PDA

Xem đầy đủ chức năng : Nhật ký của một em bé chưa chào đời

kannan
02-10-2005, 05:49 AM
Ngày 5-10 - Hôm nay, mình bắt đầu xuất hiện. Ba mẹ chắc là chưa biết điều này đâu vì mình còn nhỏ xíu như một hạt táo mà, nhưng sự thật là mình đã có rồi.

Và mình sắp là một bé gái. Mình sẽ có tóc vàng và mắt xanh. Tất cả mọi thứ đã được sắp xếp hết cả, thậm chí ngay việc mình rất thích ngắm hoa nữa cơ!

Ngày 19-10 - Một số người nói mình chưa phải là một con người hoàn chỉnh, rằng mới chỉ có mẹ mình thật sự tồn tại mà thôi. Nhưng mình là người mà, cũng giống như mẩu ruột bánh mì nho nhỏ chưa phải là bánh mì thật sự. Mẹ là người, vậy thì mình cũng thế.

Ngày 23-10 - Mới rồi mình vừa mở hé đôi môi. Chà, để nghĩ coi cỡ một năm nữa, mình sẽ nở nụ cười và sau đó biết nói. Chắc chắn tiếng đầu tiên mình thốt ra sẽ là: Mẹ... mẹ...ơi!

Ngày 25-10 - Hôm nay, tim của mình bắt đầu tự đập lấy. Từ giờ trở đi nó sẽ nhảy múa nhẹ nhàng cho đến phút cuối đời của mình mà không nghỉ chút nào! Sau nhiều năm chắc nó phải mệt mỏi. Nó sẽ dừng khi mình chết đi, chắc thế!

Ngày 2-11 - Mình lớn lên một chút từng ngày. Tay chân mình bắt đầu hình thành. Nhưng chắc chắn mình phải đợi một thời gian khá dài trước khi đôi chân có thể giơ cao để chạm vào tay mẹ, trước khi lòng bàn tay bé nhỏ có thể cầm được hoa và ôm lấy ba.

Ngày 12-11 - Những ngón tay nhỏ xíu bắt đầu mọc ra trên bàn tay của mình. Ồ, trông chúng nhỏ nhắn mà dễ thương làm sao! Mình sẽ được vuốt tóc mẹ nhờ chúng đấy nhé!

Ngày 20-11 - Hôm nay, bác sĩ nói với mẹ rằng mình đang sống ở đây, bên dưới trái tim của mẹ. Ồ, chắc mẹ phải vui mừng biết bao! Mẹ có vui không hở mẹ?

Ngày 25-11 - Có lẽ ba mẹ đang đặt tên cho mình. Nhưng chắc ba mẹ vẫn chưa biết mình là con gái đâu. Bí mật đấy nhé! Mình muốn được người khác gọi là bé May. À, mình đang lớn dần lên đây!

Ngày 10-12 - Mình đang mọc tóc! Sao nó mượt mà và tỏa sáng quá. Mình tự hỏi tóc của mẹ có giống thế không?

Ngày 13-12 - Mình vừa chớp mắt. Bóng tối bao phủ xung quanh mình. Khi mẹ sinh mình ra, chắc là thế giới sẽ nhiều hoa và nắng ấm lắm. Nhưng điều mình muốn hơn cả là trông thấy mẹ. Mẹ ơi, mẹ có đẹp không hở mẹ? Con muốn nhìn thấy mẹ ghê!

Ngày 24-12 - Mình tự hỏi liệu mẹ có nghe thấy tiếng thì thầm của trái tim mình? Một số bạn của mình ra đời hơi bị yếu một chút. Nhưng trái tim mình rất khỏe mạnh. Nó đập đều đặn: tup-tup, tup-tup. Mẹ sẽ có một đứa con gái thật khỏe mạnh đó nghe mẹ!

Ngày 28-12 - Hôm nay, mẹ mình giết mình...

forever love
02-10-2005, 09:59 PM
-đúng là cc sống bây giờ đúng là quá ác phải k bạn khi mà những trẻ nhỏ dang còn trong bụng mẹ dã dang hình thành trong người họ mà họ nỡ giết thật là dã man

cogaiphepthuat
20-10-2005, 08:38 PM
Đọc xong câu chuyện này mình thật không biết nói gì hơn. Cuộc sống bây giờ sao tàn nhần wa' vây. Ngay cả một đứa bé cũng không còn con đường sống. Nếu nói mình có suy nghĩ gì trong câu chuyện này mình sẽ nói hãy để cho các em được sống vì cuộundefinedc sống là quý hơn bao giờ hết

tigon88
20-10-2005, 09:12 PM
Uh bài này đọc xong thấy đau lòng sao ấy thật sự những em bé đó ko có tội mà sao lại nhẫn tâm giết nó, tội tày trời!!!!!!!!

