PDA

Xem đầy đủ chức năng : Thầy ơi!!!!!!!! em hết phá được thầy rồi

tigon88
01-10-2005, 03:55 PM
Những người bạn của T, đừng ngạc nhiên khi T post bài nha vì vô tình câu chuyện T kể cho một người quen hôm nay làm t nhớ lạ một kỉ niệm thật dễ thương của T , T muốn cho kể cho các bạn nghe và sau đó cho ý kiến nha. Thanks.

Chuyện là vầy, hồi đó nói rõ hơn là cách đây 3 năm khi T học lớp chín. Cái năm cuối đó bạn nào trải qua được ở VN giờ nhớ lại thì nó thật tuyệt , thiệt đó. T cũng như bao bạn khác ráng học thật tốt và chủ yếu là những môn có thể thi tốt nghiệp. Thường thì những môn học bài Tđược điểm cao lắm nhưng mà T cũng kho phải dân siêng học bài hiihihi. Chủ yếu là Tán với Văn hai môn có hệ số nhân đôi trong kì thi. Tạ ơn Chúa 2 môn đó T học khá nhất và cũng là 2 môn T thích nhất. Ngoài ra môn sinh cũng là môn học T thích nhất và còn vì thầy nữa hiihihi.
Thầy là một người lớn tuổi nhưng vui vẻ và đôi lúc nhí nhố nữa. Khi có bạn nào làm bài ko được thì thầy bảo là chắc hồi nhỏ bị té giếng thế là cả lớp cười rần lên hihiihihi. Riết rồi quen biệt danh " té giếng" được tụi T ghép cho thầy. Vì tính thầy cũng lúc nắng mưa như người bị té giếng,nhưng thấy dậy nghiêm túc lắm. Đến gần thi học kì một thì BỘ giáo Dục cho ra sách ôn tập thi Môn Sinh và bảo là kì thi học kì sẽ ra câu hỏi trong đó. Học sinh cuống cuồng, thầy giáo cũng chẳng kém. Ri kì thi đến. vì nội dung ôn tập quá dài cho nên kho học sinh nào thuộc hết nổi. Chương trình sinh học 9 rất khó cho nên học sinh sợ môn Sinh lắm vì học bài nhiều mà còn học cả hình vẽ và sơ đồ nữa. Một số bạn học tủ ( that mean thấy câu nào hay thì học ). T thì khác vì T biết học tủ sẽ dễ bị tủ đè hiihih. T đã cố nắm tất cả những căn bản tuy nhiên T cũng thật lo khi vào phòng thi. Thật may là T ko ngờ đề toàn cho câu căn bản hiểu và nhớ thì làm kho mấy khó. T được 10 điểm một số điểm tối đa cho môn Sinh. Và trong lớp hơn bốn chục người thì T vinh dự ôm con 10. T nghĩ trong trường cũng ko hơn chục người có điển này. Thầy cũng như các bạn bất ngờ quá và điều đó làm T trở nên giỏi hơn trong lớp Sinh. Rồi học kì hai đến môn sinh là môn trọng tâm có thể ra thi. Học sinh lo,thầy lo. Những tiết học môn sinh cả sàng lẫn chiều dầy đặc bài học thật nhiều. Ui nhớ lại còn muốn xíu. hic hic. T thì lại lo cho những môn khác nhất là môn English, T có một số diểm chẳng thể bằng lòng được. Môn sinh bị T coi thường vì nghĩ điểm cao thì thầy sẽ ko gọi trả bài và t cũng thường lên lớp xem một chút trước khi học. Một ngày như mọi ngày thầy vù vào lớp rồi lôi sổ sinh tử ra dò,T còn dang xem bài English trong khi chưa học lấy một chữ chỉ nhớ sơ sơ bài giảng bữa trước. Thầy gọi thật to:
-Trịnh Phương Hồng Trang.
T bị hết hồn và bắt đầu vái trời vái đất ko phải vái cho thầy kêu lộn vì nghe rõ ràng mà....
T vái cho T kiếm cách phá được thầy để thầy cho qua vì đôi khi thầy cũng phát ân xá cho.
-Dạ có em
Thằng bạn kế bên nhìn T và buồn cho số phận vì nó nghĩ T sẽ có tên trong sổ kỉ luật tuần này. t còn cười được dù trong bụng rối bời.
-Cho thầy biết cấu tạo của hệ tuần hoàn.
Trời ơi chết con rồi. t nhìn lên trần nhà rồi nhìn ra cửa sổ. Phải liều thôi t nghĩ rồi trả lời
-Dạ thì hệ tuần hoàn là hệ trong cơ thể con người, hệ này được cấu tạo bởi những mạch máu và những hệ thống giúp con người trao đổi tuần hoàn.
Thầy nhìn T nghi ngờ nhưng vì là học trò cưng mà với lại trong giờ của thầy T hay phát biểu nên chắc nể tình thầy nói:
-Thôi đi kho thuộc bài 5 điểm về chỗ.
trời 5 điểm mừng quá một số điểm cứu T thóat khỏi sổ kỉ luật nhưng sẵn tính phá thầy ( thật ra T cũng sợ thầy cô lắm trừ thầy ra) T tiếp:
-Trời em đọc được quá trời mà cho em có 5 Đ
-đâu đọc chổ nào?
Sẵn cuốn tập để trên bàn thầy T nhìn đọc một hơi
-thôi thôi nhiều chuyện cho 7 đ ko sửa nữa đâu.
T còn muốn chọc nữa nhưng nghĩ lại hồi lát điên lên 1 đ cũng ko có chứ nói gì. T vui vẻ cám ơn thầy rồi về chỗ.
Rồi những tiết học sau sợ thầy chiếu cố nên T cũng học đều hơn. Tiết học của thầy ko căng thẳng vì thầy cho cả lớp muốn ă gì thì ăn. Đứa nà cũng vậy ngậm một cây kẹo mút rồi thầy còn chọc nhìn giống ngậm xà beng cả lớp cười hihi. Có lầ t còn lấy cây kẹo ra đưa và hỏi thầy có muốn ăn kho. Thầy lườm T rồi kí một cái nhưng né kịp hihiihi chứ ko lủng đầu vì thầ có chiêu đó mà.
bây giờ ở bên Mỹ thỉnh thoảng t kể chuyện này cho bạn và người thân nghe ai cũng thích và bảo T có kí ức đẹp quá T cũng vui lắm.
Mỗi khi học bài liên quan đến Sinh T lại nhớ thầy và tự nhủ:
-Thầy ơi !!!!!!!!!!!! em hết phá thầy được rồi.
Kỉ niệm ơi xin về bên tôi
Để cho tôi sống chuỗi ngày đẹp xinh.

