PDA

Xem đầy đủ chức năng : Tại sao ta ko thể mang thời gian trở lại , để hai ta ko phải đau lòng thế này hử anh

xinloianh_emsai1512
13-10-2005, 01:34 AM
Vậy là mình đã chia tay thật rồi phải ko anh ? Anh có biết em đã bất ngờ thế nào khi một ngày, anh lại tìm đến bên em , vẫn ngọt ngào như ngày xưa . Mấy ngày qua em cứ mơ hồ , lâng lâng như trên mây khi em biết rằng tình yêu anh dành cho em vẫn còn như ngày xưa và thậm chí là hơn trước rất nhiều . Nhưng hình như thời gian đã khiến tình cảm của em thay đổi . Giờ đây , sau những hối tiếc, day dứt khi mình xa nhau , có lẽ em đã chững chạc hơn xưa , ko còn là cô bé hay dỗi hờn ngày trước nữa .
Em biết tình yêu anh dành cho em là ko thể so sánh . Nhưng có lẽ tình yêu của em dành cho anh ko thật sự là tình yêu thì phải . Anh bảo rằng : từ rất lâu , anh đã nhận ra , anh ko thể nào làm vừa lòng một cô bé vốn nhiều mơ mộng như em . Anh cũng biết em ko yêu anh vì trái tim em bảo thế mà yêu anh vì những sự quan tâm ân cần , sự dịu dàng của anh đ/v em . Vì đó là những điều em mơ , em cần . Nhưng hai người yêu nhau ko nhất thiết cứ phải bên nhau . Hãy cứ để anh yêu em như anh đã từng trong suốt 3 năm qua . Mấy ngày vừa qua , anh ko hối tiếc vì đã trở lại bên em vì chỉ cần trong tim em có 1 phần rất nhỏ là anh , anh đã cảm thấy hạnh phúc .Khi mình đã tan vỡ một lần , anh ko muốn em tiếp tục mơ mộng như thế dẫu biết chuyện chúng mình ko thể tiến xa hơn nữa . Anh ko muốn ích kỷ , giữ em lại bên anh , ko muốn em phải buồn vì anh vẫn biết em yếu đuối lắm . Lần đầu tiên anh yêu cầu em 1 điều và cũng là lần cuối : em hãy quên anh đi và xem như 1 tuần vừa qua chỉ là giấc mơ.Đừng lo nghĩ cho anh và cũng đừng nói xin lỗi . Anh ko bao h trách em về bất cứ điều gì , tất cả là do anh tự nguyện !Dù thế nào , anh vẫn yêu em !
Giá như anh đừng cho em biêt tình yêu của anh cho em tha thiết và sâu sắc đến thế , giá như anh đừng đợi đến hôm nay mới cho em biết rằng anh đã hiểu thấu lòng em từ rất lâu , đã biết được tình cảm thật sự em dành cho anh như thế nào . Tình cảm mà bấy lâu nay , có thể em đã nhận ra nhưng vẫn tự dối lòng vì em quá ích kỷ, vì em sợ mất anh , mất đi một người yêu em ,quan tâm em chỉ vì em thật sự là em , yêu em ko toan tính , nghĩ suy . Nếu đến phút cuối mình ngồi với nhau , anh bảo rằng anh thất vọng vì tình yêu anh dành cho em ko được đền đáp , vì tình cảm em dành cho anh bấy lâu chỉ là do em ngộ nhận tình yêu , có lẽ em đã vẫn mỉm cười chấp nhận chia tay và trở lại cuộc sống cách đây 1 tuần . Đến tận lúc em ngồi viết thư này , em mới cảm nhận được tâm trạng của anh khi nói những điều này với em .
Có thể người ta sẽ nghĩ rằng em giả dối , nhưng anh biết là em thật sự đau lòng , thật sự lý do vì sao em ko thể đến với anh , đúng ko anh ?Lúc mình chia tay , anh dặn em ko được khóc , ko được nghĩ gì tới anh nữa . Em đã hứa nhưng em thật sự ko làm được anh àh . Chẳng hiểu vì sao mà nước mắt em cứ rơi ?!!?
Rồi mai này sẽ có người yêu em , nhưng chắc ko ai có thể yêu em hơn anh và có lẽ những cảm giác ngọt ngào hôm nay sẽ mãi ở trong trái tim em . Em ko hối tiếc khi mình chia tay , em chỉ cảm thấy căm ghét bản thân mình vì đã ko thật sự can đảm đối diện với chính mình để giờ đây anh và em đều phải đau lòng đến thế .
Nhờ có tình yêu của anh , em đã có được niềm tìn vào bản thân , ko còn là 1 cô bé vị kỷ , nhút nhát khi xưa nữa và tình yêu của em , như anh từng nói đã giúp anh sống có mục đích , sống tốt hơn khi chưa gặp em . Tình yêu của anh và em cũng thật sự có ý nghĩa , phải ko anh?
Mong anh sẽ luôn hạnh phúc và hãy quên em đi anh nhé vì như thế anh sẽ khổ . Em ko muốn thấy anh như thế ! Anh yên tâm , em sẽ sống tốt mà . Tạm biệt anh !

