PDA

Xem đầy đủ chức năng : trắc nhiệm nào !!!!!mất bao nhiêu để quên người yêu cũ

shansongvn
02-10-2005, 08:24 PM
Hãy trả lời 6 câu trắc nghiệm sau, bạn sẽ biết mình tốn bao nhiêu thời gian để chữa lành vết thương tình yêu.

1. Khi anh nói mình chia tay đi em, bạn sẽ phản ứng:

a. Òa khóc nức nở và mắng chửi anh thậm tệ vì đã phụ bạc (10 điểm).

b. Im lặng, nhưng thấy miệng đắng ngắt và nước mắt cứ rơi (15 điểm).

c. Giận giữ và phủ nhận lời chia tay của anh ngay (5 điểm).

2- Sau khi tình yêu tan vỡ, những kỷ vật minh chứng cho tình yêu của hai người được bạn:

a. Cất trong một chiếc hộp và nhét sâu vào đáy tủ, khoá lại (5 điểm).

b. Quẳng ngay vào sọt rác (15 điểm).

c. Vẫn giữ bên cạnh, khi nào buồn lại lấy ra xem cho đỡ nhớ (10 điểm).

3- Hai người đã chia tay hơn một tháng, bạn nghe anh nói đang cưa cẩm một cô nào đó, bạn sẽ:

a. Gọi cho cô ấy và kể chuyện trước đây của hai người (15 điểm).

b. Bạn cảm thấy khá buồn, nhưng rồi thôi, chuyện đã qua rồi (5 điểm).

c. Bạn vội đi tìm một kẻ thế thân cho mối tình cũ (10 điểm).

4- Cho bạn 3 giây để trả lời câu hỏi sau, nếu có thể quay lại với người yêu cũ, bạn sẽ:

a. Đồng ý ngay lập tức. Dù sao anh ta vẫn còn những ưu điểm (15 điểm).

b. Không bao giờ, chén nước đổ đi làm sao hốt lại cho đầy (10 điểm).

c. Liệu có thể cho thêm 3 giây nữa để suy nghĩ hay không (5 điểm)?

5- Dạo này bạn thường giải trí, tiêu khiển bằng cách nào?

a. Xem phim tình cảm, chia ly, khóc một trận tơi tả cho thỏa (5 điểm).

b. Đi ra ngoài ăn uống, xem ca nhạc, kịch nói với bạn bè (15 điểm).

c. Vùi đầu vào việc chat, làm quen trên mạng (10 điểm).

6. Khi vừa chia tay với anh ấy, bạn lập tức yêu cầu bạn bè:

a. Không bao giờ được nhắc đến tên hay bất cứ việc gì liên quan đến anh ấy ngay trước mặt bạn (15 điểm).

b. Hãy rủ hoặc đi chơi với bạn bè thường xuyên (5 điểm).

c. Không ai được đến nhà, hoặc gọi điện quấy rầy. Bạn muốn được yên tĩnh trong suốt thời gian đau khổ (10 điểm).

Kết quả

- 30 điểm: Bạn mất khoảng 2 tuần để hồi phục trái tim. Bạn khóc, giận dữ và đau khổ. Ai cũng tưởng bạn sẽ không thể quên được người yêu cũ. Nhưng trên thực tế, tình yêu ấy chỉ còn là sự nuối tiếc vì cảm giác vừa đánh mất một thứ gì đó. Theo thời gian, bạn sẽ quên thôi. Cũng có thể bạn không yêu anh ta mấy.

- Từ 35 đến 70 điểm: 2 đến 4 tháng là thời gian cho bạn quên đi mối tình cũ. Bạn thật sự yêu hết mình, vì thế bạn không hề ân hận khi tình yêu tan vỡ. Cảm giác của bạn chỉ là sự nuối tiếc. Bạn đau khổ vì những kỷ niệm vẫn còn hằn sâu trong tim. Đừng tự gặm nhấm nỗi đau, hãy đến với bạn bè, tập trung làm việc, bạn sẽ thấy thời gian 2-4 tháng nhanh chóng rút ngắn lại.

