PDA

Xem đầy đủ chức năng : Ngày thứ bảy của mình !!!!!

tigon88
16-10-2005, 08:46 AM
Thứ bảy, một ngày mà ai cũng mong đợi trong một tuần. Trang cũng vậy nhưng từ khi T đi làm thì T thấy thứ bảy trôi wa nhanh quá. Tối thứ sáu T ko còn thức khuya nữa mà đi ngủ sớm để ngày mai có sức làm , và thay vì dậy trễ như mọi khi thì 5:45 Trang đã thức dậy hic hic.
Bước xuống giường thật là lạnh vì trời đã bắt dầu chuyển mùa rùi. T vẫn chưa tỉnh ngủ nữa hiihih. Sau mười phút chuẩn bị T lấy đại cái jacket khoác vô rồi đi. Mọi ngày đi với mẹ nhưng hôm nay T đi có một mình vì mẹ T nghỉ vacation. Vô đến chỗ làm cũng buồn hơn mọi khi vì ko có mẹ. Nhưng vì làm suốt hè ở đó nên cũng quen rồi. T đứng với một người gốc European ,ba của người ấy là Italian còn mẹ là German. Đứng nói chuyện cũng vui nên T hết thấy buồn ngủ.
Rồi đến giờ rest ăn ko nổi hic hic mà cũng phải ăn. Sau đó lại vừa làm vừa nói chuyện nên thời gian trôi wa thật nhanh. Đến 5 giờ chiều thì mẹ T đến, lúc đó chưa được về vì chưa xong mà. Mẹ hỏi có muốn về kho ? Còn gì mừng hơn, thế là T về luôn hiihihi. Cầu cho lúc đó ông boss đừng thấy nếu ko ổng để ý.
Đi làm thì mệt thiệt nhưng vui và cảm thấy tự tin hơn. T biết ba mẹ thương và ko muốn T đi làm nhưng T muốn thử mà. Ba mẹ ơi con thương ba mẹ lắm con làm được mà và con chĩ muốn thử sức mình thôi. Con vẫn học tốt mà.
Thứ bảy của mình trôi wa như vậy tuy là bận rộn hơn trước nhưng wa đó mình thấy được giá trị của công việc và cảm thấy thương ba mẹ nhiều lắm.
Ba mẹ ơi con muốn nói với ba mẹ là con thương và yêu ba mẹ nhiều lắm. Con sẽ cố để ba mẹ vui lòng về con ba mẹ nhé.

*Camellia*
16-10-2005, 09:16 AM
Ừ, Trang giỏi hơn P rồi, P chỉ thắc mắc 1 điều là T chưa nói về công việc của bạn cho mọi người nghe nhỉ. Bố mẹ ai cũng thương con cái cả và họ cũng mong con họ thành đạt trong tương lai. Cố lên nhe bạn. P cũng mong mình sẽ làm 1 việc nào đó vừa sức mình giống như các bạn ở trường P vậy. Chúc ngày nghỉ cuối tuần vui vẻ.

tigon88
16-10-2005, 09:27 AM
Cám ơn P nha. Trang cũng chúc P có việc làm để thử sức mình đó , nó cũng tuyệt lắm P à. T nói rồi mà T làm với mẹ T đó P này nha. Chúc P chủ nhật vui vẻ

forever love
17-10-2005, 03:58 PM
đúng thế cha me đã vất vả lo lắng cho mình mà nên khi làm mệt mình hãy nghĩ đến cha mẹ và gia đình mình .khi mình đi làm chính những đồng tiền mình làm ra mình mới thấy quí nó bạn ah

tigon88
17-10-2005, 07:36 PM
Cám ơn Forever Love đã hiểu và chia sẻ với T nha
Uh T bây giờ hiểu và chân trọng nó lắm và T mong ba mẹ cũng vui vì ít nhất T cũng lớn hơn.

lilazngrl17
18-10-2005, 03:30 AM
uhuh, cố gắng lên nhé T, N biết là T làm đc mà :)

tigon88
19-10-2005, 02:33 PM
uhuh, cố gắng lên nhé T, N biết là T làm đc mà :)
Uh cám ơn N nha T cảm thấy hạnh phúc vì có các bạn đó thanks a lot.
T sẽ cố gắng mà.
Love U all :love-smil