PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lá Thư cuối Cùng

o0odoibuono0o
12-10-2005, 02:29 AM
Em thế là những ngày bên em , được yêu em không thèm ngoảnh lại. Với những gì em mang đến thật nhẹ nhàng cho tâm hồn tôi thì đến hôm nay nó cũng ra đi thật êm ái , êm ái đến mức tôi cũng chảng thể nhận ra , tôi chỉ thốt lên chuyện gì xảy ra với mình thế ? Em xuất hiện trên con đường trước mắt , thấp thoáng nơi cuối nẻo , tôi biết ròi ai cũng sẽ phải di qua con đường ấy thế nhưng ko phải người nào cũng có thể đi hết được con đường đó , có người qua , có người phải tìm đường rẽ , có người bỏ giữa chừng vì đã chót nhận ra hạnh phúc mình đang có không phải là thật .Toi ước sao em và tôi cũng gập nhau trên con đường ấy , cùng nhau bước đi tìm một hạnh phúc , thật sự thì những ngày còn lại của tôi sẽ thật đẹp dẫu con đường đó có đầy chông gai , thử thách .Và điều ước của tôi như có người nghe thấy , đã cho em và tôi cùng xuất phát trên con đường đó nhưng rồi ko được bao lâu khi tôi thấy mình thật hạnh phúc , hạnh phúc nhất trên cái thế giới hàng tỷ người này thì em đã đột ngột rẽ ngang sang đường khác , em đã không còn bên tôi nữa .Tôi đã mất em và giật mình tự hỏi tại sao lại thế ?
Từ khi tôi yêu em tôi đã cố gắng làm mọi việc để hai đứa được gần nhau hơn , nhưng những việc tôi làm để gần em lại tỉ lệ nghịch với những hành động và cử chỉ em đối xử với tôi khiến tôi nghĩ là tôi đã mất em , em đã không còn yêu tôi nữa , em đã có người khác tốt hơn tôi , nhiều tiền hơn tôi và tất nhiên chăm sóc em cũng tốt hơn tôi .Tặng em những món quà em thích , đưa em đi thăm quan nơi nào em muốn đi .Em đã tự tạo ra những công việc làm như em rất bận để tôi không tìm gặp em nữa , để em có những khoảng thời gian vui vẻ ngồi sau xe kẻ khác với vòng tay , nụ cười y hệt như em ở bên tôi .Rồi mọi buổi tối em đi chơi về em lại gọi diện cho tôi nói những câu chuyện vui vẻ cho cả hai .Tôi đã mơ hồ cảm nhận thấy trong trái tim em hình bóng của tôi thật chênh vênh và nó có thể bị hắt ra khỏi trái tim em bất cứ lúc nào khi tôi ko còn giá trị gì nữa . Em tìm được người khác thay thế , tôi rất mong điều này sẽ không phải là sự thật và em chỉ yêu có mình tôi thôi .Giấc mơ được xây hạnh phúc cùng em từ đây sẽ trở thành kỷ niệm và mãi còn yêu em dù biết tình cảm của em đối với tôi đã ko còn nua . Tình yêu nay tôi chỉ dành riêng cho mình , em đã ra đi và tôi biết khi vắng xa em tôi đã mất đi nguồn vui , mất người cùng chia sẻ , mất đi sự tự tin ở chính mình , nhưng em có yêu tôi đâu nên nguồn vui hay những lúc chia sẻ cùng em có ích lợi gì chứ .Em đã xa tôi để sa vào vòng tay người khác mà chỉ có em mới biết em có yêu người đó hay ko .Tình cảm em rành cho tôi , tôi có thể gọi là sự giả dối được không em ? Con tim tôi chợt nhói đau vì nhận ra một sự thật em đã lấy tình cảm của tôi ra để đùa giỡn . Qua một lần yêu trắc trở mới biết được con đường tìm đến với hạnh phúc thật không phải đơn giản chút nào .Tôi không thể nào quên được dù biết rằng tình yêu em rành cho tôi là giả tạo , cái vòng tay ấy , nụ cười ấy , giọng nói ấy , đôi môi ấy như những chặng đường tôi ngỡ là hạnh phúc mà tôi đã từng được đi qua cùng em .Tôi đã ước ao ngày nào mình cũng được đi trên con đường đó nhưng không được nũa rồi vì tôi đã nhận ra những gì em dành cho tôi chỉ là để lợi dụng và tất cả đều là giả dối không hơn .Liệu có lúc nào em chợt nhớ đến tôi không nhỉ ? Một trái tim biết rằng em đã lừa dối nhưng vẫn yêu và nhớ đên em không , làm sao em thèm nghĩ đến tôi nữa cơ chứ khi bên em đã có người khác . Lời cuối cùng tôi muốn nói với em , đừng lấy tình cảm ra làm thứ hàng hóa để lợi dụng . Chuyện này tôi mong em chỉ mang đến cho một mình tôi thôi và mong muốn cho em tìm được người hợp với em . Còn mối tình này tôi sẽ mang trong hành trang của đời mình như một kỉ niệm khuyết cho những ngày còn lại của đời tôi .
Vĩnh biệt em , người tôi đã chút nũa lầm tưởng là nủa kia của đời mình và trái tim này mãi mãi ở bên cạnh em cho đến cuối cùng .