:clap: xong rồi vỗ tay các bạn ko thui t buồn đó hehehhe :burger:

*Camellia*
01-10-2005, 04:52 PM
Hi hi, vỗ tay cho T nè, tuổi học sinh chúng mình thì vui sao những kỉ niệm giữa thầy và trò. P thì sợ nhất là phần mổ bụng thú trong giờ học Sinh học đó. Ớn quá à. Nghe chuyện của T vui thiệt đấy. Vậy bạn cũng là học trò quậy phá trong ánh mắt của thầy giáo rồi. Hi hi. Cảm ơn bạn đã post lên chuyện vui của bạn cho các bạn cùng chia sẻ.

tigon88
01-10-2005, 05:14 PM
Thanks P. You are the first one. Thanks. hiihiihihi
Cám ơn đã vỗ tay cho T nha hiihihiihi
T thật sự cảm thấy vui lắm. Uh còn T thì ko ngán lắm cái vụ mổ vì trong giờ sinh năm nào T cũng lãnh nhiệm vụ nhóm trưởng mà. Năm lớp 9 nhóm T còn ko có con trai mà T thì khá nhất cho nên vừa làm bài nè vừa làm thí nghiệm trời nghĩ lại mà muốn xỉu, giờ cho tiền T cũng kho mê chức trưởng nhóm đâu hihiihi. Có lần T mổ cóc mà con cóc ko chết T sợ quá la lên , rồi làm bể ống nghiệm nữa đáng lẽ phải đền mà T nói thầy là tại nó cũ quá thế là ko bị đền mà thầy còn thương nữa vì thấy T đảm việc cho nhóm mà hihiihi. Nhưng mà T nói rồi T kho phá lắm đâu chỉ vui thôi. Bây giờ thật sự T nhớ bạn và thầy cô lắm huhuuhuhu........

