PDA

Xem đầy đủ chức năng : Lời hứa cho tình yêu.... em

matmotmi
02-10-2005, 04:51 PM
Anh yêu !
Không biết giờ này anh còn nhớ... mùa thu năm ngoái em và anh quen nhau và cũng chính thời gian ấy em biết yêu anh. Yêu anh.... có lẽ anh ko thể biết hai từ đó với em thế nào đâu đối với anh hai tiếng yêu chẳng có gì đặc biệt cả. Yêu anh rồi em chẳng nhận được từ anh một sự quan tâm khác mà chỉ nhận được từ anh một lời hứa.... một lời hứa tưởng chừng chỉ đẻ cho qua chuyện chỉ để qua rắc rối. Em biết vậy nhưng em tin anh ko phải là người như thế anh sẽ có trách nhiệm với lời hứa của anh đúng ko?. Anh hứa sang năm lớp 11 anh sẽ yêu em , liệu lời hứa ấy có quá con nít ko nhỉ. Nhưng rồi em vẫn đợi... chờ.... và....đợi. Em chỉ biết thế thôi...... :tim:
Rồi thời gian cũng trôi qua... 2 tháng.... 4 tháng... 6 tháng...... Cho đến một ngày em nhận được tin anh phải đi , anh phải xa em. Em chẳng còn có thể hi vọng được gì cả nhưng rồi từ hôm ấy em lại cũng nhận được từ anh một lời nói, một lời nói mà em chờ đợi suốt 6 tháng ròng.Anh sẽ ko đi nữa vì em , rồi chuyện tình của anh và em bắt đầu từ khi ấy. Với bao kỉ niệm vui buồn , chưa một lần cãi nhau giận nhau. Em biết anh luôn nhường nhịn em vì em là một con bé bướng bỉnh....
Cho đến bây giờ.... lại cuối thu.... đã đến lúc anh thực hiện lời hứa của anh với em. Nhưng bây giờ em ko cần nữa em chỉ cần mình cứ mãi thế này thôi. Nhưng em lại cũng muốn xem anh nghĩ thế nào. Em hỏi anh anh còn nhớ đã hứa với em gì ko?. Em cũng rất vui vì nghe anh nói còn nhớ nhưng...... đấy chỉ là lời hứa nói xong để đấy.... nói để cho qua chuyện.....Anh có biết rằng em buồn lắm ko? Em cứ nghĩ rằng anh sẽ khác cơ , anh sẽ giữ đúng lời hứa nhưng anh đã làm em thất vọng :khocnhe:
Dù sao bây giờ anh là của em , tuy buồn nhưng em sẽ ko nhắc đến nữa. Ngố ạ
Lời hứa dù có phai mờ lòng em vẫn mãi mãi yêu anh :tim:

embietkhoc
07-10-2005, 08:18 PM
Chài !
Tình vẫn thế người vẫn thế chẳng tốt đẹp hơn được gì hết. Nhưng dù sao như thế cũng là một niềm mơ ước của bao nhiêu người rồi Thủy nhờ !
Tại sao một bài viết hay và cảm động thế này mà chẳng có ai đọc được là sao? :jerry: Em muốn nhiều người đọc cơ mà cái bài này viết cho anh mà anh cũng chẳng đọc được à. chán nhỉ ? buồn quá cơ. Trời mà mưa mãi thế này thì đi chơi sao được
I love you :3nhay: Phương yêu Thủy nhờ hờ hờ :madsung: