PDA

Xem đầy đủ chức năng : Bí mật của bầu trời !!!!!!!!

tigon88
08-10-2005, 12:15 PM
xxxxxx
Các bạn có bao giờ nghĩ bầu trời rất huyền ảo chưa? Nếu chưa thì hãy thử một lần nhìn ngắm bầu trời xem. Không biết là các bạn có ai thích ngắm sao như mình ko nếu có thì rất giống mình đó. Có lẽ các bạn sẽ nghĩ mình lãng mạn lắm phải ko. Cũng ko hẳn là như thế đâu nhưng thật sự mình tìm thấy được một bí mật khi nhìn ngắm những vì sao vào ban đêm. Khi mình còn ở VN, ở giữa thành phố chật hẹp, nhà cao tầng như chen lấn tất cả cho nên mình ít khi ngắm nhìn kĩ chúng và cũng chưa có cảm nhận về những ngôi sao bé nhỏ kia. Cho đến khi mình qua đây, những ngày đầu thật là buồn vì anh hai mình phải ở lại VN. Một tuần, hai tuần rồi đến một năm mình vẫn cảm thấy nhớ Vn da diết. Anh hai mình trong một lá thư đã nói: " anh ở đây nhớ mấy nhóc của anh lắm. Tối đến buồn, nhà rộng mình anh hai ở, anh hai nhớ mấy nhóc cho nên hay leo lên mái nhà để ngắm sao (vì chỗ đó mới ko bị khuất bầu trời) mỗi ngôi sao sáng cho anh biết các em của anh đang hạnh phúc ở bên đó và anh hai cũng thấy hạnh phúc. Anh tin vào những ngôi sao đó vì khi những ngôi sao lấp lánh thì anh cảm nhận được như các nhóc đang cười với anh vậy " Mình đã khóc nhiều lắm và ngay hôm đó mình tò mò muốn xem những ngôi sao kì diệu đến cỡ nào. cho đến bây giờ tối nào mình cũng ngắm sao và khi thấy sao sáng mình cũng mong là anh hai mình đang hạnh phúc. Mấy hôm nay mưa trời thật âm u, biết rõ là sẽ ko có ngôi sao nào vậy mà tối qua mình cũng cố mở cánh cửa lớn ở sau nhà ra ,nhìn lên bầu trời; đen thẳm; bất chợt những cơn gió làm cho mình lạnh buốt. Mình cảm thấy nhớ anh hai và kho biết là anh có vui ko vì bầu trời ko sao mà. Và mình cũng thấy bầu trời thật kì diệu quá đi vì nó có thể làm cho ta buồn cũng có thể mang lại hạnh phúc cho ta nữa. Mong sao trời đừng mưa nữa để những ngôi sao bé nhỏ lại xuất hiện cũng như niềm tin của mình và cả anh hai nữa sẽ trở lại. Mình rất yêu những ngôi sao còn các bạn ? Hãy thử ngắm nhìn chúng, có thể chúng sẽ gởi cho bạn những thông điệp từ cuộc sống còn hay hơn mình đã nhận đấy.
Cám ơn đã đọc bài viết của mình. :tim:

lilazngrl17
08-10-2005, 05:20 PM
Trang nè, N cũng thường nhìn lên bầu trời đó...và Ngân rất thích, nhiều khi nhìn lên bầu trời N cảm giác gần gũi và có thể tâm sự đc những gì trong lòng ko nói ra đc. Và nhiều lúc ban đêm cũng thường nhìn sao nữa (lãng mạng thiệt ha? hihi) Nhưng nhiều khi mình nhớ VN cũng vậy thôi Trang à, mình đang ở Mỹ mà. Cho nên hãy coi như bầu trời ở Mỹ và VN cũng như nhau thôi, phải ko???

tigon88
08-10-2005, 11:13 PM
cám ơn N hiểu T nha thật sự T nhớ anh hai lắm nhưng T biềt mình đang ở đâu mà. T sẽ cố gắng học và sốnng hạnh phúc để anh hai T ở đó cũng vui.

tiểu bối
09-10-2005, 12:49 AM
đọc xong bài của bạn Tb mới cảm nhận được điều kì diệu của bầu trời
Chắc tối nay Tb phải ngắm bầu trời ngay mới được và ko biết Tb sẽ tìm thấy được gì ở đó đây ?

darksky nolonger
09-10-2005, 01:44 AM
Nhìn lên bầu tròi và ngắm sao...Wowwwwwwww, lãng mạng thật, mình cũng muốn như dzậy nhưng mấy bữa nay tối trời cứ đổ mưa, chẳng thấy ông sao nào hết ?

tiểu quỉ
09-10-2005, 02:53 AM
bầu trời cũng như tâm hồn con người.. lúc nắng.. lúc mưa.. lúc trong sáng.. lúc tốt đen.. lúc tràn đầy những ngôi sao.. lúc mù mịt giông bão...

tigon88
09-10-2005, 06:36 AM
Cám ơn các sis đã đọc bài của T . Bầu trời thiệt huyền diệu lắm mà T cũng mới nhận ra thôi đó. Uh chúc mấy sis cũng cảm nhận được điều kì diệu của nó.

lilazngrl17
09-10-2005, 12:12 PM
T ngắm bầu trời tối chưa hả? và tìm đc gì rồi hả cô nương? hihi

tigon88
09-10-2005, 01:29 PM
Uh T ngắm mỗi ngày mà khi đi bathroom trước khi đi ngủ áh mà mấy hôm nay lạnh,mưa ko, ngắm sao thì ko thấy mà còn bị gió thổi muốn bệnh luôn hihiih
lãng mạn kiểu này chắc chết sớm quá hiihi
nhưng mà T vẫn thấy nó kì diệu lắm và tin rằng sẽ khám phá ra nhiều điều thú vị hơn nữa.

lilazngrl17
09-10-2005, 02:53 PM
uh, từ từ đi...rồi sẽ tìm đc sự kỳ diệu của nó...mà đi bathroom mà ngắm ngôi sao??? N thấy T thật thú vị đó, hihi

tigon88
09-10-2005, 03:27 PM
trùi ui chọc T hả cô nương hihiih tại bathroom có cửa ra mái nhà mà, nên mới ngắm sao được hiihihi
đến winter chắc hết dám quá hiihihi It is so cold hiiihihi
T tất nhiên là thú vị rùi ,T còn nhiều cái hay nữa từ từ khám phá nha cô nương kekeke......

ngayqua
09-10-2005, 03:35 PM
Uh T ngắm mỗi ngày mà khi đi bathroom trước khi đi ngủ áh mà mấy hôm nay lạnh,mưa ko, ngắm sao thì ko thấy mà còn bị gió thổi muốn bệnh luôn hihiih
lãng mạn kiểu này chắc chết sớm quá hiihi
nhưng mà T vẫn thấy nó kì diệu lắm và tin rằng sẽ khám phá ra nhiều điều thú vị hơn nữa.

oach!!! :jerry: :jerry:

Hàn Cát Nhi
04-09-2006, 11:09 PM
Bầu trời với bao nhiêu điều bí mật
MÀ hình như bầu trời cũng giống như con người chúng ta ....
Cũng suy nghĩ đó ... cũng hàng động đó