PDA

Xem đầy đủ chức năng : Hấp hối một tình yêu

congiobuon
12-10-2005, 03:53 AM
Ta đã từng đau trong vạn lần hấp hối , những nỗi cô đơn như ám ảnh linh hồn . Ta vẫn đi tìm một tình yêu chạy trốn , vẫn mãi miệt mài đối diện với cô đơn .
Bóng đêm lạnh và trầm , rải rác trong cái liu riu mê hồn là bóng dáng thuở tình yêu xa xôi , nơi ấy có anh và ta , có rung động , đợi chờ , khát khao , hy vọng . Nơi ấy có những kỷ niệm dường như vẫn chẳng thể nhạt nhòa trong ta , có những ngôi sao ước nguyện , có những lời thì thầm trước nến , có ước mơ mờ xa ....!
Ta vẫn chẳng thể tìm thấy được ta , chẳng tìm thấy ta của anh ngày ấy , bởi lẽ giờ đây ta vẫn đành trốn chạy , trốn chạy trái tim đã chẳng thể quên người .
Thôi đành , thôi đành gửi tình "để gió cuốn đi" , để nhạt nhòa và lạc trong hư vô , trong miên man vô hồn lạc lối . Giữa mênh mông thinh lặng của đất trời , ta bỗng nhận ra ta đã chạy quá xa . Giật mình ư , giật mình nhìn lại những rớt rụng của đêm đằng sau bước chân , ta ngỡ mình đang giật mình với chính những ji`ta nâng niu , trân trọng bấy lâu . Thì ra đến bây giờ ta mới biết , mình đã chẳng còn ji` , trắng tay và ôm ấp mãi một trái tim tàn tật . Ta tội nghiệp ghê ....!
Giật mình giữa đêm . Đêm wa ta đã có 1 giấc mộng , giấc mộng về anh và ... ta bỗng nhớ anh thật nhiều . Cái cảm giác đã từ lâu ta lãng wên , vì ta cố tình muốn vậy .
Hối hả chạy về điểm xuất phát , ta dường như nghẹt thở . "Phải cố wen đi thôi , cố wen đi cái cảm giác mất anh" , câu này nói nhiều nhàm wa' .
Ta đã là 1 kẻ ích kỷ , ích kỷ vì ta chẳng bao giờ muốn chúc anh hạnh phúc , có phải hạnh phúc của của anh là nỗi đau của ta không , vậy thì ta chúc anh để làm ji` , để nghe trái tim vỡ tan , để nghe nghèn nghẹn bờ mi và cắn răng ngăn những giọt nước mắt trào ra ư ? Ta ích kỷ , ta không muốn mình tiếp tục hấp hối với tình yêu ấy , nhưng ta cũng chẳng thể nào tìm đến cho mình 1 trái tim khác , ta đã lầm yêu anh rồi .

bupbekhoc
12-10-2005, 04:57 AM
chấc giờ dây bạn dang rất là buôn ! tôi hiểu bạn tôi ko dám cá rầng tôi thật sư hiểu nhung dù sao bạn cũng dang giống tôi. tôi cũng dang yeu một ngươi.nhưng người ấy dã có người yêu! tôi dã biết diều dó thì dã quá muộn rồi! bởi vì tôi dã yêu mọt người mà dáng lẽ tôi ko nên yêu giơ nghĩ lại tôi thật sự cảm thấy mình quá dại dột tôi chấp nhận là người dến sau nhung cứ nghĩ dến nhũng phút giây anh ấy ở bên cạnh người khác thì tôi lại dau bạnva2 tôi hãy cố gấng vượtqua nhé

forever love
12-10-2005, 09:52 PM
bạn ahj nếu như mình nói bạn hãy cố quên nó đi thì mỉnh biết rằng nói thì dễ nhưng mà làm thì khó nhưng mà mnih2 vẫn nói bạn ah .hãy nghĩ đến cc sống sau này và tương lai và cố lên bạn nhé

hung_khung
17-10-2005, 07:26 PM
khi cuộc sống trở lại phẳng lặng như dòng sông bạn sẽ tìm thấy cho mình một cuộc sống mới với những yêu thương mới