- Từ 75 điểm trở lên: Thật khó khăn cho riêng bạn. Chàng đã ra đi và tung tăng với mối tình mới từ lâu, nhưng bạn vẫn không thể quên. Bạn không khóc, không giận dữ, nhưng tình yêu tan vỡ như một vết thương không bao giờ kín miệng. Bạn tự trách mình, trách chàng. Vì thế, bạn lại càng không thể quên và tuyệt giao với mọi người. Bạn ơi, đừng vì một canh cây mà bỏ quên cả khu rừng. Nhiều điều đẹp đẽ đang chờ bạn phía trước

jancy_x_87
03-10-2005, 03:31 PM
Tui là cái ở giữa đó! Đúng ghê,đúng 2 tháng là tui quên được rồi.!

rose
04-10-2005, 11:26 PM
tui cũng là cái giũa đó. hai tháng để tôi quen một người mới và 4 tháng để tôi yêu một người mới

shansongvn
05-10-2005, 03:08 AM
sao các bạn nhanh vậy.mình thì chịu chết thôi !!!!!!!!!!chỉ giáo mình tí đi nào.....

anny N
05-10-2005, 09:24 AM
ặc ặc tui 45 d nè :lol: uhm mà 1 năm roài đã quên đâu :hihi:

hieuemyeu
05-10-2005, 09:37 AM
mình cũng muốn quên người đó thì mình phải làm sao đây, mình và cháu mình cùng yêu người đó mà mình lại là người yêu chươc, các ban cho mình lờ khuên đi. Mình cám ơn

anny N
05-10-2005, 09:39 AM
oái kỉu gì muh cháu cũng iu lun hả ? ặc ặc thế người ấy thì sao ?cũng có cảm tình với cháu u sao ?:dien:

angel_love
05-10-2005, 11:34 AM
:lol: vv đc 65 điễm :D:D công nhận bói nài nói đ1ung thiệt ta, :D:D

anny N
05-10-2005, 11:57 AM
troài .........chung thủy thía :hihi:

angel_love
05-10-2005, 12:33 PM
:D:D, ko bít sao nữa tự nhiên có cái feeling như vậy đó, giờ nhắc lại rùi coi như quá khứ ko còn gì lưu luyến mấy :D

ninhhainhi
05-10-2005, 05:15 PM
trời đọc xong tui choáng wa
hóa ra tui chưa wen ng yêu cũ
hix cả nhà ơi có cách nào giúp tui ko zay??????
:((

clubtinhyeu
05-10-2005, 05:55 PM
Tình yêu học trò Tình yêu học trò Tình yêu học trò .... nó là cái gì thế nó đến rồi lại đi trời ơi là trời ????
Các bạn ơi giúp tôi với tôi và nguời ấy .... :gian: các bạn hãy chỉ tôi làm sao để cho tôi quên đi ng` ấy , tôi đã cố quên nhưng khổ nỗi ko đuợc thế mới lạ chứ .....
GIÚP TÔI NHÉ.........

Hihi bạn type có dấu nha ! :flower: Và đừng chèn hình với flash ko cần thiết trong bài viết

hien911
05-10-2005, 06:24 PM
TY chân thật thì tồn tại vĩnh viễn .Thông cảm nha máy không cài tiếng việt không viết đuợc .

mudo016
06-10-2005, 11:11 AM
tình yêu chân thật nhặt đâu ra bây giờ cơ chứ,
có mấy khi mà tình yêu bền vững đến thiên thu,
cuộc đầy giẫy những giả dối thế nên tình yêu cũng chỉ là trong phút chốc mà thôi

die_of_love99
07-10-2005, 10:33 PM
ùh nhỉ.chuyện yêu đương lằng nhằng lắm !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!111

cobebuongbinh27_10
11-10-2005, 05:10 AM
mình thì kết quả ở giữa ko bít có thật ko là 2 tháng sẽ quên được người ta ko nữa

♥ PlanetVN ♥
11-10-2005, 02:32 PM
1b 15d
2c 10d
3b 05d
4a 15d
5b 15d
6c 10d
Tổng cộng: đúng 70 điểm. :oh:
Hix,... Chưa đến 4 tháng mà vẫn không thể quên. :lol:
Toi mình rùi... Khổ ghê!!! :think:
Hey,... Nhưng mà mình thật sự không thích quên.
Dù sao, tất cả cũng đều là kỷ niệm. Có thể đau đớn nhưng vẫn thật đẹp!!!
Kỷ niệm là mãi mãi!!! Không nên quên!!! :angel1:

oxkho_iu_bxngoc
11-10-2005, 10:37 PM
cộng khg có điểm nào chắc khg quên được :)

Xa_Anh
11-10-2005, 11:22 PM
cac ban quen nhanh the toi thi phai 2 nam de quen di nguoi ay :noidea: minh ko biet tai sao phai nhu the thi minh moi quen dc chac minh yeu anh ay qua :jerry:

toi yeu cac ban qua thiet do