-H.Q.L.T-
13-10-2005, 02:43 AM
K không biết tình yêu của hai bạn như thế nào như theo K nghĩ người ấy yêu bạn và đã làm cho bạn biết thế nào là tình yêu và bây giờ sau một thời gian chia tay và sau khi đã quay lại một lần , bạn và người ấy đã chia tay và K biết người nói lời chia tay là người ấy ,tuy K không phải là bạn nhưng K hiểu K biết bạn đang cảm thấy đau , bạn cảm thấy hối hận vì sao lúc trước mình không làm như vậy sao mình không giữ anh ấy lại , nhưng bạn biết không trong t/y để nói được câu chia tay ko phải dễ và để quay lại với người mình yêu là một điều còn khó hơn và nếu khi đã quay lại thì sẽ không nói câu chia tay chỉ sau 1 tuần , K biết vì K cũng từng như vậy , và vì thế bạn đừng buồn vì người ấy K nghĩ người ấy làm vậy chẳng khác coi t/y là một trò chơi , muốn là quay lại muốn là nói chia tay , tuy 2 người chỉ có một tuần nhưng như thế cũng là một thời gian và không thể nói là coi như ko có gì , và những người nói được như vậy thì thật ko đáng để bạn yêu , bạn đừng vì một người như thế mà đau buồn , cuộc sống sau này không ai biết trước được bạn nói là ko ai yêu bạn bằng người ấy <--- điều này theo K nghĩ là đã sai , có thể sau này bạn gặp được người yêu bạn hơn người ấy , và K mong bạn hẫy tin vào điều ấy vì trong t/y ko ai có thể nói trước được !

CoNTrAi_KiEu89
13-10-2005, 02:48 AM
mình cũng vậy, Mình muốn níu kéo lại quá khứ để làm lại nhiều thứ
Nhưng thời gian là một khái niệm sâu xa, vô định hình, nó qua đi thì không bao gờ quay lại
Vì vậy mỗi chúng ta cần phải biết tôn trọng khoảng thời gian mình đang sống
làm việc gì cũng phải nghĩ đến sau này

:.>Hamyko<.:
13-10-2005, 04:13 AM
Nói chung thì mọi việc cũng không đến nỗi phức tạp lắm đâu , bạn của tao ! Cũng như mày hay nói : yêu thương là không cần đền đáp , yêu thương nhau cũng không nhất thiết phải ở bên nhau ; mày đã từng ngóng đợi , đã từng buồn , đã từng hối tiếc vì để mất anh ấy ... nhưng tất cả những điều đó không làm nên được kết luận là tình cảm của mày không phải là tình yêu . Mày đã yêu , đã biết được cảm giác ở bên người mình yêu là như thế nào , mày đã từng được nhõng nhẽo , từng được iu chìu.... mọi chuyện giờ là kỷ niệm , và chính những điều đó đang làm cho mày đau . Tao hiểu mày mà , nếu như trên đời này không ai hiểu mày thì tao vẫn sẽ hiểu mày , vì tao là bạn của mày mà . Có thể tình yêu với mày bây giờ là vô vọng , nhưng rùi mọi chuyện sẽ kết thúc . Chia tay không phải là chấm hết , mày vẫn có thể gọi điện thoại cho anh ấy nếu như mày muốn , mày vẫn có quyền được nói tiếng yêu thương với anh ấy , dù hiện tại hai người không còn là của nhau . Mày vẫn yêu anh ấy , anh ấy cũng thế , nhưng tình cảm thì luôn cần 1 kết thúc hoàn hảo , để cho mày và anh ấy có thể bước tiếp những ngày tiếp theo . Sự quay lại của anh ấy hoàn toàn bất ngờ , quay lại để mày thấy rằng mày vẫn yêu , quay lại để nói rằng anh ấy vẫn còn yêu mày , thế thì bây giờ cứ coi như đó là con đường duy nhất cho 2 người , hãy sống vì con đường đó , đừng từ chối nó , vì chắc chắn , trong mày và trong cả anh ấy , tình cảm đó sẽ tồn tại và có lẽ là sẽ không bao giờ mày quên được . Sống vì quá khứ quá nhiều cũng không tốt , hãy biết sống cho những ngày sắp tới đi nhỏ ạ ! Tao hết tiền đi xe ôm để qua nhà mày thêm lần thứ 2 rùi đó . Hehehe .

xinloianh_emsai1512
13-10-2005, 09:11 PM
To nhoveanh : Tao thật sự rất cảm động vì mày đã chạy đến với tao ngay khi tao gởi offline . Mày có biết rằng sự xuất hiện của mày lúc đó thật sự đã anh ủi tao nhiều lắm khi cả thế giới hình như đều quay lưng lại với tao . Tao biết mày ko thích thấy tao yếu đuối như thế này đâu . Nhưng mà , hiện tại , tao thật sự ko thể , mỗi lần nghĩ đến người đó , lòng tao vẫn đau lắm . Mọi việc sẽ ổn thôi mà , đúng ko , như mày từng nói với tao vậy đó . Cám ơn mày vì đã luôn bên tao trong nhũng lúc như thế này , bạn của tao!
Chắc là thời gian rùi sẽ giúp tao quên , tao sẽ cố !!