HT
02-10-2005, 10:01 AM
Nhớ lại mình hồi học lớp 10 môn Sinh bị gọi lên bảng chưa bao giờ quá điểm 5 thì phải :D

Miki
02-10-2005, 11:38 AM
Hình như nếu Jane hông nhầm thì tigon88 sinh năm 88 đúng không? nếu đúng vậy thì quả là hay quá, vì Jane cũng cùng tuổi và cùng name với tigon88 đó:). Có điều là hồi đó, J chỉ học xong học kì 1 của lớp 9, rồi chạy qua bên này luôn, hông có kịp thi tốt nghiệp, nhưng đã từng biết cái đề thi sinh năm đó, hihi..hông có khó, nhưng mà bài nào bài nấy đều phải học thuộc lầu hết, nhớ hồi đó thằng bạn của J nó nói nó học hết cả cuốn vở rồi, còn Jane cũng học hết, nhưng hông thuộc lầu như nó (hic..nó học giỏi thía mồ). Khi đến ngày thi thì đề ra làm ngỡ ngàng, vì hông có khó, toàn là mấy câu dễ, hihi...got 10 points easy, chỉ tội cho thằng bạn, hihi...nó học thuộc lầu lầu hết cả cuốn vở mà ra toàn câu dễ, làm nó disappointed:hihi:. Đến khi thi Lý, tưởng là thi hông good đâu, nhưng mà nghe tụi nó bảo là nghe Thầy nói mình được 10 points, mình thì hông có tin, nói là chỉ là lời đồn thui, lúc thi làm bài hông có được ưng ý cho lắm, làm gì được điểm đó. Thế là khi phát bài ra, thấy được điểm tối đa, hihi..mừng ơi là mừng, mà lúc đó, vì biết sẽ đi qua bên này, cho nên hông có học thêm môn này và bỏ lơ lơ, vậy mà làm bài thi, hihi..điễm tối đa, tụi bạn nó học thêm ông thầy tức quá chừng, vì hông được điểm tốt đa:D.
Nhắc đến tụi bạn, bây giờ miss tụi nó ghê:(

tigon88
02-10-2005, 12:23 PM
uh Vậy là Jane bằng tuổi Trang đó, Jane nói đúng đề thi năm đó dễ ẹt mà tại tụi bạn T rủ nhau học tủ mấy câu khó nên bị tủ đè hết ráo. Đến khi phát bài thi trong lớp T có bạn học giỏi lắm mà còn lãnh con 3 nữa nghĩ lại thiệt đúng là học sinh tụi mình quá đáng mà. năm đó T học cũng chưa hết cuốn sách đâu mà đi thi thiệt cũng sợ lắm hihiihihi. Bây giờ con 10 đó là kỉ niệm đẹp của T rùi hihhiihi.
Jane qua đây lúc chưa xong lớp 9 thì uổng quá vì đến cuối năm học thì ác thiệt mà vui cũng đã lắm nghĩ lại nhớ mấy đứa bạn quá huhuhu.
Cám ơn Jane đã trả lời nghe mà rất vui khi biết Jane.

Miki
02-10-2005, 12:52 PM
Yup, Jane qua đây khi học xong học kì 1 lớp 9, ăn cái Tết cuối cùng, ở lại thêm mấy ngày nữa thì flied luôn, lúc đó muốn lên trường học vài bữa cuối gặp tụi bạn chơi cho vui. Nhưng mà mom nói là ở nhà đi, tụi bạn thì tới nhà Jane nói tình hình của lớp, bảo là Jane lên trường mà quản lý lớp kìa (vì Jane là Lớp Trưởng), chứ lớp trưởng mới, tụi nó hông có nghe lời, và hông thích....etc...lúc đó muốn lên lắm, nhưng mà hông nếu lên thì lung tung lắm, cho nên đành ở nhà:(. Hồi đó nếu mà J ở lại học hết lớp 9 thì chắc chắn là học bù đầu, vì phải học luyện thi vào cái trường chuyên, và phải decide là chuyên môn gì, lúc đó còn phân vân tới mấy option luôn:(, có thầy thì bảo là em học môn này good, chuyên cái này đi, cô thì bảo là môn này nè em, làm rối tung, cũng may là không thể ở lại học hết hông thôi hông biết chọn môn gì (vì bắt buộc phải đi, hông thôi muộn...). Năm đó, tưởng là tụi bạn của Jane nó cũng vào trường chuyên đó, vì cả bọn đã có ý định đó, cho nên học chung mà, nhưng khi qua đây thì mới biết được, tụi nó hông có vào trường đó, mà vào trường khác, lúc đầu thì cảm thấy thất vọng khi nghe tin đó vì tụi nó học giỏi (thông minh quá chừng), vậy mà hông thi, chán tụi này ghê, nhưng mà biết sao được, quyết định của tụi nó mà. Nghĩ lại tới hồi đó, cảm thấy vui ơi là vui, và nhớ tụi nó ghê:(
Nice to meet you too, Trang:) (It's my name too:) )

tigon88
02-10-2005, 02:00 PM
Hi Jane!!!!!!!!!!Woa J học giỏi ghê khâm phục đó. T thì học cũng được thôi hihihihi T ngán cái vụ lớp trưởng lắm vì T sinh ra kho có cái tài lãnh đạo hihihi nhưng mà nói chung chức vụ gì cũng khổ phải ko J vì T cũng đã từng khóc với những chức vụ đó mà hihihi. Vui lắm khi biết J và tụi mình lại chung tên nữa hihhi. Kể cho Jane nghe năm đó tụi mình khốn khổ với cái vụ nguyện vọng đó trời ơi tụi bạn T nhiều đứa khóc quá trời. Còn T thì cũng dã man vì lo đi Mỹ nên tinh thần cũng xáo trộn một chút hihihi
T bị rớt cả ba nguyện vọng hic hic NV 1 thiếu 2 points , NV 2 0.5 , NV 3 thì 1 p, đậu có NV 4 khóc quá trời luôn giờ nghĩ lại thấy mắc cười hihihi. Còn mấy bạn T thì có đứa ỷ học giỏi nên lấy nguyện vọng trên trời ko đến khi báo đưa tin ngồi khóc cả đám hihihi Bây giờ kho biết tụi nó sao rồi T chỉ còn liên lạc với mấy đứa bạn thân thôi. T qua đây lúc mới vào học được 20 ngày nhưng mà T kho đi nhận lớp mới vì thật sự T ko muốn bước vào ngôi trường đó. hên là T có NV 5: Qua USA ( hihih) chứ ko thôi ko biết sao nữa hihihi. Thôi để bữa nào kể chuyện J nghe nữa giờ phải học bài trời T phải take SAT vào Saturday trùi ui ko biết làm tốt ko hihihi. Bye Jane, love U.

lilazngrl17
02-10-2005, 02:12 PM
nè Trang, ko ngờ Trang có 1 kỷ niệm thật đẹp. Lúc Ngân wa đây thì mới học xong lớp 3 à, cho nên ko biết gì về thầy cô bên đó. (tiết quá, Ngân cũng muốn chọc thầy nữa, hihi) Nhưng khi đọc Ngân thấy đc đi học có 1 người thầy như vậy thì ai cũng muốn vào lớp mà học, chỉ là ko thích trả bài thôi, hihi.

Jane: nice to meet u, mong rằng sẽ làm wen và nghe những lời tâm sự của bạn nhiều. :)

Thôi Ngân phải học bài rồi, mai phải nộp bài đó, see u....;)