Kitty
20-10-2005, 10:47 PM
kitty đã từng được đọc câu chuyện này.Đây là một câu chuyện cực kì nhân văn.Mà thực tế trong cuộc sống những điều như thế này ko ít....thật là đáng tiếc và đáng buồn.

cogaiphepthuat
07-11-2005, 05:48 AM
Con người thật là nhẫn tâm không chừa một tội ác nào

boytramtinh
07-11-2005, 06:02 AM
Con người thật là nhẫn tâm không chừa một tội ác nào
em cũng là 1 con người,tôi cũng là 1 con người đó,ko nên chụp mũ như thế.

tigon88
08-11-2005, 10:24 AM
Khi làm những việc đó thì họ ko còn là con người nhưng sau khi đó họ lại trở lại như xưa, thật tàn nhẫn quá!!!!!!!!!!!!Cuộc sống bây giờ thật thương tâm .......

heo con ũn ĩn
30-05-2007, 10:05 PM
thật buồn vì những hành động sai lầm dẫn đến việc phá thai phải không bạn....

º°¨Ảo¨°º
30-05-2007, 11:31 PM
giẾt chẾt 1 sInH lInH nhỎ pE'.. thẬt đỘc áC...:rain:

vani_socola
31-05-2007, 05:56 AM
cò những con người thây rất tàn nhân.....họ sai lầm.. để rồi giết chết giọt máu của minh...híc nghĩ lại mà búc xúc T__________T

~ Chàng Ngốc ~
31-05-2007, 07:21 AM
:rain:.................:rain:

kođăngký
31-05-2007, 10:16 AM
hiz
đọc 2 ngày cuối cùng , 1 cảm giác thật ghê rợn
kinh hãi

mưa_buồn
31-05-2007, 06:45 PM
bài của bạn rất có ý nghĩa nhưng phải chi " những người đó " có thể đọc được những dòng chữ này

Tháng Tư
31-05-2007, 10:01 PM
mình đã từng đọc cái nì
và nó khá giống mình
hồi đó lúc mang thai mình........mẹ mình cũng có ý định như vậy

traitimbienca
31-05-2007, 11:35 PM
Dùng nen dại khò làn nũa

vani_socola
01-06-2007, 05:54 AM
có nhiều người đỗ lỗi cho hoàn canh.......nhưng nếu như họ suy nghi..thì sẽ ko bao h làm như vậy!^____^....tội nghiệp cho mí nhóc, chu7a kịp nhìn thấy mẹc trời đã fai...
uhm..dù sao chúng ta đọc để rút kinh nghiẹm^^

nhoc_katy
01-06-2007, 07:17 PM
đứng ở trong phương diện 1 đứa thai nhi mà nói thì đó là 1 chuyện rất bùn
nhưng mà... nếu đứng ở phương diện 1 người mẹ
em nghĩ chắc bà ta cũng có nổi khổ
kô có người mẹ nào những tâm hại con mình

Tháng Tư
01-06-2007, 07:55 PM
nếu đã ko có ý định và sợ trách nhiệm thì nên hoàn thành tốt đi
bít sai vẫn làm để có baby rồi đem bỏ..................thất đức

kođăngký
01-06-2007, 08:04 PM
mình đã từng đọc cái nì
và nó khá giống mình
hồi đó lúc mang thai mình........mẹ mình cũng có ý định như vậy

và mẹ đã nghĩ lại???
niềm hạnh phúc lớn lao và chắc hẳn bạn yêu mẹ nhất nhà ấy nhỉ :)

vani_socola
01-06-2007, 10:03 PM
^__^ hồi đó, chỉ còn 1 ngày nữa là mami na bỏ na rồi, ko fải mami ''ac''...chỉ là người ta nói, vani là thai trừng- nghĩa là nếu ko bỏ mami sẽ dieT_______T......
hichic' cũng may lúc đó có máy siêu âm vê..lúc í mới bít chỉ là sinh khó thoạihok tới nỗi như zị^^..nên vani dc chào đời vào đúng 1-5^______^.......dù sao mình dc sinh ra đã là một hạnh fuc'^_______^

the_warm_winter
02-06-2007, 12:23 AM
Có baby là niềm hạnh phúc lớn lao nhất cuộc đời một con người.
Có những người mẹ chịu bao tủi hổ để nuôi con một mình
Có biết bao người mẹ nhói lòng khi đứa con ngây thơ hỏi "mẹ ơi, cha con đâu", vẫn cắn chặt răng, nuốt nước mắt vào trong...
Con cái...là kết quả của hôn nhân
Nhưng...vẫn có người gọi đó là "hậu quả".
Và đã là "hậu quả" thì ko phải ai cũng đủ dũng cảm để chấp nhận. Thế là "giải quyết".
Vậy nên...hãy nghĩ, ko chỉ 2 lần mà là nhiều lần hơn thế, để biết dừng đúng giới hạn.
Để ko còn những "hậu quả" bị "giải quyết" - lạnh lùng có, và day dứt có.
Thật đáng sợ!

tiểu bối
04-06-2007, 02:00 AM
Đọc mà thấy đau đớn và lạnh lùng cả người.
Chẳng thể trách ai được.cái gì cũng có hoàn cảnh của nó cả.Nhưng tốt nhất hãy suy nghĩ trước khi muốn làm việc gì để đừng phải rơi vào hoàn cảnh tự giết chết chính đứa con của mình.Khi đó thì dù biện hộ cách nào thì cũng quá là tàn nhẫn.Đọc những dòng này liệu rằng những người mẹ có thể chịu đựng được ko chứ?

3_lotai_choi
04-06-2007, 04:06 AM
những người như thế thật ko xứng đáng làm mẹ

"!Mưa!"
04-06-2007, 11:28 AM
- Nếu đọc nguyên bản chuyện này hay và ko ghê đến thế đâu, mình đa đọc được từ rất lâu ở trên mạng chuyện này, nhưng sau đó bị một nhà văn nào đó của Việt Nam viết đề tên mình bên dưới ko nhớ báo Tiền Phong Hay Phụ nữ nữa mỗi một người viết lại đều khác đi nhiều có chút thay đổi tuy ý nghĩa ko khac đi la mấy nhưng nếu đọc của đúng người viết ra đo dâu tiên cái cảm xúc thực sự ấy mọi người sẽ hiểu hơn đống cảm hone, thấy dau xót va thương cảm chứ ko phải cảm giác ghê gợn hay vô hồn nhù bạn này post đâu, rất tiếc mình ko tìm được post cho mọi người coi

cherish
04-06-2007, 12:52 PM
Đề tài khá nhạy cảm. Nhưng chỉ khi nào ta ở trong cuộc mới có thể phê phán hay đánh giá dc bạn à.

Cô đơn lãng khách
05-06-2007, 03:31 AM
nản quá bạn ui ! bạn cover lại nhưng chả hay tẹo nào, chỉ là bạn đã lược bỏ quá nhiều thôi, dù đứa bé đã bị bà mẹ tuổi teen vứt bỏ, nhưng nó chẳng oán hận, và nó rất yêu mẹ nó , vì đã cho nó tồn tại, dù chỉ trong giấy phút, có thắc mắc gì cứ pm cho mình nhé

PlanetVN
05-06-2007, 03:56 AM
Ở HHT mình đã đọc chủ đề này rồi, để mình tìm nó rồi gộp chung vào cho các ban... Nguyên bản của bài viết đọc hay & thú vị hơn nhiêu.. :D

:chayle:

cuti34s3ll1c3n1
05-06-2007, 03:05 PM
thật là độc ác, bà mẹ đó chắc là đang chờ đợi một đứa con trai, nếu mà ai cũng vậy thì thế giới này sẽ ko có con gái nữa, vậy làm sao còn tồn tại được, mấy người đó cũng phải biết suy nghĩ chút chứ
>.<

only_loveyou_4ever
06-06-2007, 04:36 AM
TạI sAo?????????????????????

...:*tống_mai_linh*:...
06-06-2007, 05:54 AM
tội lối......................... amen :khocnhe: :mecry:

.:+:.pHa Lê BạC_lOv3jj.:+:.
06-06-2007, 07:29 AM
.............."Người mẹ".............hai từ thiêng liêng ấy đã tạo ra và vùi dập tâm hồn của đứa con nhỏ chưa chào đời

phăng_love
06-06-2007, 08:26 AM
hichic câu chuyện này buồn wa !!! Mình cũng không hiểu sao họ làm vậy được nhỉ?