14-10-2005, 02:10 AM
Tao đã nói rùi , nếu không quên được thì đừng tìm cách quên , làm như thế chỉ có mày buồn thui nhỏ à ! Chi bằng nếu nhớ thì cứ gọi cho anh ấy , nếu muốn gì thì cứ nói , thế có phải tốt không ?

¯|¯ïN
14-10-2005, 07:03 PM
Thật là đáng buồn cho tình cảm của 2 bạn nhưng biết đâu,đó lại là 1 điều tốt,ở bên nhau mà cảm thấy đau khổ thì thà mỗi người 1 nơi vậy sẽ tốt hơn chăng?

gorny
15-10-2005, 01:04 AM
dừng buồn nửa bạn àh ko có gì phải dau lòng cả!!!!!!!!!!!

x2uz21.o2O5
15-10-2005, 01:50 AM
"Mong anh sẽ luôn hạnh phúc và hãy quên em đi anh nhé vì như thế anh sẽ khổ" <---- thế này thì muốn người yêu khổ à.
Nói cả bạn nhé nếu cảm thấy 2 người vẫn yêu nhau thì nên níu lại, đừng nên đánh mất bất cú 1 cái gì thuộc vè fam vi tình cảm.
CÒn nếu mà cảm thấy chia tay se tót cho cả 2 thì cứ cử hành hun lễ à nhầm hành sự đi.
Xin chia buồn cùng 2 bạn.:(

toi_ru_em_ngu
15-10-2005, 02:12 AM
K ko bít nói gì hon. xin lõi vì bũa trc' chọc C. lúc dó ko bít vì chuyẹn mà C bùn. ráng di nhõ.

xinloianh_emsai1512
15-10-2005, 06:42 AM
Nếu biết trước , mình ko thể ở bên nhau . Có lẽ , em đã không yêu anh . Nhưng mừ , người ta đâu biết trước được tương lai . Do đó , vâng , em ko hối tiếc vì em đã yêu anh !
To toiruemngu: C ko trách K đâu . Người ko biết thì ko có lỗi mừ . Dù sao cũng cảm ơn K đã quan tâm đến C!

17-11-2005, 04:30 AM
Hum ni rãnh lên đọc lại bài viết của mày , tao thấy mắc cười quá ! Đau khổ khi chia tay là mày , quay lại cũng là mày , và bi giờ , người quay lưng với tình yêu đó cũng lại chính là mày. Thế thì thà đừng yêu......

xinloianh_emsai1512
18-11-2005, 12:37 AM
To nhoveanh: Ừh . Mày nói cũng chẳng có gì sai . Cũng là tao đã từng yêu , từng đau khổ day dứt và cố níu kéo tình yêu ở lại để rồi cuối cùng lại quay lưng bước đi bỏ lại tất cả sau lưng . Nếu người ta có thể biết được trước tương lai , có lẽ trên đời này đã ko có cái gọi là tình yêu. Tao ko phủ nhận tình cảm dành cho người ấy là có thật và cho đến tận bây h , trong tim tao , vẫn có một chỗ dành cho anh ấy . Nhưng biết làm sao đây khi tình yêu của hai đứa đã ko còn như xưa hử mày , đổ lỗi cho ai đây , thời gian hay là sự xa cách ? Có lẽ tất cả đều là do tao đã quá ích kỷ , quá trẻ con để có thể hiểu hết người ấy , cảm thông và yêu anh ấy từ h cho đến mãi mãi .
To khitayeunhauchilagiacmo: Sao anh yêu em nhiều thế anh ? Tình yêu anh dành cho em , chắc chẳng khi nào em lãng quên . Dù anh và em ko còn có thể bên nhau như ngày xưa . Và anh vẫn luôn trong tim em , chỉ có khác là bây h , nghĩ về anh , ko còn khiến em day dứt nhiều như ngày xưa thôi . EM bây h , cũng đã thôi không còn là cô bé dựa dẫm vào anh hoài , cũng đã thôi thao thức từng đêm trong nhớ mong anh . Cám ơn anh , vì tình yêu của anh đã giúp em lớn lên nhiều và cũng vì có anh , em đã luôn vượt qua được những lúc khó khăn của cuộc sống . Em muốn xin lỗi anh vì em đã thay đổi , đã khiến anh đau lòng vì em , anh của em !

18-11-2005, 01:37 AM
Đúng là trong chuyện này cũng không biết trách ai , chỉ tiếc là cả mày và anh ấy đều không giữ được tình cảm được như những ngày đầu . Kết quả của ngày hôm nay , tao nghĩ nó đã nên như thế từ lâu , vì trong suốt thời gian qua , cả 2 đều dau dứt ; nhưng bi giờ thì khác rùi . Có thể là anh ấy còn yêu mày rất nhiều , nhưng những gì anh ấy nói với tao là : chỉ cần mày hạnh phúc là anh ấy vui , và nếu mày buồn hay cần có chỗ nương tựa , anh ấy sẽ vẫn ở bên mày , không bao giờ từ chối .