Miki
02-10-2005, 02:40 PM
Hihi...Jane học hông có giỏi đâu, chỉ normal thôi, hihi...Lớp trưởng thì Jane làm từ nhỏ tới hồi qua đây, cho nên thấy cũng bình thường, nhưng mà eo ôi, trông oai thế thôi chứ khỗ lắm. Jane còn nhớ hồi lớp 7, giữ tiền cho lớp (Lớp trưởng mà kiêm luôn mấy cái vụ này), rồi thì bỏ tiền trong cặp, đễ đó, trong giờ ra chơi, chơi ở ngoài sau đó vào tiết khác, thì check tiền, thì thấy nó không cánh mà bay. Lúc đó, không biết phải làm sao cả, nó với cô chủ nhiệm thì cô nghi ngờ là trong lớp có người lấy, nhưng mà thôi, lỗi là do ở Jane hông cẩn thận, cho nên bị thế thôi. Về nhà nói mom, thì mom nói là đễ mom đưa tiền rồi trả lại cho lớp (đó là 1 số tiền lớn, chứ hông nhỏ). Cô giáo chủ nhiệm hiểu và biết là có người trong lớp lấy, và hông muốn mom của J trả số tiền này, nhưng mà J cô làm thế, vì đó là tiền lớp, cho nên bảo cô nhận, và từ này về sau em hông dám giữ tiền nữa đâu, em sợ lắm rồi cô ơi (hồi đó, đã khóc vì chuyện này, và thấy tiền là sợ lắm). Nhưng mà cô thì vẫn cứ ép, bắt giữ tiền hoài, đến lớp 9 vẫn kiêm luôn cái chức lớp trưởng với thủ quỷ, cả Thầy dạy Toán, cũng bắt J giữ tiền học sinh đóng tiền học (mà tiền học phí thì còn nhiều nữa), đã giải thích với thầy là thầy biết em mà, em sợ giữ tiền lắm, thầy biết cái chuyện hồi lâu của em mà, nhưng Thầy vẫn bắt giữ, bảo là giúp dùm thầy đi mà, em ở trong lớp, cho nên nhắc nhở bạn bè đóng học phí được hơn thầy, hic..thầy đã nói thế, thì biết làm sao đây. Cho đến lúc qua đây mới hông còn giữ tiền, vậy mà hôm nọ, nhỏ bạn trong officer của my club lại bảo thôi, hay là Trang làm Treasure nha, oh my god, no thanks nha, Trang sợ rồi>.<
À, T cũng thi SAT vào Sat. này à, J cũng thế, hic...lo quá, nhất là phần Critical Thinking với cái Writing>.<, J cũng chạy đi học bài thôi, tuần sau ngày nào cũng có test.

To lilazn: hihi..nice to meet you too, tâm sự của học sinh thời ở vn thì Jane có nhiều lắm, kễ chắc cũng hông biết có hết hông, bên này cũng có, hihi...Ngân có tâm sự thì cứ kễ, cùng nhau share nha, đây là Hoa Học Trò forum mà^.^, mà Ngân cũng bằng tuổi với J và T à?

lilazngrl17
02-10-2005, 03:56 PM
uhuh, Ngân cũng bằng tuổi của J và T, nhưng nhỏ hơn mấy tháng thôi, hihi...

*Camellia*
02-10-2005, 04:08 PM
Hi hi, tuổi thơ học trò vui thiệt đấy. P đọc chuyện các bạn viết mà vui lây luôn. Ừ, bộ 3 sinh năm 88 còn thiếu P nhé. Thôi P làm essay đây, khổ quá, bí quá, biết viết gì bây giờ đây.

lilazngrl17
02-10-2005, 08:12 PM
P: N cũng sợ viết essay ghê, bí luôn....hihi

chrysopogon_90
12-10-2005, 07:52 PM
Nghe các bạn kể chuyện hồi lớp 9 vui wa nhỉ , tự dưng mình cũng muốn tham gia nữa.Công nhận lớp 9 vui thiệt đó , bây giờ với chry lớp 9 mãi là number 1 :cool1:
Hồi đó đi học vui wa chừng luôn , cũng giống như các bạn chry cũng chơi nhóm nữa đó , nhóm chry có 5 thành viên , way như way zay đó hà. Nhớ hồi đó mỗi giờ tan học đâu có chịu zia` ngay đâu hà phải la cà đây đó rồi mới về , mắc cười lắm , bữa thì đi nhà sách đó vô đó way banh tành lun hà (hổng có mua :so_funny: )rồi đi shopping , má ui nó phá , người ta la wa trới đất ---->zot mất tiu hà :cooll:.Rồi bữa chủ nhật gần hè đó rủ nhau lên trường học nhóm có học đâu hà ngồi phá hết me rồi xoài , cóc ổi nữa wa trời , cây phượng của trường tội nghiệp thấy sợ , hoa lá lìa thân
trời ơi sao mà nhớ những ngày đó wa hà , bây giờ đi học xa nhà xa tụi nó buồn we.Lắm lúc ở 1 ngôi trường mới mà lạ hoắc hổng có wen ai sao mà tủi thân thấy sợ, ước chi tụi nó học chung với mình thì hay biết mấy huuuuuuunho71 wa hà
chết chết thui đi học bài mắc công chiều chưa làm bài tập ổng thầy ổng cạo đầu chít ah` ni

