nì chán thế....dzui đc tí thì hết ngài.......ặc.Mà bà nhớ đó nha..........hum nai nói chiện dzới tui đc dzài câu thì xí xa xí xớn dzới ổng kia...à quên tui đang trách bà đấy hả...no no no..........bà còn bận nói chiện dzới bồ bà chớ........bao nhiu năm trời hông gặp............nhớ bỏ xừ bà nhỉ.......Tui thì bây giờ chỉ có mong dzô hên xui thui,gặp đc thì gặp ko gặp đc thì po' giò,thui cứ để cho C thoải mái học tập,lo cho tương lai bà ạ..........tương lai tôi thì ko bít sau nài thế nào nữa,ít nhứt là đến bi giờ,chẻng bít đi đâu về đâu đây...................tui thấy tụi nghiệp choa tui quá bà ạ....nhưng tui thấy thương bà hơn đó...........khi nào có dịp tôi wua bà chơi..........để tham wuan cái cuộc sống của bà bạn iu vấu xem nó thế nào............tui nói nhìu wua' nhỉ...thui tui té đây bà.............:huglove: kiss bà kái.......:jerry:

anny N
21-02-2006, 05:59 AM
:hihi: mèng ơi ...sao lại thương tui cơ chứ , đừng thương tui như vậy , sẽ làm tui thêm yếu đuối hơn đó ! Trong mỗi người chúng ta ai mà chẳng có những nỗi buồn riêng , những hoàn cảnh khác nhau muh . Dù như vậy vẫn phải cố gắng vượt lên bà ạ , tui cũng đang nói bà đó ! Dù có chuyện gì xảy ra đi nữa , cũng đừng nản ha ! Hiện giờ thì...cứ tạm tin vào C đi , đành chờ đành mong vậy :hihi: ( Giống tui á , khác gì âu :D )Giờ việc chính chúng ta làm là học sao cho tốt , còn ko cũng đừng nghĩ lung ta lung tung như tui á ( khố lém :D )
Với lại , vụ tui giận bà hay bà giận tui , thì đúng là tui tâng bốc lên đó :hihi: Sao ko hả ? Còn cu C của bà ấy hả, xí.........ko thèm :D Riêng Sp là đủ rùi :hihi: mà tui thì sao nỡ lòng nào cướp đi BF của bạn thân mình chớ :haha:

anny N
21-02-2006, 06:04 AM
Giỡn chút thoai muh cũng tin là tui nói thiệt hả :hihi:
Muh ...nè , bà định sang chỗ tui chơi thiệt hử , trùi ui....thiệt ko đó ? Đc như dzậy thì hay thiệt hà , bao giờ dzậy :D:D:D
Nhắn với Sp : Cuối tuần em on đó :hihi:
Có thể là thứ 7 , muh nói chung tuần sau em nghỉ 1 tuần lễ lận , on hôm nào cũng đc á :D:D:D

tiểu quỉ
21-02-2006, 07:55 AM
Trùi ui riêng Sp là đủ rùi :hihi: trùi ui... tình củm thắm thiết ghia :hihi:

speaker
21-02-2006, 08:44 AM
Sp nghe rõ rồi , khổ lắm , dặn mãi quên đc đâu

tiểu quỉ
21-02-2006, 09:30 AM
có muốn quên mô mà quên :hihi: gúm... anh anh em em... nổi hít cả da quỉ lên :haha:

speaker
23-02-2006, 08:55 PM
còn hơn ai đó với TL , chàng chàng thíp thíp , nổi hít cả da gà

*Thanh Quang*
23-02-2006, 09:08 PM
hehehe xem cái chữ ký của sp kìa ,tình cảm thấy mà ....ghen :haha:

speaker
25-02-2006, 08:38 AM
dĩ nhiên , chiện này heheheeh khỏi bàn rùi

tiểu quỉ
25-02-2006, 08:41 AM
he'he'... xem ga chữ ghen của anh chỉ em mới hiểu nó ngụ ý gì thoai :hihi:

anny N
25-02-2006, 11:34 AM
mèng đéc ơi....chỗ này biến thành chợ Đồng Xuân hay chợ Bến Thành rùi dzậy :hihi:
Hai ông bà Wi , TL kia ....rủ nhau dzô đây quậy hử ? :D
( Làm ngừi ta ngượng chít đi được :hihi: )
Khổ , bị ngừi ta đọc hít rùi còn âu :hihi:

...pé_nhóc...
25-02-2006, 12:15 PM
Giỡn chút thoai muh cũng tin là tui nói thiệt hả :hihi:
Muh ...nè , bà định sang chỗ tui chơi thiệt hử , trùi ui....thiệt ko đó ? Đc như dzậy thì hay thiệt hà , bao giờ dzậy
Nhắn với Sp : Cuối tuần em on đó :hihi:
Có thể là thứ 7 , muh nói chung tuần sau em nghỉ 1 tuần lễ lận , on hôm nào cũng đc á :D:D:D
để tui học cách độn thổ rùi tui wua bên bà liền...........hix...hix...... :cry:.....mệt mỏi.
:huglove: nhớ bà quá

anny N
25-02-2006, 03:27 PM
Trùi ui riêng Sp là đủ rùi :hihi: trùi ui... tình củm thắm thiết ghia :hihi:
cái câu đó cũng tâng bốc lên đó sis ah :haha: Có xiệt âu , xạo đó muh :D

hehehe xem cái chữ ký của sp kìa ,tình cảm thấy mà ....ghen
ừa , thế cái chữ ký của ông thì sao nhể ? :hihi:

bongbi
25-02-2006, 08:53 PM
tui mún khuyên chút xíu nhung cha bit khuyen gi gio???

Veronica Nguyên
25-02-2006, 09:35 PM
...Gửi con nhóc nào đó ...Online mà cũng như Offline ... Offline messsenger trống trơn ... chẳng một dòng chữ !

speaker
26-02-2006, 06:16 AM
He' he' , bà tính bon chen cả tui hở

Akite_for_you
26-02-2006, 07:44 AM
..hok xèm nói dzí ông... bín :ham: :ham:

anny N
26-02-2006, 11:15 AM
:dien: đang khùng đây nà , hàng Net với chẳng hàng Nùng , quách Dl cái YM hà :dien:
hô hô , bộ bà mong tui lém hử :hihi: ------->SƯỚNG :haha:
to N : ông mải đi tán gái cơ muh , người ta có bon chen chút đâu có sao đâu nè :andon:

anny N
26-02-2006, 04:32 PM
muh trang 10 roài , close lại được rùi đó hà !!!!!
Topic này chứa đựng nhiều chuyện vui buồn , mà khoái nhất trang 4 và 5 heheheh:haha:

Nhảy sang topic kia viết tiếp :D:D:D

Autumn
26-02-2006, 07:09 PM
Ukie ... Cờ lâu héng :D :D