PDA

Xem đầy đủ chức năng : Điều giản dị của tình yêu

rose
04-10-2005, 08:07 PM
Ngày tôi chia tay mối tình đầu tôi đã thực sự đau đớn và mất thăng bằng trong cuộc sống . Từ một đứa con gái nhí nhảnh , hay cười và đặc biệt là không bao giờ khóc trước mặt người khác bỗng dưng tôi trở thành con người khác hẳn , tôi có thể khóc bất cứ lúc nào, ở bất cứ đâu và trông tôi thật thảm hại.Tôi sống như thể chỉ là tồn tại .Tôi đã nghĩ rằng tôi sẽ không yêu ai nữa cho đến hết cuộc đời này.
Rồi một ngày anh đến _dịu dàng và kiên nhẫn. Anh cứ âm thầm đi bên tôi ,sẵn sàng đưa bờ vai cho tôi dựa vào khi tôi mệt mỏi ,dang đôi cánh tay ra ôm tôi vào lòng khi tôi thấy cô độc, đưa bàn tay ra lau nước mắt cho tôi khi tôi khóc...Anh đã khiến tôi nhận ra rằng tất cả đều có thể bắt đầu lại và tình yêu cũng thế.Và tôi dần lấy lại được thăng bằng trong cuộc sống , thấy bớt nặng lòng hơn với quá khứ và bắt đầu nghĩ về anh nhiều hơn. Anh đã mang lại cho tôi những giây phút thật sự thanh thản.Tôi nhận ra rằng tôi đã yêu anh .Anh không lãng manjnhuw người ấy , không biểu hiện tình yêu một cách nồng nàn như người ấy nhưng anh vẫn kiên nhẫn ngồi hàng giờ để nghe tôi kể về người ấy...Cứ thế cho đến khi tôi nhận rằng tôi không thể thiếu anh ấy trong cuộc đời.Và tôi cảm thấy thấm thía hơn câu danh ngôn '' số phận cho ta gặp một vài người sai trước khi ta gặp dduwowcjmootj người đúng để ta càng cảm thấy chân trọng hơn giá trị của họ''. Tôi biết rằng quá khứ chỉ là cái để nhớ về nó chứ không thể sống với nó.
cảm ơn anh đã khiến tôi biết yêu những điều giản dị trong cuộc sống và cảm ơn điều giản dị trong cuộc sống mà anh đã danhf cho tôi.

Cục Kẹo Cô Nương
04-10-2005, 08:28 PM
trong nỗi đau xuất hiện hạnh phúc :D
mình nghĩ bạn đã tìm được một nữa cũa mình rồi đó, anh bạn
của bạn đúng là luôn lắng nghe luôn thấu hiểu --> HAPPY FOR YOU :blinking:

CoNTrAi_KiEu89
06-10-2005, 02:34 AM
mỗi người đều mong có được một sự giản dị trong tình yêu, chứ không phải là những ghen tuông bon chen của cả hai người, ngay mình cũng vậy

tiểu quỉ
06-10-2005, 04:11 AM
từ một đứa con gái nhí nhảnh, hay cười.. bỗng chốc tôi trở nên khép kín, trầm lặng... tôi tự hỏi.. liệu tôi có được cái may mắn như bạn... được dâng tặng một tình cảm chân thành, dịu dàng và kiên nhẫn ko.. và.. nếu thật có.. thì sao... khi.... tôi đã ko còn có cái quyền yêu và được yêu nữa rồi..

Dzịt Con Xấu Xí
06-10-2005, 11:19 AM
tình yêu giản dị chỗ nào chứ, nó phức tạp lắm mâu thuẫn lắm, mấy ai iu và đc iu, mấy ai sống vì lí tưởng tình yêu, mấy ai dám hy sinh, đối với tôi tình yêu đơn giản là hãy yêu hết mình
tình yêu xuất phát từ con tim chứ ko phải từ trí óc mà giữa lí trí và con tim nhiều khi mâu thuẫn nhau và chỉ có con tim mới giải quyết đc

yun
08-10-2005, 09:28 AM
Mình cũng đã từng chia tay mối tình đầu cũng mất thăng bằng trong cuộc sống ......nhưng thật bùn vì mình thấy ghê lũ con trai ....o biết cho đến bao giờ nữa mình mới được ...nói "cám ơn anh " như bạn ! Chúc bạn hạnh phúc nhé

rose
09-10-2005, 04:07 PM
Cảm ơn các bạn , tôi thực sự cảm thấy rất hạnh phúc vi có thêm sự chia sẻ của các bạn .Rồi ai cũng sẽ có cho mình một tình yêu đích thực chang qua đó la sớm hay muộn mà thôi.

rose
09-10-2005, 09:13 PM
từ một đứa con gái nhí nhảnh, hay cười.. bỗng chốc tôi trở nên khép kín, trầm lặng... tôi tự hỏi.. liệu tôi có được cái may mắn như bạn... được dâng tặng một tình cảm chân thành, dịu dàng và kiên nhẫn ko.. và.. nếu thật có.. thì sao... khi.... tôi đã ko còn có cái quyền yêu và được yêu nữa rồi..

đừng bi qun thế bạn ôi , mọi nỗi đau rồi cũng sẽ đi qua và tình yêu sẽ đến với bạn . chỉ cần bạn còn hi vọng la được mà.

Kitty
09-10-2005, 10:08 PM
tình yêu đến với mỗi người khác nhau nên cách cảm nhận của mỗi người cũng khác nhau....có thể là đơn giản cũng có khi là phức tạp.....nói chung mọi người nói đều ko sai.....bởi vôn dĩ t/y tồn tại tất cả những cảm xúc và trang thái như thế.Chúc mừng bạn đã tìm được nửa của mình.

forever love
10-10-2005, 12:29 PM
bạn thiệt là lucky đó chúc bạn sẽ mãi mãi hạnh phúc

jancy_x_87
10-10-2005, 12:31 PM
Giản dị thiệt đó! Tui cũng vậy thui!

♥ PlanetVN ♥
11-10-2005, 02:09 PM
Ngày tôi chia tay mối tình đầu tôi đã thực sự đau đớn và mất thăng bằng trong cuộc sống . Từ một đứa con gái nhí nhảnh , hay cười và đặc biệt là không bao giờ khóc trước mặt người khác bỗng dưng tôi trở thành con người khác hẳn , tôi có thể khóc bất cứ lúc nào, ở bất cứ đâu và trông tôi thật thảm hại.Tôi sống như thể chỉ là tồn tại .Tôi đã nghĩ rằng tôi sẽ không yêu ai nữa cho đến hết cuộc đời này.
Rồi một ngày anh đến _dịu dàng và kiên nhẫn. Anh cứ âm thầm đi bên tôi ,sẵn sàng đưa bờ vai cho tôi dựa vào khi tôi mệt mỏi ,dang đôi cánh tay ra ôm tôi vào lòng khi tôi thấy cô độc, đưa bàn tay ra lau nước mắt cho tôi khi tôi khóc...Anh đã khiến tôi nhận ra rằng tất cả đều có thể bắt đầu lại và tình yêu cũng thế.Và tôi dần lấy lại được thăng bằng trong cuộc sống , thấy bớt nặng lòng hơn với quá khứ và bắt đầu nghĩ về anh nhiều hơn. Anh đã mang lại cho tôi những giây phút thật sự thanh thản.Tôi nhận ra rằng tôi đã yêu anh .Anh không lãng manjnhuw người ấy , không biểu hiện tình yêu một cách nồng nàn như người ấy nhưng anh vẫn kiên nhẫn ngồi hàng giờ để nghe tôi kể về người ấy...Cứ thế cho đến khi tôi nhận rằng tôi không thể thiếu anh ấy trong cuộc đời.Và tôi cảm thấy thấm thía hơn câu danh ngôn '' số phận cho ta gặp một vài người sai trước khi ta gặp dduwowcjmootj người đúng để ta càng cảm thấy chân trọng hơn giá trị của họ''. Tôi biết rằng quá khứ chỉ là cái để nhớ về nó chứ không thể sống với nó.
cảm ơn anh đã khiến tôi biết yêu những điều giản dị trong cuộc sống và cảm ơn điều giản dị trong cuộc sống mà anh đã danhf cho tôi.

Hết sức cám ơn bạn vì bài viết này!!! Có lẽ mình đã biết mình phải làm gì...
Ôi.. Giá mà, em có thể hiểu được, Boulevard ạ!!! Sao anh lại Ngốc thế chứ nhỉ??? Em ơi!!! Anh sẽ không bao giờ làm em buồn nữa đâu... Anh, anh muốn làm những gì mà thật sự tận trong lòng anh muốn dành cho em. Em ơi, còn kịp không hả em??? Em...

rose
11-10-2005, 06:49 PM
Nếu bài viết của mình mà giúp được bạn thì mình rất vui . Chúc bạn thành công

shansongvn
11-10-2005, 07:17 PM
hạnh phúc giản dị là hạnh phúc vĩnh cửu mà.bạn thấy tớ nói đúng kô nào.

♥ PlanetVN ♥
11-10-2005, 11:10 PM
Ừh, mình cũng nghĩ như thế. :)
Nhưng liệu có quá trễ không hả bạn??? Khi cô ấy đã ra đi!!!
Cám ơn bạn thật nhiều Rose ạ!!!
Mình sẽ cố gắng!!! :)

Merc
12-10-2005, 01:19 AM
Trái tim luôn có lý lẽ riêng của nó, có những lúc tình yêu là một điều giản dị đến lạ kì nhưng cũng có những khi tình yêu mang đến cho ta bao nhiêu phức tạp...cũng bởi trái tim luôn có ngôn ngữ và lý lẽ riêng.