tigon88
13-10-2005, 12:02 PM
Hi Hồng Quân!!!!!!! Thanks đã đọc bài của mình nha. Bạn cũng có kỉ niệm vui lắm đó cám ơn đã share với chúng mình nha. Uh lớp chín là number one hihiihi tới bây giờ mình vẫn còn nhớ rất rõ nè. I remember it forever.

chrysopogon_90
17-10-2005, 05:22 AM
Hi Hồng Quân!!!!!!! Thanks đã đọc bài của mình nha. Bạn cũng có kỉ niệm vui lắm đó cám ơn đã share với chúng mình nha. Uh lớp chín là number one hihiihi tới bây giờ mình vẫn còn nhớ rất rõ nè. I remember it forever.
[I][B]Trời bạn cám ơn Hồng Quân đó hả? Hic hic cảm động wa' hà :sosad: hì hí có chi đâu mà cám ơn dữ vậy trùi tại mình thấy những kỉ niệm của các bạn tương đối giống mình wa nên chăm chú đọc thui hà , ưhm mà các bạn đều ở USA ah` Chry ở Việt Nam :D :D :hihi:
A mà các bạn 17 tuổi hả , tuổi này ở việt nam các bạn học lớp 12 đó hén còn vui hơn nữa so với lớp 9 đó nha !!!!Nhưng chắc chắn củng lắm nỗi buồn mình nghe mấy anh chi lớp 12 năm ngoái nói vậy đó hà
Hồng Quân năm nay lớp 10 nên chắc phải gọi các bạn = chị hết rùi , cho HQ tham gia vào nhóm "những người có kỉ niệm đẹp nhất lớp 9 "nhá...
Hồi lớp 9 Quân có nhiều kỉ niệm đẹp lắm mà từ hồi đi học tới giớ nó là đẹp nhất đó.3 năm học cấp II Quân đc mọi người đặ cho cái biệt danh "người lạnh "bởi vì Quân ít nói chuyện với ai lắm , tụi bạn trong lớp quý Quân thiệt nhưng hổng dám nói chuyện với Quân (sau này tụi nó nói vậy đó hà.Giờ lên lớp đối với Quân ngày đó chỉ là để học thôi , hông quan tâm chiện khác.Nhưng năm lớp 9 thì khác hoàn toàn thay đổi với Quân , hông hiểu làm sao Quân lại có cái cảm giác nên rộng mở lòng mình ra nữa , và cũng chính từ lúc đó trở thành 1 người hoàn toàn mới........
thôi mai mốt kể các bạn nghe tiếp nghen , bi giờ Quân phải đi học bài lo chuẩn bị cho ngày mai.Mà các bạn học bên đó đở hổng? còn bên này mình học oải wa , mai mốt lại phải đi học vào buổi tối nè (DH đó nha :sosad: :help: :sosad: :help:
chúc các bạn luôn vui vẻ may mắn và gặp nhiều thành công nghen !!!!!!!!

tigon88
17-10-2005, 07:38 PM
bạn dễ thương quá HQ
rất vui khi gia nhập với T welcome bạn.
Có gì liên lạc với T nha.

chrysopogon_90
20-10-2005, 08:18 PM
bạn dễ thương quá HQ
rất vui khi gia nhập với T welcome bạn.
Có gì liên lạc với T nha.
hiiiiii khen mình dễ thương hả? Ui zui we ta uiiii :smioh: hiiiiiiiiiiii, cám ơn bạn về lời khen đó nha !!!!:cooll: :3nhay: hẹn gặp lại. nick yahoo của mình nè tieutiennu_tinhnghich05:cooll: